สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน จอง พลัส แบล็ค เอดิชั่น

วันนี้เซลล์เป็นเพื่อนๆ แม่ มาทำสัญญาจองที่บ้าน
    ถามหน่อยครับ ถ้ารับรถมาแล้ว จะติดกล้องมองหลัง หรือ สัญญาณเตือน ดีครับ
    กล้องมองหลังกลัวจะมีผลกับจอ (กลัวจอเสีย ปิด เปิด บ่อย)แนะนำกล้องด้วยครับเอาแบบมีอินฟราเรดดีไหม
    และพลัสรุ่นนี้ไม่อืด มากใช่ไหมครับ ที่จองตัวเกียร์ธรรมดา และ แถมสัญญาณ
    กันขโมย อาแถวบ้านออกมา แบบไหนไม่ทราบ ของแกเปิด ปิด ประตูได้อย่างเดียว โดนทุบไม่ร้อง อย่างงี้ป่าวครับที่แถมอะครับ แล้วฟิลม์ 60 ทั้งคัน ของลา หรือ ไฮ เนี่ยแหละลืมแล้วครับ แต่เค้าบอกมีปรอมนิดๆ จะเอาหน้า 40 เค้าบอก 60 ก็มองเห็น ซะงั้น แล้วถามสุดท้ายครับเรื่องความประหยัด และ อาการวูบที่น่ากลัว
    เป็นทุกคันไหมครับ แล้วคลัชแข็งเนี่ยมากไหมครับ เท่าอีสุไหมครับ พอดีไปดูรถมาแต่ไม่ได้ลองขับอะ
    ขอบคุณครับ

ปล.ไปเปิดดูผมเคยตั้งกระทู้กล้องมองหลังไปแล้ว ขออีกทีนะครับ รวมเป็นกระทู้นี้

cute
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จอง พลัส แบล็ค เอดิชั่น

ผมว่าติดกล้องดีกว่าเท่กว่า
    จะต่อเข้าจุด CCD ของจอเพื่อให้ใส่เกียร์ถอยแล้วติด
    (ผมลองมาแล้วใช้ไม่ค่อยสะดวก มีดีแค่ไม่ต้องเปิดจอก่อนแค่นั้น)
    หรือต่อเข้า AV แล้วทำสวิทแยกแบบของผม แต่ต้องเปิดจอก่อนแล้วใช้สวิทเลือกสลับระหว่าง CD กับกล้อง
    (ต้องเข้า Mode สลับ ซ้ายขวาด้วย)
    ลองดูตามสะดวก
    แบบมีอินฟราเรดก็ดี ต้องเลือกกล้องที่มีค่า Lux ให้เหมาะสมนะครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: จอง พลัส แบล็ค เอดิชั่น

ขอบคุณครับท่าน Cute
    แล้วพลัส คันเร่งเป็นไฟฟ้า่ ป่าวครับ
    สรุปแล้วคงติดเซนเซอร์ึครับ เพราะบ้านอยู่ชล ไม่ได้อยู่ในกรุงเทพ คงไม่ต้องใช้อะไรมากลดรายจ่ายครับ

เข้าไปอ่านเกี่ยวกับปัญหามา ผมปวดหัวเลยครับ ค่อนข้างเยอะจัง คงไม่เป็นทุกคันนะ
    แต่เรื่องแหนบดัง คลัชดัง ไปการันตีทุกคนเลยอะครับ ความมั่นใจเริ่มถดถอยครับ
    ช่วยแนะนำหน่อย

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เกียร์ธรรมดา ขับมัน คับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    ขอบคุณครับท่าน Cute
    แล้วพลัส คันเร่งเป็นไฟฟ้า่ ป่าวครับ
    สรุปแล้วคงติดเซนเซอร์ึครับ เพราะบ้านอยู่ชล ไม่ได้อยู่ในกรุงเทพ คงไม่ต้องใช้อะไรมากลดรายจ่ายครับ

เข้าไปอ่านเกี่ยวกับปัญหามา ผมปวดหัวเลยครับ ค่อนข้างเยอะจัง คงไม่เป็นทุกคันนะ
    แต่เรื่องแหนบดัง คลัชดัง ไปการันตีทุกคนเลยอะครับ ความมั่นใจเริ่มถดถอยครับ
    ช่วยแนะนำหน่อย
    แหนมดังไม่ทุกคันครับของผมไม่ดังคลัชดังเขามีคลัชรุ่นใหม่มาแล้วครับแก้แล้วไม่ดังของคุณรุ่นใหม่ไม่น่าดัง ของผมตัวเก่าก็ไม่ดัง..สรุปไม่ได้เป็นทุกคันครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

คันเร่งไฟฟ้าคับ มีกล่องเกียร์คับ

Satanemi
    ผู้เยี่ยมชม

เรื่องฟิล์มนะคับเอา80 laminaเรยดีกว่าคับ มั่นใจกว่า
    ผมติด60/80 60คือฝั่งประตูนะคับ เวลาแดดแรงๆ เอาซะแขนร้อนเลยคับ แถมใกล้เคียงมองเห็นเหมือนติดแค่40 แต่ถ้า80 ก็ ลดการโดนแสงได้เยอะเน้นดำหรือปรอทจะดีคับ ท่านอื่นแนะนำต่อได้คับแต่ที่ผมคิดคืออย่างนี้

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ฟิล์ม สั่งอย่างข้างต้นไปแล้วอ่าครับ เป็นเป็นไรมั้ง แต่ขอบคุณครับที่แนะนำ (รุ่นเก่าใ้ช้ดีแม็ก ฟิล์มหน้าไม่มีครับ มีแต่ข้างบนอะ ทนร้อนมาได้ไง)

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ฟิล์มมืดเกินก็อันตรายนะครับ...ล่อใจโจรให้ทุบเอาง่ายๆกว่าใสๆนะครับ....สมัยนี้เอากันสารพัดรูปแบบ...

Love Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ออกรถที่ไหนครับ แล้วได้ส่วนลดเท่าไหร่....

ผมได้ข้อเสนอมา ลด 5 หมื่น ประกันชั้น 1 ฟิลม์ ไลเนอร์ พรม.......

แต่ว่า... ฟิลม์ บานหน้า 60 กลางคืน อันตรายแน่นอน ผมลอกมาแล้ว มองไม่เห็นจริง ๆ

ทัศนวิศัย ไม่ดีนะครับ ถ้ากลางวัน ก็ถือว่าเย็นตา.... เอาปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่านะครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ขอบคุณครับ แต่ที่บอกจะเอา 40 เซลล์บอก 60 ไปเลย เดี๋ยวจัดให้
    เข้าว่างั้น ตอนเลือก ลด 50k แถมทุกอย่างยกเว้น ไลเนอร์ อะครับ
    แต่สรุปเลือกลด 20k แล้ว ได้ ไลเนอร์ ฟิล์มลามิน่า พรบ ประกันชั้นหนึ่ง
    กรอบทะเบียน กันสาด รีโททกันขโมย(เปิดปิดอย่างเดียวป่าวไม่รู้ แต่เขาบอกมันร้องด้วย)
    และอีกนิดๆ ครับ ดอก 1% ออกกรุงเทพครับ ที่บางละมุงมันแพงกว่าหน่อยนึง
    แต่อยากได้ป้าย ชลบุรี จังเลย เท่ห์สุดแล้วครับ รอโอน อีก 4 ปี

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ของพี่ เลิฟ ไทรทัน ดอกเบี้ยเท่าไรครับ ผมเลิก ลด 20k เพราะมันถูกกว่าครับ

ข้อมูลกระทู้