หน้า 3 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 150

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ถามคุณ...เต้ย เรื่องกล่องพ่วง

มันเป็นกล่องเพิ่มแรงดันคอมมอนเรลหรือเพิ่มทั้งแรงดันและบูสท์ครับ ขอถามไว้ประดับความรู้หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: ถามคุณ...เต้ย เรื่องกล่องพ่วง

อ๋อ..มันเป็นกล่องเพิ่มแรงดันรางคอมมอนเรล กับ ปลดล๊อคบู๊ช ในใบเดียวกันครับ

yut4549
    ผู้เยี่ยมชม

ราคาเท่าไหรครับพี่คราบ............. ขอบคุณครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    มารายงานผลนะครับ....พอดีเพิ่งใส่มาวันนี้เองครับ

ผลที่ได้ ขอบอกว่าคุ้มค่ามากจริงๆ เพราะอัตราเร่งดีเกินคาดไว้เลยครับ
    รถผมตั้งบู๊ชไว้ที่ 20 psi แต่ก่อนนะ เดิมบู๊ชจะมาเต็ม 20 นี่ลากกันเหนื่อยเลยครับ
    แต่หลังจากพ่วงกล่อง power up จาก ปากน้ำดีเซลไป คราวนี้บู๊ชขึ้นฟาดเร็ว
    มากๆเลยครับ เสียงเวตเกสดังขึ้นมาก หน้ามือเป็นหลังมือเลย
    ส่วนเรื่องความประหยัดยังไม่รู้ผลครับเดี๋ยวมารายงานต่อครับ
    .....ใครที่ใช้พลัส 2.5 แนะนำกล่องใบนี้เลยครับแหล่ม สนใจบอกนะครับแรงมากๆ
    แรงต้นตอนออกตัวเป็นงัย ดีขึ้นมากมั้ยครับ เอ แล้วจะมีปัญหา ไฟเครื่องโชว์ มั้ยครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ครับ....สำหรับปัญหาไฟโชว์ไม่มีเลยครับ
    อัตราเร่ง ช่วง ต้นๆ ดึงดีมากๆเลยล่ะ ครับ ส่วนตอนกลางและปลายก็มีให้รู้สึก
    แบบว่า 0-160 อะน่ะใช้เวลาเดินคันเร่งแป๊บเดียวเองครับ(น่าจะสุดที่ 185)
    ตอนนี้ถึงว่าพอใจมากกับความแรงที่ได้จากกล่องแค่ใบเดียวเองนะครับ
    กล่องนี้ราคาไม่แพงเลยถ้าเทียบกับอัตราเร่งที่จี๊ดจ๊าดกว่าเดิม
    (ถูกกว่ากล่อง ไลท์บ๊อกช์ซะอีก)....แต่ความสามารถเหนือกว่าเห็นๆอ่

User ID
    379
    Status
    โพส
    73

ราคาเท่าไหร่ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ครับ....สำหรับปัญหาไฟโชว์ไม่มีเลยครับ
    อัตราเร่ง ช่วง ต้นๆ ดึงดีมากๆเลยล่ะ ครับ ส่วนตอนกลางและปลายก็มีให้รู้สึก
    แบบว่า 0-160 อะน่ะใช้เวลาเดินคันเร่งแป๊บเดียวเองครับ(น่าจะสุดที่ 185)
    ตอนนี้ถึงว่าพอใจมากกับความแรงที่ได้จากกล่องแค่ใบเดียวเองนะครับ
    กล่องนี้ราคาไม่แพงเลยถ้าเทียบกับอัตราเร่งที่จี๊ดจ๊าดกว่าเดิม
    (ถูกกว่ากล่อง ไลท์บ๊อกช์ซะอีก)....แต่ความสามารถเหนือกว่าเห็นๆอ่
    ...สนใจครับน้า ขอรายละเอียดหน่อยจิ ptm_designcenter@hotmail.com ...

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

สนใจกล่องครับขอราคาและที่อยู่ติดต่อ ติดตั้งที่ไหนครับ

superman__big@hotmail.com

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ราคา 10000 บาทครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

แต่ตัวที่ผมใส่มาอะนะครับ ผมเอาแค่เพิ่มดันรางอย่างเดียว แต่ไม่เอาปลดบู๊ช
    เพราะโบเดิมๆ มันปรับได้ประมาณ 20 ปอนด์ (ถ้ามากกว่านี้โบ อาจพังได้)
    จึงยังไม่จำเป็นต้องใช้ฟังก์ชั่นปลดบู๊ช รับรองนะครับแค่นี้
    อัตราเร่งก็ดีอีกมากโขแล้ว แต่ถ้าใครตังเหลือๆนะได้กล่องยกหัวฉีดอีกใบ
    งานนี้ไม่มีถนนให้วิ่งแน่ (ถ้าพ่วงสองใบ อาจต้องปรับปรุงระบบส่งกำลังใหม่ครับ)
    .....PAKNAM DIESEL COMMONRAIL SHOP
    รับ Mod เครื่อง Commonrail ทุกรุ่น 086-669-2464 อู๋

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

นี่ครับเสียงสะท้อนจาก ผู้ที่ใช้กล่องดันรางอีกคน..http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=578992

speed zone
    ผู้เยี่ยมชม

แต่ตัวที่ผมใส่มาอะนะครับ ผมเอาแค่เพิ่มดันรางอย่างเดียว แต่ไม่เอาปลดบู๊ช
    เพราะโบเดิมๆ มันปรับได้ประมาณ 20 ปอนด์ (ถ้ามากกว่านี้โบ อาจพังได้)
    จึงยังไม่จำเป็นต้องใช้ฟังก์ชั่นปลดบู๊ช รับรองนะครับแค่นี้
    อัตราเร่งก็ดีอีกมากโขแล้ว แต่ถ้าใครตังเหลือๆนะได้กล่องยกหัวฉีดอีกใบ
    งานนี้ไม่มีถนนให้วิ่งแน่ (ถ้าพ่วงสองใบ อาจต้องปรับปรุงระบบส่งกำลังใหม่ครับ)
    .....PAKNAM DIESEL COMMONRAIL SHOP
    รับ Mod เครื่อง Commonrail ทุกรุ่น 086-669-2464 อู๋

ผมสนใจสเตปเเรกที่พี่ใส่อะครับ(ดันรางอย่างเดียว) อยากรู้ว่าความเร็วปลายมันจะถึง 200 ใหมครับ แล้วใช้เวลาจูนนานไหมครับ ผมอยู่อรัญประเทศครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ speed zone ดูโพส
    ผมสนใจสเตปเเรกที่พี่ใส่อะครับ(ดันรางอย่างเดียว) อยากรู้ว่าความเร็วปลายมันจะถึง 200 ใหมครับ แล้วใช้เวลาจูนนานไหมครับ ผมอยู่อรัญประเทศครับ
    ...ครับผม ความเร็วปลาย วันนี้ไปลองมาครับ
    วิ่งอยู่ 190 ครับ แต่ดันมีรถช้าวิ่งอยู่ข้างหน้าอะครับ บ้างจังหวะเลยไม่ได้กดเต็มที่
    แต่บอกได้เลยว่าแรงจิงๆอะ ใช้เวลเดินคันเร่งนิดเดียวเอง
    พี่มือจูนกล่อง บอกว่ามีเพิ่มอีก อย่างน้อย 45 hp
    แน่(รถผมดันบู๊ช 20psi) รวมกะของเดิม 140+45=185hp ฮู้วๆๆๆ วิ่งจี้ๆ
    2.5 ยี่ห้อนิส..ที่แรงที่สุดตอนนี้แล้วล่ะครับ
    อย่างไงโทรถามคุณ อู๋ ได้เลยครับ บอกเล้งไทรทันสีดำแนะนำมา...

PAKNAM DIESEL COMMONRAIL SHOP

คืนค่า TTC-Member
    User ID
    4905
    Status
    โพส
    44

อยากทราบว่าควันดำไหมครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มีตอนออกตัวครับ ไม่ดำมากเท่าไหร่ครับผม

จิกโก้ข้างเขียง
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วใส่เข้าไปเนี่ย ถ้าใส่ smart grade แรงดันเดินเบาได้เท่าไร แล้วสูงสุดได้เท่าไรคับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วเมื่อไหร่กล่องหลอกปีกผีเสื้อจะออกมาครับ ราคาด้วย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

คุณ Winmark ขอเบอร์โทร.ติดต่อกลับด้วยครับใกล้ออกแล้วครับพอดีมีปัญหาในการจัดหา Connecter ขั่วต่อเข้าปลัก Ecu เลยมีการแก้ไขวงจรให้เล็กลงและนำไปติดตั้งในกล่อง Ecu เลยครับจะไม่มีการพ่วงกล่องข้างนอกเลยครับเดี๋ยวชุดแรกเสร็จผมจะโทร บอกคุณให้มาติดตั้งเป็นคนแรกในราคาพิเศษเลยครับไม่น่าเกินสิ้นเดือนนี้ครับ ในส่วนตอนนี้ที่ทำแล้วเป็นแผงวงจรที่ทำไว้พ่วงติดตั้งภายนอกถ้าจะเอาไปติดตั้งต้องมีการจ๊ำสายไฟออกจากกล่อง Ecu ออกมา 5 เส้น ซึ่งปัญหา Socket ขั่วต่อสายไฟที่ Ecu ไม่มี Connector ออกมาให้ซึ่งจากการไปเสาะหาสั่งซื้อหายากและไม่คุ้มกับการลงทุนสั่งซื้อครับเพราะเขาขายยกม้วน 6500 ตัวตัวละ 6 บาท = 39000 บาท ยังไม่รวมซีลยางและปลั๊กที่ต้องใช้ระยะเวลาสั่งซื้อก็อีก 2 เดือนมันช้าไปแล้วก็คิดแล้วแพงกว่าวงจรที่ทำก็เลยเปลี่ยนแปลงวงจรให้เล็กลงไปอยู่ในกล่อง Ecu ครับ
    ยังไงโทร.มาคุยกันก็ได้ครับ 086-1298508 เต้ย TRITON ตอนนี้ก็มีโทร.มาจองไว้หลายท่านแล้วครับพอดีช่วงนี้ทีมงานมีงานประจำเข้ากันจริงเวลาที่จะไปเดินหน้าโปรเจกต์นี้เลยเหลือแค่ช่วงวันหยุด เสาร์ อาทิตย์ครับ ช้าแต่ชัวส์ครับรับรองผลใช้งานแรงแบบไม่ต้องลงทุนมากครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

คุณ เต้ย ครับ อย่าลืมกล่องยกหัวฉีดด้วยนะครับ
    อยากแรงแล้วคร๊าบๆ

NOOMS
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ เต้ย ครับ อย่าลืมกล่องยกหัวฉีดด้วยนะครับ
    อยากแรงแล้วคร๊าบๆ
    คุณ ANUCHA ครับ คือผมอยากจะสอบถามพี่เรื่องกล่องที่ไปติดมาครับ ขอเบอร์พี่หน่อยได้มั้ยครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้