สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

mmm
    ผู้เยี่ยมชม

Red face ครีมขัดป้องกันสีรถ

เพื่อนสมาชิกคนไหนล้างรถเอง ช่วยแนะนำครีมขัดป้องกันสีรถให้ด้วยนะครับ ทั้งยี่ห้อ คุณสมบัติและราคา ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    65
    Status
    โพส
    58

ผมใช้ของKarshine ครีมสีชมพู เช็ดง่าย กระป๋องละ 200กว่าบาทคับ

User ID
    610
    Status
    โพส
    33

กิ๊ฟฟารีนหรือไม่ก้อแอมเวย์ขัดง่ายและไม่ทิ้งคราบ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

แอมเวย์ครับ ทั้งแชมพูล้างรถและครีมขัด

เหมียวสีหมอก
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติผมก็ใช้Amwayแต่ขัดแล้วมันจะมีผงฝุ่นจากครีมที่เราขัดแล้วติดรถบ้าง แต่มีของตราเต่าบอกว่าเป็นรุ่นใหม่จะไม่มีฝุ่นว่าจะลองใช้ดูแล้วจะรายงานผลนะครับ

mmm
    ผู้เยี่ยมชม

ยี่ห้อกิ๊ฟฟารีนหรือแอมเวย์ ราคาเท่าไหร่หรือครับ อยากได้ราคาไม่เกิน 300-500 ช่วยแนะนำหน่วยนะครับ ว่ายี่ห้อไหนดี และขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นด้วยนะครับ

mmm
    ผู้เยี่ยมชม

กิ๊ฟฟารีนหรือแอมเวย์ราคาเท่าไรครับ อยากได้แบบถูกๆ สัก 300-500 บาท ช่วยแนะนำหน่วยนะครับ และขอบคุณทุกความคิดเห็นด้วยครับ

i2wan
    ผู้เยี่ยมชม

แค่เล่าให้ฟังนะ กิ๊ฟฟารีน เคยใช้เมื่อก่อนกับคันเก่า สีติดผ้ามาเลย ไม่รู้จะเกี่ยวไหม ก่อนใช้รถเก่งสีแดง เลยเห็นชัด เดี่ยวนี้ไม่รู้ยังเป็นเปล่า แค่เล่านะ
    ตอนนี้ใช้ของแพงหน่อย แต่คุณภาพเยี่ยม Dura gross ครับ

User ID
    63
    Status
    โพส
    138

ขัดกับเคลือบไม่เหมือนกันครับ ระวังใช้ผิดวัตถุประสงค์
    ถ้าจะดูว่าน้ำยาเคลือบเงาตัวไหนมีผงขัดด้วยหรือไม่ ก็ดูง่ายๆอย่างนี้ครับ ถ้าขัดยากมีผงขัดเยอะ
    ถ้าขัดง่าย เบาแรงก็มีผงขัดน้อยครับ หรือถ้าอยู่ในกลุ่มเคลือบ จะไม่มีผงขัดผสมอยู่เลย
    สังเกตอีกอย่างง่ายๆครับ ซิลิโคน เกลซ ใช้คำว่า คาร์ โพลิช ที่ฉลาก ซึ่งหมายถึงยาขัด
    แต่ถ้าเป็นแว็กซ์เคลือบ จะใช้คำว่า แว็กซ์, ลิควิด แว็กซ์, เพลท แว็กซ์ ก็แล้วแต่ชนิดของแว็กซ์ อันนี้ได้ความรู้มาจากเว็บพี่โก้ครับ

รถราคาแพงนะครับ
    ใช้ของดีๆๆหน่อย
    แอมเวย์เลย

ton_carlack68
    ผู้เยี่ยมชม

ลองเข้ามาดูข้อมูลดีๆที่นี่สิครับ
    http://www.molycarecarcare.com
    หรือลองดูที่นี่ครับ
    http://th.bosza.com/search-th.php?ty...A4%E9%B9%CB%D2

ton_carlack68
    ผู้เยี่ยมชม

ขอโทษครับผิดเวป
    ลองเข้าดูที่นี่ครับ
    http://www.triton-friendlyclub.com/2...iewtopic&t=303

User ID
    381
    Status
    โพส
    129

ผมว่าของแอมเวย์ก็ดีคับ เมื่อก่อนได้มอไซด์เก่าๆมาใช้คันนึง ก็ใช้ซิลิโคนเกลซ
    ของแอมเวย์นี่แหละ ใช้ประมาณเดือนนึงเพื่อนทักคับว่าไปเปลี่ยนเปลือกมาใหม่รึ
    มันเงาวั๊บเลยคับ

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ครีมขัดป้องกันสีรถ

ช่วยสอนวิธีลงรูปหน่อยสิครับ

itim
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ครีมขัดป้องกันสีรถ

ผมว่า แม็กไกว์ ครับ 1500-2000 บาทครับสุดยอด

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ถ้ายังสนใจลองดูตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.yaris-club.net/modules.ph...wtopic&t=11485 ผมใช้ของเจ้านี้อยู่ครับ(เมื่อก่อนใช้ยาริส) ผมใช้ตัว Wet Mirror น้ำยาสีเขียวอยู่ครับ 1500 บ.เหลือมาจากที่ใช้กับยาริส เงาแว๊บๆ ครับผม หรือไม่ก็ลองปรึกษาเขาดูครับ เขาให้คำแนะนำได้ดีครับ*ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเขานะครับเคยใช้แล้วเห็นว่าดีก็เลยบอกต่อครับ*

User ID
    192
    Status
    โพส
    40

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leo ดูโพส
    แอมเวย์ครับ ทั้งแชมพูล้างรถและครีมขัด
    เหมือนผมเลยครับ ยกชุด

ข้อมูลกระทู้