สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3316
    Status
    โพส
    35

มาตรฐาน จอไม่ติด

จอ dvd ไม่ติดลองรีโมร์ทของเพื่อนมาเปิดก็ไม่ติด เปลี่ยนถ่านก็ไม่ติด ทำไงดีครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: จอไม่ติด

ผมว่าเข้าศูนย์ดีกว่าน้า

sskt
    ผู้เยี่ยมชม

ตัวเซ็นเซอร์รับรีโมทหลุดหรือเปล่าครับ
    ลองถอดแผงใต้พวงมาลัยออกดู
    บางทีอาจจะอยู่ในตำแหน่งที่รับสัญญานรีโมทไม่ได้

User ID
    3316
    Status
    โพส
    35

0 รับประกันกี่เดือนครับสำหรับจอ dvd

akearch
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหาโลกแตกอีกแล้วครับอันนี้ ผมเป็นประจำเลยครับ ตอนออกมาใหม่ๆก็เป็น เข้าศูนย์ไปครั้งนึงหาย ศูนย์บอกปลั๊กด้านหลังหลวม สักพักเป็นใหม่ เลยเซ็งมาก ช่างมันเลย ..... แต่วันดีคืนดี เอาลองมาเปิดดู ปรากฎว่าติด เด๋วติดเด๋วไม่ติด เลยเป็นงงครับ แต่สังเกตว่าถ้าใช้บ่อยๆ จะไม่เป็นครับ ถ้านานๆใช้ทีจะไม่ค่อยติดครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

เป็นอีกปัญหานึงสำหรับพลัสครับ มิตซูช่วยดูด้วยครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

เหมือนกันอีกคนครับผม...ซื้อมาใหม่ๆก็เจอปัญหาเลย..ส่วนเรื่องการรับประกัน
    ลองอ่านคู่มือแล้วไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันครับ ผมกำลังหาวิธีแก้ไขอยู่
    แต่เท่าที่สังเกตุดูถ้าเราเปิดใช้งานอย่างสม่ำเสมอจะไม่เป็นครับ ลองเปิดทิ้งไว้
    เล่นๆดูนะครับว่าแตกต่างมั๊ย...ส่วนที่น่าสงสัยที่สุดคือคอนเนคเตอร์ ตัวรับ+ส่ง
    เพราะบางครั้ง ใช้นิ้วมือเคาะเบาๆก็เปิดได้ครับ..แต่ยังไม่ได้ตัดต่อสายใหม่ให้
    เข้าตรงๆดูเลย(หมายถึงเฉพาะจุดคอนเนคเตอร์)..คิดว่าเป็นขั้นตอนสุดท้ายแล้ว
    ครับ..แต่ถ้าพี่เข้าร้าน..??เป็นธรรมชาตินะที่เค้าจะต้องขายของ..

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ปลั๊กด้า่นหลังหลวมครับ ช่างว่างั้น

ใบหม่อน
    ผู้เยี่ยมชม

เปิดไม่ติดยังอยู่ในประกันนะครับ รู้สึกว่าไม่เกิน 2 ปี หรือ 50000 กิโลครับ ของผมใช้ไป 1 ปี 10 เดือน เลขไมล์ประมาณ 49000 ทางศูนย์ยังเคลมให้เลยนะครับ ครั้งแรกนำไปซ่อมกลับมา เปิดติด แต่เวลาเปิดไฟหรี่หรือไฟหน้ามันจะตัดเข้า Av 2 โดยอัตโนมัติ แล้วไปเคลมอีกรอบ ทีนี้ได้ตัวใหม่เลยครับสงสัยจะซ่อมไม่ได้ เอารถมาติดจอสติกเกอร์ติดหน้าจอยังติดอยู่เลยครับ
    ไงลองโทรสอบถามศูนย์ดูนะครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ใบหม่อน ดูโพส
    เปิดไม่ติดยังอยู่ในประกันนะครับ รู้สึกว่าไม่เกิน 2 ปี หรือ 50000 กิโลครับ ของผมใช้ไป 1 ปี 10 เดือน เลขไมล์ประมาณ 49000 ทางศูนย์ยังเคลมให้เลยนะครับ ครั้งแรกนำไปซ่อมกลับมา เปิดติด แต่เวลาเปิดไฟหรี่หรือไฟหน้ามันจะตัดเข้า Av 2 โดยอัตโนมัติ แล้วไปเคลมอีกรอบ ทีนี้ได้ตัวใหม่เลยครับสงสัยจะซ่อมไม่ได้ เอารถมาติดจอสติกเกอร์ติดหน้าจอยังติดอยู่เลยครับ
    ไงลองโทรสอบถามศูนย์ดูนะครับ
    ที่ไหนครับ...??? ของผม 24เดือน 17,000 กม. สอบถามแถวราม2 เคลมไม่
    ได้ตกลงแนวทางเดียวกันมั๊ยเนี่ย..?? เคลียร์ด่วน!!เลยครับ ผมจะได้ไม่เสียสิทธิ

police
    ผู้เยี่ยมชม

ผมแก้มา 4 หนแล้ว

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ police ดูโพส
    ผมแก้มา 4 หนแล้ว
    หายมั๊ยครับ..?? ถ้าไม่หายลองอย่างผมอีกที
    ผมลองแก้ Connector หลังจอและSensor ตัวรับครับ
    คือบีบขา Contact ให้สามารถยึดแน่นกว่าเดิมไม่ขยับ
    ให้กระแสไฟกระชากหรือเดินไม่สะดวกครับผมลองมา
    แล้วหลังทำการแก้ไขโดยตลอดที่การใช้งานปกติครับ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

ของผมเคลมตั้งแต่ 5,000 โลแล้วครับ เปลี่ยนจอใหม่เลย

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมเปลี่ยนจอ วันที่ สาม อะครับ หลังรับรถ เหอะๆ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ของผมส่งซ่อมที่ศูนย์เมื่อวานเลยครับ หลังจากปล่อยให้มันเสียมานาน
    ...ถามว่าเคลมได้ไหม๊ ได้คำตอบว่า "ไม่ได้" เพราะของคุณเพิ่งจะหมดประกันไป
    เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน มันเลยระยะประกันที่ 2 ปี ไปแล้วนะครับ
    เซงมากๆเลยครับ แนะนำสำหรับเพื่อนๆในคลับนะครับ ถ้าจอมีปัญหาให้รีบเข้าไปแก้ไข
    โดยด่วนนะครับ!! ก่อนที่จะหมดประกัน

User ID
    5799
    Status
    โพส
    9

ของผม แจ้งช่าง ตอนรถครบ 1,000 โล ช่างบอก เซนเซอร์เสีย ต้องสั่งอะไหล่ ถ้าได้ของแล้วจะติดต่อกลับ จนตอนนี้จะ 3,000 โลแล้วทางศูนย์ยังเงียบเลยครับ......แย่จริงๆ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ knet199 ดูโพส
    จอ dvd ไม่ติดลองรีโมร์ทของเพื่อนมาเปิดก็ไม่ติด เปลี่ยนถ่านก็ไม่ติด ทำไงดีครับ
    จอของน้าไม่ติด งั้นแสดงว่าน้ากำลัง "จอดับ" อยู่ใช่ป่าวครับ
    ดีนะของรถผมไม่มีจอ อ่ะหรือว่าน้า ๆ "จอดับ" กันหมดเลย

Blue07
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมไม่ติดตั้ง 3000 โลกว่าแล้วครับ ส่งเคลมไปแล้ว จะครบเดือนแล้วเนี่ยยังไม่ได้ของเลยครับ

ข้อมูลกระทู้