หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 101

ont
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Triton 3.2 โดนสวน

เรื่องความเร็วยอมกันไม่ได้จริง ๆ ครับ

อันนี้ ไทรทัน 3.2 โดนวีโก้

http://www.vigothailand.com/board/in...?topic=11687.0

แล้วอันนี้ วีโก้โดนนาวาร่าอีกที ที่ 190 km/h

http://www.navaraclub-thai.com/modul...ewtopic&t=4942

เอามาให้ดูสนุก ๆ นึกถึงสมัยเด็ก ๆ ตอนทะเลาะกัน

ใครเร็วและแรงกว่าเราไปเจอกันที่นี่ดีกว่า
    http://www.pajerosport2dakar.com/02m...ailand/car.php

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: Triton 3.2 โดนสวน

อ่านแล้วรู้สึกหดหู่ครับ เหมือนบ้านใครบ้านมัน ทีใครทีมัน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ใครแรงกว่าแล้วยังไงเหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

...แข่งกันบนท้องถนนชนะแล้วได้อะไรครับ...

...จุดหมายปลายทางที่จะไปและคนที่รออยู่จะสำคัญกว่ากว่ามั้ยครับ...

...ตายมาแล้วก็เยอะ ตายไปแบบไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าตายแล้วชาวบ้านเค้าเดือดร้อน อย่าแรงดีกว่าครับ...

...ห่วงคนข้างหลัง คนที่เสียใจคือพ่อและแม่ญาติพี่น้องที่รักคุณ...

...คนขับรถtritonคงไม่ใช่เด็ก17-18ปี ที่ไม่ต้องคอยมาห่วงใยใคร มีสติหลังพวงมาลัย ใครแรง ท้า ซิ่ง ปล่อยไป คนมีอนาคตเค้าไม่คิดเรื่องแบบนี้หรอกครับเชื่อผม...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

รถแรงต้องไม่สร้างความเดือดร้อนครับ
    อยากแสดงว่ารถแรง แนะนำเชิญในสนามกันดีกว่าครับ

อีกเรื่องครับ ขอแนะนิดนึงว่าการเอากระทู้คลับอื่นมาลงจะเป็นการสร้างกระแสที่ไม่ดีต่อกันครับ เพราะส่วนมากก็จะบอกว่าของตัวเองดีกว่า เราไปอ่านของเขาเราก็ไม่พอใจ เขามาอ่านของเราเขาก้ไม่พอใจอ่ะครับ

ก็แค่อยากเสนอแนะไว้อ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าเอากระทู้หรือข้อความของคลับอื่นมาลงดีกว่าครับ อยากให้รักๆกันครับ คนไทยเหมือนกัน

ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจกระผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

ท้องถนนที่เราใช้กันอยู่ทุกวันไม่ใช่สนามแข่งรถนะครับ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: Triton 3.2 โดนสวน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    รถแรงต้องไม่สร้างความเดือดร้อนครับ
    อยากแสดงว่ารถแรง แนะนำเชิญในสนามกันดีกว่าครับ

อีกเรื่องครับ ขอแนะนิดนึงว่าการเอากระทู้คลับอื่นมาลงจะเป็นการสร้างกระแสที่ไม่ดีต่อกันครับ เพราะส่วนมากก็จะบอกว่าของตัวเองดีกว่า เราไปอ่านของเขาเราก็ไม่พอใจ เขามาอ่านของเราเขาก้ไม่พอใจอ่ะครับ

ก็แค่อยากเสนอแนะไว้อ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าเอากระทู้หรือข้อความของคลับอื่นมาลงดีกว่าครับ อยากให้รักๆกันครับ คนไทยเหมือนกัน

ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจกระผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ
    เห็นด้วยครับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ตอนนี้อายุเริ่มมากแล้ว ความแรงเก็บเอาข้างหลัง เอาความน่ารักดีกว่า ของเรากินขาดทุกตารางนิ้วเลยก็ว่าได้ รูปทรงองค์เอวมีครบ ดูได้ยาวววววววไม่เบื่อตา ถ้าเป็นคนก็ประมาณมิสเวิรล์ประมาณนั้น บางคนบอกว่าหน้าตาแปลกๆ แต่ดูไปดูมามันเข้าท่ากว่าทุกตัวแฮ่ะ แถมช่วงล่างก็ดี จะว่าไปไทรทันเราเป็นหนึ่งเลยก็ว่าได้นะ ไปไหนมาไหนปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ โลกนี้ยังมีของสวยงามให้ชมให้ดูให้สัมผัสกันอีกมากมาย ขออยู่สัก100ปีไปเลย คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

venut
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ใครแรงกว่าแล้วยังไงเหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

...แข่งกันบนท้องถนนชนะแล้วได้อะไรครับ...

...จุดหมายปลายทางที่จะไปและคนที่รออยู่จะสำคัญกว่ากว่ามั้ยครับ...

...ตายมาแล้วก็เยอะ ตายไปแบบไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าตายแล้วชาวบ้านเค้าเดือดร้อน อย่าแรงดีกว่าครับ...
    หนุ่มพูดถูกใจจริง ๆ

ความแรง+เร็ว ไม่สำคัญเท่าจุดหมายปลายทางที่เราไปถึงแบบปลอดภัย

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

เน้นปลอดภัย เพื่อคนที่เรารักและคนที่รักเราดีกว่าครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ใครจะแรงขนาดไหนไม่สน...ของเราได้แค่160 ไม่รู้เป็นเพราะไร

sup
    ผู้เยี่ยมชม

รัก..รัก..กันไว้คร้าบ...

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ont ดูโพส
    เรื่องความเร็วยอมกันไม่ได้จริง ๆ ครับ

อันนี้ ไทรทัน 3.2 โดนวีโก้

http://www.vigothailand.com/board/in...?topic=11687.0

แล้วอันนี้ วีโก้โดนนาวาร่าอีกที ที่ 190 km/h

http://www.navaraclub-thai.com/modul...ewtopic&t=4942

เอามาให้ดูสนุก ๆ นึกถึงสมัยเด็ก ๆ ตอนทะเลาะกัน

ใครเร็วและแรงกว่าเราไปเจอกันที่นี่ดีกว่า
    http://www.pajerosport2dakar.com/02m...ailand/car.php
    ในสนามมิตซูกินขาดอยู่แล้วครับ
    ส่วนนอกสนามมันอยู่ที่ใจ และเทคนิคการขับด้วยครับ รถรุ่นเดียวกัน ยังทำความเร็วได้ไม่เหมือนกันเลยครับ ว่าแต่จะแข่งกันไปทำไมเหรอครับ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

แรงกันจริงๆ...แต่ไมเห็นส่งแข่งแรลลี่กลางทะเลทรายเลย มีแต่มิตซูที่ส่ง
    ปล.อย่าลืมส่งแรงใจไปเชียร์พี่มานะ นะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

แรง...ไร้สาร

suwa
    ผู้เยี่ยมชม

คนเก่งๆไปหมดแล้วครับ ที่เหลือคิดเอาเอง ฮ่า 555
    "ทำอะไรลงไป คิดถึงคนที่อยู่ข้างหลังบ้างก็ดีนะครับ"

User ID
    3933
    Status
    โพส
    133

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส

...ห่วงคนข้างหลัง คนที่เสียใจคือพ่อและแม่ญาติพี่น้องที่รักคุณ...

...คนขับรถtritonคงไม่ใช่เด็ก17-18ปี ที่ไม่ต้องคอยมาห่วงใยใคร มีสติหลังพวงมาลัย ใครแรง ท้า ซิ่ง ปล่อยไป คนมีอนาคตเค้าไม่คิดเรื่องแบบนี้หรอกครับเชื่อผม...
    โดนใจแบบ..เต็มๆครับ..แบบชอบง่ะ!

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าผมจะเล่นกับใคร ต้องปลอดภัยครับ

เมื่อวาน ไปอยุธยามา ขาไป เจอหนูนา มาตีคู่ แล้วกดหนี มองดูจากรถมัน Mid Power นี่นา

เลยกดตามไป แค่10 วิ ก็ขึ้นได้แล้วครับ (ที่ความเร็ว 170)

ขากลับง่วงๆ ขับมาเรื่อยๆ เจอ น้องแมกซ์ ไปอีกคัน

ปล่อยไปก่อน แต่รู็ว่าเต็มที่แล้วล่ะ ลองตามไปดูเล่นๆ

ก็โดนผมที่ 185 อยู่ดี (น้องเค้ามีงงเหมือนกัน เพราะตอนแซงแอบเห็นเขามองไมล์ตัวเอง)

ก็เท่านั้น เวลาเล่นทุกครั้ง หลังจากเลิก ผมจะเปิดกระจก ยิ้มให้ด้วยไมตรี แล้ว

เขายิ้มตอบ ก็ตามๆกันไปเหมือนเดิม อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จริงๆแล้วรถ ไทรทัน ไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ

แต่ที่คนเข้าใจกันผิดๆก็เพราะว่า

1.มิตซูมีชื่อเสียงเรื่องการทำรถแข่งมานาน เครื่องยนต์ต้องดี และแรง

2.มิตซู ไทรทัน เป็นรถที่ช่วงล่างดีมาก ในความเร็วสูงๆ เราจึงกล้าที่จะยัด

3.ระบบเบรค ดีมาก กล้าที่จะบอกว่ามากที่สุดเลยก็ว่าได้ ทำให้ใจถึง

แต่ก็อย่าประมาทครับ บอกตามตรงว่า รถมิตซู คนเกรงเยอะครับ

รูปทรง ลู่ลมกว่าแบบเห็นได้ชัดเจน การทรงตัวที่ดี กับเบรคที่ดีมาก

ทำให้รถมันดูเหมือนแรงครับ เพราะมั่นใจได้ในการควบคุม

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

เห็นด้วยอย่างแรงกับน้องขาวมุกครับ

pord
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้าผมจะเล่นกับใคร ต้องปลอดภัยครับ

เมื่อวาน ไปอยุธยามา ขาไป เจอหนูนา มาตีคู่ แล้วกดหนี มองดูจากรถมัน Mid Power นี่นา

เลยกดตามไป แค่10 วิ ก็ขึ้นได้แล้วครับ (ที่ความเร็ว 170)

ขากลับง่วงๆ ขับมาเรื่อยๆ เจอ น้องแมกซ์ ไปอีกคัน

ปล่อยไปก่อน แต่รู็ว่าเต็มที่แล้วล่ะ ลองตามไปดูเล่นๆ

ก็โดนผมที่ 185 อยู่ดี (น้องเค้ามีงงเหมือนกัน เพราะตอนแซงแอบเห็นเขามองไมล์ตัวเอง)

ก็เท่านั้น เวลาเล่นทุกครั้ง หลังจากเลิก ผมจะเปิดกระจก ยิ้มให้ด้วยไมตรี แล้ว

เขายิ้มตอบ ก็ตามๆกันไปเหมือนเดิม อิอิ
    ต้องอย่างนี้ครับ.............มารยาทบนถนน

หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้