หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 101

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

มาตรฐาน Re: Triton 3.2 โดนสวน

Gu ไม่แรง Gu ยอม

User ID
    17024
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3.2 โดนสวน

ผมว่าเค้าทำกล่อง ecu มาแน่นอนครับ รับประกัน ขนาด plus ของเพื่อนผมเดิมทุกอย่างยกเว้นทำกล่องอย่างเดียว เกือบ 200 ครับ ที่สาย 9 ไปพัทยา

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: Re: Triton 3.2 โดนสวน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ใครแรงกว่าแล้วยังไงเหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

...แข่งกันบนท้องถนนชนะแล้วได้อะไรครับ...

...จุดหมายปลายทางที่จะไปและคนที่รออยู่จะสำคัญกว่ากว่ามั้ยครับ...

...ตายมาแล้วก็เยอะ ตายไปแบบไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าตายแล้วชาวบ้านเค้าเดือดร้อน อย่าแรงดีกว่าครับ...

...ห่วงคนข้างหลัง คนที่เสียใจคือพ่อและแม่ญาติพี่น้องที่รักคุณ...

...คนขับรถtritonคงไม่ใช่เด็ก17-18ปี ที่ไม่ต้องคอยมาห่วงใยใคร มีสติหลังพวงมาลัย ใครแรง ท้า ซิ่ง ปล่อยไป คนมีอนาคตเค้าไม่คิดเรื่องแบบนี้หรอกครับเชื่อผม...
    แต่งสวยอย่ากลัวแพงแต่งแรงอย่ากลัวพัง รถแรงทุกวันนี้ แข่งกับตัวเองครับลุ้นว่ารอบนี้ มันจะเหนียววววไหมน้ออออ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: Re: Triton 3.2 โดนสวน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    จริงๆแล้วรถ ไทรทัน ไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ

แต่ที่คนเข้าใจกันผิดๆก็เพราะว่า

1.มิตซูมีชื่อเสียงเรื่องการทำรถแข่งมานาน เครื่องยนต์ต้องดี และแรง

2.มิตซู ไทรทัน เป็นรถที่ช่วงล่างดีมาก ในความเร็วสูงๆ เราจึงกล้าที่จะยัด

3.ระบบเบรค ดีมาก กล้าที่จะบอกว่ามากที่สุดเลยก็ว่าได้ ทำให้ใจถึง

แต่ก็อย่าประมาทครับ บอกตามตรงว่า รถมิตซู คนเกรงเยอะครับ

รูปทรง ลู่ลมกว่าแบบเห็นได้ชัดเจน การทรงตัวที่ดี กับเบรคที่ดีมาก

ทำให้รถมันดูเหมือนแรงครับ เพราะมั่นใจได้ในการควบคุม
    อันนี้น้านุ๊กตอบได้ถูกใจครับ รถไม่แรงเท่าแต่ใจมันถึงกว่าแน่นอน

User ID
    17322
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3.2 โดนสวน

www.youtube.com/watch?v=UxXLnAwYbIs แรงไม่แรงไม่รู้แต่ลองดูคลิปนี้..แล้วตัดสินใจว่าอันไหนดีกว่ากัน(ทำแบบลิ้งไม่เป็นครับอิอิ)

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ถึงไม่แรง แต่กรู"ไม่โหล"เฟ้ย!

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมก็นึกว่ากระทู้ใหม่
    ดูวันที่ นี่็เกือบ3ปีล่ะ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ฝนตก ขับปลอดภัยดีกว่าครับขับช้าเเต่ถึงที่หมาย เหมือนกันปลอดภัยกว่า เเละไม่ประมาท ครับ

User ID
    16868
    Status
    โพส
    31

แค่120 เมียผมก็ดึงหูยานและครับ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

รถแรง แต่ไม่มีเงินเติมน้ำมัน

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขับแบบพอเพียง อย่าประมาทปลอดภัยถึงบ้านเหมือนกันครับ อิอิ

ฅนบ้านทุ่ง E22GFX TTC-Member
    User ID
    9889
    Status
    โพส
    66

แต่ก่อนขับวีโก้ เดี๋ยวนี้ขับไทรทัน 3.2 auto ครับ แต่ก่อนวีโก้ก็มีแลนเซอร์ท้ายเบนซ์อ่ะครับ
    สมัยก่อนนี่ยอมรับว่า มีเท่าไหร่ต้องเหยียบให้หมด ... วีโก้นี่เหยียบจนเครื่องดับคาเท้าเลย

แต่...

เพื่อน ๆ ส่วนนึงก่อนเสียชีวิตไปเพราะเรื่องขับรถนี่แหละครับ บางคนขับ 210 up บางคนขับแค่ 80 ก็เสียชีวิต
    ผมว่าขึ้นนั่งบนหลังพวงมาลัยมันก็มีโอกาสเสี่ยงแล้ว เรายิ่งไปเพิ่มความเสี่ยงโดยการขับเร็ว ๆ อีก ...

สงสารคนที่อยู่ข้างหลังนะครับ ขาดเราไปเค้าจะอยู่ยังไงกัน
    มานั่งนึกดู สมัยก่อนก็ไม่รู้รอดมาได้ไง ... อิอิอิ กว่าจะคิดได้ ก็เกือบไปแล้วเหมือนกัน

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

เมื่อวานนี้ได้ไปขับรถเพื่อนครับ วีโก้3.0 นี้ละครับ ยูเทิร์นทีเสียงดังเอี๊ยดที่ท้ายรถไม่รู้เสียงอะไร(อิอิ) มาคิดดูทำไมตอนขับรถตัวเองตอนยูเทิร์นไม่เห็นมีเสียงอะไรเลย ของผม triton2.5 4 ประตูครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาแข่งขับปลอดภัย ไร้รอยเฉี่ยวชนดีกว่ามั้ย
    ผม 5 ปีแระไม่เคยมีริ้วรอย บุบเบิบ มีหมองบ้าง รอยขนแมวบ้างตามอายุขัย

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Angry ตอบ: Re: Triton 3.2 โดนสวน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ใครแรงกว่าแล้วยังไงหรอครับ แรงกว่าเพื่ออะไรครับ...

...แข่งกันบนท้องถนนชนะแล้วได้อะไรครับ...

...จุดหมายปลายทางที่จะไปและคนที่รออยู่จะสำคัญกว่ากว่ามั้ยครับ...

...ตายมาแล้วก็เยอะ ตายไปแบบไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ดีไป แต่ถ้าตายแล้วชาวบ้านเค้าเดือดร้อน อย่าแรงดีกว่าครับ...

...ห่วงคนข้างหลัง คนที่เสียใจคือพ่อและแม่ญาติพี่น้องที่รักคุณ...

...คนขับรถtritonคงไม่ใช่เด็ก17-18ปี ที่ไม่ต้องคอยมาห่วงใยใคร มีสติหลังพวงมาลัย ใครแรง ท้า ซิ่ง ปล่อยไป คนมีอนาคตเค้าไม่คิดเรื่องแบบนี้หรอกครับเชื่อผม...
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    รถแรงต้องไม่สร้างความเดือดร้อนครับ
    อยากแสดงว่ารถแรง แนะนำเชิญในสนามกันดีกว่าครับ

อีกเรื่องครับ ขอแนะนิดนึงว่าการเอากระทู้คลับอื่นมาลงจะเป็นการสร้างกระแสที่ไม่ดีต่อกันครับ เพราะส่วนมากก็จะบอกว่าของตัวเองดีกว่า เราไปอ่านของเขาเราก็ไม่พอใจ เขามาอ่านของเราเขาก้ไม่พอใจอ่ะครับ

ก็แค่อยากเสนอแนะไว้อ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าเอากระทู้หรือข้อความของคลับอื่นมาลงดีกว่าครับ อยากให้รักๆกันครับ คนไทยเหมือนกัน

ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจกระผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

เห็นด้วยกับสองท่านนี้...มากๆ

User ID
    1165
    Status
    โพส
    11

ผมจะบอกความลับอะไรให้ครับ ที่เขาออกแบบ mitsubishi triton 3.2 มาเนี่ยเขามีจุดประสงค์หลักและตลาดหลัก อยู่ที่ออสเตเรียครับ แลจุดประสงค์หลักของชาวออสซีที่เขาใช้รุ่นนี้กัน ก็ไม่ใช่เอาไว้ขับเร็วนะครับ เขาออกแบบมาให้เครื่องมันใหญ่ เพราะเขาเอารุ่นนี้ไว้ใช้งานลากครับ เช่น เทเลอร์หนักๆ รถบ้านคันใหญ่ๆ ครับ

ฝรั่งที่ออสเตเรีย ยังบอกอีกนะ ว่าระหว่าง triton รุ่น 3.2 กับ 2.5 เนี่ย 2.5 สกิดกล่อง เปลี่ยนนั่นนี่ เขาไปหน่อย วิ่ง(เร็ว)กว่า 3.2 เป็นไหนๆ แถมทำงานกว่าอีกด้วยครับ

แต่ถ้าจะเอา 2.5 มาทำเครื่องให้มีแรงบิดมากๆ แล้วเอามาลากของหนักๆ ถามว่าทำได้ไหม ทำได้ครับ แต่ไม่นานครับ อันนี้คงไม่ต้องถามฝรั่ง ผมลองมาแล้ว น้ำมันเครื่องดันออกที่ก้านวัดเลยครับ มันไม่ทนเอาซะเลย เพราะเขาไม่ได้ออกแบบ 2.5 มาให้ลากขนาดนี้แถมขึ้นเขาด้วย (2 ตัน)

และนี่คือเหตุผลเดียวเท่านั้น ที่ทำไมผมถึงต้องใช้ mitsubisi triton 3.2
    (ก็ลองนึกดูซิครับว่ามันมีรถกระบะรุ่นไหนอีก ในบ้านเราที่มันมีเครื่องใหญ่ขนาดนี้)
    Attached Images Attached Images      

ชอบทุกอย่างที่มีล้อ! TTC-Member
    User ID
    16755
    Status
    โพส
    205

ผมใช้ 116....ตัวล่าสุด....ถ้าน้า...ไม่ชอบคนจี้ตูด พริบไฟใล่...แปะสติ๊กเกอร์ท้ายรถเลยครับ...
    .....ไม่ได้มาแข่ง...แต่งใว้ซื้อกับข้าว...
    .....อยากแข่ง!....ในสนามเลยหนู...
    .....แต่งโก้ๆ........ใว้โชว์สาว.....
    .....รถบ้านเดิมๆ....ไม่แข่ง....
    .....ไม่แข่ง...แต่งใว้รับลูก....
    .....ถ้าแรงก็แซงไป....กูไม่ใล่..เพราะกูเดิมๆ
    พอผม..ลงขอบ 20" ก็เริ่ม ยี่ห้อต่างๆของเพื่อนๆมาท้า...ผม..เบื่อคนชอบมาท้าแข่ง...ท้าใล่...ก็เลยคิดคำพวกนี้มา.แปะๆไป..คนท้าก้หายไปเยอะเลย....คับ..
    ส่วนของผมใช้คำนี้.......เพราะถ้ามีคนอยากลอง ก้ต้องจัดให้หน่อย..5555555555+....

[คันนี้..งดแข่ง! ถ้าแรง..เจอ..Ducati..มั้ย?หละ!]
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Gukingza : 08-05-2011 เมื่อ 06:54

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมมีเยอะครับทั้งแรงบิดแรงหยิกแรงด่าเลย ขับช้าๆปลอดภัยที่ซูด.....555555+

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

ส่วนตัวก็ชอบวีโก้ตอนซื้อเกือบได้จองวีโก้แล้วพรีสมาร์ทแคป เพื่อนๆก็ขับแต่โก้กันเลยได้ลองเท่านั้นตัดสินใจเลือกไทรทั่นครับสำหรับผมความปลอดภัยของครอบครัวมาก่อน ส่วนเรื่องแรงสมัยนี้อยากแรงมันไม่ยากครับถ้าเงินมี ส่วนที่เกรียนๆเคยเจอครับวิ่งสายเหนือกลับบ้านบ่อยๆยิ่งแต่งมาแรงๆก็ช่างคิดซะว่าปล่อยเค้าวิ่ง180ไปเถอะครับเดี๋ยวมันก็ผ่อนคันเร่งไม่เคยเห็นโชว์ได้นานซักคันส่วนพลัสผมเดิมๆครับแต่150 160 ตลอดทางก็ไม่มีปัญหา ตลกดีนะครับบางยี่ห้อใช้วิธีแตะเบรคเข้าโค้ง5555+ จิ๊ฟๆ สคบ.สั่งแบรน+ปรับโฆษณาเกินจริงเฉย อิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalawan2010 ดูโพส
    ส่วนตัวก็ชอบวีโก้ตอนซื้อเกือบได้จองวีโก้แล้วพรีสมาร์ทแคป เพื่อนๆก็ขับแต่โก้กันเลยได้ลองเท่านั้นตัดสินใจเลือกไทรทั่นครับสำหรับผมความปลอดภัยของครอบครัวมาก่อน ส่วนเรื่องแรงสมัยนี้อยากแรงมันไม่ยากครับถ้าเงินมี ส่วนที่เกรียนๆเคยเจอครับวิ่งสายเหนือกลับบ้านบ่อยๆยิ่งแต่งมาแรงๆก็ช่างคิดซะว่าปล่อยเค้าวิ่ง180ไปเถอะครับเดี๋ยวมันก็ผ่อนคันเร่งไม่เคยเห็นโชว์ได้นานซักคันส่วนพลัสผมเดิมๆครับแต่150 160 ตลอดทางก็ไม่มีปัญหา ตลกดีนะครับบางยี่ห้อใช้วิธีแตะเบรคเข้าโค้ง5555+ จิ๊ฟๆ สคบ.สั่งแบรน+ปรับโฆษณาเกินจริงเฉย อิอิ
    น้า เวลากลับพิจิตร ใครมันเกรียน ชวนมันไปวิ่งสาย 11 ซิ อินท์บุรี-ตากฟ้าน่ะ ดูซิ มันจะเหยียบได้แค่ไหน สายเอเชีย 11 ปราบพวกเกรียนมาเยอะแล้ว คริๆ

หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้