สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน ช็อคอัพหลังคู่ใหม่

Gabriel Red Carbon E เป็นน้ำมันปรับได้ 3 ระดับครับ ผมปรับไว้ที่ระดับ 2 แกนช็อคใหญ่กว่าเดิมมากครับ ให้ความรู้สึกมั่นคงกว่าของเดิมเยอะเลยครับ ความรู้สึกหลังจากเปลี่ยนข้างหลังรู้สึกหนึบขึ้นกว่าเดิม นิ่งดีครับไม่กระเด้งกระดอนเหมือนตอนยังไม่ได้เปลี่ยน(ระยะทางสั้นๆครับ)ต้องลองระยะทางยาวๆดูอีกทีครับ
    Red Carbon E

ปรับความหนืดได้ 3 ระดับ
    ระดับ1 Custom ให้ความรู้สึกนุ่มนวลบนทางเรียบ
    ระดับ 2 Performance เพื่อการควบคุม บังคับที่ดีกว่า บนทางลูกรัง
    ระดับ 3 Heavy duty สำหรับงานหนักสมบุกสมบัน บนถนน OFF ROAD

มีเงินแต่งตัวเจ้าขาวมุกตลอดเลย อิจฉาจัง เมื่อไหร่จะมีกับเค้าบ้าง แค่หาเงินผ่อนเจ้าเหมียวแต่ละเดือนก้อเหนื่อยแลัว อยากทราบราคาเท่าไหร่ครับ น้องขาวมุก

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    มีเงินแต่งตัวเจ้าขาวมุกตลอดเลย อิจฉาจัง เมื่อไหร่จะมีกับเค้าบ้าง แค่หาเงินผ่อนเจ้าเหมียวแต่ละเดือนก้อเหนื่อยแลัว อยากทราบราคาเท่าไหร่ครับ น้องขาวมุก
    คู่ละ3200 บ. ซื้อจากห้องซื้อขายในเว็บเรานี่แหละครับ .....เงินผมก็มีน้อยครับแต่ความอยากมันเยอะเบิกเงินเดือนล่วงหน้าเอาอ่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    106
    Status
    โพส
    45

สวยขึ้นทุกวันนะครับ
    เห็นแล้วอิจฉา

jim
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    Gabriel Red Carbon E เป็นน้ำมันปรับได้ 3 ระดับครับ ผมปรับไว้ที่ระดับ 2 แกนช็อคใหญ่กว่าเดิมมากครับ ให้ความรู้สึกมั่นคงกว่าของเดิมเยอะเลยครับ ความรู้สึกหลังจากเปลี่ยนข้างหลังรู้สึกหนึบขึ้นกว่าเดิม นิ่งดีครับไม่กระเด้งกระดอนเหมือนตอนยังไม่ได้เปลี่ยน(ระยะทางสั้นๆครับ)ต้องลองระยะทางยาวๆดูอีกทีครับ
    Red Carbon E

ปรับความหนืดได้ 3 ระดับ
    ระดับ1 Custom ให้ความรู้สึกนุ่มนวลบนทางเรียบ
    ระดับ 2 Performance เพื่อการควบคุม บังคับที่ดีกว่า บนทางลูกรัง
    ระดับ 3 Heavy duty สำหรับงานหนักสมบุกสมบัน บนถนน OFF ROAD
    เห็นด้วยครับผมก็เปลี่ยนใช้ยี่ห้อนี้อยู่ (เคยใส่ WESTCOST ถอดเก็บอยู่ออกจะแข็งหน่อยแต่หนึบ)ครับ

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

ความยาวของโช้คยาวเท่าไรครับ ผมหามาหลายยี้ห้อแล้ว เพราะว่าโช้คไทรทันค่อนข้างสั้น และช่วงยุบกับช่วงยืด ไม่เท่ากัน ช่วงยืดตัวจะน้อยมาก เลยต้องหาโช้คที่มีขนาดเท่ากับของเดิม ผมเคยซื้อบางยี้ห้อมาใส่แล้วยาวเกินไป เวลาบรรทุกมันจะกระแทก

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ back to you ดูโพส
    ความยาวของโช้คยาวเท่าไรครับ ผมหามาหลายยี้ห้อแล้ว เพราะว่าโช้คไทรทันค่อนข้างสั้น และช่วงยุบกับช่วงยืด ไม่เท่ากัน ช่วงยืดตัวจะน้อยมาก เลยต้องหาโช้คที่มีขนาดเท่ากับของเดิม ผมเคยซื้อบางยี้ห้อมาใส่แล้วยาวเกินไป เวลาบรรทุกมันจะกระแทก
    ผมไม่ได้วัดความยาวด้วยซิครับ แต่พี่ที่ขายเขาบอกว่าเท่าของเดิมครับ

แรตน้อย
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ช็อคอัพหลังคู่ใหม่

เปลี่ยนใส่ของการ์เบียนครับ แบบเซมิ ถ้าไม่เปลี่ยนข้างหน้าจะเป็นไรมั้ย ใครทราบบอกที

User ID
    36
    Status
    โพส
    467

มาตรฐาน Re: ช็อคอัพหลังคู่ใหม่

สนใจน๊ะ มีเบอร์ติดต่อใหมครับลองดูอยู่เหมือนกันว่าจะเปลี่ยน

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

คู่ละ3200 บ. ซื้อจากห้องซื้อขายในเว็บเรานี่แหละครับ .....เงินผมก็มีน้อยครับแต่ความอยากมันเยอะ:dเบิกเงิ นเดือนล่วงหน้าเอาอ่ะครับ

pord
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แรตน้อย ดูโพส
    เปลี่ยนใส่ของการ์เบียนครับ แบบเซมิ ถ้าไม่เปลี่ยนข้างหน้าจะเป็นไรมั้ย ใครทราบบอกที
    ลองสลาลมด้วยความเร็วมากกว่าปกติดูสิครับเข้าโค้งสลับซ้ายขวา..........แล้วจะมองเห็นอะไรๆชัดๆขึ้น...............พูดไปก็ไม่เห็นภาพ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

โช้ค เดิมๆ ไม่ไหวครับ นุ่มเกิน เลยกระเด้ง

เปลี่ยนแล้วดีครับ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

เจ๋งครับเจ๋ง อยากได้บ้าง คู่ละ 3800 ติดตั้งได้เลยป่าวครับ แล้วติดที่หลังอย่างเดียวได้ไม๊ครับ หน้าเดิมๆก่อน ติดต่อได้ที่ไหนครับ

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

จ่ายแพงกว่าทำไม ^-^

icyremy
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ rancho RS 9000 ปรับได้ 9 ระดับ คับ ดีมาก คุมรถได้มากขึ้น ขับได้เร็วขึ้น

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pord ดูโพส
    ลองสลาลมด้วยความเร็วมากกว่าปกติดูสิครับเข้าโค้งสลับซ้ายขวา..........แล้วจะมองเห็นอะไรๆชัดๆขึ้น...............พูดไปก็ไม่เห็นภาพ
    สลาลม ขวาแซงรถบัส ซ้ายปาดหน้า แล้วไปเจอกันที่ปั๊ม อิอิๆๆๆๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โอ้ยๆๆๆๆ แหล่มๆกันทั้งนั้น ต้อนรับสงกรานต์กันจริงๆ อิอิ อิจฉาจังมาทำให้กระหายอีกแว้วๆๆๆๆๆๆ

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

น้าปองไปเปลี่ยนมาตอนไหนอ่ะทำมัยแม็กยังสีเดิมอยู่เลยล่ะหรือเปลี่ยนแม็กด้วยคับ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

น้าปองไม่ยอมมาตอตผมเลย

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เพิ่งมาเปิดเห็น ใครไปขุดมันมาครับเนี่ย 55555555555+ รถยังสเต็ปเก่าอยู่เลยครับ

ซื้อในหน้าซื้อขายมาครับ สนใจลองโทรไปคุยกับเขาดูครับ ว่ายังขายอยู่มั้ย 08-1312-3343 ชื่อ พี ครับ

ข้อมูลกระทู้