หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 36 จากทั้งหมด 36

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เกียร์พัง

Up Up Upppp

มาตอบด้วยจ้า ผมก็ใช้ออโต้

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...Up Up Up เจ้าของกระทู้ รบกวนช่วยชี้แจงด้วยครับ...
    อ้าว..อย่าให้เหมือนไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์อีกนะ หง่าว...

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

อยากรู้เหมือนกันครับมาตอบให้หน่อย

MR. PRANITARN RUENGPONG
    ผู้เยี่ยมชม

ขอขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับทุกท่านที่แนะนำอู่ซ่อมให้ ทางผมก็จะพิจารณาอีกครั้งหนึ่งว่าจะนำไปซ่อมที่อู่ไหนดี

>>>>>ส่วนสาเหตุที่เกียร์พัง ที่มีบางท่านสอบถามมา ทางผมก็ไน่ใจเหมือนกันนะครับ

ประวัติการใช้งาน
    มีไปอัดกับเจ้าวีโก้มาครั้งหนึ่ง และก็มีไปลุยน้ำตอนที่มีน้ำท่วมใหญ่หลายจังหวัดอีกหนึ่งครั้ง ซึ่งครั้งนั้นน้ำเข้ามาในห้องโดยสาร ทำให้ระบบไฟฟ้ารวน และต้องเข้าศูนย์ซ่อมแต่ครั้งนั้นเกียร์ยังไม่มีปัญหา

>>>>>และที่ถามมาว่ามีไปเปลี่ยนยาง หรือลงเฟืองท้ายมาหรือเปล่า ขอตอบว่า "ไม่"
    รถสภาพเดิมๆไม่มีการแต่งไดๆ

MR. PRANITARN RUENGPONG
    ผู้เยี่ยมชม

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับลืมตอบไปอีก 1 ข้อ
    ระยะทางที่ใช้ไม่ถึง 40,000 กิโลเมตร
    วิ่งส่วนใหญ่อยู่แต่ภายในเมือง ระยะสั้นๆ เพราะที่ทำงานกับที่บ้านอยู่ใกล้กัน
    ประมาณ 3 กิโลเมตร

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

เกียร์มีประกันด้วยไม่ใช่เหรอครับ รถอีกคันที่บ้าน (ยุโรป) ใช้ไป 3 ปีกว่า เกียร์พัง เขายังเปลี่ยนลูกใหม่ให้เลย แล้วก็บอกว่าถ้าเสียตังค์ก็แสนกว่าบาท แต่นี่เกียร์มิตซู ทำไมตั้ง 2แสน7
    ลองดูในคู่มือหรือถามศูนย์ใหญ่ตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำดูนะครับ
    แล้วอู่อะไรที่ไปเปลี่ยนมาขับได้ไม่กี่วันพังก็ไม่รับผิดชอบ 8 หมื่นนะคับ ไม่ใช่ 8บาท

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อ่าขอบคุณครับน้าสำหรับข้อมูล แต่ทำไมมันพังง่ายจัง วิ่งแค่40000โล ...

...แล้วทางประกันศูนย์เค้า ไม่มีเหรอครับในระยะนี้เพราะราคาขนาดนี้มันโหดร้ายไปสำหรับยกเกียร์ลูกใหม่...

...กระทู้นี้น่าสนใจครับ เป็นกรณีศึกษา อย่างดีสำหรับผู้ใช้เกียร์ระบบนี้เลยครับ....

...เป็นกำลังใจให้เจ้าของรถและเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ความคืบหน้าเป็นอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...

...ขอขอบพระคุณล่วงหน้า สำหรับข้อมูลครับ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ขอคุณครับที่เข้ามาให้ข้อมูลMR. PRANITARN RUENGPONG
    นามแฝง: maskrider
    Junior Member

ถ้าซ่อมดีแล้วกรุณานำมาแจ้งใหม่อีกที่ด้วยครับ..ขอให้หายไวๆและได้ราคาพอควร..

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ตอนลุยน้ำท่วมมาสงสัยไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สาเหตุ น่าจะมาจาก

ไปลุบน้ำมานี่แหละ

แต่ก็นะ น้ำไม่น่าเข้าระบบเกียร์ได้

แต่ระยะทางแค่นี้ เคลมได้ครับ

ส่วนเกียร์มิตซู มันราคาแบบนี้แหละ

เพราะระบบเกียร์ถอดแบบมาจาก เก๋งแลนเซอร์ครับรุ่นท้ายเบนซ์

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

เกียร์ออร์โต้ หลังผ่านการลุยน้ำ(ไม่แน่ใจว่าระยะทางเท่าไหร่)จะต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ทันที ไม่งั้นเกียร์พังครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

teera
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเหมือนป๋าเลยครับ ต้องเปลี่ยน! จะเข้าหรือไม่เราไม่ทราบได้เพื่อความชัวร์ครับดีกว่าเสียตังค์ครับ เออว่าแต่ความเห็นผมถ้าแพงขนาดนั้นผมลงเครื่องJดีกว่าส่วนตัวเก่าไม่ขายก็รอหาอะไหล่ที่ไม่แพงมากครับ ความเห็นผมนะครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

รถอะไรก็แล้วแต่ ถ้าหลังจากผ่านการลุยน้ำ สูงจนเข้าห้องโดยสาร จะต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเฟืองท้าย น้ำมันเกียร์ และอัดจารบีตามจุดอัด ทุกครั้ง เพราะน้ำมันเข้าได้ และเราจะไม่รู้เลยว่าน้ำเข้าหรือไม่เข้าครับ (ถ้าไม่ถ่ายออกมาดู) การขับขี่หลังผ่านน้ำท่วมจะต้องทำยังงี้ทุกครั้งครับ ต้องยอมเสียน้อยครับ
    ส่วนเรื่องเกียร์ผมว่ามันแพงเกินไปนะครับ ซื้อรถได้คันนึงเลยนะเนี้ย ยังงัยก็ขอให้หายไวไวนะครับ

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่แน่ใจว่าเกียร์จะรับประกันที่ไม่เกิน 100,000 โลหรือเปล่า ผมว่า 40,000 โลไม่น่าจะหมดประกันนะครับ อะไรที่เสียยาก จะรับประกันเต็มอายุเลย

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a_hypersony ดูโพส
    ไม่แน่ใจว่าเกียร์จะรับประกันที่ไม่เกิน 100,000 โลหรือเปล่า ผมว่า 40,000 โลไม่น่าจะหมดประกันนะครับ อะไรที่เสียยาก จะรับประกันเต็มอายุเลย
    ไม่น่าให้อู่ข้างนอกทำเลย ปกติรับประกัน100000กิโล3ปี ถ้ามั่นใจว่าของเดิมๆจริงๆครับ แต่ถ้าทำอู่นอกมาก็หมดประกันแล้วครับ ส่วนราคาผมว่าหาเกียร์ปาเจโร่มาชนน่าจะถูกกว่าที่กล่าวมานะครับ ...ดูแลอีกนิดเค๊าจะอยู่กับเรานานขึ้นครับ พี่น้องครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เจ้าของมาตอบหน่อยว่าทำไม ไม่อยู่ใน warranty เหรอ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้