สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

touchjan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากถอยไทรทัน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ดูรายละเอียด มันมีหลายรุ่นจังเลย
    เลือกไม่ถูก ตัวไหนเป็นอย่างไร
    แคป หรือ 4 ประตู พลัส ไม่พลัส งงไปหมด
    รบกวนขอคำแนะนำครับ
    อยากได้ตัว ขับ 2 ก็พอครับ
    เน้นใช้ในเมือง กับออกต่างจังหวัดวิ่งทางยาวๆ
    ครอบครัวเล็กๆ ไว้ขนของด้วยครับ

TOTO.COM
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากถอยไทรทัน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าเอาแบบเดินทางเป็นครอบครัวสบายๆก็ 4 ประตูนะครับ ด้านกระบะหลังก็ยังใช้บันทุกสิ่งของสัมภาระได้ด้วย ถ้าต้องการการขับแบบสบายๆอีกก็แนะนำเกียร์ AUTO เวลารถติดๆไม่เมื่อยดีครับและถ้าชอบแบบสไตล์ยกสูงก็เป็น PLUS นะครับ สรุปให้ตามที่ว่าคือ
    -ชอบธรรมดาไม่ยกสูงก็เป็น 4 door auto
    -ขอบแบบสไตล์ยกสูงก็เป็น PLUST 4 door auto

*****รอดูท่านอื่นมาแนะนำอีกทีก็ได้ครับ*******

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: อยากถอยไทรทัน ช่วยแนะนำด้วยครับ

PLUS 4 door auto คับ
    ปลายไหลกว่าเกียร์กระปุกคับ
    ขับสบายคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

เอาอย่างนี้ครับ คุณชอบรถสูง หรือรถเตี้ย ครอบครัวมีกี่คน ต้องบรรทุกอะไรบ้าง และงบประมาณครับ แนะนำรุ่น4x2ครับ ถ้าชอบสูงก็พลัสครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

พลัส 4 ประตูครับ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

แนะนำ Plus 4d Auto ครับ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตามน้ำครับ

พลัส สี่ประตู ออโต้ แน่นอนสุด

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ลองดูนะครับเผื่อโจทย์ไกล้เคียงกัน

1. ขับวีโก้รุ่นธรรมดาอยู่ เปลี่ยนใหม่เลยอยากได้สูงกว่าเดิม
    2. รถใช้ส่วนตัวแต่ชอบชวนครอบครัวเที่ยวต่างจังหวัด
    3. ชอบเรื่องแต่งตัว หารถตอบโจทย์บุคคลิก
    4. เลี้ยงไอ้แสบ ไว้ 4 ตัวอย่างซนชอบพาไปเที่ยวด้วย
    5. ขนของบ้างนิดหน่อย ไม่ได้เป็นหลัก

ลองดูโจทย์แล้ว คำตอบที่ลอยออกมาชัดเจนที่สุดสำหรับผมก็ต้อง

PLUS + 4 Dr. BLACK EDITION ครับ ตอบโจทย์ผมทุกข้อเลย
    แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมรถกระบะถึงชอบทำภายในสีครีมกันจัง
    โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเลยครับ เจ้า TRITON ก็เลยตอบโจทย์
    เรื่องนี้อีกเรื่องนึงอย่างจังครับ

ขอให้โชคดีนะครับ ได้รถที่ตอบโจทย์ตัวเอง

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

แล้วแต่ความชอบครับ ชอบโหลดก็ต้องเอารุ่นความสูงมาตรฐาน ชอบลุยๆก็ต้องรุ่นยกสูง ส่วน 2 หรือ 4 ประตูก็อยากเข้าออกแบบสบายๆก็ต้อง4 ถ้าชอบแบบมุดก็ต้อง 2 อยู่ที่ใจครับ ไปตามคนอื่นไม่ได้หรอกครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจเท่านั้นครับ

touchjan
    ผู้เยี่ยมชม

สรุป ก็คือ เลือกไว้ ระหว่าง 4 door auto และ PLUS 4 door auto
    ยังตัดใจไม่ได้ ระหว่าง ยกสูง กับ เตี้ยครับ
    ขอทราบอัตราการกินน้ำมัน ระหว่าง 2 ตัวเลือกนี้หน่อยครับ

ตอนนี้อารมย์รักพี่ เสียดายน้องครับ
    ปัจจุบันขับแลนเซอร์ครับ ก็เลยติดความรู้สึกรถเตี้ย
    แต่อารมย์ลุยๆ ก็ชอบยกสูงครับเพราะถนนบ้านเรามันโหดร้ายเหลือเกิน

จึงอยากทราบว่า 2 ประเภทนี้ ตัวไหนประหยัดกว่ากัน
    และค่าบำรุงรักษาระยะยาวๆ ตัวไหนประหยัดกว่าครับ

ตอนนี้เหลือช้อยส์ตัวเลือก ของความประหยัดแล้วครับ
    สูงหรือเตี้ย รับได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
    แนวโน้มคงปีหน้าจะออกรถครับ...

User ID
    2548
    Status
    โพส
    63

PLUS 4 door auto ตัวนี้เลย

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    เกียร์ออโต้ ให้เหยียบเบรค แล้วเข้าเกียร์ R ครับ โดยผลักคันเกียร์ขึ้นไป 1 ตำแหน่งครับ
    เกียร์ธรรมดา ให้เหยียบคลัซก่อน แล้วเข้าเกียร์ R โดยผลักคันเกียร์ไปทางขวาและดันลงด้านล่างครับ

อิอิอิ ไม่รู้จะตอบอะไร อิอิอิ
    เป็นคำตอบสุดท้ายที่ถูกต้องครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ touchjan ดูโพส
    สรุป ก็คือ เลือกไว้ ระหว่าง 4 door auto และ PLUS 4 door auto
    ยังตัดใจไม่ได้ ระหว่าง ยกสูง กับ เตี้ยครับ
    ขอทราบอัตราการกินน้ำมัน ระหว่าง 2 ตัวเลือกนี้หน่อยครับ

ตอนนี้อารมย์รักพี่ เสียดายน้องครับ
    ปัจจุบันขับแลนเซอร์ครับ ก็เลยติดความรู้สึกรถเตี้ย
    แต่อารมย์ลุยๆ ก็ชอบยกสูงครับเพราะถนนบ้านเรามันโหดร้ายเหลือเกิน

จึงอยากทราบว่า 2 ประเภทนี้ ตัวไหนประหยัดกว่ากัน
    และค่าบำรุงรักษาระยะยาวๆ ตัวไหนประหยัดกว่าครับ

ตอนนี้เหลือช้อยส์ตัวเลือก ของความประหยัดแล้วครับ
    สูงหรือเตี้ย รับได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
    แนวโน้มคงปีหน้าจะออกรถครับ...
    ...อ่ะห้า...มีคำตอบในใจแล้วนี่แนะนำ 4*2 4ประตูออโต้ไม่พลัส...

...1.เป็นคนที่ขับเก๋งมาก่อนติดความรู้สึกรถเตี้ย...

...2.หากซื้อพลัสมา จะสูง คงไม่เข้าคอนเซ็ปต์ (สาเหตุเพราะพลัสโหลดติดดินไม่ได้)...

...3.หากเบื่อที่จะติดดิน 4*2ไม่พลัส สามารถ แปลงร่างให้สูงได้ครับ(แต่คงจะไม่ดีเท่าพลัส)

...สุดท้ายคำตอบอยู่ในใจครับ ผมก็ขับเก๋งมาก่อน หลายๆท่านที่ใช้พลัสก็ขับเก๋งมาก่อนเช่นเดียวกัน ต้องลองครับแล้วจะลืม ว่านี่เราขับเก๋งยกสูงอยู่รึนี่5555...

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

plus 4d black edition คำตอบสุดท้ายครับ

User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

..ซื้อรถก็เหมือน เลือกเมียครับ..ต้องตามใจตัวเองครับเอาแบบประเภทขับไปแล้วเรามีความสุขที่ได้ขับมันครับ...อย่าให้ต้องขับไปติไป ไอ้นั่นไม่ดีไอ้นี่ไม่ใช่..ถ้าเราเลือกที่จะชอบมันแล้วรถอะไรก็ได้..ต่อให้มันขับเลวแค่ไหนสำหรับเรามันก็ดีเสมอครับ..เพราะเราชอบมันน่ะ..

ข้อมูลกระทู้