หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2195
    Status
    โพส
    55

มาตรฐาน Re: จะทำยังไงกับพวกบ้าพลังชอบจี้ตูดดี..Help"...

เห็นด้วยครับบางคันซ้ายก็ว่างแต่ไม่ยอมชิดซ้าย (มีเหมือนกันนะแบบนี้)แต่ผมแซงซ้ายนะ พร้อมกับด่าในใจด้วย

pc28
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะทำยังไงกับพวกบ้าพลังชอบจี้ตูดดี..Help"...

ขับช้าผมชิดซ้าย ใครมาจี้โดนแน่

User ID
    2223
    Status
    โพส
    138

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Supavich ดูโพส
    ..เค้าชอบตูดเราหรือเปล่า
    แสดงว่า คนที่ขับรถชอบจี่ตูด เป็น...เกย์

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

Exclamation Re: จะทำยังไงกับพวกบ้าพลังชอบจี้ตูดดี..Help"...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ waysahrat ดูโพส
    ใครมีมุขเด็ดๆ ช่วยบอกกันหน่อย เราขับของเราอยู่ดีๆ รถบนถนนก็เยอะแยะ มาจี้ท้ายรถอยู่ได้ แซงเราไปก็ไปติดท้ายคันหน้าอยู่ดี เอ้อ บ้าเปล่าเนี้ย ถ้ามีมดเดินตัดหน้ารถแล้วเบรกกระทันหันให้มันชนท้ายจะดีมั้ย เราไม่ผิดด้วย... แต่ไม่อยากเสียเวลาเอารถไปทิ้งไว้ในอู่...
    บั้นท้ายเราคงสวยมากกระมังครับ ถึงต้องจี้ตามดูโดยที่ไม่ยอมแซง

chat_plus
    ผู้เยี่ยมชม

เหตุผลที่จี้เพราะรำคาญพวกที่ขับช้าแล้วอยู่ขวาอ่ะครับ เ้ห็นแก่ตัวมากๆบางทีรีบๆมามาเจอพวกนี้อยากจะลงไปบีบคอจิงๆ 555 ผมจี้เฉพาะเวลารีบและหงุดหงิดกับคนขับช้าแล้วอยู่ขวาเท่านั้นแหละครับ ส่วนคนที่อยู่ซ้ายผมจะไม่ทำเลย ยังไงถ้าขับช้าก็ช่วยกันชิดซ้ายนิดนึงน่ะครับ อย่าคิดว่าคุณขับเร็วแล้ว คิดซะว่ายังไงก็ต้องมีคนเร็วกว่าครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

บางที ถนนเลนซ้ายมันเสีย ( ส่วนใหญ่เสียด้วยในเมืองไทย ) ก็ต้องดูที่เจตนาครับ ถ้าถนนดีแล้วขับขวาตลอด ก็น่าหงุดหงิดเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่เป็นสุภาพสตรีนะ ที่ชอบขวาโลด

nasisus99@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

ทำใจดิ่ครับ...อยู่บ้านนี้เมืองนี้ต้องทำใจ...อย่าเอาพิมเสนไปแลกกะเกลือเล๊ย...เสียอารมณ์..หุหุหุ...

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

ถ้าวิ่งขวา ก็หลบซ้ายครับ ไม่ต้องคิดมาก

แต่ถ้าหลบซ้ายแล้ว ไม่ยอมแซง ก็วิ่งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเค้าก็ขับหนีไปเองแหละครับ

ที่เจอสวนใหญ่จะเป็นขับช้าแล้ววิ่งขวา เห็นว่าข้างหลังมาเร็ว ข้างซ้ายก็ว่างยังไม่หลบให้อีกก็สมควรแล้วครับ

Satanemi
    ผู้เยี่ยมชม

หลบซ้ายให้แซงแล้วจิ้มตูดมันซะ หมายถึงจ่อคืนน่ะคับ ^_^

sonata
    ผู้เยี่ยมชม

ทำแบบในภาำพครับมันไม่จี้หรอก

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

... ณ . วันนี้ 7 มกราคม 2552 เวลา 08.23น. ...

...เจออยู่คันนึงเมื่อเช้าบนทางด่วนบูรพาวิถีขาเข้า ขึ้นจากบางวัวรับบัตรเสร็จ เจอตัวแบล็คอีดิทชั่นป้ายแดงๆขับจี้ตูดติดๆ(ไม่รู้ว่าเป็นสมาชิกในคลับหรือป่าว)...

...และก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีจุดประสงค์อะไร ผมวิ่งอยู่ที่ความเร็ว160ชิดขวา ซ้ายโล่งก็ไม่ยอมแซง(หรือหมดอยู่แค่นั้น)เลยไล่จี้ตูดผม...

...ใจผมอยากจะกดเบรคให้มิด ณ ตอนนั้นเลยนะครับ อยากรู้ว่าจะเป็นยังไง แว๊บนึงที่เข้ามาในความคิด คือหน้าลูก( ปล.ที่ผมกด160มาเพราะผมกลัวเข้างานสาย+ถนนโล่งครับ ไม่ได้บ้าพลังลองของ หรืออยากแข่งกับใครครับ)...

...ถ้าเป็นสมาชิกต้อง ขออภัยด้วย ที่ใช้ถ้อยคำที่อาจดูรุนแรง แต่การจี้ตูดเพื่อทักทายแบบนี้ ไม่ใช่สิ่งที่ดีครับ ถ้าอยากจะทักทายแค่กระพริบไฟให้สุภาพกว่ามั้ยครับ ขอบคุณครับ...

...ผมว่าต้องมีหลายๆคนเจอแบบผม และก็เป็นเหมือนๆผมที่ไม่ชอบแบบนี้ครับ...

orra
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ต้องหงุดหงิดนะคะ
    เป็นเรื่องทำมะดาของคนเชื่อมั่น
    ในตัวเองเกินไป
    เราก็ปล่อยเขาไป ขับแบบสบายๆ
    ใจเย็นๆของเราดีกว่าค่ะ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เอ..น้าหนุ่มฟิวล์ขาดเลยนะ...เมื่อเช้า 7/01/52 ผ.บ.ผม7โมงกว่าบนทางด่วน1มุ่งหน้าไป ลงดินแดง+ถ.แจ้งฯ.เจอสมาชิกขณะกำลังวิ่งกันอยู่ ไม่มีสติกเกอร์คลับเขายังเปิดกระจกทัก ผ.บ.เลยครับกำลังรีบไปทำงานเหมือนกัน..นะเหละ..

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chat_plus ดูโพส
    เหตุผลที่จี้เพราะรำคาญพวกที่ขับช้าแล้วอยู่ขวาอ่ะครับ เ้ห็นแก่ตัวมากๆบางทีรีบๆมามาเจอพวกนี้อยากจะลงไปบีบคอจิงๆ 555 ผมจี้เฉพาะเวลารีบและหงุดหงิดกับคนขับช้าแล้วอยู่ขวาเท่านั้นแหละครับ ส่วนคนที่อยู่ซ้ายผมจะไม่ทำเลย ยังไงถ้าขับช้าก็ช่วยกันชิดซ้ายนิดนึงน่ะครับ อย่าคิดว่าคุณขับเร็วแล้ว คิดซะว่ายังไงก็ต้องมีคนเร็วกว่าครับ
    จขก.เค้าหมายถึงรถบนถนนก็เยอะ แซงเราไปได้ก็ติดคันหน้า แล้วจะมาจี้ท้ายทำไม
    สำหรับผมถ้าถนนโล่งๆ ผมก็ขับับซ้ายตลอดครับ มีวิ่งขวาบ้างเพราะซ้ายบางเส้นทางไม่ดี แต่ถ้ามองกระจกหลังเห็นรถเค้ามาเร็ว ก็จะหลบให้ครับ เพราะเข้าใจว่าเค้าคงมีูธุระด่วน แต่ประเภทรถเยอะๆ เต็มซ้ายเต็มขวาแล้วจู่ๆ ก็ขึ้นมาจี้ท้ายนี่ซิ หน้ารำคาญ เจอบ่อยๆ ครับแถวถนนกาญจญาฯ ครับ แซงเราได้ก็ไปไหนไม่ได้ จะีจี้ทำไม สังเกตุเส้นกาญจญา หรือเส้นนครอินทร์ จะเกิดเหตุ รถชนท้ายที 4-5 คันตลอดเพราะเหตุนี้หละครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนตัวแล้วผมจี้แบบไม่ให้เสียดำลังรถครับ

จี้ไปเรื่อยๆ ตามไลน์ เท่านั้นเอง

และจี้แทบติดท้ายครับ จี้ไม่นานด้วยเพราะถ้ามีจังหวะ ผมฉีกออกไปเลย

ส่วนถ้าโดนลองดี ถ้าไม่อยากเล่นด้วย ก็ปิดไลน์สิครับ

รอรอบเรามา กดจึ๊กเดียว หายแน่นอนครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ลองอย่างผมบ้างมั้ย เราก็ขับไปตามปรกติหลบซ้ายให้ได้ก็หลบให้เขาไป แต่ถ้าไปมีทางหลบเพราะรถมันเต็มเส้นทาง ผมใช้วิธีเปิดไฟหรี่เป็นระยะเหมือนหลอกว่าเหยียบเบรคนะ มันก็ต้องเบรคแล้วก็ห่างไปเอง แต่อย่าเปิดยาวนะครับเดี๋ยวไม่ขลัง...อิอิ.

ผมขอใช้วิธีนี้ละกันครับ อิๆ เด็ดสุด..ๆ.....

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ... ณ . วันนี้ 7 มกราคม 2552 เวลา 08.23น. ...

...เจออยู่คันนึงเมื่อเช้าบนทางด่วนบูรพาวิถีขาเข้า ขึ้นจากบางวัวรับบัตรเสร็จ เจอตัวแบล็คอีดิทชั่นป้ายแดงๆขับจี้ตูดติดๆ(ไม่รู้ว่าเป็นสมาชิกในคลับหรือป่าว)...

...และก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีจุดประสงค์อะไร ผมวิ่งอยู่ที่ความเร็ว160ชิดขวา ซ้ายโล่งก็ไม่ยอมแซง(หรือหมดอยู่แค่นั้น)เลยไล่จี้ตูดผม...

...ใจผมอยากจะกดเบรคให้มิด ณ ตอนนั้นเลยนะครับ อยากรู้ว่าจะเป็นยังไง แว๊บนึงที่เข้ามาในความคิด คือหน้าลูก( ปล.ที่ผมกด160มาเพราะผมกลัวเข้างานสาย+ถนนโล่งครับ ไม่ได้บ้าพลังลองของ หรืออยากแข่งกับใครครับ)...

...ถ้าเป็นสมาชิกต้อง ขออภัยด้วย ที่ใช้ถ้อยคำที่อาจดูรุนแรง แต่การจี้ตูดเพื่อทักทายแบบนี้ ไม่ใช่สิ่งที่ดีครับ ถ้าอยากจะทักทายแค่กระพริบไฟให้สุภาพกว่ามั้ยครับ ขอบคุณครับ...

...ผมว่าต้องมีหลายๆคนเจอแบบผม และก็เป็นเหมือนๆผมที่ไม่ชอบแบบนี้ครับ...

เค้าคงอยาก ดูท้ายขาวๆมั้งครับ
    แต่ตามปกติ ไม่น่าจะมีใครจะตามน้า หนุ่ม ทัน น่ะครับ

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเองก็เจอมาเหมือนกันแหละ
    ..คือกลับปักษ์ใต้ เมืองตรัง ประมาณแถวสุราษฎร์ธานีแถวๆนั้น เวลาก็ตอนเย็นๆพลบค่ำ 1 ทุ่ม กว่า ก็ขับไปแบบเต็มรถนั่งกันไป 5 คน ความเร็วประมาณ 120 แถวๆนั้น อยู่ก็เห็นกระจกหลังมีรถตามมา แต่ความรู้สึกว่าเขาตามมานานเหมือนกัน(ดูจากไฟหน้า คาดว่าเป็น vigo ) เราก็เข้าซ้ายให้แซงไปก่อน..แต่เอ๊ะ..มันไม่แซงวุ้ย..เข้าซ้ายตามมาอีก ขับช้า..ก็ช้าตามอีก..คิดแล้วว่ามาแบบนี้ลองดีแน่ๆ (บอกกับเมียว่าจะเหยียบละน่ะ..) เท่านั้นแหละผมกดออกไปเลยที่เกียร 5 ไปจบที่ 170 กว่าๆ เห็นหลังหายไปแล้ว..ก็เลยผ่อนเหลือ 100 เดียว เข้าซ้าย..
    อ้าววว..แมวเอ้ย..มันมาอีก..ขับตีคู่..ผมเลยให้แซงไปเลย..ทีนี้ผมจี้บ้าง...เริ่มกันเลยทีนี้...บี้กันไปจาก100...120...140..160...170...เกาะกันไปแบบนั้น 170 กว่าๆๆน่าจะถึง 180 แหละ แต่ไปกัน 3 คันน่ะ มี Fortuner อยู่หน้า สักพัก Fortuner หลบเข้าซ้าย เหลือผมกับ.มัน..สำปะหลัง....2 คัน แต่ผมไม่แซงน่ะเพราะวิ่งขวาตลอดแซงไม่ได้ รถซ้ายมีเยอะ (แหละไม่รู้ว่าถ้ากดแซงไปแล้วไอ้เหมียวผมมันจะขึ้นไปอีกหรือเปล่า) แต่มันก็หนีไม่ออกน่ะ (หรือว่ามันล้อเล่นกับเราหว่า)....จนพอเข้าเขตทุ่งสง..รถเยอะ+เมียด่า+น้องๆเตือน...จึงผ่อนต่างคนต่างไป..จบข่าว..

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมลองมาแล้วครับ จี้ก้นผม ผมเลยแกล้งเบรค ผลปรากฎว่าเสียเวลารอประกันเป็นชั่วโมง

ใจเย็นๆๆครับ หลบให้เขาไปเถอะ

ไฟล์แนบ 29105

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ผมลองมาแล้วครับ จี้ก้นผม ผมเลยแกล้งเบรค ผลปรากฎว่าเสียเวลารอประกันเป็นชั่วโมง

ใจเย็นๆๆครับ หลบให้เขาไปเถอะ

ไฟล์แนบ 29105
    อ้าวหมวด...ไปโดนมาเมื่อไหร่ล่ะ...ตูดยู่เลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้