หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน น้องใหม่แนะนำตัว + มีปัญหามาถามครับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนใน triton club ครับ คือผมชื่อ วิทย์ ครับ กำลังจะไปถอย Triton รุ่น 3.2 M/T แบบ 4 ประตู ในเร็ววันนี้เลยมีข้อสงสัยอยากถามเป้นข้อ ๆ ดังนี้ครับ

1. อัตราการซดน้ำมันว่าจัดมั๊ยครับ
    2. จุดอ่อน หรือว่า จุดที่เจอแล้วรีบนำรถเข้า 0 ไปเคลม
    3. ผมสามารถนำไฟหน้าทั้งชุดของ Pajero Sport มาแทนได้มั๊ยครับ
    4. คือผมอยากจะได้มาทั้ง 163 ตัวลงพื่นเนี่ย ต้องใช้งบประมาณในการเพาะกายเท่าไหร่ครับ
    5. รบกวนพี่แนะนำหน่อยสิครับว่าโฉมนี้ สมควรที่จะ 'แต่งหล่อ' หรือ 'แต่งลุย' อย่างไหนน่าจะดีกว่าครับ

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ด้วยนะครับ.......ขอบคุณมากครับผม

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: น้องใหม่แนะนำตัว + มีปัญหามาถามครับ

อัตราการกิน ไม่เท่าไหร่ คับ อย่าตามเครื่องคับ เปลี่ยนเกียร์ไม่เกิน2000rpm. เเบบประหยัดคับ ได้13กิโลลิตรขึ้นไปคับ
    ตัว3.2.เเรงบิตเเบบยาวคับ ตั้งเเต่รอบต้นยันปลายคับ มันเเรงคับ เอาสบายเเละความเร็วสูงสุดเเละอัตราเร่งเเเนะออโต้คับ กระปุกกับออโต้กินเท่ากันคับเเต่ออโต้ 110กม.ต่อชั่วโมง 4thเกียร์ออโต้ ประหยัดคับ
    จุดอ่อน มีคนชอบมามองคับ อิอิ เรื่องศูนย์
    ไฟหน้าเอาของปามาใส่ได้คับเเต่ต้องเปลี่ยนกันชนหน้า กระจังหน้าคับเเละไฟตัดหมอกคับ
    เล่นกับกล่องเเต่งคับ เช่น เมกกะไฟ ดีคอม ligt box เปลี่ยนโบคับ เป็นtd04hl tdo5คับ กระฉูดคับ
    เเล้วเเต่คับ เเต่งหล่อล้อ18ขึ้นไปคับ
    ทำเเรงเเล้วต้องเบรคเป็นด้วยคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: น้องใหม่แนะนำตัว + มีปัญหามาถามครับ

ตามนั้นเลยเหละเจ๋ง แต่ถ้างบถึงไม่อายใครเลยละ..เล่นมิตซุไม่ต้องถามประหยัด อดใจไม่อัดได้เหรอ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

เหยียบกระจาย

ont
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ 3.2m อยู่
    1. อัตราการกินน้ำมันก็ปกติ ทำได้ค่อนข้างดี และดีมาก ๆ เมื่อเทียบกับต้นตระกูลอย่างสตราด้า
    2. จุดอ่อน ยังไม่พบ
    3. -
    4. ถ้าจะใช้กล่องแต่ง และต้องการความเร็วปลายจริง ๆ ไม่มีความจำเป็นต้องใช้รุ่น 3.2m หรอกครับ เพราะเกียร์กับเฟืองท้ายมันทดเท่ากันกับรุ่นพลัสแมนนวล แถมน้ำหนักตัวที่มากกว่าเกือบ 200 กิโล ต้องออกแรงสำหรับหมุนเพลาขับสี่อีก
    5. -

ข้อเสียก็มี
    1. น้ำหนักตัวของขับสี่ 3.2 ใกล้เคียงกับน้ำหนักตัวรถฟอร์จูนเนอร์ทีเดียว
    2. การนำไปเปรียบเทียบความเร็วปลายกับรถขับสองล้อตระกูลอื่นย่อมเป็นไปไม่ได้เพราะ รถขับสองตระกูลอื่นน้ำหนักตัวรถเบากว่า 3.2 ขับสี่ถึง 300-400 กิโลทีเดียว รวมถีงไม่ต้องใช้แรงหมุนเพลาขับสี่ด้วย

ข้อดีก็มี
    1. โครงสร้างตัวถังมีความแข็งแรงปลอดภัยมาก ได้ 4 ดาวทั้ง Euroncap และ Ancap
    2. ระบบเบรค ช่วงล่างมั่นใจได้มาก

ถ้าต้องซื้อ 3.2 ขับสี่ M จริง ๆ

แนะนำให้เปลี่ยนยางติดรถจากเดิม ๆ 245/70r16 เป็น 265/75r16 จะทำให้อัตราทดเกียร์สุดท้ายและเฟืองท้ายใกล้เคียงกับรุ่น 3.2a เมื่อเปลี่ยนยางแล้วความเร็วปลายจะทำได้ที่ 186 กมต่อชม.(gps) ที่ความเร็วรอบ 4000 รอบต่อนาที (ยางเดิมอยู่ที่ 173 กมต่อชม.(gps) ที่ 4000 รอบต่อนาทีเท่ากัน )

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    อัตราการกิน ไม่เท่าไหร่ คับ อย่าตามเครื่องคับ เปลี่ยนเกียร์ไม่เกิน2000rpm. เเบบประหยัดคับ ได้13กิโลลิตรขึ้นไปคับ
    ตัว3.2.เเรงบิตเเบบยาวคับ ตั้งเเต่รอบต้นยันปลายคับ มันเเรงคับ เอาสบายเเละความเร็วสูงสุดเเละอัตราเร่งเเเนะออโต้คับ กระปุกกับออโต้กินเท่ากันคับเเต่ออโต้ 110กม.ต่อชั่วโมง 4thเกียร์ออโต้ ประหยัดคับ
    จุดอ่อน มีคนชอบมามองคับ อิอิ เรื่องศูนย์
    ไฟหน้าเอาของปามาใส่ได้คับเเต่ต้องเปลี่ยนกันชนหน้า กระจังหน้าคับเเละไฟตัดหมอกคับ
    เล่นกับกล่องเเต่งคับ เช่น เมกกะไฟ ดีคอม ligt box เปลี่ยนโบคับ เป็นtd04hl tdo5คับ กระฉูดคับ
    เเล้วเเต่คับ เเต่งหล่อล้อ18ขึ้นไปคับ
    ทำเเรงเเล้วต้องเบรคเป็นด้วยคับ

ขอบคุณมากครับพี่ ton20 งั้นผมจะรบกวนถามต่อเลยนะครับ

1. เรื่องระบบช่วงล่างแบบที่ 1
    - ตั้งใจว่าจะใส่ Lenso RT7 ขอบ 20 ควรใส่ยางขนาดเท่าไหร่ดีครับ เอาแบบแก้มให้หนาหน่อย เวลาวิ่งลุย ๆ จะได้ไม่เสียวแม็กซ์มากนะครับ
    - โช๊คว่าจะใส่ Hot Bits ครับแล้วปรับเกลียวลงมาหน่อย
    - เปลี่ยนแหนบหลังเอาแบบ upgrade รบกวนพี่ ๆ แนะนำให้หน่อยครับว่า ยี่ห้อ-รุ่นไหนดีครับ เน้นการใช้งาน on-road ครับ
    - เปลี่ยนบู๊ชทั้งหมดเป้นยูริเทน + ดามตัวถัง (อันนี้เป็นoption เสริมครับ)

1.1 เรื่องระบบช่วงล่างแบบที่ 2
    - ใส่แม็กซ์ขอบ 16 ยาง All-Terrain ขนาดซํก 33 นิ้ว เอาแบบใส่แล้วไม่สูงมาก เน้นหล่อ แล้วได้ลุยด้วย
    - โช้คว่าจะใส่เป็นของ West Coast แบบครบชุด (ชุดที่ยกช่วงล่างทั้งหมดหน้า-หลัง) คือเปลี่ยนโช้คแล้วได้ชุดยกสูงด้วย
    - เปลี่ยนบู๊ชทั้งหมดเป็นยูริเทน (เหมือนเดิม) + ดามตัวถัง

2. ระบบเครื่อง.......ในส่วนนี้ไม่มีความรู้ในการโมดิฟายอะไรเลยแต่สิ่งที่ต้องการ
    - ต้องการ 163 แรงม้าเป็นม้าที่ลงพื้นครบทุกตัวไม่อู้ไม่หนีงาน
    - เปลี่ยน หม้อน้ำ ติด ออยคูลเลอร์ ติด เกียร์ออยคูลเลอร์ (เพราะกลัวตัวร้อนครับ)
    - ไม่โมฯ เทอร์โบ ใช้เทอร์โบติดห้างครับ
    - เปลี่ยนเพลาขับหลังใหม่ให้เหมาะสมกับกำลังที่เพิ่มขึ้น......รบกวนช่วยแนะนำให้ด้วยครับว่าจะลงตัวไหนดีที่มีระบบขับ 4 ด้วยนะครับ จะได้ใช้ระบบขับ 4 ของเดิมได้ด้วยครับ (ของใหม่ ของเก่าไม่เกี่ยงครับ ขอให้อัตราทด เหมาะสมกับแรงม้า กับ ระบบขับ 4 ที่ใช้งานได้เหมือนเดิม)
    - Upgrade ระบบท่อทางทั้งหมดให้ดีขึ้น

3. ระบบเบรค.......กำลังคิดอยู่ว่า
    - Upgrade ระบบเบรคหน้าใหม่แต่ยังไม่รู้ว่าจะใส่ของยี่ห้อไหนดี รบกวนแนะนำด้วยครับ
    - ส่วนด้านหลัง ก้อตามเพลาหลังครับ ถ้าเป็นดิสค์ก้อเปลี่ยนผ้าเบรค แต่ถ้างบยังถึง ก้อ upgrade เหมือนล้อหน้าเลยครับ

4. ภายใน.......อยากจะเปลี่ยนเบาะเป้น Recaro แต่ดูอยู่ว่าจะเป้นรุ่นไหนดี + Damping ภายในทั้งหมดเพื่อเก็บเสียงให้เงียบมากขึ้น

นี่เป้นโปรเจคที่ว่าจะทำทั้งหมดครับ........ถ้ามีส่วนไหนต้องทำเพิ่มเพื่อประสิทธิภาพสูงสุด รบกวนพี่ ๆ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ข้อเเรก 285/55/20 ยางเเพงมากคับ มีเเต่faken bf
    เทอิน ก็มีคับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ข้อ1.1 ถูกว่าคับ ถ้าใส่33ต้องยกคับ เช่น ใส่ชุดยกปีกนกคับ ลองถามที่auto4wdดูคับ
    ร้านนี้มีโช้ค เทอิน procomp บิลสไตล์ w/c one man ecuคับ อยู่เเถวการบินไทยคับ เข้าทางปั้มปิโตนัส คับเเล้วจะเจอคับ ดูด้านหน้าในเวฟก็ได้คับ
    http://www.auto4w.com/

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ความเเรง ลองใส่กล่องเมกกะไฟ ดีคอมดูคับ
    เบรคก็เอาของปาเจโร่ ดีเซลมาใส่คับ ตัว3.2โชกุนดิสหลังทั้งชุดคับ ผ้าเบรคหน้า หลังต้องเปลี่ยนด้วยคับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ถ้าเล่นเกียร์กรปุกไม่ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำคับ เปลี่ยนเเค่ครัชทั้งชุดเเบบ ทองเเดงคับ
    ถ้าออโต้ มีออยน้ำมันเกียร์ เเยกอยู่เเล้วคับ
    เดิน ท่อเดินใหม่คับทั้งชุด

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    ข้อเเรก 285/55/20 ยางเเพงมากคับ มีเเต่faken bf
    เทอิน ก็มีคับ

TEIN ผมว่ามันนิ่มไปนะครับ......จากที่เคยใส่ใน TEANA หน้าหลังปรับ 0 แล้วไขลงจนสุด ผมว่ามันยังนิ่มอยู่เลยอ่ะ.....ยี่ห้อนี้คงขอผ่านครับ แต่งบประมาณก้อตั้งไว้ที่ราคาของ TEIN ครับ ยังงัยรบกวนพี่ ton20 แนะนำชุดยกที่มันออกแนวหนึบ ๆ แข็งนิด ๆ จะได้เปลี่ยนบู๊ชยูริเทนแล้วไม่เด้งเป้นเกวียน ก้อพอใจแล้วครับ

ส่วนเรื่องเบอร์ยางเนี่ย 285/55 มันไม่เตี้ยไปเหรอครับ แล้วอีกอย่างหน้ากว้างขนาดนี้ไม่ติดซุ้มใช่ไหมครับ

ป.ล. ต้องขอโทษด้วยนะครับ.....แบบว่ายังไม่เคยเปลี่ยนแม็กซ์รถกะบะ เลยไม่มีประสบการณ์ครับ หวังว่าคงยังไม่รำคาญผมซะก่อนนะครับ

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

ความเเรง ลองใส่กล่องเมกกะไฟ ดีคอมดูคับ
    เบรคก็เอาของปาเจโร่ ดีเซลมาใส่คับ ตัว3.2โชกุนดิสหลังทั้งชุดคับ ผ้าเบรคหน้า หลังต้องเปลี่ยนด้วยคับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล.......ขออนุญาตจดบันทึกไว้นะครับจะได้เป็นข้อมูลสำหรับ step upgrade ระบบเบรคครับ

ถามต่อในเรื่องเบรคครับ.......ถ้าผมจะยกชุดเบรคในด้านหน้าของตัว ปาเจโร ดีเซล 3.2 ส่วนด้านหลังเนี่ยผมจะใช้เพลาของตัวนี้ได้ด้วยหรือเปล่าครับ (แบบว่าขี้เกียจจำเวลาเปลี่ยนผ้าเบรคว่าด้านหน้าของอะไรด้านหลังของอะไร.....กลัวลืมอ่ะครับ)

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vitkrub ดูโพส
    TEIN ผมว่ามันนิ่มไปนะครับ......จากที่เคยใส่ใน TEANA หน้าหลังปรับ 0 แล้วไขลงจนสุด ผมว่ามันยังนิ่มอยู่เลยอ่ะ.....ยี่ห้อนี้คงขอผ่านครับ แต่งบประมาณก้อตั้งไว้ที่ราคาของ TEIN ครับ ยังงัยรบกวนพี่ ton20 แนะนำชุดยกที่มันออกแนวหนึบ ๆ แข็งนิด ๆ จะได้เปลี่ยนบู๊ชยูริเทนแล้วไม่เด้งเป้นเกวียน ก้อพอใจแล้วครับ

ส่วนเรื่องเบอร์ยางเนี่ย 285/55 มันไม่เตี้ยไปเหรอครับ แล้วอีกอย่างหน้ากว้างขนาดนี้ไม่ติดซุ้มใช่ไหมครับ

ป.ล. ต้องขอโทษด้วยนะครับ.....แบบว่ายังไม่เคยเปลี่ยนแม็กซ์รถกะบะ เลยไม่มีประสบการณ์ครับ หวังว่าคงยังไม่รำคาญผมซะก่อนนะครับ
    ยาง285/55/20ขนาดนี้เท่ากับเกือบ32-33นิ้วคับ เดิม29.5นิ้วคับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ด้านหน้าเปลี่ยนผ้าเบรค ที่ไม่ได้ของห้างคับ ยี่ห้อที่คนใช้เยอะๆคับ
    เบรคไตรตัน หน้า ใหญ่กว่าปาเจโร่3.2 ดีเซลคับ
    ด้านหลังเอามาเฉพาะ ดิสเบรค คาลิปเตอร์เเละขาคาลิปเตอร์ ท่อสายน้ำเบรคเบรค

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ถ้ายก 3นิ้วกำลังสวยคับ

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ont ดูโพส
    ผมใช้ 3.2m อยู่
    1. อัตราการกินน้ำมันก็ปกติ ทำได้ค่อนข้างดี และดีมาก ๆ เมื่อเทียบกับต้นตระกูลอย่างสตราด้า
    2. จุดอ่อน ยังไม่พบ
    3. -
    4. ถ้าจะใช้กล่องแต่ง และต้องการความเร็วปลายจริง ๆ ไม่มีความจำเป็นต้องใช้รุ่น 3.2m หรอกครับ เพราะเกียร์กับเฟืองท้ายมันทดเท่ากันกับรุ่นพลัสแมนนวล แถมน้ำหนักตัวที่มากกว่าเกือบ 200 กิโล ต้องออกแรงสำหรับหมุนเพลาขับสี่อีก
    5. -

ข้อเสียก็มี
    1. น้ำหนักตัวของขับสี่ 3.2 ใกล้เคียงกับน้ำหนักตัวรถฟอร์จูนเนอร์ทีเดียว
    2. การนำไปเปรียบเทียบความเร็วปลายกับรถขับสองล้อตระกูลอื่นย่อมเป็นไปไม่ได้เพราะ รถขับสองตระกูลอื่นน้ำหนักตัวรถเบากว่า 3.2 ขับสี่ถึง 300-400 กิโลทีเดียว รวมถีงไม่ต้องใช้แรงหมุนเพลาขับสี่ด้วย

ข้อดีก็มี
    1. โครงสร้างตัวถังมีความแข็งแรงปลอดภัยมาก ได้ 4 ดาวทั้ง Euroncap และ Ancap
    2. ระบบเบรค ช่วงล่างมั่นใจได้มาก

ถ้าต้องซื้อ 3.2 ขับสี่ M จริง ๆ

แนะนำให้เปลี่ยนยางติดรถจากเดิม ๆ 245/70r16 เป็น 265/75r16 จะทำให้อัตราทดเกียร์สุดท้ายและเฟืองท้ายใกล้เคียงกับรุ่น 3.2a เมื่อเปลี่ยนยางแล้วความเร็วปลายจะทำได้ที่ 186 กมต่อชม.(gps) ที่ความเร็วรอบ 4000 รอบต่อนาที (ยางเดิมอยู่ที่ 173 กมต่อชม.(gps) ที่ 4000 รอบต่อนาทีเท่ากัน )

ขอบคุณ คุณ ont เป็นอย่างสูงครับสำหรับข้อมูลที่ให้มา.......ละเอียดมาก ๆ จริง ๆ ครับ.....คือต้องขอเกริ่มนิดนะครับว่าทำไมถึงอยากออกตัว 3.2 M/T ขับ 4 มาใช้

1. เพื่อนผมใช้ตัว 2.5 ครับแล้วเค้าบอกว่าเครื่อง 2.5 ได้พุ่งแต่ถ้า 3.2 ได้ลากยาว ๆ ซึ่งโดยปกติการใช้งานทั่วไปของผมเนี่ยจะใช้วิ่งรอกต่างจังหวัดเป้นส่วนมากอยู่แล้วเลยตัดสินใจเลือกเครื่องใหญ่เพื่อจะได้ไม่เหนื่อยเวลาวิ่งทางไกล ๆ

2. เรื่องระบบช่วงล่าง.......ซึ่งผมเคยไปคุยกับเฮียคี้ แกให้นิยามของตัว Triton ตัวนี้ว่า 'Evo ที่บรรทุกสัมภาระได้' แกบอกเลยว่าระบบช่วงล่างของตัวขับ 4 ดีมากจริง ๆ ถ้าอยากรู้ว่าตัว Evo มันดียังไงก้อลองไปออกตัวขับ 4 แล้วเข้า 4H มาวิ่งดูสิแล้วจะรุ้.........ผมก้อเลยอยากลองของครับ

3. เรื่องระบบเบรค.........จากที่ถาม ๆ มาหลาย ๆ ท่านที่เคยใช้ตั้งแต่ตัว Cyclone L200 ไล่ไปถึงตัว Strada 2.8GLS จนสุดท้ายที่เพื่อนผม Triton 2.5 ขับ 4 เกียร์ธรรมดา 4 ประตูยกสูง.........ก้อพูดเป็นเสียงเดียวกันหมดว่า 'เยี่ยมจริง หายห่วง' ........เลยทำให้ผมมีใจที่ไปทาง Triton มากทีเดียวครับ

4. เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปลองนั่งในส่วนที่นั่งด้านหลังของรุ่น 4 ประตู ตัว Plus มา........ทำเอาผมไปไหนไม่ถูกเลยครับ........นั่งสบายเหมือนเก๋งเลย แถมภายในจัดโทนเป็นสีดำด้วยแล้ว.......ถูกใจผมมาก ๆๆๆๆๆ เลยครับ เลยตัดสินใจว่าหลังปีใหม่ เจอกันแน่ Triton

แต่พอมาได้ฟังข้อมูลจากที่คุณ ont ให้ข้อมูลเพิ่มเติมมาทำให้เกิดอาการลังเลระหว่าง Plus 2.5 กับ 3.2 ขับ 4 ที่อยากได้..........งานผมเข้าแล้วหล่ะสิ......สงสัยปีใหม่นี้ผมไปเที่ยวไม่สนุกแน่เลย..........มีงานให้ผมคิดหนักแล้ว

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

โช้คสำหรับ ขับเร็ว ก็ หน้าบิลสไตร์ หลังprocomp mx6 คับ
    โช้ค สำหรับขับในเมืองก็ เเรมโซ่ w/c one man ecu กระบอกเหลือง อะเเมกม่า
    ต้องมีการปาดยางกันโคลงด้านในคับ
    โช้คเดิม ขับสี่ จะนิ่มคับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ถ้าไม่ลุย plus 2.5กระปุกก็พอคับ
    ถ้าลุย ก็ขับสี่3.2คับ

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

โช้คสำหรับ ขับเร็ว ก็ หน้าบิลสไตร์ หลังprocomp mx6 คับ
    โช้ค สำหรับขับในเมืองก็ เเรมโซ่ w/c one man ecu กระบอกเหลือง อะเเมกม่า
    ต้องมีการปาดยางกันโคลงด้านในคับ
    โช้คเดิม ขับสี่ จะนิ่มคับ

ขอบคุณมากครับพี่ ton20 .........ถ้าจากที่พี่ว่ามา เรื่องโช้คเด๋วไปจบที่ร้าน auto4WD ดีกว่าสบายใจดี......ผมตามลิ้งค์ที่พี่ให้มาแล้ว......มีขายหลายรุ่นหลายยี่ห้อดี..........

ส่วนเรื่องของยาง+แม็กซ์ที่จะใส่เข้าไป ผมว่า......คงไปจบสไตล์ลุยดีกว่าครับเพราะดู ๆ แล้วเรื่องแม็กซ์ก้อราคาไม่แรง ส่วนยางก้อได้ยางแก้มสูง ๆ .......วิ่งแล้วได้นุ่มด้วย รูดได้ ลุยได้ แต่คงไปจบยางประเภท All Terrain ครับ

ส่วนเรื่องระบบเบรค ก้อคงว่าตามที่พี่แนะนำมาแหละครับ เพราะดู ๆ แล้วราคาไม่แรงแต่ประสิทธิภาพนี่สิ สวนทางกับราคาที่จ่ายแน่.......แล้วเรื่องเพลาขับหลังหล่ะครับต้องปรับเปลี่ยนด้วยมั๊ยครับ แล้วถ้าปรับเนี่ยต้องใช้อัตราทดเป็นเท่าไหร่ดีครับ

ป.ล. ทำไมไม่แนะนำ Hot bits ครับ รบกวนขอ comments ด้วยครับว่ายี่ห้อคุณภาพเป้นยังไงบ้างครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เพลาหลังไม่ต้องคับ ถ้าพี่ออกพลัสมาก็ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเเบบ มีเต็ดมาใส่คับ เอาของตันขับสี่หรือปาเจโร่มาใส่คับ เบอร์4.1คับ
    hotbits ดีคับเเต่เเพงไปคับ เหมาะสำหรับตัวเเข่งคับ
    ก่อนเปลี่ยนโช้ค ลองถามเฮือ ตือ ดูคับ ว่าล้อขนาดนี้ ยางสูงเท่านี้ ต้องใส่ชุดยกป่าวคับ
    จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนหลายรอบคับ ส่วนกล่องเมกกะไฟ ต้องถาม เฮือ ตือคับว่ามีป่าวเห
    เห็นมีคนใส่ต้องคับที่ร้าน

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้