หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

vitkrub
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้องใหม่แนะนำตัว + มีปัญหามาถามครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    เพลาหลังไม่ต้องคับ ถ้าพี่ออกพลัสมาก็ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเเบบ มีเต็ดมาใส่คับ เอาของตันขับสี่หรือปาเจโร่มาใส่คับ เบอร์4.1คับ
    hotbits ดีคับเเต่เเพงไปคับ เหมาะสำหรับตัวเเข่งคับ
    ก่อนเปลี่ยนโช้ค ลองถามเฮือ ตือ ดูคับ ว่าล้อขนาดนี้ ยางสูงเท่านี้ ต้องใส่ชุดยกป่าวคับ
    จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนหลายรอบคับ ส่วนกล่องเมกกะไฟ ต้องถาม เฮือ ตือคับว่ามีป่าวเห
    เห็นมีคนใส่ต้องคับที่ร้าน

ถ้าแบบนี้ออกตัว 2.5 มาโม + หาเฟืองท้ายแบบมีเต็ด มาลง......แบบนี้ก้อจี๊ดกว่าตัว 3.2 เยอะเลยสิครับเนี่ย.........

ส่วน Hot Bits เป็นแบบนี้นี่เอง.........เออออ......รบกวนถามต่อนะครับเห็นสมาชิกบางท่านเคยให้ comments ว่า Bilstine กับ Hot Bits คุณภาพในการเกาะถนนก้อเหมือนกันแต่ Bilstine เนี่ยราคาถูกกว่าอันนี้เท็จจริงยังไงบ้างครับ.......ขอคำแนะนำด้วยครับ

ส่วนเรื่องชุดยกนี่.......ผมคงใส่เลยหล่ะครับทำทีเดียวให้จบไปไม่อยากมารื้อกันหลาย ๆ รอบ แต่คิดว่าพอได้ป้ายแดงก้อคงวิ่งไปเปลี่ยนรองเท้ากับช่วงล่างเลยหล่ะครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: น้องใหม่แนะนำตัว + มีปัญหามาถามครับ

พลัสเเละขับสี่ เฟืองท้ายมัน4.1เท่ากันต่างกันที่พลัสไม่มีเต็ดคับ ขับสี่มีเต็ดคับ อัตราทดเกียร์ทดเท่ากันคับต่างกันเเค่ ไม่มีเกียร์ฝากคับ
    สาเหตุที่ต้องใส่เต็ดเพราะเวลาออกตัวเเรงๆล้อมันจะหมุนไม่เท่ากันหรือที่เรียกกันว่าล้อฟรีหมุนเเต่ไม่ไปคับ
    Bilstine ถูกกว่าHot Bitsเยอะเลยคับ ถ้าเเต่ง เเรงต้องเปลี่ยนชุดครัชด้วยกัน ไม่งั้น ครัชติดรถรับม้าไม่ค่อยอยุ่เเละจะหมดเร็วคับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้