สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ระบบแอร์เป็นอาราย...ม่ายรู้

ขับรถกลับปักษ์ใต้..แล้วแอร์มันมีควันขาวๆหรือไอเย็นขาวๆออกมาเป็นช่วงๆ
    แต่ก็เย็นเหมือนเดิมน่ะ...แต่ถามคนอื่นๆ เขาบอกว่าของเขามันไม่มีควันออก
    เราก็เลยเริ่มกลัวๆว่าระบบแอร์มันจะเสียหรือเปล่า
    ..มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
    ..อ้อแล้วมีอีกเรื่อง คือผมซื้อมือสองมา ไปถามศูนย์ เขาบอกว่าไม่สามารถเคลมอะไรได้เลย ไม่ว่าจะเป็น ครัชดัง แหนบดัง หรือค่าแรงเปลี่ยนนำมันเครื่อง หรืออื่นๆ...ใครรู้ว่ามีศูนย์แถวไหน สามารถเคลมได้..บอกผมด้วยนะครับจะได้เข้าไปเคลม
    .....................ฝากขอบคุณมาล่วงหน้าครับ.....

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ระบบแอร์เป็นอาราย...ม่ายรู้

ถ้าไม่บอกศูนย์ว่าซื้อมือสองมา เคลมได้ทุกอย่างครับ
    เราะฉะนั้นอย่าบอกครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มาตรฐาน Re: ระบบแอร์เป็นอาราย...ม่ายรู้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ William.plus ดูโพส
    ขับรถกลับปักษ์ใต้..แล้วแอร์มันมีควันขาวๆหรือไอเย็นขาวๆออกมาเป็นช่วงๆ
    แต่ก็เย็นเหมือนเดิมน่ะ...แต่ถามคนอื่นๆ เขาบอกว่าของเขามันไม่มีควันออก
    เราก็เลยเริ่มกลัวๆว่าระบบแอร์มันจะเสียหรือเปล่า
    ..มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
    ..อ้อแล้วมีอีกเรื่อง คือผมซื้อมือสองมา ไปถามศูนย์ เขาบอกว่าไม่สามารถเคลมอะไรได้เลย ไม่ว่าจะเป็น ครัชดัง แหนบดัง หรือค่าแรงเปลี่ยนนำมันเครื่อง หรืออื่นๆ...ใครรู้ว่ามีศูนย์แถวไหน สามารถเคลมได้..บอกผมด้วยนะครับจะได้เข้าไปเคลม
    .....................ฝากขอบคุณมาล่วงหน้าครับ.....
    ระบบปกติครับเราอาจตั้งอุณหภูมิให้แอร์มันเย็นมากไป

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เป็นปกติครับ

แอร์เราตัดต่อบ่อย

มันจะออกมาเป็นช่วงๆ ถ้าเปิดน้ำยามากกว่าครึ่งครับ

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเปิดนิดเดียวเองนะครับ ก็ประมาณ ขีดที่ 2-3 นับจากทางซ้ายมือที่เริ่มต้น
    เคยอ่านในนี้เขาบอกว่ามันจะออกแบบนี้มาประมา 1 เดือนจากนั้นก็ไม่เย็นเลย แล้วเขาบอกว่าตู้แอร์รั่ว...หวาดกันเลยเรา

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ขึ้นอยู่กับอุณภูมิภายนอกด้วย ปกติจะเป็นช่วงเช้าๆ
    กับเวลาที่อุณภูมิภายนอกค่อนข้างเย็น

ส่วนเรื่องประกัน
    รถคันที่ซื้อมามีการเข้าศูนย์ตามระยะของสมุดคู่มือหรือเปล่า
    แล้วระยะทางในการใช่งานกี่ กม แล้ว

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

มีอากาศจากนอกรถเข้าครับ
    ลองดูที่ตัวเปิดลมใน ลมนอกดูครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมเคยเป็นตอนคันเก่า จะเป็นตอนเปิดกระจกรถ ปกติครับ เท่ห์ด้วย มองเหมือนแอร์เย็นดี

User ID
    4332
    Status
    โพส
    14

รถผมพึ่งใช้ไป300กว่าโลเอง รู้สึกแอร์เย็นไม่หนําใจเลย เวลาแอร์ตัดการทํางานผมได้ยินเสียงดังฟิ้ด...บริเวณใต้คอนโซล ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ.

ข้อมูลกระทู้