สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน วังน้ำเขียวแบบฉบับย่อๆ

ช่วงวัดหยุด เสาร์-อาทิตย์ ก่อนปีใหม่ ได้ไป วังน้ำเขียวกับที่บ้านมานะครับ เลยเอารูปบรรยากาศมาฝากเล็กๆน้อยๆ ครับ

จะบอกว่าไปครั้งนี้ เจ้าตั้น ของผม ไปท่ออินเตอร์หยุดที่ จุดทางขึ้น ผาเก็บตะวันซะงั้น เลยขึ้นไปไม่ถึงเพราะตอนแรกไม่ทราบว่าเ็นอะไร เลย ประคองรถลงมาที่ ฟาร์มเพาะเห็ดจึงเจอ ว่าท่อมันหลุด เสียดายนิดๆที่ไม่ได้ขึ้นไป ผาเก็บตะวันตามที่หวังไว้ แต่ก็ อดคิดไม่ได้ ถ้าขึ้นไปอาจจะไม่ได้มานั่ง ตรงนี้แล้วละครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: วังน้ำเขียวแบบฉบับย่อๆ

มาต่อๆๆ

เอารูปท่ออินเตอร์ ที่มันหลุด

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: วังน้ำเขียวแบบฉบับย่อๆ

และสุดท้าย ขอบอกเลยว่าการโพสรูปครั้งนี้ มีการแก้ไขภาพบ้างเล็กน้อยนะครับ เพราะรูปที่ถ่ายมา มันมีแสงค่อนข้างน้อยมากๆ ทำให้การถ่ายภาพยากพอสมควร จึงต้องขออภัยด้วย เพราะจากกระทู้ที่ผ่านๆมาของผมไม่เคยใช้เทคนิคแต่งภาพมากมายเท่านีั้้มาก่อนนะครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: วังน้ำเขียวแบบฉบับย่อๆ

ผมก็เพิ่งไปมาเหมือนกันครับ
    บรรยากาศดีมาก ๆ เลย
    สมกับที่เป็น สวิตสแลนด์ ในเมืองไทยเลยครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

มาดูกันต่อเลยครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ต่ออีกหน่อยน่า...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

แจมครับ

ถ่ายบนเขาสลัดได

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ สำหรับรูปสวยๆ ผมยังไม่ได้ขึ้นไปเขา สลัดไดเลย ครับ เพราะเอารถไปกัน 5 คัน เป็นเก๋งหมด กอปกับคืนนั้นเมาด้วยกะจะตื่นมาเช้าก็ไม่ทัน

ตั้งโปรแกรมไว้ว่า ไม่เกิน สิ้นเดือนนี้จะขอไป เจาะกันแบบสุดๆอีกครั้งกับภรรยา ครับ เพราะถ้าไปกลุ่มใหญ่ๆ ก็คงเหมือนๆกับครั้งที่ผ่านมาแน่นอนเลย

ข้อมูลกระทู้