สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

กระทู้: รบกวนทุกท่าน ถ้าจะซื้อมือสอง Triton 2.5 Gls Double Cab 4wd ต้องดูอะไรบ้างครับ

9898
    ผู้เยี่ยมชม

Exclamation รบกวนทุกท่าน ถ้าจะซื้อมือสอง Triton 2.5 Gls Double Cab 4wd ต้องดูอะไรบ้างครับ

พอดีสนใจ MITSUBISHI, TRITON 2.5 GLS DOUBLE CAB 4WD เป็นปี 2006 ครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ มันมี ABS , Airbag ไหมครับ เพราะดูข้อมูลในเว็บ ของ Mitsubishi มีแต่ของรุ่นใหม่ เลยหาข้อมูลตัวปี 2006 ไม่ได้ครับ ราคาน่าจะไม่เกินเท่าไหร่ครับจึงจะน่าซื้อ และต้องตรวจสอบจุดไหนเป็นสำคัญครับ รบกวนด้วยนะครับ อยากเป็นสมาชิก 4x4 ครับ เพราะก่อนหน้านี้เคยใช้ 4x4 และแฟนให้เปลี่ยนเป็น CK5 ครับ แต่ตอนนี้พอจะมีเงินบ้างเล็กน้อยก็เลยจะหาอีกสักคัน ก็ดูรายละเอียดอยู่ครับว่ารุ่นไหนน่าสนใจ แต่ก็มาสุดตาสดุดใจตรง MITSUBISHI, TRITON 2.5 GLS DOUBLE CAB 4WD เพราะราคาน่าฟังถ้าเทียบคุณสมบัติกับตัวอื่นๆ แล้ว ยังไงรบกวนสมาชิกด้วยนะครับผม
    และถ้าวิ่งสัก 100000 ต้องซ่อมอะไรบ้างครับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหรครับ รบกวนด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    613
    Status
    โพส
    189

มาตรฐาน Re: รบกวนทุกท่าน ถ้าจะซื้อมือสอง Triton 2.5 Gls Double Cab 4wd ต้องดูอะไรบ้างครับ

Service ยกชุดสายพานไทร์มิ่งเปลี่ยนไปหรือยัง , คลัชแข็งปล่า , ได้ยางสภาพดีๆหน่อย แพงหน่อย ก็มีเท่านี้น่ะครับ ประกันคงหมดไปแล้ว

ย่อยๆ ก็ ผ้าเบรคหน้า ของเหลวต่างๆ ไล่เปลี่ยนเอาครับ

9898
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนทุกท่าน ถ้าจะซื้อมือสอง Triton 2.5 Gls Double Cab 4wd ต้องดูอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ ขอรายละเอียดอีกนิดได้ไหมครับผม

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ปี2007ขึ้นไปคับถึงจะมีabs คับ
    เเต่ถ้าเป็นตัว3.2 สี่ประตู มีตั้งเเต่2005จนถึงปัจจุบันที่ยีงขายอยู่คับ
    ออกออโต้ ไม่มีปัญหาเรื่องคลัช คับ
    ตัว2.5 เปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องทั้งหมดคับ เเละของเหลวทั้งหมดถ่ายเปลี่ยนใหม่คับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ถ้าไม่หนักไป สำหรับ ค่าน้ำมัน และ ภาษีต่อปี เล่น 3.2 ไปเลย ครับ คิดว่าซื้อใช้งาน

กำลังดีกว่า เล่นยาง 33 - 35 กำลังยังดีอยู่เลย สำหรับ 4Door 4WD มี ABS แน่นอนส่วน Airbag ไม่แน่ใจว่ามีทุกรุ่นหรือเปล่า

ดีตรงตัดค่า Services สายพานไทร์มิ่ง ไปเลย เพราะใช้โซ่

ผมยังอยากได้เครื่อง 3.2 มาใส่แทน 2.5 เลยน่ะ

9898
    ผู้เยี่ยมชม

Question Re: รบกวนทุกท่าน ถ้าจะซื้อมือสอง Triton 2.5 Gls Double Cab 4wd ต้องดูอะไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกสำหรับคำตอบครับ ตกลงมันมี ABS ไหมครับ Airbag ไม่มีไม่เป็นไรครับ แล้วอัตราสิ้นเปลืองเป็นยังไงบ้างครับ คุ้มไหมครับ ปกติผมขับไม่เกิน 100 ครับ ถ้าเป็นกระบะนะครับ แต่ชอบเผื่อได้ลุยเพราะเคยเจอสถานการที่ต้องใช้ 4ล้อหมุนช่วยกันครับ(มันก็ช่วยกันตลอดครับ) และเคยขับอันที่ไม่มีมันต้องให้คนอื่นช่วยครับ ไม่ไหว แล้วถ้า เอา 4WD มาโหลดจะดีไหมครับ เพราะว่าไม่อยากใช้ล้อใหญ่ครับที่อยากได้ 4 WD เพราะเวลาจะใช้จะได้ใช้ครับ รบกวนท่านผู้รู้เพิ่มเติมให้ดีได้ไหมครับผม หรือท่านที่ใช้รุ่นนี้โดยตรงรบกวนด้วยนะครับผม

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ เพราะราคาตัวนี้ปัจจุบัน มันน่าเล่นมากๆ แต่ต้องเทียบราคาดีๆนะครับ เพราะ เดี๋ยวนี้ขับสี่มือสอง ราคาตกเป็นอย่างมากโดยเฉพาะเครื่องเกิน 3000 ขึ้นไป ราคาถ้าจะให้สวยตัวนี้น่าจะไม่เกิน 400,000-430,000 ครับ ถ้าเกินกว่านี้ ก็ใจเย็นๆอย่าไปใจร้อนรีบซื้อนะครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

Abs ตอนปี2007คับของขับสี่2.5 มีเเต่กระปุก พอ ช่วงหลังถึงมีออโต้คับ เเต่มือสอง2.5ออโต้หายากคับ
    3.2มีตั้งเเต่2005คับ ออโต้เล่น3.2 ตัดปัญหาเรื่องครัช คับ ของเหลวก็ต้องถ่ายใหม่ทั้งนับหนึ่งใหม่หมดคับ ตัวออโต้เเละกระปุกหาง่ายคับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ใส่16กำลังดีคับ เล่นยาง265/70 -75 /16 กำลังสวยคับ กับความสูงเดิมคับ
    โหลดไม่ค่อยเหมาะคับ สำหรับกระบะขับสี่

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ เป็น Club ที่อบอุ่นครับ แสดงว่าปี 2006 ไม่มี ABS ใช่ไหมครับ ผมชอบ Manual ครับ Auto เวลาซ่อมเห็นบอกว่าแพงครับเพราะซ่อมทีต้องยกชุดครับเป็นหมื่นครับเท่าที่ทราบ แต่ Manual น่าจะซ่อมทีละเล็กหรือทีละส่วนได้ครับหรือมีความคิดเห็นยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ตอนสอบถามเขาบอกขาย 400,000 ครับ แต่ยังไม่ได้ต่อรองอีกนะครับกะว่าจะต่อรองให้ได้สัก 380,000 น่าซื้อไหมครับผม

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

รุ่นแรกๆ มีปัญหาเรื่องสาย vacuum มั้งครับ ที่จำได้ ลองค้นกระทู้เก่าๆดูครับ

การกินน้ำมันขับไม่เกิน 100 อย่างต่ำๆสำหรับ 2.5 น่าจะต้อง 14 ขึ้นไปครับ

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม

Apache_j
    ผู้เยี่ยมชม

ว่าจะเอาซักคันเหมือนกัน ถ้าไม่เกิน 400,000 กับ เครื่อง2.5

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่ามีใครจะปล่อยขายไหมครับผม ไม่เกิน 4 แสนหรือต่ำกว่า เมล์มานะครับผม ขอดูรูปภาพด้วยนะครับ yappink@yahoo.com

HS9DS
    ผู้เยี่ยมชม

ระวัง จะเข้า4h ไม่ได้เหมือนผม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

2.5 4ตู ขับ4m/t ในนี้มีขายดาวล์ 90,000 ต่อลองได้ป่าว ลองไปดูครับ ดอกถูกกว่ามือ2นะครับเมื่อเช้ายังโพสอยู่เลย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=8016

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม ที่อยากได้ข้อมูลเพราะเวลาไปดู จะได้รู้ข้อมูลว่าเราจะเอาอะไรไปต่อรองกับคนขายบ้างครับ ถึงแม้ใน Club จะมีคนขายรถอยู่ก็ขอความกรุณาให้ข้อมูลด้วยนะครับ เพราะ กำลังลังเลอยู่ครับว่า จะเอา 2.5 WD 4 ประตู Triton หรือว่า D-MAX 3.0 4WD I-TAQ แต่ชอบ Triton มากกว่าเพราะดูดีกว่าเยอะครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับผม

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่าเวลา ณ เดือน มีนาคม 2552 น่าจะราคาเท่าไหร่ครับถึงจะน่าเล่นสำหรับ 2.5 4dr 4WD ครับ รบกวนอีกทีครับ รบกวนเปิดเผยข้อมูลให้ทราบด้วยนะครับจะได้เป็นวิทยาทาน ว่าถ้า ปี 2006 เราต้องดูอะไรบ้างครับสำคัญๆ อยากเป็นสมาชิก Triton ครับผม

User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

คุณ 9898 ผมส่งเมลไปปรึกษานะครับ กำลังหา อยากได้เหมือนกันครับ

tam777
    ผู้เยี่ยมชม

จริงหรือครับที่ไทรทัน 4*4 4 ประตูเครื่อง 2500 ปี 2007 ขายกันที่สี่แสน สี่แสนนี่เป็นราคาที่เต๊นท์เค้ากดมังครับ เราจะซื้อจริงจะได้ราคาอย่างนี้หรือครับ ผมเปลี่ยนจากตัวนี้ปี 2007 เป็นตัวออโต้ 3200 ศูนย์ตีให้ สี่แสนห้า แต่ก่อนหน้านี้เอาไปตีตามเต๊นท์รถเขาให้แค่สี่แสนสอง แต่แหมตัวที่ตั้งขายอยู่ในเต๊นท์ปี 06 ดันตั้งขายตั้งสี่แสนเก้า....

ข้อมูลกระทู้