สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอคำแนะนำ จะยกสูง 3 นิ้ว ครับ

ผมจะทำใน เร็วๆนี้ ครับ (หลังจาก เครมพวงมาลัย เสร็จ) จะยกรถสูงขึ้น 3 นิ้ว ครับ ขอคำแนะนำด้วย ครับ ว่า จะต้อง ทำอะไรบ้าง ในใจผม ไปปรึกษา ช่างมาแล้ว แค่เสริมสแปเซอร์ ก็พอ นะครับ แต่ เพื่อความมั่นใจ อยากจะปรึกษา ก่อน นะครับ คิดว่า ในขั้นแรก ถ้า เสริม สแปเซอร์ แล้ว รวมค่าเปลี่ยนยางด้วย อยู่ใน วงเงิน ไม่เกิน 10000 บาท ก็ จะทำ ทั้ง 2 อย่าง ครับ แต่ ถ้าบวกไปอีก 5-6 พัน เป็นชุดช่วงล่างที่ สมบูรณ์ ก็ ยอม ครับ แต่ที่ ปรึกษาช่างมานั้น เสริมสแปรเซอร์ ยังไม่มีผลอะไรต่อความรู้สึกในการขับขี่ จากเดิม ครับ ผมจะส่งรูปรถผม ณ ปัจจุบัน ให้ชมก่อน นะครับ เป็นแนวทาง ยางเดิม ใช้ 225/70/r15 ตั้งใจจะใส่ 255/70/r15 (เอา ความสูงยาง เทียบเท่า 245/60/r16 แบบ ไทรทัน พลัส) ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ปล. อยาก นำ สไตล์ รถของ คุณบางปะกง เป็นแนวทาง ครับ แต่ไม่ทราบ ท่านพี่ทำอะไรไปบ้าง อยากให้แนะนำ ผบ. ที่บ้าน ไม่ว่าแล้ว แต่ไม่อยากใช้งบฯเยอะ เกรงใจ ท่าน ผบ. นะครับ

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำ จะยกสูง 3 นิ้ว ครับ

มาเก็บข้อมูลครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำ จะยกสูง 3 นิ้ว ครับ

รอขาประจำยกสูง มาตอบ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ถ้าจะยก3นิ้ว มันคงจะแค่สเปเซอร์อย่างเดียวไม่ไหวแล้วครับ คุณคงไม่อยากขับรถคันนี้เลย เพราะโคลงมาก และเจอถนนที่เป็นขอบ จะกระแทกเสียงดังแรงมากๆ คงต้องมีเปลี่ยนโช๊คทั้งหน้าและหลัง แถมด้วยสปริงโช๊คหน้าที่ต้องเปลี่ยนใหม่ให้ค่า k อยู่ในระดับที่รถจะให้ความนิ่มนวลผสมความหนึ่บ ยังไงลองสอบถามพี่พรต ในกระทู้ซื้อขาย อุปกรณ์สำหรับช่วงล่างไทรทันทุกรุ่น pp ยานยนต์ ดูคับ ผมว่าคุณทำที่นี่น่าจะพอใจครับ

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ถ้าจะยก3นิ้ว มันคงจะแค่สเปเซอร์อย่างเดียวไม่ไหวแล้วครับ คุณอยากไม่อยากขับรถคันนี้เลย เพราะโคลงมาก และเจอถนนที่เป็นขอบ จะกระแทกเสียงดังแรงมากๆ คงต้องมีเปลี่ยนโช๊คทั้งหน้าและหลัง แถมด้วยสปริงโช๊คหน้าที่ต้องเปลี่ยนใหม่ให้ค่า k อยู่ในระดับที่รถจะให้ความนิ่มนวลผสมความหนึ่บ ยังไงลองสอบถามพี่พรต ในกระทู้ซื้อขาย อุปกรณ์สำหรับช่วงล่างไทรทันทุกรุ่น pp ยานยนต์ ดูคับ ผมว่าคุณทำที่นี่น่าจะพอใจครับ
    อิอิน้ายุทธผู้รู้แจ้งเห็นจริง

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

มาเก็บข้อมูลครับตอนนี้ได้ยางแล้วน้ายุทธ

User ID
    731
    Status
    โพส
    92

เคยยกโดยรอง 1" ไม่ได้เปลี่ยนโช้คและ สปริง พอขับขับได้ แต่!ตกหลุม หรือแม้แต่เจอคอสะพาน เสียงกระแทกแรงมากเหมือนกับคุณยุทธ บอกเลย ผู้โดยสารตกใจทุกครั้งที่ได้ยินเสียงกระแทก ตอนนี้เซ็ตใหม่แล้วหน้ารอง 2" เปลี่ยนโช้คกับสปริงใหม่ หลังโตงเตง 8" เปลี่ยนโช้ค รองแหนบนุ่ม 1 ชุด นุ่มหนึบกว่าเดิมเยอะ ฝีมือช่างพรต พีพียานยนต์

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เปลี่ยนโช๊คหน้าและหลัง รองสเปเซอร์บนสปริงโช๊คคู่หน้า สปริงเดิม เสริมแนบเพิ่มความหนุ่มนึบ เปลี่ยนโตงแตงยกก้นสูงกว่าหน้านิดหน่อยครับ ตามด้วยกันเซเพื่อความมั่นใจตอนเข้าโค้ง รถรุ่นเดียวกัน ถ้าเห็นรถผมแล้วชอบ ก็ตามนี้เลยครับ ค่าเสียหาย ชุดยก 13500(โช๊คหลังแบบAUTOไม่ปรับระดับน๊ะครับ)+ กันเซ 3000 ครับ ลองคุยกับพี่พรตดูครับ ขอให้มีความสุขกับเจ้าเหมียวน่ารัก ๆ ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วินิจ ดูโพส
    มาเก็บข้อมูลครับตอนนี้ได้ยางแล้วน้ายุทธ
    แต่งเสร็จอย่าลืมเอารถมาโชว์เด้อน้าวินิจ

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

ยังไงคงรบกวนน้ายุทธบ่อยหน่อยนะครับ..อิอิ

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

คุณพรต พีพี ยานยนต์ งานนี้เสร็ต ตาตั้ม แห่ง บางบัวทอง แน่ล่ะ...ตอนนี้ นับวันอยากเห็น เจ้าตั้น ของผม ได้หล่อ สมาร์ท อยู่ ครับ รวมทั้งไม่สนใจ การดัดแปลง แล้ว เครม พวงมาลัย วันนี้ ก็ หมด วารันตี ล่ะ ทีนี้ ถึง วันของเรา...

ข้อมูลกระทู้