สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

bangbo
    ผู้เยี่ยมชม

Unhappy เสียงดังมาจากคอนโซนหน้า

พลัส 4 ประตู่ผมมีปัญหาเสียงดังรบกวนภายในห้องโดยสารเวลาทำความเร็วเกิน 100 หาสาเหตุจนเจอ พบว่าเป็นเสียงที่เกิดจากคอนโซนมุมฝั่งซ้าย ดังแก๊กๆๆๆๆๆๆตลอดเมือทำความเร็วเกิน 100 ตอนนี้ลำคาญมาก ๆ นำกระกาษไปยัดไว้ พอทุเลาลงบ้าง แต่ก็ยังมีเสียงอยู่ดี พี่ท่านใดพบปัญหานี้บ้าง แก้อย่างไรครับ
    เครมศูนย์ได้หรือไม่ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    รถวิ่งมา 60000 โลแล้วครับ อาการนี้เป็นตั้งแต่ออกรถมาวันแรกเลย แต่ยังมากมาตอนนี้ชักดังมาก ทนไม่ไหวแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

มาตรฐาน Re: เสียงดังมาจากคอนโซนหน้า

เข้า 0 ช่างเขารู้ปัญหานี้ดีครับ แปบเดียว เสร็จ คอนเฟิร์ม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

มาตรฐาน Re: เสียงดังมาจากคอนโซนหน้า

อย่างงี้คับ ของผมดังจนรำคารมาก เข้าเช็ค หลายครั้งมากไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร แต่ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ
    สรุปแล้วเป็นที่ พวงมาลัยคับ ถุงลมที่อยู่ในพวงมาลัยนี่เองคับ ที่มันสั่นเก็บไม่สนิทครับ เข้าไปบอกช่างเลยครับ ผมเคยเจอมาแล้วครับ แก้หาสาเหตุ เป็นเดือนๆ เลย ช่างจะเก็บและรัด ยางไห้แน่นคับ ตอนนี้เงียบกว่า อยู่ในห้องน้ำอีกคับ ของผมอาการหนักกว่า คุณอีก ลองไปทำดูเลยคับ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ของผมแคบ 4*2 ก็ดังครับ แก้3 ครังแล้ว ยังไม่รู้ว่าเมื่อไรจะดังอีก แล้วทีนี้เสียงเครื่องยนต์ก็ดังขึ้นมาอีก อยู่ฝั่งคอมแอร์ ดังแป๊งๆๆๆๆ เฮ้อ รู้สึกว่าเจ้าเหมียวจะกินจุแล้วขี้เกียจรึป่าวน๊าๆๆ

ข้อมูลกระทู้