หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

มาตรฐาน เข้าศูนย์เช็ค 1,000 โล

พอดีวันนี้นำรถไปเข้าศูนย์เช็ค 1,000 โล มาครับ
    มีเรื่องมาสอบถามเช่นเคย วันนี้รถผมได้รับการล้างจากศูนย์ ปรากฎว่า มีรอยขนแมวตรึมเลยครับ แต่เท่าที่เห็นจะต้องมองแบบกระทบกับแสงถึงจะเห็นครับ ผมว่าเด็กล้างรถคงจะใช้ฟองน้ำแบบมีพวกเศษติดอยู่ ไม่ทราบว่าถ้าเรานำรถไปขัดเคลือบสีรอยจะหายไหมครับ ตอนนี้กลุ่มใจมากๆครับ รถก็ยังป้ายแดงอยู่เลย มีรอยซะแล้ว เครียดจริงๆ ตอนไปรับรถพูดไม่ออกเลยครับ พอกลับบ้านยิ่งพูดไม่ออกเมื่อเจอ ผบ.ที่บ้าน เฮ้อเซ็ง ยังไงขอระบายหน่อยนะครับ
    ปล.ผมพักอยู่แถวรังสิต เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ท่านใดอยู่ระแวกนี้ช่วยแนะนำสถานที่ขัดเคลือบสีรถแบบเนียบๆทำดีๆให้ด้วยนะครับ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

มาตรฐาน Re: เข้าศูนย์เช็ค 1,000 โล

ตอนผมเข้า0แล้วมีเจ้าหน้าที่ถามว่าล้างหรือเปล่าและเขาก็อธิบายเกี่ยวกับการล้างรถให้ฟังว่าถ้าเป็นสีดำต้องทำใจหน่อยเพราะอาจจะเป็นรอยขนแมวได้ง่าย

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เข้าศูนย์เช็ค 1,000 โล

ทำใจเถอะน้า ผมก็พลัส4x2สีดำป้ายแดงเช็ค1000โลมาเหมือนกัน รอยรอบคันเลย พี่ๆในคลับแนะนำให้ขัดเคลือบสีเอาก็หายครับ

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

สีดำด้วยต้องทำใจหน่อยครับ แค่ใช้ผ้า อย่างผ้าที่แข็งหน่อยก็เป็นรอยขนแมวแล้ว ผมก็เคยให้ศูนย์ล้างให้ ไม่ได้เรื่องเหมือนกันเค้าแค่ล้างเกลาๆให้ เช็ดส่งๆไป เห็นมีคนล้างอยู่แค่คนเดียว หลายคันเข้าคงเหนื่อย....แต่ของผมสีบอร์นเลยมองยากหน่อยแต่ถ้ามองแบบกระทบแสงก็เยอะที่เดียวแหล่ะครับ

User ID
    4497
    Status
    โพส
    125

ผมเข้าไป1000โลที่ กฤษดา ล้างเนียนดีครับ

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

พอดีตอนนี้นำรถมาขัดเคลือบสีที่คาร์แลค68
    จากการทีคาร์แลคตรวจสอบดูจากรอยก็บอกได้ว่า รอยขนแมวตัวใหญ่เกิดจากขอบเข็มขัดหรือขอบกระดุมของช่างล้างรถที่ศูนย์ครับ ผมหละเศร้าจริงๆ ยิ่งโทรไปถามเซลขายรถบอกว่า รอยอาจเกิดจากทางเรา
    ปัดความรับผิดชอบเห็นๆ เฮ้อผมชักจะเชื่อแล้วหละครับที่เขาว่าพอขายรถได้เสร็จก็ตัวใครตัวมัน ซึ้งจริงๆ
    เราพอจะมีวิธีร้องเรียนได้ไหมครับ สำหรับเคสนี้

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

เข้ามาเห็นใจด้วยคน...ต้องทำใจจริงๆไม่ใช่ของตัวเขาเอง
    (เป็นกันเยอะส่วนใหญ่ขาดความรับผิดชอบ)............งี้ต้องปาไข่(ล้อเล่นนะ)

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

หลังจากไปขัดเคลือบสีมาปรากฎว่ารอยขนแมวหายไปเกือบ 98% ผมแทบไม่อยากจะเชื่อ เหมือนได้รถใหม่มาอีกครั้ง ยังไงงานนี้ต้องขอขอบคุณคาร์แลค 68 รัตนาธิเบศร์ อีกครั้งนะครับ ที่ทำงานออกมาได้ประทับใจมากๆ ยังไงถ้าใครสนใจไปรับบริการได้นะครับ(ไม่ได้มาโฆษณาให้กับทางคาร์แลคนะครับ แต่เขาทำดีจริงๆจึงอยากแนะนำเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านลองไปทำดูนะครับ)
    และที่สำคัญขอเตือนพี่น้องภายในคลับทุกท่านว่า เวลานำรถไปเข้าศูนย์อย่าให้ศูนย์ล้างรถให้เด็ดขาดนะครับ เดี๋ยวจะเจอกรณีเหมือนอย่างรถผมครับ(กันไว้ดีกว่ามาแก้ทีหลังครับ)

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม + BLACK EDITION 4Dr. MT. ออกมาวันที่ 31 ธันวาคมที่ผ่านมา
    และรอยขนแมว ณ. ปัจจุบัน เพียบครับฮ่าๆๆ ทำใจตั้งแต่ตอนออกแล้ว กะว่า
    ครบ 3 ปี เคลมทำสีทั้งคันหละครับ

แต่ก็หาซื้อน้ำยาล้างรถ แล้วก็พวกอุปกรณ์ ตอนนี้สัญญากับตัวเองว่า ต้อง
    ล้างรถเองครับ ฮ่าๆๆ ถือว่าได้งานอดิเรกเพิ่มขึ้นมาอีก 1 อย่างนอกจาก
    เลี้ยงหมาและท่องเที่ยวครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ทำใจกับรถสีดำครับ

ผมเคลือบสีทุก หกเดือน มันก็จะเงาแว๊บอยู่ประมาณสามเดือน

เป็นวัฎจักร ครับ อิอิ

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ทำใจกับรถสีดำครับ

ผมเคลือบสีทุก หกเดือน มันก็จะเงาแว๊บอยู่ประมาณสามเดือน

เป็นวัฎจักร ครับ อิอิ
    เคลือบเองหรือไปทำที่ร้านครับ

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคลือบเอง รับรองถ้ารอยขนแมวจางๆ ออก99%

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BLACK HIPPO ดูโพส
    ผมเคลือบเอง รับรองถ้ารอยขนแมวจางๆ ออก99%
    ท่าน BLACK HIPPO ขอทราบวิธีและอุปกรณ์ในการทำทั้งหมดด้วยนะครับ จะลองทำเองบ้างครับ

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

ผมล้างเอง 1.ใช้มือเปล่าลูบไปพร้อมๆกับน้ำจากสายยาง ตรงไหนมีคราบมีรอยมือเราจะรู้
    2.ลงแชมพูล้างรถกับฟองน้ำนุ่มๆ และล้างน้ำสะอาดออกให้หมด
    3.ใช้ผ้าชาร์มัวรีบเก็บคราบน้ำออกให้หมด
    4.ใช้ผ้าชุบน้ำยาเคลือบเงาเช็ดเบาๆเป็นวงกลมก้นหอย ที่ตัวสีรถของเรา จนทั่วคันทิ้งไว้ให้แห้งแล้วใช้ผ้าที่นุ่มๆค่อยๆเช็ดค่อยๆขัดออก ตรงไหนที่มีรอยจางๆจะหายหมดเลยครับ
    ต้องใจเย็นๆนะครับอย่าขัดแรงมากเกินไปเน้นเกินไป (มันจะเหนื่อย) ผมใช้เวลาเกือบ3ชั่วโมง ขัดจนเงาทั้งคันเลย .....

ค่าอุปกรณ์ทั้งหมดหาได้จากBig C น้ำยาขัดเคลือบสีพอใช้ ประมาณ500 ผ้าชาร์มัวพอใช้ 300กว่า ฟองน้ำดีๆ100กว่า แชมพูล้างรถพอใช้ 200กว่า ถ้าอยากทุ่นแรงก็ซื้อเครื่องขัด ไม่เกิน2000 แต่ของผมรอยจางๆ เลยขัดเอง ได้ผลแน่นอนครับ

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

หรือถ้าไม่มีเวลาก็เข้าร้านขัดเคลือบสีก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน แต่ต้องหาร้านที่เชื่อใจได้ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

..ผ่านมา7เดือนแล้วผมเช็ดล้างเองก็พอได้อยู่ละครับสีดำต้องทำใจกันหน่อยมีล่องรอยตรงไหนเกิดจากใครเรารู้เร็วดี..
    ....เมื่อปีใหม่ผมไปอ๊อฟโรดมา หลมก้อนหินใหญ่ทางขวาโดนกิ่งไม้ข้างทางซ้ายครูดเสียงบาดหัวใจ ดังกริ๊ก.ก. นั่งนึกภาพมันมาแน่ โปร่งล้อ-ประตูหน้าเป็นศอกเลยแต่ไม่ลึกมากกลับมาขัดๆเน้นตรงแผลแล้วเหลือให้เห็นนิดหน่อย ดีนะที่เคลือบสีไว้บ่อยๆทุกเดือนครับ..
    ...น้าnuttapol1..ลองดูที่สมาชิกเราเตือนๆเรื่องการเคลือบสี ใช่ว่าดีเสมอไปให้เข้าใจนะครับผมไปค้นเจอมาเมื่อหลายวันก่อน...http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=9032

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nuttapol1 ดูโพส
    หลังจากไปขัดเคลือบสีมาปรากฎว่ารอยขนแมวหายไปเกือบ 98% ผมแทบไม่อยากจะเชื่อ เหมือนได้รถใหม่มาอีกครั้ง ยังไงงานนี้ต้องขอขอบคุณคาร์แลค 68 รัตนาธิเบศร์ อีกครั้งนะครับ ที่ทำงานออกมาได้ประทับใจมากๆ ยังไงถ้าใครสนใจไปรับบริการได้นะครับ(ไม่ได้มาโฆษณาให้กับทางคาร์แลคนะครับ แต่เขาทำดีจริงๆจึงอยากแนะนำเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านลองไปทำดูนะครับ)
    และที่สำคัญขอเตือนพี่น้องภายในคลับทุกท่านว่า เวลานำรถไปเข้าศูนย์อย่าให้ศูนย์ล้างรถให้เด็ดขาดนะครับ เดี๋ยวจะเจอกรณีเหมือนอย่างรถผมครับ(กันไว้ดีกว่ามาแก้ทีหลังครับ)
    ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ พอจะบอกได้ไหม

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ พอจะบอกได้ไหม
    ค่าเสียหายทั้งหมดคือ
    ค่าขัดเคลือบสี ราคา 2,000 ลดสำหรับสมาชิก 20% = 1,600 บาท
    ค่าลบรอยต่างๆทั้งคัน ราคา 1,300 ลดสำหรับสมาชิก = 1,000 บาท
    ผมว่าถ้าทำแล้วเหมือนได้รถใหม่แน่นอนครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อุ๊ยเข้ามาผิดกระทู้ นี่มันกระทู้แมวผิวสีนี่หว่า อิอิ...

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

น้าหนุ่มอีกแล้ว ก็ตัวเองเหมียวขาวนี่นา

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้