สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

Triton_T@T
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs down เสียความรูสึกกับการกระทำของศูนย์ลิ้มเม่งจั้วลำพูน

ผมเอารถไปเคลมประกันที่ศูนย์มิตซูลิ้มเม่งจั้วลำพูน ตอนแลกผมเอารถไปถามว่าเวลาเข้าเกียร์ถอยทำไมถึงดังเขาก็บอกว่ามันเป็นอย่างนี้แหละก็บธิบายจนผมเข้าใจ พอดีรถผมกระจังหน้าหักจากการเสี่ยวชนจึงถามว่ารับเคลมไหมเขาบอกรับผมก็ยื่นไปเคลมที่ได้จากประกันมาให้ไป(วิริยะ) เขาก็เอาใบสั่งซ่อม-รับรถให้ผม ผมถามจะได้ประมาณเมื่อไหร่เขาบอกจะโทรแจ้งอีกที แต่ก็ไม่เห็นโทรมา จนอีก 6 วันผมไปดูรถปรากฎว่ารถผมไม่อยู่ในศูนย์ ผมไปถามช่างในศูนย์เขาบอกว่ารถเอาไปเข้าอู่ (ทำไมๆๆคำถามนี้อยู่ในใจผมตลอดเวลา ผมนำรถมาเคลมที่ศูนย์แต่เอารถผมไปไว้ที่อู่)พอผมไปดูที่อู่เจอรถผมน้ำตาผมไหลออกมา มาพบรถที่ยังไม่ถึงเดือนจอดอยู่ในอู่ที่ไม่ได้มาตรฐาน จอดอยู่กลางแดดที่พื้นมีแต่ดินแดงที่ยังไม่เรียบร้อย มีแต่ฝุ่น แค่ผมเอารถมาเคลมกระจังหน้ากับไฟหน้าเท่านั้น ผมถามเจ้าของอู่ว่ารถผมมาอยู่นี้ได้กี่วันแล้วเจ้าของอู่บอกว่าประมาณ 6 วัน มันก็คือวันแรกที่ผมเอารถไปศูนย์แล้วฝากรถไว้กับศูนย์ ผมเสียความรู้สึกมากๆ ผมเอารถเข้าศูนย์คือมั่ั้นใจในการบริการ มีความเชื่อมั่น มันหมายความว่าอย่างไรที่รับเคลมแล้ว ก็โอนไปให้อู่ที่ไม่ได้มาตรฐานทำ ผมเสียใจมาก และเสียความรู้สึกมากๆ ถ้าไม่รับเคลมก็บอกผมจะได้เข้าอู่ที่ได้มาตรฐาน ไม่ไช่ให้รถผมไปอยู่ในสภาพอย่างนั้น อู่ดีๆมีเยอะแยะ ทำไมผมถึงเข้าศูนย์บริการ(เพราะเราเชื่อไง)แต่ต่อไปนี้ผมจะไม่เชื่ออีกแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

มาตรฐาน Re: เสียความรูสึกกับการกระทำของศูนย์ลิ้มเม่งจั้วลำพูน

สุดยอดจริงๆครับ เรื่องศูนย์บริการผมว่าต้องดูที่ดีๆนะครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มาตรฐาน Re: เสียความรูสึกกับการกระทำของศูนย์ลิ้มเม่งจั้วลำพูน

วันหน้าหาศูนย์บริการที่รับเคลมประกันที่เขามีศูนย์เคาะพ่นสีอยู่ด้วยครับหรือหาอู่สีที่ได้มาตรฐานครับ ที่รับเคลมประกันที่เราประกันอยู่

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

ฮืม...แย่ๆๆ ทำกับเจ้าเหมียวเรางี้ได้งัย...แล้วเอากลับมาดูแลเองยังคับ???

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

น่าเห็นใจครับ สำหรับคนรักรถ

SUTTI
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นใจครับ

ก็เข้าใจความรู้สึกของเจ้าของครับ ต่อไปนี้ผมเองหากเกิดปัญหาต้องเคลมรถก็ต้องดูให้ดีๆ แล้วละถึงแม้ว่าประกันชั้น 1 จริง แต่อาจจะซ่อมอู่ที่ไหนก็ม่ายรู้ ที่มันไม่ได้มาตราฐานอย่างที่บอกไว้ตอนแรกก็ได้

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ ยังเข้ามาอ่านอยู่หรือเปล่า ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ ถอยรถจากลิ้มเม๊งจั๊ว ลำพูน ผมได้เอารถไปเช็คระยะรถตามกำหนด ผมสังเกตุดู ไม่เห็นช่างมันจะเช็คอะไรเลย พอตอนรับรถ มีใบแจ้งว่า เช็คนั่นนี่ แต่มีเพื่อนผมบอกว่า มันถือว่าเป็นรถใหม่ มันไม่ได้เช็คตามนั้นหรอก อ้าว แล้วกรูจะเชื่อถือ 0 ได้มั๊ยเนี่ยะ / ปัญหาของเจ้าของกระทู้ ถ้าเรื่องเคลม ลองไปถาม Asia body paint ถนน ซูเปอร์ไฮเวย์ ลำพูน เชียงใหม่ ว่าเค้ารับเคลมประกันของคุณมั๊ย ผมประกันกรงศรี ผมเข้าบ่อยมาก เพราะผมมือใหม่หัดขับ วันนั้นเมามายนิดหน่อย เลยเอาข้างรูปไปขูดกิ่งไม้ข้างทาง ยาวตั้งแต่ หัวยันท้ายจ๊ะ อิอิ ยังไม่หมด จากนั้นวันไหนไม่รู มาว อีกแว้ว ถอยรถเข้าที่จอด เอาไฟท้ายทั้งชุดจูบเสา อิอิ เคลมอีกแล้ว ผมการันตีได้เลยว่า ร้าน Asia ฝีมือดีครับ ไว้ใจได้ ไม่แพงด้วย และที่ผมวางใจร้านนี้เพราะ เพื่อนผมทำงานที่นั่นด้วย ถือว่าเป็นอู่ที่ผมวางใจ ยกเว้น 0 เข้าไปทีไร คิดในในรถกรูจะเปงไรป่าวว้าาา แม่งงงงงงงง 5555

พัณณ์
    ผู้เยี่ยมชม

อืม น่าเห็นใจน่ะ ทางที่ดี คุณต้องดูว่าที่อู่เค้ามีครบวงจรเลยมั๊ย ทั้งเคาะ พ่นสี ทำเคลม ทุกอย่าง (((( เค้า งงาน เยอะปล่าว)))) เลยไม่ทำให้

ข้อมูลกระทู้