หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ค่าใช้จ่ายเช็ค 40,000 โล Plus Auto

ผมเอารถไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ค่าใช้จ่าย 3 พันกว่า ๆ มีเปลี่ยนใบปัดน้ำฝน กับ เปลี่ยน filter กรองแอร์ด้วย เดี๋ยวจะเอารายการมาแจ้ง เพิ่มเติม มีอย่างนึงที่เชื่อได้ คือ ถ้าบอกว่ามาจาก triton club การดูแลเอาใจใส่คนละเรื่องจริง ๆ และก็เพิ่งจะได้ใช้ประโยชน์จริง ๆ จากคู่มือคือ ไม่ต้องเสียค่าแรงอะไรเลยถ้าเราเข้าเช็คระยะตามที่สมุดแจ้งไว้ ก่อนหน้านี้โดนตลอด ข้อหาเอานมค.ไปเอง ต้องขอขอบคุณคุณ Nuk_Black-Triton อีกครั้ง สำหรับข้อมูล

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ค่าใช้จ่ายเช็ค 40,000 โล Plus Auto

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ berserk88 ดูโพส
    ผมเอารถไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ค่าใช้จ่าย 3 พันกว่า ๆ มีเปลี่ยนใบปัดน้ำฝน กับ เปลี่ยน filter กรองแอร์ด้วย เดี๋ยวจะเอารายการมาแจ้ง เพิ่มเติม มีอย่างนึงที่เชื่อได้ คือ ถ้าบอกว่ามาจาก triton club การดูแลเอาใจใส่คนละเรื่องจริง ๆ และก็เพิ่งจะได้ใช้ประโยชน์จริง ๆ จากคู่มือคือ ไม่ต้องเสียค่าแรงอะไรเลยถ้าเราเข้าเช็คระยะตามที่สมุดแจ้งไว้ ก่อนหน้านี้โดนตลอด ข้อหาเอานมค.ไปเอง ต้องขอขอบคุณคุณ Nuk_Black-Triton อีกครั้ง สำหรับข้อมูล
    ผมก็เอาเข้าไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเหมือนกัน

เอาเข้าไป ตอน 10 โมง เสร็จประมาณ 14.00 น. ครับ

รถคุณสีซิลเวอร์หรือเปล่าครับ มีหลังคาด้านหลัง

เห็นจอดอยู๋ในศูนย์คันนึง

แต่ตอนผมเข้าไป แจ้งให้หัวหน้าช่างรับทราบแล้ว

ว่าคุณจะมาครับ ราคาใกล้กันครับ สามพันนิดๆ กับสี่หมื่นโล

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwa ดูโพส
    ดีครับมีข้อมูลพอสมควร เกือบๆ 40000 โล เหมือนกัน
    จะได้เตรียมตังส์ไว้ ผมอยู่แถว มหาชัย ไม่ทราบพอมีไครรู้ข้อมูลมั่ง
    ขอด้วยก็ดีครับ ชัยพร กับ บางกระดี่ เป็นงัย Thank !
    ศุนย์แต่ละที่ต้องทำเป้าครับ ถ้าศูนย์ดีดี ก็แนะนำครับ

ส่วนบางกระดี่ ผมเพิ่งย้ายออกมาครับ เครื่องมือไม่ครบ

ทีมเซอร์วิส ดีดี ไปหมดแล้ว ผมย้ายมาท่าพระครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอบแบบ แฟร์ๆครับ

เจ๋งที่สุดของศูนย์มิตซู คือออโต้ซิตี้ครับ

แย่ที่สุด ไม่พูดถึงครับ

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

มาแล้วครับ จริง ๆ แล้วไปดำเนินการมาได้สัก 2 อาทิตย์แล้ว แต่ไม่มีเวลาเข้ามา Up ให้เพื่อน ๆ ทราบ ค่าใช้จ่ายทั้งหมด รวมยางใบปัดน้ำฝนใหม่ 1 ชุด กับ กรองแอร์ใหม่ อีก 1ชุด อยู่ที่ 3,095 บาท แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยน 2 อย่างที่แจ้งไว้เพิ่มก็ เช็ค 40,000.-โล เสียค่าของเหลวอย่างเดียว (ตามแนบ) 2,425.-บาท ผมไปทำที่ นครชัย รัตนาธเบศร์ นะครับ พอดีวันนั้นผ่านไปแถวนั้นพอดี บริการใช้ได้ครับ และก็อีกอย่างคือ ไม่ต้องเสียค่าแรง อันนี้ Confirm ครับ

linkanime
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ berserk88 ดูโพส
    ของคุณ berserk88 เข้าที่ NC inter เหรอครับ สงสัยตรงส่วน น้ำมันเกียร์กับเฟืองท้าย ใช้น้ำมันตัวเดียวกันเหรอครับ กำลังจะเข้า 40000 โลพอดี อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม เพราะถามราคาของ NKC ท่าพระ ได้มา 3100 ไม่รวมกรองอากาศ ดูแล้วแพงกว่าของ NC แน่ๆ Linkinpark_332@hotmail.com

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้ำมันเกียร์ธรรมดา เบอร์เดียวกับน้ำมันเฟืองท้าย แบบไม่มี Lsd ครับ

มันคือ เบอร์เดียวกัน เบอร์ 90 ครับ

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

อาจจะเป็นเพราะผมออกรถที่ Nkc รัตนาธิเบศร์ก็ได้มั่งครับ (อันนี้คิดเอง) คชจ.เลยถูกกว่า แต่ก็งงเหมือนกันนะ Nkc เหมือนกัน คนละสาขา แต่ราคาคนละเรื่อง ไม่มีมาตรฐานเลย ยังไงก็ ลอง ๆ ถาม หลาย ๆ ที่ แล้วค่อยตัดสินใจครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเองก็อยู่ในเกณฑ์ต้องใช้คูปองใบสุดท้ายนี้เหมือนกันครับ

แต่ผมไม่ใช่ 4 หมื่นกิโลครับ แค่ สองกลาง ๆ
    แต่มัน ** 2 ปี ** ครับ

ค่าใช้จ่ายเริ่มเยอะนะเนี่ย...ย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ฮ่องสอน ดูโพส
    ผมเองก็อยู่ในเกณฑ์ต้องใช้คูปองใบสุดท้ายนี้เหมือนกันครับ

แต่ผมไม่ใช่ 4 หมื่นกิโลครับ แค่ สองกลาง ๆ
    แต่มัน ** 2 ปี ** ครับ

ค่าใช้จ่ายเริ่มเยอะนะเนี่ย...ย
    หลังจากนี้ มันจะมีค่าแรงเพิ่มขึ้นมา

ชั่วโมงละ 380 บาทครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ตั้งแต่ผมใช้บริการมา ศูนย์บริการนครชัย(สาขารัตนาธิเบศน์)ไม่เคยคิดค่าแรงผมเป็นชั่วโมงเลยครับ และการเลินนิ่งแต่ละครั้งก็ฟรีครับ
    ที่สำคัญ...
    สมาชิกคลับเรา มีส่วนลดทันที 10 เปอร์เซ็นครับ
    แต่ต้องมีสติกเกอร์ของคลับติดรถนะครับ ลองทดสอบดูได้ครับ

poonsub
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตอบแบบ แฟร์ๆครับ

เจ๋งที่สุดของศูนย์มิตซู คือออโต้ซิตี้ครับ

แย่ที่สุด ไม่พูดถึงครับ

เห็นด้วยครับ บริการดี ฝีมือดี เครื่องมือครับ

มีปัญหาผมเข้าที่นี้ตลอดครับ

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    หลังจากนี้ มันจะมีค่าแรงเพิ่มขึ้นมา

ชั่วโมงละ 380 บาทครับ
    เริ่มจากไหนครับ ตั้งแต่เอารถเข้าคิว หรือเริ่มตอนลงมือทำครับ แล้วถ้าช่างอู้และครับ เราไปช่วยทำด้วยได้ป่าว จะได้เสร็จเร็วๆๆ555

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้