หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up ค่าใช้จ่ายเช็ค 40,000 โล Plus Auto

รบกวนพี่อลงกรณ์ และเพื่อนสมาชิกในห้องช่วยให้ข้อมูล และความรู้นิดนึงครับ ผมจะเอารถไปใช้บริการที่ศูนย์ฯ พอดีโทรไปเช็คราคา ที่มิตซูนครชัย 2 แห่ง (ท่าพระ, รัตนาธิเบศร์) ค่าใช้จ่ายต่างกันมาก ที่แรกบอกประมาณ 7,000.- ที่สองบอก 4,700.- นี่ขนาดเป็นดีลเลอร์เดียวกันต่างกันขนาดนี้ แล้วที่อื่นหล่ะ ที่ผมอยากรู้มีอย่างนี้ครับ
    1.มันมีราคามาตรฐานมัย หรือแล้วแต่เราจะโดนใครฟัน
    2.คูปอง 40,000.-โลที่ได้มา บอกฟรีค่าแรง แต่ถ้าเอาน้ำมันเครื่องไปเอง (คือผมคิดว่านมค.ที่เอาไปคุณภาพดีกว่าศูนย์) คิดค่าแรง หมายความว่าไง แสดงว่าคูปองไม่มีความหมายใช่หรือไม่
    3.ถ้าจะให้เขา learning ให้เสียค่าใช้จ่ายมัย
    4.เบอร์ Call Center 02-908-8000 เขายกเลิกแล้วหรือครับ โทรไปไม่มีคนรับ
    ทั้งนี้ก็เพื่อประโยชน์ ของเพื่อน ๆ ในคลับ ขอขอบคุณพี่อลงกรณ์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าครับที่ให้ข้อมูล

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ค่าใช้จ่ายเช็ค 40,000 โล Plus Auto

...ยังไม่ถึงครับแต่ไกล้ละ มาเก็บข้อมูลหน่อย...

I'm Unicorn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ค่าใช้จ่ายเช็ค 40,000 โล Plus Auto

ราคาคงมีมาตรฐานอยู่ครับ...
    แต่...ศูนย์อาจเพิ่มบางอย่างที่เกินมาตรฐานไป...
    ลองขอ list รายการพร้อมราคามาดูครับว่า...อันไหนไม่จำเป็นไม่ต้องเปลี่ยน...
    เช่น...ปั๊มน้ำ...คุณจะเปลี่ยนหรือไม่เพราะมันยังไม่ถึงกำหนดเปลี่ยน...
    หัวเชื้อสำหรับล้างหัวฉีด...คุณจะเติมหรือไม่...
    เคยได้ยินมาจาก web ของ อ.พัฒนเดช มีกูรูตอบว่า...
    การเติม v-power ซักเดือนละครั้ง ก็เป็นการทำความสะอาดหัวฉีดได้ดีเหมือนกันครับ...แล้วแต่ชอบอ่ะนะ...
    ค่าแรงอาจต่างกันนิดหน่อย
    ผม learning กับศูนย์ฯของคุณอร(โฆษณาซะ...ว่าแต่คุณอร...สวยขึ้นนะ....อิอิ..แอบนอกเรื่อง)...ไม่เสียเงินครับ...(แล้วแต่ศูนย์)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมเข้าที่แรกครับ ที่คุณกล่าวมา

รถผมพลัสออโต้เหมือนกัน ราคา 2700 บาทไม่รวมน้ำมันเครื่องครับ

รวมน้ำมันเครื่องหิ้วไปเองไม่น่าเกิน 3500 บาทครับ

เปลี่ยนครบระบบครับ น้ำมันเกียร์ เพืองท้าย น้ำยาหม้อน้ำ น้ำมันเบรค

น้ำมันเบรคกับ น้ำมัฝนเกียร์ถ่ายเต็มระบบนะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เลิร์นนิ่ง ฟรี ทุกหมื่นโลครับ

ราคามิตซู บอกได้คำเดียวว่า ไม่มีมาตรฐานครับ

ส่วนตัว ผมไม่ชอบ สิทธิผลครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

1.ต้องมีครับ ราคาอะไหล่ ค่าแรง คิดต่อยูนิตต้องเท่ากันทุกศูนย์ แต่รถทุกคันที่เข้าเช็คระยะ ไม่จำเป็นที่จะต้องมีค่าใช้จ่ายเท่ากันทุกคันไป เนื่องจากสภาพแวดล้อมและลักษณะการใช้งานแตกต่างกันได้ เช่นรถที่ใช้งานอย่างหนักในที่ทุรกันดารหรือมีฝุ่นมาก ช่วงล่างหรือระบบทางเดินอากาศอาจมีการเสื่อมสภาพเร็วกว่าปกติ รถที่ใช้งานอย่างหนักหน่วงวิ่งความเร็วสูงเป็นประจำหรือภาวะรถติดนานๆชิ้นส่วนอุปกรณ์รวมทั้งของเหลวเสื่อมได้เร็วกว่า น้ำกลั่นแบตเตอรี่พร่องก็ทำให้ท่านจ่ายทั้งค่าน้ำกลั่นและค่าชั่วโมง....จำนวนชั่วโมง ชนิดอะไหล่และค่าแรงจึงอาจมากหรือน้อยขึ้นกับความเสียหายของขิ้นส่วนเฉพาะรถเป็นรายคันๆไป เช่น...ชิ้นส่วนหนึ่งเมื่อช่างตรวจสอบแล้วไม่ต้องเปลี่ยนท่านก็จะประหยัดเงินและค่าชั่วโมงส่วนนั้นไป เกรดนำมันสามารถทำให้ราคาต่างกันได้...จะว่าไปแล้วราคาที่ท่านสอบถามแต่ละศูนย์นั้นเป็นราคาประมาณจากการประเมินเบื้องต้นมิใช่ราคาจริง...ท่านถาม 10 ศูนย์ราคาจึงอาจต่างกันทั้ง 10 ศูนย์บริการ...ทั้งนี้ทั้งนั้นท่านสามารถทราบราคาและเลือกเปลี่ยนเฉพาะรายการและชนิดของอะไหล่ที่ท่านต้องการได้ก่อนลงชื่อสั่งซ่อมได้
    2.ตามคูปองระบุครับฟรี...จะนำไปอะไหล่ไปเองหรือเปลี่ยนที่ศูนย์ก็ได้ถ้าเขาคิดท่านต้องทราบเหตุผลก่อน ถ้าไม่มีคือฟรีครับ
    3.leaning ecu มักจะทำในกรณีที่เครื่องยนต์มีปัญหา หรือระหว่างการตรวจสอบเท่านั้น การเปลี่ยนโดยไม่มีเหตุอันควรถือว่าเป็นความต้องการของลูกค้าจึงอาจทำให้ท่านสามารถเสียค่าบริการได้ ถ้าท่านคุยดีๆมักไม่เสียตังค์
    4.อันนี้ไม่ทราบครับ
    (ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวโปรดใช้พิจารณญาณในการตัดสินใจครับ)

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นการโพสครั้งแรก ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ ปกติผมก็ใช้บริการที่ นครชัย ท่าพระ เป็นประจำอยู่แล้วครับ ผมจะรบกวนคุณ Nuk_Black-Triton หรือเปล่าครับ ช่วยโพสรูปใบเสร็จ (ถ้ายังเก็บไว้อยู่) ให้ดูนิดนึงเป็นแนวทางได้มัยครับ เรื่องของเรื่องผมไม่รู้เรื่องรถเท่าใช้อย่างเดียว ความรู้ก็ได้จากคลับนี่แหละครับ ถ้าไม่มีคลับนี้ผมคงแย่ ขอขอบคุณความเห็นคุณ I'm Unicorn คุณ WIZ และขอบคุณ คุณ dsign ที่ช่วย UP กระทู้ให้ด้วย หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่ท่านอื่น ๆ ที่ระยะรถใกล้จะมาถึงเหมือนผม

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

ของผมทางศูนย์คิดให้ล่วงหน้าแล้วแต่ยังไม่ถึงระยะก็ประมาณ2พันปลายๆครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    1.ต้องมีครับ ราคาอะไหล่ ค่าแรง คิดต่อยูนิตต้องเท่ากันทุกศูนย์ แต่รถทุกคันที่เข้าเช็คระยะ ไม่จำเป็นที่จะต้องมีค่าใช้จ่ายเท่ากันทุกคันไป เนื่องจากสภาพแวดล้อมและลักษณะการใช้งานแตกต่างกันได้ เช่นรถที่ใช้งานอย่างหนักในที่ทุรกันดารหรือมีฝุ่นมาก ช่วงล่างหรือระบบทางเดินอากาศอาจมีการเสื่อมสภาพเร็วกว่าปกติ รถที่ใช้งานอย่างหนักหน่วงวิ่งความเร็วสูงเป็นประจำหรือภาวะรถติดนานๆชิ้นส่วนอุปกรณ์รวมทั้งของเหลวเสื่อมได้เร็วกว่า น้ำกลั่นแบตเตอรี่พร่องก็ทำให้ท่านจ่ายทั้งค่าน้ำกลั่นและค่าชั่วโมง....จำนวนชั่วโมง ชนิดอะไหล่และค่าแรงจึงอาจมากหรือน้อยขึ้นกับความเสียหายของขิ้นส่วนเฉพาะรถเป็นรายคันๆไป เช่น...ชิ้นส่วนหนึ่งเมื่อช่างตรวจสอบแล้วไม่ต้องเปลี่ยนท่านก็จะประหยัดเงินและค่าชั่วโมงส่วนนั้นไป เกรดนำมันสามารถทำให้ราคาต่างกันได้...จะว่าไปแล้วราคาที่ท่านสอบถามแต่ละศูนย์นั้นเป็นราคาประมาณจากการประเมินเบื้องต้นมิใช่ราคาจริง...ท่านถาม 10 ศูนย์ราคาจึงอาจต่างกันทั้ง 10 ศูนย์บริการ...ทั้งนี้ทั้งนั้นท่านสามารถทราบราคาและเลือกเปลี่ยนเฉพาะรายการและชนิดของอะไหล่ที่ท่านต้องการได้ก่อนลงชื่อสั่งซ่อมได้
    2.ตามคูปองระบุครับฟรี...จะนำไปอะไหล่ไปเองหรือเปลี่ยนที่ศูนย์ก็ได้ถ้าเขาคิดท่านต้องทราบเหตุผลก่อน ถ้าไม่มีคือฟรีครับ
    3.leaning ecu มักจะทำในกรณีที่เครื่องยนต์มีปัญหา หรือระหว่างการตรวจสอบเท่านั้น การเปลี่ยนโดยไม่มีเหตุอันควรถือว่าเป็นความต้องการของลูกค้าจึงอาจทำให้ท่านสามารถเสียค่าบริการได้ ถ้าท่านคุยดีๆมักไม่เสียตังค์
    4.อันนี้ไม่ทราบครับ
    (ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวโปรดใช้พิจารณญาณในการตัดสินใจครับ)
    ข้อ4ตอบแทนเปลี่ยนเป็น 025299000 ครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

พยายามใช้บริการนัดหมายล่วงหน้าที่เรียกว่าบริการDiamond Speed Serviceไม่ต้องเสียวเวลาที่จะไปทำธุระที่อื่น เพียงแต่ต้องไปให้ตรงเวลาจะเสร็จตามกำหนดและไวด้วยถ้าคิดจะเข้าไปเลยคุณจะไปอยู่อีกช่องต่อคิวด้วยเพราเขาต้องทำของลูกค้าที่นัดหมยล่วงหน้าก่อนเสมอยกเว้ณคุณมาไม่ตรงเวลานัด...555มาตราฐานราคามีแต่ส่วนใหญ่จะพูดกันพลาด..555และอะไรไม่จำเป็นจะไม่ทำก็ได้เพราะเขาจะถามเราก่อนเสมอ

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณคุณ winmark สำหรับเบอร์ call center ครับ

packie
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปเข้ามา เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมา ที่เอเชียวัฒนา ตรงเซนทรัลปิ่นเกล้า เช็ค 40,000 โล
    เจ้าพลัส เกียร์ธรรมดา หมดไป 3080 บาท ครับ แล้วบริการดีมากครับ แนะนำโทรไปจองคิวก่อนเข้านะครับ

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

ขอแจ้งข่าวเพิ่มเติมสำหรับเบอร์ Call Center 02-529-9000 ผมโทรไปแล้ว ไม่มีคนรับครับ เขาทำงานกันช่วงเวลาไหนหรอครับ ผมว่าผมโทรตอนเวลางานแล้วนะ มีเบอร์อื่น ๆ อีกมัยครับพี่น้อง

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

พรุ้งนี้จะไปเข้าศูนย์แล้วครับ ได้เรื่องไง แล้วจะมาบอกครับ

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

ผมไปเปลี่ยนมาที่สิธธิผลหัวหมาก พลัสเกีรย์ธรรมดา ค่าใช้จ่าย4722บาท ออกมาตัวเบาเลยครับ
    กรองเคื่อง 220-
    น้ำมันเครื่อง10w30 7.5L 1095.75-
    น้ำมันเฟืองท้าย 240-
    ผลิตภัณฑ์ควบคุมระบบหล่อลื่นเกียร์ 390-
    ผลิตภัณฑ์ควบคุมระบบหล่อลื่นเฟืองท้าย 351-
    shell kerosine 53-
    แหวนรอง 10.80
    น้ำยาหม้อน้ำ1L 3ขวด 225-
    น้ำยาหม้อน้ำ5L 360-
    น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์0.5 L2ขวด 200-
    น้ำมันเบรก 320-
    น้ำมันเกียร์ 700-
    กรองน้ำมันเชื้อเพลิง 247-
    รวมค่าอะไหล่ 4480.95-
    ส่วนลด 67.70-
    ภาษี 308.93-
    รวม 4722.18-

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ berserk88 ดูโพส
    เป็นการโพสครั้งแรก ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ ปกติผมก็ใช้บริการที่ นครชัย ท่าพระ เป็นประจำอยู่แล้วครับ ผมจะรบกวนคุณ Nuk_Black-Triton หรือเปล่าครับ ช่วยโพสรูปใบเสร็จ (ถ้ายังเก็บไว้อยู่) ให้ดูนิดนึงเป็นแนวทางได้มัยครับ เรื่องของเรื่องผมไม่รู้เรื่องรถเท่าใช้อย่างเดียว ความรู้ก็ได้จากคลับนี่แหละครับ ถ้าไม่มีคลับนี้ผมคงแย่ ขอขอบคุณความเห็นคุณ I'm Unicorn คุณ WIZ และขอบคุณ คุณ dsign ที่ช่วย UP กระทู้ให้ด้วย หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่ท่านอื่น ๆ ที่ระยะรถใกล้จะมาถึงเหมือนผม
    ราคาที่ผมได้มา เป็นราคาที่เสนอมาครับ เพราะเมื่อเดือนที่แล้ว ผมเช็คระยะ

35000 กม มาครับ เลยให้ตรวจสภาพ พร้อมเสนอราคามาให้ดู

ก็ได้ราคามาที่ 2700 บาท ไม่รวมน้ำมันเครื่อง ครับ

ปกติผมใช้น้ำมันเครื่อง ประมาณ 800 บาท ก็จะอยู่ที่ 3500 บาทครับ

พอดีผมค่อนข้าง รู้จัก หัวหน้าช่าง หัวหน้าศูนย์ ครับ

ให้ความร่วมมือดี รถออกมาใช้ได้ดีครับ

หรือคุณติดขัดอะไร เมลมาหาผมก็ได้ครับ เดี๋ยวให้เบอร์ หลังไมค์

nop_thaiscan@hotmail.com

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

หรือไม่ก็เราก็บอกไปเลยครับว่า

เราเป็นสมาชิก ไทยไทรทันคลับ รับรองไม่ผิดหวังครับ

บริการกันคนละเรื่องครับ

ผมยินดีให้ข้อมูลครับ

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

แจ้งข่าวครับ ผมยังไม่ได้เอารถเข้าไปเช็คระยะครับ ยังทำใจไม่ได้ ขอหาข้อมูลอีกสักอาทิตย์นึงก่อน เสาร์นี้เข้าแน่นอนครับ ขอความรู้ด้วยครับ เพื่อนสมาชิก

u4267065
    ผู้เยี่ยมชม

ผม Plus 4D Auto ยังไม่ได้เข้า 0 เลยครับ อยู่ชลบุรีครับ

suwa
    ผู้เยี่ยมชม

ดีครับมีข้อมูลพอสมควร เกือบๆ 40000 โล เหมือนกัน
    จะได้เตรียมตังส์ไว้ ผมอยู่แถว มหาชัย ไม่ทราบพอมีไครรู้ข้อมูลมั่ง
    ขอด้วยก็ดีครับ ชัยพร กับ บางกระดี่ เป็นงัย Thank !

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้