หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

_M_triton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ...

ช่วยเปรียบเทียบและเลือกรถสองรุ่นนี้ให้หน่อยครับ...
    1.new triton Double Cab 4X4 3.2L GLS Auto ราคาประมาณ 9แสน1
    2.new vigo Double Cab 4WD 3.0G Doublecab 4WD Auto ราคาประมาณ 9แสน4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    913
    Status
    โพส
    602

มาตรฐาน Re: ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ...

บอกตรงๆ น่ะมาถามในนี้ก็แสดงว่าเทใจมา 80 แล้วละ
    ตอนผมก็คงคล้ายๆคุณแน่เลย (pre vs plus)

ที่ผมเลือกเพราะเรื่องช่วงล่าง เบรค
    แบบว่าถ้ารถกลิ้งตายไปราคาขายต่อมันก็ตกอยู่ดี

User ID
    210
    Status
    โพส
    87

มาตรฐาน Re: ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ...

Triton สิครับ มองมุมผม ถ้าต้องการออกจากแนวรถกระบะเดิมๆที่มีวิ่งกันเกลื่อนเมือง ก็ต้อง Triton ครับ โดดเด่นสุด สายตาคนทั่วไปมอง Vigo ว่าดูดี แต่มอง Triton ว่าเทห์ ครับ โดนใจวัยรุ่นยุคนี้ อันนี้ต้องเลือกครับว่า ชอบเทรนด์ไหน ส่วนสมรรถนะ มีดี มีด้อย ต่างกันไปแต่ละจุด เรื่องราคาขายต่อมันเรื่องเล็กครับ แคร์ความรูสึกตัวเองดีกว่าครับเพราะต้องขับรถอย่างน้อย ก็ 4-5 ปีครับ...

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ส่วนลด triton น่าจะมีอีกนะครับ

ถ้าถามแถวนี้ก็ต้องบอก triton แหงๆ
    แต่จะให้ดีก็คงต้องตอบคำตอบมาตรฐานครับ ไปลองขับก่อน ชอบคันไหนเอาคันนั้นครับ

User ID
    2433
    Status
    โพส
    122

ถ้าต้องการรถใหญ่ เครื่องแรง ราคาขายต่อดี แต่บางโปร่ง เลือก vigo ถ้าเลือกรถที่คุ้มค่ากับการใช้งาน ช่วงล่างเยี่ยม ขับขี่มั่นใจเลือก triton

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...หุหุ... VIGO ไปเลยดูท่าเจ้าของกระทู้จะชอบความเร็ว แรง แซง .....

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เมื่อกลางปี08ผมก็คิดเหมือนคุณ _M_triton
    นามแฝง: _M_
    Junior Member
    นั่นแหละเล็งจะเอาฟอร์จูนฯด้วยด้วยละแต่ตอนนั้นน้ำมันอยู่ที่43กว่านะเลยลดเสปคมาที่ 4ประตูขับ4ออโต้ระหว่าง
    1วีโก้3.0ตัวท็อป
    2ไทรทั่น3.2ตัวท็อป
    กลับมาลงเอยที่ไทรทั่น2.5ตัวท็อปที่ใช้อยู่นี่ละ ผมบอกได้เลยครับว่าน้ำมันราคายังไม่แน่นอนรถซีซีสูงก็ยุ่งอยู่เหมือนกันแต่ถ้าคุณไม่สนเรื่องค่าอาหารหวานของมันผมยุให้เล่นโก้3.0แต่ใกล้เมษาน่าจะมีตัวใหม่ปรับแต่งมายั่วนะครับลอดูไปก่อนเถอช่วงนี้...
    ช่วงน้ำมันแพงผมเห็นพวก3,000ทุกค่ายขับกันไม่เกิน80เครื่องเล็กไม่กลัวครับเหยียบตามสบาย..

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เป็นกลางครับ ชั่วโมงนี้ คงเลือกพี่โก้ครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

spec นี้ผมว่าเลือก วีโก้ ดีกว่าน่ะครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    spec นี้ผมว่าเลือก วีโก้ ดีกว่าน่ะครับ
    ครับ ผมก็งั้นตรงที่ 4*4 ออโต้ของโก้ น่าจะมีแรงเยอะกว่าครับ
    แต่ถ้าชอบอารยธรรมใหม่ๆ ที่ไม่เกลื่อน ผมไทรทันครับ
    แพ้โก้แค่ความแรง และเสียงดังครับ

surachai_lekman
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนแรกที่จะออกรถผมก็สนใจพี่โก้นะ วันสุดท้ายที่จะซื้อผมกับดาวเงินกับพี่ทัน และผมว่ามันได้อารมณ์ขับขี่ คนละแบบนะต้องลองขับดูครับ ตอนนี้ผมยก 2 นิ้วและเปลี่ยนยางเป็นแบบ A/t มันดูสวยมากกว่าเดิมมาก

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

triton Double Cab 4X4 3.2L GLS Auto คุ้มที่ช่องล่างเกาะกว่าคับ เบรคเเน่นอนคับ
    อาจมีของเเถมเยอะ คับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

มันไม่มีคันไหน "ดีที่สุด" หรอกครับ

แต่ละคันมีดี มีด้อย

เรารับข้อด้อยของเค้าได้หรือเปล่า ?

วีโก้เครื่องแรง
    วีโก้กระบะใหญ่
    วีโก้ขายต่อราคาดี (ก็มันซื้อมาแพง)
    วีโก้ศูนย์บริการเยอะกว่า
    วีโก้มี Vsc มีครูซคอนโทรล
    ฯลฯ

วีโก้มีข้อด้อยคือ ฯลฯ
    แต่เรารับได้ว่ะ....

เผอิญ เรารับข้อเสียของไทรทันไม่ได้

*** ก็เลือกวีโก้ ***

ผมใช้ไทรทันเพราะรับข้อด้อยของยี่ห้ออื่นไม่ได้
    และรับข้อด้อยของไทรทันได้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าชอบเทคโนโลยี เลือกวีโก้ไปเลยครับ คุ้มกว่าทั้ง ระบบคุมการทรงตัว ขูดคอนโทรล

(Cruise Control) ล้อ 17 นิ้ว และเกียร์ ออโต้ ที่นุ่มนวลกว่าไทรทัน

ความแรง สูสีกันครับ

แต่ถ้าชอบ ความมั่นคง ลู่ลม นั่งสบาย (ไม่ได้ใหญ่) เลือกอุปกรณ์ที่จำเป็น

ไทรทัน 3200 ตอบโจทก์ได้ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องขายต่อ รถแบบนี้ ราคาตกทุกยี่ห้อแน่นอนครับ

เอาความคุ้ม ไทรทัน คุ้มเงินกว่ามากครับ

ถ้าจะแต่งแบบบ้านๆ วีโก้ได้เปรียบเยอะ ถ้าแต่งแบบสุดๆ ไทรทันเอาไปกิน

แต่ถ้าชอบเดิมๆ ไทรทัน ดูไม่โหลครับ

ทุกสัดส่วนของไทรทัน ใช้งานได้ดี ความอ้วนล่ำ ก็ล่ำจากเหล็กที่แกร่งกว่า

ประสิทธิภาพ ไทรทัน คุ้มครับ

bancha
    ผู้เยี่ยมชม

ฟันธง ไทรทัน ครับ ผมรอดตายเพราะช่วงล่าง และเบรค ของไทรทันครับ เข้าโค้ง 120 มอ'ไซค์ ตัดหน้า ( กลางโค้งมีซอยเล็กๆ อยู่ ) เบรคกะทันหันลากยาวเกือบ 10 เมตร และหักหลบ มอ'ไซค์ รถก็ไม่หลุดโค้ง ( ธรรมด ไม่มี Abs 4x4 2door Cab )

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้าชอบเทคโนโลยี เลือกวีโก้ไปเลยครับ คุ้มกว่าทั้ง ระบบคุมการทรงตัว ขูดคอนโทรล

(Cruise Control) ล้อ 17 นิ้ว และเกียร์ ออโต้ ที่นุ่มนวลกว่าไทรทัน

ความแรง สูสีกันครับ

แต่ถ้าชอบ ความมั่นคง ลู่ลม นั่งสบาย (ไม่ได้ใหญ่) เลือกอุปกรณ์ที่จำเป็น

ไทรทัน 3200 ตอบโจทก์ได้ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องขายต่อ รถแบบนี้ ราคาตกทุกยี่ห้อแน่นอนครับ

เอาความคุ้ม ไทรทัน คุ้มเงินกว่ามากครับ

ถ้าจะแต่งแบบบ้านๆ วีโก้ได้เปรียบเยอะ ถ้าแต่งแบบสุดๆ ไทรทันเอาไปกิน

แต่ถ้าชอบเดิมๆ ไทรทัน ดูไม่โหลครับ

ทุกสัดส่วนของไทรทัน ใช้งานได้ดี ความอ้วนล่ำ ก็ล่ำจากเหล็กที่แกร่งกว่า

ประสิทธิภาพ ไทรทัน คุ้มครับ
    ...อิอิ มีกุ๊ยคอนโทรลด้วย ระบบนี้เค้าใช้ในรถ 6-10ล้อนี่

บั๊ม
    ผู้เยี่ยมชม

รถที่ัมนดีอยู่แล้วไม่ต้องมีอะไรมาเสริมมันก็สามถรถควบคุมการทรงตัวได้และเบรกได้ดั่งใจอยู่แล้วไม่ต้องมีกุ๊ยมาควบคุมหลอกครับระบบเบรกแบบธรรมดาถ้าทำให้มันมีความปลอดภัยได้มันก็อยู่ได้แล้วไม่ต้องมีระบบอะไรมาให้ยุ่งยากครับ

User ID
    4562
    Status
    โพส
    101

คงไม่ต้องคุยมากแล้ว เลือกเลยครับ ไททัน

perjer
    ผู้เยี่ยมชม

กำลังจะตั้งกระทู้เหมือนคุณ นามแฝง: _M_ เลยค่ะ เพราะกำลังตัดสินใจว่าจะเลือกตัวไหนดีระหว่าง 2 รุ่นนี้ ขอถามคำถามเพิ่มเติมนะค่ะ คงไม่ว่ากันนะค่ะ

ปกติใช้ ISUZU RODEO แต่พอดีน้องชายเอาไปประสบอุบัติเหตุ (คู่กรณีเมาแล้วคงหลับในมาชน) รถพังยับเยินจนใช้ไม่ได้ แต่ด้วยความแข็งของ isuzu น้องชายถือว่าเจ็บน้อยมากถ้าเทียบกับสภาพรถ เลยจะมองหารถ 4 ประตูใช้ ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วว่าจะเอา ไทรทัน 3.2 แต่ขอถามผู้ที่ใช้อยู่นะค่ะ ว่า
    1.ห้องโดยสารมันเก็บเสียงมั้ยถ้าเทียบกับ วีโก้ ขับรถเพื่อน วีโก้ไม่เก็บเสียงเลย ดังมาก
    2. ระบบแอร์ เป็นยังไงบ้างค่ะ เสียงดังมากหรือเปล่า เรื่องมากหน่อยนะค่ะ เพราะวีโก้หรือฟอร์จูนเนอร์เวลาเปิดแอร์ แล้วเร่งลมให้แรงขึ้นเสียงดังมาก และถ้าเทียบกับ อีซูซุ แอร์เย็นช้ามาก
    3. พอจะทราบบ้างมั้ยค่ะว่า อนาคตไทรทันจะเปลี่ยนระบบไฟบ้างมั้ย อยากได้ไฟที่มันสว่าง ๆ มากกว่านี้

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้พยายามศึกษาให้มาก ๆก่อนการซื้อ

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เคยใช้ ไม่เคยใช้ทั้งสองรุ่น แต่จากการศึกษาข้อมูล เรื่องอัตราสิ้นเปลือง triton ประหยัดกว่า แต่ว่า vigo ขายได้ราคาดีกว่า แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากผมว่าภายในของ Triton ดูเท่ห์กว่านะครับ แต่ความคิดเห็นของแม่ผมเห็น Triton แล้วบอกว่าประหลาด เห็น D-max บอกว่าไม่สวย เห็น Vigo บอกว่าลงตัวที่สุด แต่ยังไงผมก็ชอบ Triton ครับ กำลังหาเงินซื้อครับผม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้