หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ...

.....ผมใช้แค่2.5ตัวTOPครับ ตอบคุณ perjer เรื่องแอร์ของรุ่นTOPทั้ง2.5และ3.2เป็นแอร์ออโต้ครับเย็นแน่นอนตากแดดบ่าย2ยังเย็นได้อย่างรวดเร็วแถมมีตู้แช่น้ำเย็นอยู่ในกล่องเก็บของแบบถอดได้ด้วยครับ
    .....ส่วนเรื่องห้องโดยสาร2.5ก็เงียบดีครับ 3.2ผมไม่ได้ใช้ รอท่านอื่นมาตอบแน่นอนกว่า
    ......เรื่องไฟหน้าอนาคตอาจมีเปลี่ยนแปรงแต่ไม่รู้เมื่อไหร่หรือไม่เปลี่ยน?อยากสว่างเราเพิ่มหลอดเพิ่มค่าKให้สูงได้นี่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน Re: ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ...

ขอย้ำอีกทีเรื่องราคาขายต่อ:
    รถ 4x4 3,000 cc ทุกยี่ห้อ (ย้ำอีกทีครับว่าทุกยี่ห้อ) ถือว่าเป็นรถฟุ่มเฟื่อยครับ เพราะฉะนั้นรถ class นี้ราคาจะตกเหมือนกันครับทุกยี่ห้อ(ย้ำอีกทีว่าทุกยี่ห้อ)
    ลองไปถามพวกเต้นท์รถมือสองได้เลยครับ
    รถที่ราคาขายต่อดีที่เขาพูดถึงกันก็คือ class 2,500 cc Cap ครับ
    อย่าเชื่อคำโฆษณาครับ พิจารณาให้ดี
    เพื่อนในบริษัทผมโดนมาแล้ว Vigo 3,000 4x4 G Double Capตัว Top ซื้อมา8แสนกว่า
    ใช้ไป2ปีแล้วขายจะไปเอา Jass เหลือ4แสนกว่าๆเองครับ
    หายไป50% กับเวลาแค่2ปี

koo337
    ผู้เยี่ยมชม

ตั้นๆๆๆๆ
    เหตุผลไม่มีให้เพราะข้างบนพี่ๆเค้าตอบมาเยอะแล้ว
    ตอนผมเลือกก็ไม่ได้ไปลองค่ายไหนเลย
    ดิ่งมาที่เจ้าตั้นเลย ไม่ผิดหวัง ทุกค่ายมันก็มีดีมีด้อยของมันอยู่
    ผมเลือกที่หน้าตาผมว่าตั้นมันหน้าตาล้ำยุคไปหลายปีดูได้นานไม่เบื่อ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    ขอย้ำอีกทีเรื่องราคาขายต่อ:
    รถ 4x4 3,000 cc ทุกยี่ห้อ (ย้ำอีกทีครับว่าทุกยี่ห้อ) ถือว่าเป็นรถฟุ่มเฟื่อยครับ เพราะฉะนั้นรถ class นี้ราคาจะตกเหมือนกันครับทุกยี่ห้อ(ย้ำอีกทีว่าทุกยี่ห้อ)
    ลองไปถามพวกเต้นท์รถมือสองได้เลยครับ
    รถที่ราคาขายต่อดีที่เขาพูดถึงกันก็คือ class 2,500 cc Cap ครับ
    อย่าเชื่อคำโฆษณาครับ พิจารณาให้ดี
    เพื่อนในบริษัทผมโดนมาแล้ว Vigo 3,000 4x4 G Double Capตัว Top ซื้อมา8แสนกว่า
    ใช้ไป2ปีแล้วขายจะไปเอา Jass เหลือ4แสนกว่าๆเองครับ
    หายไป50% กับเวลาแค่2ปี
    ถูกซะยิ่งกว่าถูกต้องครับ

เพิ่มอีกนิด สำหรับเล่ห์กลเต๊นท์

รถเกียร์ ธรรมดา รถยุโรป รถวางเครื่อง รถวิ่งเยอะ รถวิ่งน้อย

สรุป รถอะไรก็ไม่ถูกใจเขาหรอกครับ

แต่รถ ยกสูง หรือ สี่ประตู ราคาตกไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อครับ

ทุกวันนี้ คุณซื้อ Adventure ได้ในราคา สองแสนหน่อยๆ

คุณซื้อ ไฮแลน ขับได้ในราคา สามแสนนิดๆ

ราคาตกมั้ยครับ ใช้แล้วรวยมั้ยครับ คิดดู

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้