สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

JADE_OKP
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เครื่องดัง

ตัดท่อไอเสียเดินตรง พ่วงอินเตอร์ Locky 1 ลูก เครื่องมีเสียงดัง เซ็ทเวอร์ชั่น 5 แล้วกลับดังกว่าเดิมแถมรอรอบอีก แต่ใช้เวอร์ชั่น 4 เครื่องไม่ดังแต่เครื่องดังมีใครเคยเจอมัยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เครื่องดัง

มันดังแบบไหนล่ะครับ

ถ้าดังเขก มันคงไม่ใช่ 5 เพราะ 4 มันก็เสียงเดียว กับ 5

ไปลง 3 มาหรือเปล่าครับ หรือว่าดังที่เสียงท่อ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...แต่ใช้เวอร์ชั่น 4 เครื่องไม่ดังแต่เครื่องดัง...????????

...งงครับรอผู้รู้มาตอบเน้อ....

JADE_OKP
    ผู้เยี่ยมชม

ดังคล้ายเสียงเครื่อง ให้ 0 ดูแล้วครับ 0 ก็หาสาเหตุไม่เจอ เลยเซ็ทกลับมาเป็น 4 น้ำมันเครื่องก็ลองแล้ว ตอนนี้มีอาการแถมมาอีกอย่าง เครื่องเย็นวิ่งประมาณเกียร์ 2-3 ช่วงปลายเกียร์มีอาการสะอึก แต่เฉพาะเครื่องเย็นนะครับ วอมเครื่องประมาณ20 นาทีแล้ววิ่งก็ยังเป็น

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แต่ใช้เวอร์ชั่น 4 เครื่องไม่ดังแต่เครื่องดัง...????????

...งงครับรอผู้รู้มาตอบเน้อ....
    ขอให้ความเห็นย้อนหลังหน่อยนะครับ เพราะผมขำครับ
    ทำเอางงแต่ไม่งงเลยครับ

User ID
    4562
    Status
    โพส
    101

งงเหมือนกันครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADE_OKP ดูโพส
    ตัดท่อไอเสียเดินตรง พ่วงอินเตอร์ Locky 1 ลูก เครื่องมีเสียงดัง เซ็ทเวอร์ชั่น 5 แล้วกลับดังกว่าเดิมแถมรอรอบอีก แต่ใช้เวอร์ชั่น 4 เครื่องไม่ดังแต่เครื่องดังมีใครเคยเจอมัยครับ
    1.ตัดท่อไอเสีย เดินท่อตรง อันนี้ เสียงจะดังมากกว่าเดิมครับ

อย่างน้อยก็เสียงเทอร์โบล่ะ ดังขึ้นแน่ๆ

2.อินเตอร์ Rocky มันรถบรรทุกนี่ครับ รถคุณ มันแค่ Light Truck

ให้ลงเวอร์ชั่นไหน มันก็รอรอบครับ (ใบเบ้อเริ่ม)

3.Version 4-5 เสียงมันเหมือนๆกันครับ

ผมแนะนำว่า เจ้าอินเตอร์คูลเลอร์ ของคุณนี่แหละ คือตัวปัญหาทั้งหมด

ถ้าอยากแรงในสเตปที่คุณทำไปแล้วนั้น

ต้องลงกล่องพ่วงครับ หรืออย่างน้อย ต้องลงโปรแกรม 3.2 V5 ครับ แล้วปรับบูสท์เพิ่มไปสัก 3-4 ปอนด์ ครับ

เพราะการฉีดจ่ายแบบเดิมๆนั้น ไม่เพียงพอแน่นอน

แถมอากาศเดินทางนานขึ้นอีก ไอเสีย โล่งไป ไม่แรง แถมดื่มหนัก ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

หายไวๆน๊ะครับ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

ไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ท่อเดินตรงๆไม่ใส่หม้อพักเลยเหรอครับ หากเป็นอย่างนั้นผมว่าใส่ไส้ตรง2.5นิ้วสักใบจะดีกว่า เพราะหากเป็นรถแดร็กที่ออกตัวรอบสูงๆก็เหมาะดี แต่แบบนี้ไม่เหมาะกับรถบ้านที่ใช้ประจำวันครับ ส่วนอินเตอร์ใส่ไปแล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับพ่วงกล่องเพิ่มแรงดันน้ำมันกับปล็คล๊อคบูสแล้วดันบูสจะดีกว่า เก็บไว้เผื่อขึ้นโบลูกใหม่ก็ได้ครับ เรื่องกล่องสนใจก็ลองโทรมาคุยกันได้น่ะครับผมเป็นตัวแทนให้กล่องเพาเวอร์อัพอยู่ครับ บี้ครับ081-013-2815

ข้อมูลกระทู้