สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

Unhappy ศูนย์ก่วงไถ่ บางพลี เเย่ๆๆ

ผมออกรถที่นี่มา ออกมารู้สึกว่าแหนบดังด้านขวา จึงเเจ้งเซลล์ไป เซลบอกว่าให้เอารถมาเช็ค 1000กม. เมื่อนำมาเช็ค แล้วกลับบ้านไป ปรากฏว่าเหมือนเดิม จึงเอาเช็คใหม่ เค้าก็พ่นจาระบีให้ กลับมาก็ไม่หาย แจ้งศูนย์ไป ศุนย์ก็บบอกว่าจะเปลี่ยนแหนบให้ เมื่อผมเอารถมาเปลี่ยนแหนบแล้วกลับบ้านมา ปรากฎว่าดังกว่าเดิมอีก ก็เลยไปใหม่ เเต่ที่น่าเจ็บใจคือ พนักงานรับรถ เค้าบอกว่า "ไม่เห็นได้ยินอะไรเลย รถTritonเป็นทุกคัน" ผมก็บอกไปว่า แถวบ้านใช้อยู่หลายคันไม่เห็นเป็นเลย เค้าก็เดินหนีไป ช่างจึงอัดจาระบีมา ก็ไม่หาย เมื่อผมไปอีกเค้าบอกว่าให้ผมไปเอาของที่กระบะลงก่อน เค้าจะถอดกระบะดู(คิดว่าน่าจะดังที่กระบะ) พอผมเอาของลงที่บ้าน เเล้วมาใหม่เค้ากลับไม่ถอดกระบะ แต่อัดจาระบีให้ พอผมโวยเค้าว่ามันไม่หาย เค้าจึงเข้าไปยึดน็อตอะไรไม่รู้เพิ่ม แต่ก็OK
    ยังดังอยู่แต่ไม่มาก พอรับได้
    คิดดูสิคับผมต้องไป 0 ตั้ง 6 ครั้ง กว่าจะแก้หาย แล้วพนักงานรับรถยังพูดจาไม่ดีอีก

jonpon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ศูนย์ก่วงไถ่ บางพลี เเย่ๆๆ

ใจเย็น ๆ ครับ แต่ผมไปเค้าก็บริการดีนะ ใส่ตัวรองแหนบและพ่นจารบีมา เงียบจนป่านนี้ 26,000 ก.ม.

superpj
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ศูนย์ก่วงไถ่ บางพลี เเย่ๆๆ

พนักงานรับรถเป็นผู้หญิงชื่อ วาสนา หรือปล่าวครับ ถ้าใช่คนนี้เค้าขึ้นชื่อเรื่องแบบนี้อยู่แล้วครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผุ้ชายคับพอเค้าเดินหนี เเล้วผู้หญิงก็เดินมาพูดเเบบเดียวกัน

HS9DS
    ผู้เยี่ยมชม

0 จริงๆๆๆๆๆๆ

SUTTI
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้ากรณีแก้ไขมาหลายครั้งแล้วไม่หายก็ทำเรื่องขอเปลี่ยนจากทางศูนย์น่าจะ O.K นะ

พัณณ์
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้ากรณีแก้ไขมาหลายครั้งแล้วไม่หายก็ทำเรื่องขอเปลี่ ยนจากทางศูนย์น่าจะ O.k นะ

เห็นด้วยกับความคิดนี้ น่ะ เพาะใช้ไทรทันเหมือนกาน มันไม่หายอ่ะ ตองคลายแหนบแน่อย

บางคันแหนบมันก็บีบเกินไป ทำให้เกิดเสียงดัง

User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

ตรง กม.13 ป่าวคับ ผมก็เจอเหมือนกันคับ เอารถเข้าไปซ่อมสีรอรถเกือบ3อาทิตย์สิ่งที่ได้กลับมาคือ 1.ละอองสีเป็นเม็ดๆเต็มกระจก+หลังคา+ฝากระโปรงหน้า 2.งานออกมาห่วยมากคับ รถผมเอาไปซ่อมกันชนหน้าตรงเบ้าไฟสปอร์ตไล้ท์เวลาโป๊หรือพ่นสีก้อไม่ยอมถอดออกมาทำให้งานออกมาไม่เนียนเลยเป็นหลุมๆ3.ไม่มีเอกสารรับรถให้เซนหรือตรวจเช็คเลย 4.ถอดขั้วไฟหน้าออกก็ไม่ยอมเอาใส่กลับคืนปล่อยผมวิ่งตาเดียวมาเกือบเดือนจนเพื่อนทักถึงรู้ตัวคับ.................สรุป..หลังจากนั้นศูนย์นี้ผมไม่เข้าไปเหยียบอีกเลยคับ ลาขาด.........

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

ลองเข้าสุธรมอเตอร์ คลองด่าน หรือปากน้ำดูซิ ประทับใจ..ขอบอกแก้จนเราพอใจ

User ID
    1960
    Status
    โพส
    26

ผมก็โดนเหมือนกันครับ
    ทำสีก็ไม่เรียบร้อย
    แถมล่าสุดแตรรถดังเองก็แก้ไม่หายพอไปเข้ารอบที่สองบอกว่าเปลี่ยนดีเลย์เสียตังค์อีก
    แถมตอนนี้แตรไม่ดังอีกผมว่าจะลองไปเข้าที่สุธรมอเตอร์ดูเห็นพี่ๆบอกว่าดีนะ

ข้อมูลกระทู้