หน้า 11 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 201 ถึง 220 จากทั้งหมด 236

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: เอา2.5 116ม้าไปทดสอบกับเจ้าลงโปรแกรมของรถ3.2

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khomson ดูโพส
    พี่ๆครับ ผมเอา116แรงม้าv3 ไปเช็คระยะ40000กิโล ที่ศูนย์มิตซูนครชัยสาขาสำเหร่
    และให้ช่างที่นั่นลง โปร3200 V5ให้ แต่ยังไงเขาก้อไม่ลงให้ครับ เขาบอกทางสำนักงานใหญ่ ห้ามลงโปรข้ามรุ่นแก่ไทรทันทุกกรณี ศูนย์ที่ลงให้จะมีความผิดอย่างสูงในกรณีที่มีปัญหากับกล่อง Ecu แถมผมจะให้ลง2500 V5ให้แทนของเดิมที่เป็นv3 กลับบอกว่ามีค่าใช้จ่าย 380 บาทในการลงโปรแกรมและหากกล่องเสียหายจากการลงโปรแกรมทางศูนย์ก้อจะไม่รับผิดชอบครับ เศร้ามากครับอยากแรงขึ้นแต่ไม่มีงบ เรื่องลงโปรแกรมข้ามรุ่นเขาห้ามอันนั้นยอมรับได้ครับ
    แต่เรื่องอยากลงv5แล้วเอามาอ้างโน่นอ้างนี่แถมมีค่าใช้จ่าย (ศูนย์นี้ผมออกรถมาตอนออกเป็นv5ผมขับ2อาทิตย์ลองเปลี่ยนที่นี่เป็นv3เขาก้อยังไม่คิด ใช่มาปีครึ่งอยากเปลี่ยนกลับเป็นv5ดันบอกมีค่าใช้จ่ายแถมขู่เราว่าลงกลับไปกลับมากล่องมีโอกาสพัง)
    ผมบอกได้เลยครับ มิตซูเป็นรถที่มีคุณภาพคุ้มค่ากับราคา แต่ศูนย์บริการเป็นจุดอ่อนที่ทำให้ไม่รุ่งเท่าที่ควร แต่ยังไงก้อรักไทรทันครับ ติดตามหาความรู้จากในนื้มานาน ขอบคุณครับ
    ...ก็มันเป็นซะอย่างงี้ ถึงขายสู้ชาวบ้านเค้าไม่ได้ ทีตังละจะเอาๆ เซ็งแทนครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

มาตรฐาน Re: เอา2.5 116ม้าไปทดสอบกับเจ้าลงโปรแกรมของรถ3.2

[quote=Khomson;160690]พี่ๆครับ ผมเอา116แรงม้าv3 ไปเช็คระยะ40000กิโล ที่ศูนย์มิตซูนครชัยสาขาสำเหร่
    และให้ช่างที่นั่นลง โปร3200 V5ให้ แต่ยังไงเขาก้อไม่ลงให้ครับ เขาบอกทางสำนักงานใหญ่ ห้ามลงโปรข้ามรุ่นแก่ไทรทันทุกกรณี ศูนย์ที่ลงให้จะมีความผิดอย่างสูงในกรณีที่มีปัญหากับกล่อง Ecu แถมผมจะให้ลง2500 V5ให้แทนของเดิมที่เป็นv3 กลับบอกว่ามีค่าใช้จ่าย 380 บาทในการลงโปรแกรมและหากกล่องเสียหายจากการลงโปรแกรมทางศูนย์ก้อจะไม่รับผิดชอบครับ เศร้ามากครับอยากแรงขึ้นแต่ไม่มีงบ เรื่องลงโปรแกรมข้ามรุ่นเขาห้ามอันนั้นยอมรับได้ครับ
    แต่เรื่องอยากลงv5แล้วเอามาอ้างโน่นอ้างนี่แถมมีค่าใช้จ่าย (ศูนย์นี้ผมออกรถมาตอนออกเป็นv5ผมขับ2อาทิตย์ลองเปลี่ยนที่นี่เป็นv3เขาก้อยังไม่คิด ใช่มาปีครึ่งอยากเปลี่ยนกลับเป็นv5ดันบอกมีค่าใช้จ่ายแถมขู่เราว่าลงกลับไปกลับมากล่องมีโอกาสพัง)
    ผมบอกได้เลยครับ มิตซูเป็นรถที่มีคุณภาพคุ้มค่ากับราคา แต่ศูนย์บริการเป็นจุดอ่อนที่ทำให้ไม่รุ่งเท่าที่ควร แต่ยังไงก้อรักไทรทันครับ ติดตามหาความรู้จากในนื้มานาน ขอบคุณครับ[/quote ลองไปใช้บริการที่ สิทธิผลพระพามสาม ดูนะครับ ผมใช้มาตลอด ช่างใช้ได้เลยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khomson ดูโพส
    พี่ๆครับ ผมเอา116แรงม้าv3 ไปเช็คระยะ40000กิโล ที่ศูนย์มิตซูนครชัยสาขาสำเหร่
    ผมบอกได้เลยครับ มิตซูเป็นรถที่มีคุณภาพคุ้มค่ากับราคา แต่ศูนย์บริการเป็นจุดอ่อนที่ทำให้ไม่รุ่งเท่าที่ควร แต่ยังไงก้อรักไทรทันครับ ติดตามหาความรู้จากในนื้มานาน ขอบคุณครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13559

ตามนี้ครับ โดนมาเหมือนกัน แต่เคลียร์จบครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ผมก็ออกรถที่ศูนย์นี้ครับ เข้าเช็คระยะก็ที่ศูนย์นี้ตลอด ภาพรวม ๆ ก็รับได้ครับ แต่ว่าตอนนี้ช่างที่คุยกันได้ (ช่างหนุ่ม) ได้ถูกย้ายไปอยู่ที่ข้างเดอะมอลล์ มีหัวหน้าช่างมาใหม่ เลยไม่รู้ว่าเป็นงัยบ้าง เพราะตอนผมไปเช็ค 40,000 โล ช่างหนุ่มยังอยู่ แล้วเขาก็รู้จักน้านุ๊กด้วย เฮ้อ แล้ว 50,000 โลของผมต่อไปจะไปไหนดีนี่ แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ต้องหาเวลาเอาเข้าศูนย์ก่อนแล้วละครับ รู้สึกเกียร์เข้ายากมาก คลัชเหยียบสุดก็เข้ายาก บางทีจอดไฟแดง แทบจะไม่กล้าปลดเกียร์ เพราะจะเข้า 1 หรือ 2 ก็ยาก แข็งครับ กดเกียร์ไม่ลงเลย บางทีอาศัยเหยียบคลับไปแค่ครึ่ง ไม่ต้องเหยียบสุด มันก็พอเข้าได้บ้างแต่กระตุกหน่อย ต้องเสียตังค์อีกแล้วเหรอนี่ เท่าไหร่หว่า ประกันใช้ได้ป่าวหว่า เฮ้อ

User ID
    2830
    Status
    โพส
    46

ถ้าให้น้าเต้ยอัพกล่องให้อย่างเดียวราคาเท่าไหร่ครับ
    rookiechy@hotmail.com

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    ผมก็ออกรถที่ศูนย์นี้ครับ เข้าเช็คระยะก็ที่ศูนย์นี้ตลอด ภาพรวม ๆ ก็รับได้ครับ แต่ว่าตอนนี้ช่างที่คุยกันได้ (ช่างหนุ่ม) ได้ถูกย้ายไปอยู่ที่ข้างเดอะมอลล์ มีหัวหน้าช่างมาใหม่ เลยไม่รู้ว่าเป็นงัยบ้าง เพราะตอนผมไปเช็ค 40,000 โล ช่างหนุ่มยังอยู่ แล้วเขาก็รู้จักน้านุ๊กด้วย เฮ้อ แล้ว 50,000 โลของผมต่อไปจะไปไหนดีนี่ แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ต้องหาเวลาเอาเข้าศูนย์ก่อนแล้วละครับ รู้สึกเกียร์เข้ายากมาก คลัชเหยียบสุดก็เข้ายาก บางทีจอดไฟแดง แทบจะไม่กล้าปลดเกียร์ เพราะจะเข้า 1 หรือ 2 ก็ยาก แข็งครับ กดเกียร์ไม่ลงเลย บางทีอาศัยเหยียบคลับไปแค่ครึ่ง ไม่ต้องเหยียบสุด มันก็พอเข้าได้บ้างแต่กระตุกหน่อย ต้องเสียตังค์อีกแล้วเหรอนี่ เท่าไหร่หว่า ประกันใช้ได้ป่าวหว่า เฮ้อ

เมลมาถามได้ครับ

nop_thaiscan@hotmail.com

User ID
    611
    Status
    โพส
    41

ขอถามหน่อยครับ ผมว่าจะให้ศูนย์ที่เข้าประจำลองอัพให้ครับเลยอยากทราบว่าวิธีการลงต้องมีการเซทค่าอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ หรือว่าอัพเหมือนเวลาที่เราอัพเวอร์ชั่นทั่วไปครับ ขอบคุณครับ

nin007
    ผู้เยี่ยมชม

แล้ว ปาเจโล่ สปอต 2.5 ลงโปรแกรม3.2ได้ไหมครับ

noom6644
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    พึ่งออกไปส่งแฟนมา 5.30น. ได้เวลาทดสอบตอนเครื่องเย็นๆดู เพราะวันนี้อากาศเย็นมาก การติดเครื่องในชั่วนี้ปกติเครื่องค่อนข้างติดยาก...แต่มันติดได้ง่ายมากและเสียงเครื่องก็เงียบดีมาก พอถนนรถโล้งพอสมควรลองอัดดู...อื่อโบว์ทำงานรอบต่ำมากที่1300รอบเริ่มได้ยินเสียงหวานๆของเทอร์โบว์ รถพุ่งได้ดังใจ (เทอร์โบว์แปรผันคงไม่ต้องการแล้ว...555) อาการของเครื่องที่ปกติจะไม่สัมพันธ์กับเกียร์ตอนนี้หายไป เนื่องมาจากเครื่องยนต์มีกำลังมากขึ้นหรือไม่ก็คงไม่ต้องรอรอบนานก็เป็นไปได้
    ้ช่วงจังหวะที่จะแซงแบบกระชันชิด กดคันเร่งรอบมาไวมาก ตั้งแต่ซื้อรถคันนี้มาขอบอกไม่เคยขับสนุกแบบนี้มาก่อนเลย...555ตอนนี่คงไม่ห่วงเรื่องรถบ้าพลังแล้วเพราะรถเราเปลี่ยนไป...สุดๆ ตอนนี้คงต้องกระระยะในการเบรครถมากขึ้น...รถมันแรง... ปกติก็ไม่ใช่เป็นคนขับรถเร็วเป็นนิสัย การขับรถช่วงนี้แค่เป็นการทดสอบเท่านั้น แต่สุดท้ายนี้ก็ยังไม่มีถนนโล้งพอที่จะขับดูว่าความเร็วหมดไมค์มันเป็นยังงัยอยู่ดี เพราะเพื่อนบอกว่าหมด..555 แต่ผมคงไม่กล้าหลอก..555ลูกยังเล็ก
    หวัดดีครับ พี่ๆ น้าๆ ที่เคย UP Program 3.2 ไม่ทราบว่าเครื่องยนต์ และกล่อง ECU จะมีปัญหามั้ยครับ ถ้าใช้ไปนานๆ แล้วผมได้โทรไปสอบถามศูนย์แลงชัยมอเตอร์ ชม. ช่างบอกยังไม่มีใครเข้าไปทำเลยครับ และช่างยังบอกว่าถ้ารถในประกัน จะไม่ลงให้เด็ดขาด เพราะถ้าลงให้แล้ว กล่องเสีย เจ้าของรถต้องซ่อมเอง รถผมเป็นเครื่อง 2500 ตัวเตี้ย 116 แรง เกียร์ธรรมดา ไม่รู้ว่าถ้าจะลงเป็น 3.2 ได้มั้ยครับ รบกวนพี่ๆที่เคยลงโปรแกรมไปแล้วให้ความรู้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

noom6644
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ titum ดูโพส
    กำ...ติดตามอ่านมาหลายวัน..เพิ่งมาบอกว่า Plus ลงไม่ได้...เซ็งเป็ดเลยเรา

ผมเพิ่งโทรถามที่ศูนย์วันนี้เองครับ ช่างบอก 2.5 116ม้า ตัวเตี้ย ลงไม่ได้ ลงได้แต่พลัส แล้วสรุปมันยังงัยกันแน่ครับ ...อยากรู้

User ID
    578
    Status
    โพส
    323

ผมลงมาแล้วตัวเตี้ย 116 ทำมาเมื่อ 30/05/52 สงสัยโทรมาได้ 086-313-2047

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าลงแล้วกล่องเสีย

คงหาคนรับผิดชอบไม่ได้

แต่บอกได้ว่า เสียเพราะคนลงครับ

ไม่ได้เสียเพราะโปรแกรมหรอกครับ

User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

ตัว 3200 มันมีกี่เวอร์ชั่นครับ แลวที่พี่ลงเวอร์ชั่นไหนครับไหนครับ

User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน วันนี้ผมโทรไปถามที่ 0 มิตซูณัฐดนัย โคราช เยื้อง ตลาดนัดเซฟวัน 0 นี้รับลงครับ ค่าเสียหาย 150 บาท (ที่ผมถามตัว v5 นะครับ ไม่รู้ว่าใช่ตัว 3200 รึป่าว) ยังไงพรุ่งนี้ผมจะลองโทรถามใหม่ครับ ... เขาบอกว่าไฟเครื่องไม่โชว์ด้วยครับ

User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

ผมโทรถามแล้วครับ เป็นโปรแกรมตัว 3200 ครับ ลงไป 3-4 คันแล้ว ไฟเครื่องไม่โชว์ และก็ยังไม่มีคันไหนกลับมาแก้ไขนะครับ (แต่ทาง 0 บอกว่าถ้าเกิดอะไรกับกล่อง และเครื่อง จะไม่มีการรับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้นครับ) สมาชิกท่านใดอยู่โคราชและไปลงแล้วช่วยกรุณา ให้ข้อมูลทีครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

วันเสาร์ผมถามที่ศูนย์ เขาบอกว่าตัวเตี้ย 116 ลงแล้วไฟเครื่องโชว์ครับ หรือว่าช่างเขาเก่งขึ้นมาอีกระดับนึงแล้ว ลงแล้วไม่โชว์

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

สำหรับตัว 116 ถ้าลงโปร.ของ 3.2 V5 มาจริงไฟเครื่องยนต์จะโชว์ครับและมีการทำวงจรไว้แก้ปัญหาไว้แล้วเพียงนำมาติดตั้งวงจร Emulatter Valve ใส่เข้าไปให้ ECU ก็เป็นอันเรียบร้อยโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อและท่อร่วมไอดีและชุดสายไฟเดิมๆครับและระบบไฟเช็คเครื่องยังคงทำงานได้ปกติครับสำหรับตัว 116 เกียร์ธรรมดาเท่านั้นครับ แต่ถ้าตัว 4WD และ PLUS สามารถลงโปรแกรมได้เลยไม่ต้องใส่ Emulater Valve

สงสัยหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทรสอบถามได้ครับ 086-1298508 เต้ยTRITON

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ missort ดูโพส
    สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน วันนี้ผมโทรไปถามที่ 0 มิตซูณัฐดนัย โคราช เยื้อง ตลาดนัดเซฟวัน 0 นี้รับลงครับ ค่าเสียหาย 150 บาท (ที่ผมถามตัว v5 นะครับ ไม่รู้ว่าใช่ตัว 3200 รึป่าว) ยังไงพรุ่งนี้ผมจะลองโทรถามใหม่ครับ ... เขาบอกว่าไฟเครื่องไม่โชว์ด้วยครับ
    จริงๆสามารถถามหรือขอดูระหัสโปรแกรมที่เขาลงให้เราได้ครับ มันจะเป็นตัวเลข มาครับ ระหัสนั้น จะบอกได้ว่า ช่าง ชัวร์หรือ มั่วนิ่ม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

3200 ของแท้ ใส่น้องเตี้ย แล้วต้องโชว์ครับ

ถ้าไม่โชว์จริง ให้สังเกตุว่า ไฟเครื่องยนต์ ติดตอนก่อนสตาร์ทหรือไม่

ถ้าไม่มี แสดงว่า โดนมั่ว อิอิ

ถ้าติดก่อนติดเครื่อง สตาร์ทแล้วดับไป

แสดงว่า เทพ จริงๆ

User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

มีท่านใด เก่งโปรแรกมเมอร์ ทำให้ไฟมันหายที่ครับ...

หน้า 11 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้