หน้า 2 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 236

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: เอา2.5 116ม้าไปทดสอบกับเจ้าลงโปรแกรมของรถ3.2

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...อัตราการบริโภค ถ้าเป็นพลัสออโต้ ไปทำจะเป็นเยี่ยงไรครับ...

...ส่วนอากาีรไฟเอ้นจิ้นโชว์นี่ถือว่าไม่มีผลกระทบใดๆ กับระบบเครื่องยนต์เลย ใช่ป่ะครับ...

...ถ้าต้องการสามารถไปให้ที่ศูนย์บริการไกล้ๆบ้านลงได้เลยหรือไม่ครับ...

...สุดท้าย ท้ายสุด คือว่าถ้ารถยังอยู่ในช่วงของระยะประกัน สมควรหรือไม่ที่จะไปทำครับ...

...ขอบคุณครับ...
    น้าหนุ่มศูนย์บริการผมว่าเค้าไม่ทำให้หรอก เค้ากลัวปัญหาที่อาจตามมาที่หลัง ถ้าอยากได้ผมว่าต้องติดต่อน้า Winmark น่าจะได้ทำอยู่ เพื่อให้เพื่อนๆน้าเค้าอยู่ในศูนย์ใหญ่จัดให้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เอา2.5 116ม้าไปทดสอบกับเจ้าลงโปรแกรมของรถ3.2

http://www.youtube.com/watch?v=KVmSdAI8BI4

ลองดูลิ้งค์นี้ ปรี๊ดดีเหมือนกันครับ

เกียร์ออโต้ แอร์ออโต้ (ไม่รู้ว่าเครื่อง 3200 หรือเปล่า)

แต่สังเกตุดูว่า ไฟเครื่องโชว์ตลอด

รู้แต่ว่า ขึ้นไวมากกกกกก

รบกวนสอบถาม K. Winmark ครับ Gear A/T เอาไปทำได้มั้ยครับ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

แวะมาดูคริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
    อยากทำบ้าง

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาที่ 1300 เลยหรอ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

สนใจครับ
    อยากทำบ้าง
    ติดต่อได้ไงครับ พี่ Winmark

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

ปูเสื่อรอ,กางมุ้งรอก็มีแล้ว ผมขอกางเต้นรอเก็บข้อมูลข้างๆ ด้วยคนครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

ลองถามตาม0ดูนะครับแต่ได้ยินมาว่าหลาย0เขาก็ลงให้อยู่นะครับ พวกเพื่อนที่MMThเขางานยุ่งครับ กว่าจะเจอะตัวกันได้ถามที่ไรอยู่จังหวัดโน้นบ้างจังหวัดนี้บ้าง เคยเห็นในเว็ปเขาเคยมาลงกระทู้ไว้ลองค้นกระทู้เก่าๆดูครับ เมื่อกี่ก็ออกไปซื้อของมา ลองกดเล่นเป็นช่วงๆ มีดีแม็คซิ่งโหลดเตี๋ยลองของตามมาจี้ตูดเลยกดหนีและก็ขับชลอดูคงจะงงไปสักพักเพราะกว่าจะตามมาไ้ด้ก็เราก็เบาคันเร่งลง พอมาใกล้ก็ส่งต่ออีกที...555ขนาดมองกระจกหลังเห็นติดบรูส์์ในรถตัวเบอะเรอะ..555เขาก็พยายามไล่ตามแต่เราเข้าร้านพอดี สงสัยงานนี้แทนที่จะประหยัดน้ำมันจะเปลืองเสียมากกว่า..555

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

เกียร์ M/T หรือว่า เกียร์ Auto ครับ ที่ลงโปรแกรม 3.2

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ศูนย์บริการใหนรับทำกรุณาบอกหน่อยครับจะไปทำ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    เกียร์ M/T หรือว่า เกียร์ Auto ครับ ที่ลงโปรแกรม 3.2
    M/Tครับแต่ของเพื่อนA/Tครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

แสดงว่า สามารถ ลงโปรแกรม 3.2 ได้ทั้ง M/t และ A/t ใช่มั้ยครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ศุนย์ที่อุดรบอกทำได้ครับแต่ไม่รับประกันครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

up... ถ้าไม่มีผลต่อเครื่องยนต์ทำไม ทาง mit ไม่ใช้โปรแกรมของ 3.2 นะ แล้วตัดโปรแกรมในส่วนของ เช็ควาวล์ผีเสื้อออกนะ....

ems_nurse
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...อัตราการบริโภค ถ้าเป็นพลัสออโต้ ไปทำจะเป็นเยี่ยงไรครับ...

...ส่วนอากาีรไฟเอ้นจิ้นโชว์นี่ถือว่าไม่มีผลกระทบใดๆ กับระบบเครื่องยนต์เลย ใช่ป่ะครับ...

...ถ้าต้องการสามารถไปให้ที่ศูนย์บริการไกล้ๆบ้านลงได้เลยหรือไม่ครับ...

...สุดท้าย ท้ายสุด คือว่าถ้ารถยังอยู่ในช่วงของระยะประกัน สมควรหรือไม่ที่จะไปทำครับ...

...ขอบคุณครับ...
    1. ถ้ารถยังอยู่ในระยะประกัน 3 ปี แล้วไปทำ จะหมดประกัน น่ะครับ (คิดดูให้ดี)
    2. เรืองของไฟโชว์ น่ะ คิดว่าไม่น่าจะมีผลต่อเครื่องยนต์ หรอกครับ มันเป็นล่ะระบบ

ems_nurse
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thammanoon ดูโพส
    up... ถ้าไม่มีผลต่อเครื่องยนต์ทำไม ทาง mit ไม่ใช้โปรแกรมของ 3.2 นะ แล้วตัดโปรแกรมในส่วนของ เช็ควาวล์ผีเสื้อออกนะ....
    มันเป็นเรื่องของการรับประกันของเครื่องยนต์นะครับ ยังไม่มีการรับประกันว่าจะไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้น แล้วถ้ามีปัญหาแล้ว ทางผู้ผลิตยังไม่มีการรับรอง

แล้วที่เราเอาเจ้าเหมียวมาโม นี่ ก็เป็นไปตามทฤษี ที่ว่ากัน ทำแล้วก็ลองสังเกตอาการดู ยังไม่พบปัญหาใด ๆ นะครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ไม่รู้นะครับมาช่วยอัพ
    แบบว่าเมื่อก่อน v5แล้วไปลงv3 แล้วก็ไปลงวี 5เหมือนเดิม
    วีห้า เงียบกว่า กินกว่า ติดง่ายกว่า ไม่คิดกลับไปลงวีสามแล้ว
    วีสาม ประหยัดเสียงดังมากกว่า
    แต่ไอ้ลงโปรมแกรม 3.2 ไม่แน่นใจว่ามันจะดีมากกว่าเดิมรึเปล่า ถ้ามีโอกาสลองขึ้นไดโนเทส ดูจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเพื่อความชัดเจนหรือเพื่อวิทยาทาน
    วีห้า มีการจ่ายนำมันมากกว่าเดิมราวๆห้าเปอร์เซนและมีการจ่ายถี่ขึ้นกว่าวีสาม ซึ่งจากความแตกต่างเห็นชัดเจนวิ่งดีกว่าวีสามพอควรจัดและปี๊ดดีทีเดียว
    สำหรับเพื่อนๆทีลงวีสามอยู่ ถ้าไม่อยาก เสี่ยง กับโปรมแกรม3.2ก็ลองลงv5 ก่อนดีกว่าเพราะมันแตกต่างมากเช่นกัน จัดขึ้น ติดง่ายขึ้น และมาไวขึ้น
    ถ้ามีโอกาสจะเอาขึ้นไดโนอยู่เหมือนกัน(รอสปอนร์เซอร์อยู่จ้า)

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ไม่รู้นะครับมาช่วยอัพ
    แบบว่าเมื่อก่อน v5แล้วไปลงv3 แล้วก็ไปลงวี 5เหมือนเดิม
    วีห้า เงียบกว่า กินกว่า ติดง่ายกว่า ไม่คิดกลับไปลงวีสามแล้ว
    วีสาม ประหยัดเสียงดังมากกว่า
    แต่ไอ้ลงโปรมแกรม 3.2 ไม่แน่นใจว่ามันจะดีมากกว่าเดิมรึเปล่า ถ้ามีโอกาสลองขึ้นไดโนเทส ดูจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเพื่อความชัดเจนหรือเพื่อวิทยาทาน
    วีห้า มีการจ่ายนำมันมากกว่าเดิมราวๆห้าเปอร์เซนและมีการจ่ายถี่ขึ้นกว่าวีสาม ซึ่งจากความแตกต่างเห็นชัดเจนวิ่งดีกว่าวีสามพอควรจัดและปี๊ดดีทีเดียว
    สำหรับเพื่อนๆทีลงวีสามอยู่ ถ้าไม่อยาก เสี่ยง กับโปรมแกรม3.2ก็ลองลงv5 ก่อนดีกว่าเพราะมันแตกต่างมากเช่นกัน จัดขึ้น ติดง่ายขึ้น และมาไวขึ้น
    ถ้ามีโอกาสจะเอาขึ้นไดโนอยู่เหมือนกัน(รอสปอนร์เซอร์อยู่จ้า)
    ช่วยเสริมน้าวุฒิ ลอง สเตปเดียวกันเลย
    ของผมจาก 4 เป็น 5
    จาก 5 เป็น 3
    และ จาก 3 เป็น 5
    นอกจากเรื่องอัตราการกินน้ำมันแล้ว ผมว่า V5 น่าใช้กว่า
    ทั้งเรื่องเสียง การขับขี่ รู้สึกได้เวลาเข้าเกียร์จะนิ่มนวลกว่า
    แต่จริงๆ 4 น่าจะดีที่สุด ไม่น่าไปเปลี่ยนมากเลยดิ
    นอกจากเรื่องสตาร์ทแล้ว แต่เข้าใจจังหวะก็ไม่มีปัญหา

หน้า 2 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้