หน้า 1 จากทั้งหมด 12 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 236

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เอา2.5 116ม้าไปลงโปรแกรมของรุ่น3.2มาใช้ ...มันยอดมาก

หลังจากใช้เจ้าแมวน้อยมา3ปีหมดประกันพอดีเลยโทรถามเพื่อนที่MMThว่าอยากแรงแต่ไม่มีตังค์ทำยังงัยได้บ้า้ง
    เพื่ือนแนะลงโปรแกรมของ3.2 เลยขับรถไปหา ในการลงโปรแกรมของ3200่มีหลายคนถกเถียงกันว่าลงไม่ได้..555 วันนี้ต้องลอง ขณะกำลังลงโปรแกรมก็เลยไปดูรถของพนักงานคนอื่นๆที่ลงโปรแกรมแล้ว ขอกุญแจมาติดเครื่องดููปรากฎรูปเครื่องโชว์ เหมือนที่หลายคนเคยพูดไว้ เอาว้ะถ้าพังก็รถของเพื่อนก็พังก่อนละว๊ะ...555 หลังจากเพื่อนลงหลอกล่อกับโปรแกรมนานพอสมควรกว่าจะเสร็จ ก็ถึงเวลาที่เราลองเข้าไปลองสตาร์เครื่อง..555ไฟรูปเครื่องโชว์ไม่ดับ แต่...ก็ถ้าแลกกับสิ่งทีกำลังจะได้...อันนี้น่าจะคุ้มกว่าเสียงเครื่องยนต์ใช้ได้เฮะ...555เงียบกว่าวี3ตูมากเลย แล้วก็ใส่เกียร์ออกตัวโอ้แม่เจ้ามันยอดมากเลยวี3ตูไม่เอาแล้วเหยียบเป็นมาไม่ต้องรอรอบเลย...555(ความในใจ...ไม่ต้องอุดegrทำให้เกิดมลพิษ..555)ขับมันมากแต่ไม่มีถนนวิ่งทดสอบ ถนนแถวนี้็ก็้ติ้ดติด...(พอสมควร)แล้วจะได้ทดสอบความเร็วเมื่ือไหร่หว่า...555การประหยัดน่าจะประหยัดกว่าv3เพราะรอบต่ำกำลังเครื่องก็มาแล้วอันนที่ี้ชอบๆ แค่นี้ก่อนไว้วันหลังจะมาเล่าให้ฟังใหม่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

มาตรฐาน Re: เอา2.5 116ม้าไปทดสอบกับเจ้าลงโปรแกรมของรถ3.2

ถ้าใจรักก็ไม่มีอะไรต้องเสีย

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน Re: เอา2.5 116ม้าไปทดสอบกับเจ้าลงโปรแกรมของรถ3.2

โอวน่าสนใจน้า ติดตามรายงานการทดสอบอยู่ครับ

User ID
    2162
    Status
    โพส
    468

เดี๋ยวต้องลองดู...ตอนนี้ V5 อยู่

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ปูเสื่อรอครับ

และอยากรู้ว่า ที่ไฟเครื่องโชว์นั้น สาเหตุ มาจากอะไรครับ

มีอะไร ที่ทำให้เซนเซอร์แจ้งเตือน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าหาสาเหตุของการโชว์ได้

จะได้รู้ว่า มันร้ายแรงอะไรกับรถเรามั้ย

รอชมนะครับ

User ID
    381
    Status
    โพส
    129

กางมุ้งห่มผ้ารอคับ555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

นั่นๆ ..มันต้องอย่างนั้นครับคนไทยไม่สนเสปคแล้ว ฝีมือครับท่าน.

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ความมันรอท่านอยู่

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

พึ่งออกไปส่งแฟนมา 5.30น. ได้เวลาทดสอบตอนเครื่องเย็นๆดู เพราะวันนี้อากาศเย็นมาก การติดเครื่องในชั่วนี้ปกติเครื่องค่อนข้างติดยาก...แต่มันติดได้ง่ายมากและเสียงเครื่องก็เงียบดีมาก พอถนนรถโล้งพอสมควรลองอัดดู...อื่อโบว์ทำงานรอบต่ำมากที่1300รอบเริ่มได้ยินเสียงหวานๆของเทอร์โบว์ รถพุ่งได้ดังใจ (เทอร์โบว์แปรผันคงไม่ต้องการแล้ว...555) อาการของเครื่องที่ปกติจะไม่สัมพันธ์กับเกียร์ตอนนี้หายไป เนื่องมาจากเครื่องยนต์มีกำลังมากขึ้นหรือไม่ก็คงไม่ต้องรอรอบนานก็เป็นไปได้
    ้ช่วงจังหวะที่จะแซงแบบกระชันชิด กดคันเร่งรอบมาไวมาก ตั้งแต่ซื้อรถคันนี้มาขอบอกไม่เคยขับสนุกแบบนี้มาก่อนเลย...555ตอนนี่คงไม่ห่วงเรื่องรถบ้าพลังแล้วเพราะรถเราเปลี่ยนไป...สุดๆ ตอนนี้คงต้องกระระยะในการเบรครถมากขึ้น...รถมันแรง... ปกติก็ไม่ใช่เป็นคนขับรถเร็วเป็นนิสัย การขับรถช่วงนี้แค่เป็นการทดสอบเท่านั้น แต่สุดท้ายนี้ก็ยังไม่มีถนนโล้งพอที่จะขับดูว่าความเร็วหมดไมค์มันเป็นยังงัยอยู่ดี เพราะเพื่อนบอกว่าหมด..555 แต่ผมคงไม่กล้าหลอก..555ลูกยังเล็ก

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ปูเสื่อรอครับ

และอยากรู้ว่า ที่ไฟเครื่องโชว์นั้น สาเหตุ มาจากอะไรครับ

มีอะไร ที่ทำให้เซนเซอร์แจ้งเตือน
    เพื่อนบอกว่ามันแค่ถามหาชุดการทำงานของวาวล์ปีกผีเสื้อซึ่งรถรุ่นนี้ไม่ได้ใช่จึงไม่มีผลกับระบบ แต่กำลังคิดว่าถ้าหาชุดวาวล์ปีกผีเสื้อมาใสมันจะต้องแปลงอะไรอีกบ้างเพื่อไม่ให้ไฟenginโชว์...555

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

อยากลองมั่งไปทำที่ใหนที่ศูนย์ทำได้ป่าวครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

โห โบทำงานที่ 1300 รอบ ทั้งแรงทั้งห้องเครื่องสะอาดแน่นอนครับ อากาศเข้าได้เต็มที่เลย แต่อย่าตามใจเท้านะครับ แอบๆดูน้ำมันด้วยละครับ ขับเพลินน้ำมันลงวูบๆ ไม่รู้ตัวนะครับ อิๆ

sup
    ผู้เยี่ยมชม

มาตามเก็บข้อมูลอะครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

เสียงเครื่องยนต์ เงียบกว่า V5 หรือเปล่าครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อยากได้มั๊งครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ titum ดูโพส
    เสียงเครื่องยนต์ เงียบกว่า V5 หรือเปล่าครับ
    จากความรู้สึกน่าจะเงียบกว่าV5นะครับเพราะขับรถของเพื่อนที่ใช้V5นะ ตอนนี้เขาใช้โปรแกรมของ3200แล้วเหมือนกัน ตอนก่อนจะลงโปรแกรมของ3200อยู่ ก็ไปต่อรอคิวของพนักงานอีกคนเขากำลังลงอยู่เหมือนกัน รถส่วนตัวของกลุ่มช่างเทคนิคเขาลงกันหมด ความกังวลเรื่องปัญหาต่างๆเลยไม่กลัวเท่าไรครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อัตราการบริโภค ถ้าเป็นพลัสออโต้ ไปทำจะเป็นเยี่ยงไรครับ...

...ส่วนอากาีรไฟเอ้นจิ้นโชว์นี่ถือว่าไม่มีผลกระทบใดๆ กับระบบเครื่องยนต์เลย ใช่ป่ะครับ...

...ถ้าต้องการสามารถไปให้ที่ศูนย์บริการไกล้ๆบ้านลงได้เลยหรือไม่ครับ...

...สุดท้าย ท้ายสุด คือว่าถ้ารถยังอยู่ในช่วงของระยะประกัน สมควรหรือไม่ที่จะไปทำครับ...

...ขอบคุณครับ...

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ทดสอบให้ได้ข้อสรุปเลยนะครับ จะมารอฟังรายงานผลระยะยาวว่าเป็นไงมั่งครับ เยี่ยมมากๆ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    หลังจากใช้เจ้าแมวน้อยมา3ปีหมดประกันพอดีเลยโทรถามเพื่อนที่MMThว่าอยากแรงแต่ไม่มีตังค์ทำยังงัยได้บ้า้ง
    เพื่ือนแนะลงโปรแกรมของ3.2 เลยขับรถไปหา ในการลงโปรแกรมของ3200่มีหลายคนถกเถียงกันว่าลงไม่ได้..555 วันนี้ต้องลอง ขณะกำลังลงโปรแกรมก็เลยไปดูรถของพนักงานคนอื่นๆที่ลงโปรแกรมแล้ว ขอกุญแจมาติดเครื่องดููปรากฎรูปเครื่องโชว์ เหมือนที่หลายคนเคยพูดไว้ เอาว้ะถ้าพังก็รถของเพื่อนก็พังก่อนละว๊ะ...555 หลังจากเพื่อนลงหลอกล่อกับโปรแกรมนานพอสมควรกว่าจะเสร็จ ก็ถึงเวลาที่เราลองเข้าไปลองสตาร์เครื่อง..555ไฟรูปเครื่องโชว์ไม่ดับ แต่...ก็ถ้าแลกกับสิ่งทีกำลังจะได้...อันนี้น่าจะคุ้มกว่าเสียงเครื่องยนต์ใช้ได้เฮะ...555เงียบกว่าวี3ตูมากเลย แล้วก็ใส่เกียร์ออกตัวโอ้แม่เจ้ามันยอดมากเลยวี3ตูไม่เอาแล้วเหยียบเป็นมาไม่ต้องรอรอบเลย...555(ความในใจ...ไม่ต้องอุดegrทำให้เกิดมลพิษ..555)ขับมันมากแต่ไม่มีถนนวิ่งทดสอบ ถนนแถวนี้็ก็้ติ้ดติด...(พอสมควร)แล้วจะได้ทดสอบความเร็วเมื่ือไหร่หว่า...555การประหยัดน่าจะประหยัดกว่าv3เพราะรอบต่ำกำลังเครื่องก็มาแล้วอันนที่ี้ชอบๆ แค่นี้ก่อนไว้วันหลังจะมาเล่าให้ฟังใหม่
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    จากความรู้สึกน่าจะเงียบกว่าV5นะครับเพราะขับรถของเพื่อนที่ใช้V5นะ ตอนนี้เขาใช้โปรแกรมของ3200แล้วเหมือนกัน ตอนก่อนจะลงโปรแกรมของ3200อยู่ ก็ไปต่อรอคิวของพนักงานอีกคนเขากำลังลงอยู่เหมือนกัน รถส่วนตัวของกลุ่มช่างเทคนิคเขาลงกันหมด ความกังวลเรื่องปัญหาต่างๆเลยไม่กลัวเท่าไรครับ
    สตาร์เครื่องแล้วเลยถ่ายรูปไฟEngineมาให้ดู แต่เดียวจะไปหาสติกเกอร์สีดำมาติดทับ..555

หน้า 1 จากทั้งหมด 12 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้