หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน เกจ์วัดบูสต์

น้าๆ ใครติดเกจ์วัดบูสต์มั่งครับ ผมสนใจจะไปติดบ้างอะครับ แล้วมีเกจ์อะไรเพิ่มเติมที่น่าสนใจและมีประโยชน์อีกบ้างครับ
    - ติดตั้งที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ
    - แถวพูนทรัพย์ ปทุมพอมีร้านแนะนำมั้ยครับ
    - ใครติดแล้วรบกวนช่วยโชว์ให้ดูหน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: เกจ์วัดบูสต์

ดูในห้องนี้แหละทำไว้ให้ดูแล้วครับลองหาดู
    เดี๋ยวอัพให้ดูละกัน

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ดูในห้องนี้แหละทำไว้ให้ดูแล้วครับลองหาดู
    เดี๋ยวอัพให้ดูละกัน
    ขอบคุณมากครับ น้าวุฒิ รวดเร็วทันใจดีจังเลยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าเอ้อีกอันที่น่าติดก็ เกจ์วัดอุณหภูมิน้ำครับ water temp ครับผม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ติดเองครับ ไม่ต้องหงุดหงิดใจในภายหลัง

เลือกสถานที่ได้ตามใจชอบ ค่อยๆทำ จิบวุ้นเย็นๆ

เรื่อยๆ วันนั้นผมนั่งทำ ห้าทุ่ม ยันตีสาม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

หน้ามืด สินค้าคลองถม หมดไป 2100 บาท

ติดเองง่ายๆ มีไฟสองสี ตอนเปิดใช้งานสีที่เห็น

ตอนปิดกุญแจ เปลี่ยนเป็นสีแดง เข็มตก และไฟดับ

ตอนเปิด ตรวจระบบ (วิ่งตีขึ้นลงสุด) ใช้งานได้

kanekung
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ Nuk_Black-Triton

บูสสูงสุดเท่าไร ครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ตอบแทนนะครับ ...บู๊ช 15 ปอนด์ครับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

ถ้ายังไม่ซื้อแนะนำซื้อแบบ Analog ครับ
    เพราะซื้อแบบไฟฟ้ามา ใช้ไม่นานของผมพังแล้ว
    สาเหต น่าจะมาจาก Sensor น่าจะเปราะบางเหลือเกิน
    ส่วนของพี่อีกคนนึง เริ่มออกอาการคือเข็มกระตุกครับ

เพิ่มตังอีกหน่อยซื้อมือสองญี่ปุ่นเชียงกงดีกว่า อิอิ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ครับ เห็นด้วยนะ ระบบ Analog ดีกว่า
    แต่ถ้าเอาเป็นตัวหน้าน้ำมันก็ยิ่งดีเลยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สูงสุด สิบห้าปอนด์ ไหลได้อีกหน่อยๆ แต่ไม่ถึง สิบหกครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    สูงสุด สิบห้าปอนด์ ไหลได้อีกหน่อยๆ แต่ไม่ถึง สิบหกครับ
    แต่ถ้ารถเดิมๆ ทำท่อกะอุด EGR มา แต่ลากได้ถึง 17-18 ปอนด์ แสดงว่าวัดบูสต์เพื้ยนหรือป่าวครับ ผมไปติดมาแล้วของ Racetech หน้าดำอ่ะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    แต่ถ้ารถเดิมๆ ทำท่อกะอุด EGR มา แต่ลากได้ถึง 17-18 ปอนด์ แสดงว่าวัดบูสต์เพื้ยนหรือป่าวครับ ผมไปติดมาแล้วของ Racetech หน้าดำอ่ะครับ
    รถผมเกียร์ออโต้ รถเดิมๆ เหมือนกัน พลัส 140 ม้า

ทำท่อ ปิดอีจีอาร์ เหมือนกัน ของผมมันขึ้นแค่ 15 ปอนด์ เต็มที่ไหลอีกหน่อย

และเกจก็ยี่ห้อเดียวกัน เหอๆ งง

ทำท่ออะไรมาบ้างครับ อิอิ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รถผมเกียร์ออโต้ รถเดิมๆ เหมือนกัน พลัส 140 ม้า

ทำท่อ ปิดอีจีอาร์ เหมือนกัน ของผมมันขึ้นแค่ 15 ปอนด์ เต็มที่ไหลอีกหน่อย

และเกจก็ยี่ห้อเดียวกัน เหอๆ งง

ทำท่ออะไรมาบ้างครับ อิอิ
    อันนี้อ่ะครับ >>>> http://www.thaitritonclub.com/forum/...CD%E0%CA%D5%C2

หน้ามืด สินค้าคลองถม หมดไป 2100 บาท

ติดเองง่ายๆ มีไฟสองสี ตอนเปิดใช้งานสีที่เห็น

ตอนปิดกุญแจ เปลี่ยนเป็นสีแดง เข็มตก และไฟดับ

ตอนเปิด ตรวจระบบ (วิ่งตีขึ้นลงสุด) ใช้งานได้

ใช้ racetech เหมือนกันเลย แต่ผมต่อ สีแดงไม่เป็นอะครับ งงไปไหมดเลย

ตอนนี้ใช้แต่สี ฟ้าธรรมดา - -

รบกวนบอกวิธีตั้งหรือต่อสีแดงน่อยนะครับ

แล้วถามอีกนิดครับ ตอนเปิด เข็มมันตีขึ้นลงสุดแล้ว จะมีเสียงดัง แซ่ ตอนตีเข็ม ด้วยใช้มั้ยครับ
    พอดีของผมมันมีเสียงดังตอนตีเข็ม แล้วพอตีกลับก็หาย เป็นเหมือนกันมั้ยคับ

User ID
    4662
    Status
    โพส
    44

อันนี้ติดตั้งเอง ถ้าเรื่องยี่ห้อก็แล้วแต่ชอบครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ของผมท่อกะอีจีอาร์ ออโต้เกจ อนาล็อค 15ปอด์น เต็มที่

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

ขอแนะนำของ defi ครับคุณภาพสมราคา

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

คุณจ๊อบ และคุณ Aea

วิธีต่อสายนะครับ

สีแดงต่อเข้าไฟตรง (ผมต่อจากปลั๊กใหญ่ใกล้กล่องฟิวส์สายสีแดง)

สีขาวต่อเข้าไฟ On (ผมต่อจากปลั๊กเดียวกันแต่เป็นสายสีเทา)

สีดำ ต่อลงกราวด์ปกติครับ (ต่อกับน๊อตใกล้กล่องฟิวส์)

สีส้ม จะต่อกับระบบหรี่ไฟหน้าปัด (Dimmer) รถไทรทันไม่มี ไม่ต้องต่อครับ

ที่กระปุกเกจ ผมต่อจากขั้วด้านขวาของเกจ

ตรงกลางต่อเข้าเซนเซอร์วัดบูสท์ (ผมไว้ที่กล่องแถวคันเร่ง)

ตัวสายบูสท์ต่อเข้าที่สายเวสเกต (ตัดแล้วต่อสามทาง) เสียงโบโหดขึ้นนิดนึง
    เพราะทางเดินอากาศยางขึ้น เสียงเวลาถอนน่าฟั้งขึ้่น (สำหรับรถทำท่อมา)

มีสายเหลืออีกสาย เอาไว้พ่วงกับเกจตัวต่อไป ไม่ต้องจั๊มพ์ไฟเพิ่ม
    เช่นต่อวัดแบต เป็นต้น

การต่อสาย ถ้าเอาสายขาวและแดงพันรวม
    เวลาเปิดใช้งาน เข็มตีขึ้นลงปกติเหมือนเดิม

แต่เวลาปิดกุญแจ เข็มบูสท์ หรือแบต จะค้างอยู่ตำแหน่งสุดท้ายของมัน
    ดูไม่ครบระบบครับ และก่อให้เกิดผลเสียระยะยาวได้

ตอนแรกคนขายก็บอกแบบนี้ ให้พันรวม ผมก็ทำงั้นแหละ
    แต่มันคาใจตรงเข็มค้าง และกลัวเซนเซอร์ลาโลกก่อนกำหนด
    เลยต่อใหม่ครับ

ข้อมูลนี้ สำหรับคนใช้ เกจรุ่นนี้นะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เสียงดังตอนตีเข็ม เป็นตลอดเวลาที่ใช้งานครับ

แต่ตอนก่อนติดเครื่องจะดังมากหน่อย หลังจากเครื่องติดแล้ว

มันจะดังติ๊กๆๆๆๆๆๆ เบาๆ เหมือนระเบิดเวลา อิอิ

สาเหตุมาจากา เกจรุ่นนี้ ควบคุมการกวาดเข็มด้วย สเตปมอเตอร์ครับ

ไม่ได้ใช้ระบบน้ำมัน หรือ ต่อสด แบบ ออโต้เกจรุ่นเก่าๆครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้