หน้า 18 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 68 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 341 ถึง 360 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tong_Triton Blue ดูโพส
    สปริงของ 4 ประตูกับเม็กกาแค็ปใส่ได้เหมือนกันมั้ยครับ
    ใช้ตัวเดียวกันครับ

User ID
    3024
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ขอสอบถามคำแนะนำครับ cab ขับ 2 ไม่พลัส อยากโหลด 2-3 นิ้วเอาแบบขับง่ายไม่ต้องระวังมาก ของบคร่าวๆด้วยน่ะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teark ดูโพส
    ขอสอบถามคำแนะนำครับ cab ขับ 2 ไม่พลัส อยากโหลด 2-3 นิ้วเอาแบบขับง่ายไม่ต้องระวังมาก ของบคร่าวๆด้วยน่ะครับ
    ทางร้านพี.พี.ยานยนต์ขอแนะนำชุดโหลด2-3นี้วสำหรับใส่ยางขอบ17และ18นี้วให้ความนุ่มนวลและสามารถขับได้ทุกสภาพถนนไม่ต้องระวังมากเซฟเรื่องแม็กซ์และยางด้านหน้าเปลี่ยนสปริงสำหรับโหลดโดยเฉพาะได้ความหนืบไม่แข็งกระด้างยี่ห้อ G/Mราคาคู่ละ 2,900บาท(ถ้ามีงบเปลี่ยนโช้คด้วยจะทำให้ขับดีขึ้นครับ)ส่วนด้านหลังรีดแหนบรองกล่อง+ลูกยางกันกระแทกโหลดใช้งบประมาณในการทำ1,500บาทครับส่วนโช้คอัพมีให้เลือกหลายราคามีตัวอย่างรถที่ทางร้านทำการโหลดมาให้ชมเป็นแนวทาง
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_182.14.jpg   IMG_206.10.jpg   IMG_1824.1.jpg   IMG_1949.1.jpg   IMG_2102.1.jpg   IMG_2198.jpg  

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขอโชว์ด้วยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ทอม2009 ดูโพส
    มียางมัดหรือเปล่าที่ร้านของอะไรบ้างขอดูรูปด้วยครับ
    ไม่มีครับ ยางที่ทางร้านลงประกาศขายเป็นของลูกค้าฝากขายครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 23-03-2009 เมื่อ 15:21

Plus-Kitty
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามครับ ...
    Triton Plus 4D ผมใช้ Aztex force 9 หน้า - หลัง ยาง 265/70/16 Goodyear เปลี่ยนจากโช๊คเดิมๆเป็นตัว Aztex นี้เลย ปรับ หน้า 4 หลัง 3 (ซึ่งทางร้านบอกให้ปรับ หน้า 6 หลัง 6) แต่ขนาดปรับเท่านี้แล้วยังรู้สึกกระด้างมากๆ (หน้า 4 หลัง 3) ลมยาง หน้า-หลัง 35 ครับ

เวลาขับรู้สึกว่าแข็งมากเลยครับ ... พอเจอทางขรุขระยิ่งสะเทือนมากถึงพวงมาลัยเลย ... แล้วหลังเด้งมากครับ แล้วก็รู้สึกว่าการควบคุมยากขึ้นน่ะครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่า .. ต้องปรับแต่งยังไงบ้าง หรือว่าต้องเพิ่มเติมอะไรบ้างน่ะครับ ... ผมใช้ขับทางไกลบ่อยๆ ไม่บรรทุก และใช้ความเร็วบ้างพอสมควรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Plus-Kitty
    ผู้เยี่ยมชม

อีกเรื่องนึงครับ ... ถ้าเปลี่ยนจากโช๊คเดิมๆ เป็นตัวนี้ (Aztex) มันจาสูงขึ้นใช่ไหมครับ แล้วต้องเพิ่มเติมอะไรหรือเปล่าครับถ้าอยากให้การทรงตัวและการขับขี่ดีขึ้น หรือหากต้องการการขับขี่ที่ดีกว่านี้ ... ให้เปลี่ยนโช๊คใหม่ไปเลย (อีกครั้ง T_T) เพื่อตัดปัญหาไปเรยยย ... รบกวนแนะนำด้วยครับ หรือว่าจะกลับมาใช้ spec เดิมจากโรงงานผลิต ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plus-Kitty ดูโพส
    สอบถามครับ ...
    Triton Plus 4D ผมใช้ Aztex force 9 หน้า - หลัง ยาง 265/70/16 Goodyear เปลี่ยนจากโช๊คเดิมๆเป็นตัว Aztex นี้เลย ปรับ หน้า 4 หลัง 3 (ซึ่งทางร้านบอกให้ปรับ หน้า 6 หลัง 6) แต่ขนาดปรับเท่านี้แล้วยังรู้สึกกระด้างมากๆ (หน้า 4 หลัง 3) ลมยาง หน้า-หลัง 35 ครับ

เวลาขับรู้สึกว่าแข็งมากเลยครับ ... พอเจอทางขรุขระยิ่งสะเทือนมากถึงพวงมาลัยเลย ... แล้วหลังเด้งมากครับ แล้วก็รู้สึกว่าการควบคุมยากขึ้นน่ะครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่า .. ต้องปรับแต่งยังไงบ้าง หรือว่าต้องเพิ่มเติมอะไรบ้างน่ะครับ ... ผมใช้ขับทางไกลบ่อยๆ ไม่บรรทุก และใช้ความเร็วบ้างพอสมควรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ไม่ทราบว่าโช๊คที่ใส่อยู่เป็นแบบยกสูงหรือSTDถ้าเป็นแบบโช๊คยกสูงจะต้องมีขั้นตอนในการติดตั้งครับโดยเฉพาะตัวปรับมุมCAMBERปีกนกบนจะต้องให้ลูกหมากอยู่ในแนวตรงส่วนปีกนกเวลาถอดจะต้องปรับใหม่ครับผมเคยแก้ไขงานแบบนี้ให้กับลูกค้าไปหลายคันแล้วครับส่วนใหญ่ร้านทั่วไปจะไม่ค่อยใส่ใจในรายละเอียดเล็กๆน้อยการติดตั้งโช๊คอัพแบบนี้จะต้องให้ร้านที่มีความชำนาญโดยเฉพาะทำจะดีกว่าสำหรับโช๊คที่ติดตั้งมาแล้วไม่ต้องเปลี่ยนใหม่แก้ไขได้ครับทางร้านพี.พียานยนต์ยินดีอัพเกรดช่วงล่างของท่านให้นุ่มนวลขึ้นทั้งด้านหน้าและด้านหลังลองแวะนำรถของท่านมาตรวจสอบก่อนจะได้แนะนำได้ถูกต้อง สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009พรตครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 24-03-2009 เมื่อ 12:25

User ID
    1337
    Status
    โพส
    72

หวัดดีคับพี่พรต ผมใช้ พลัส 4 ประตู ต้องการเปลี่ยนโช๊คหลังให้นุ่มและหนึบกว่าเดิม ควรทำอะไรบ้าง การใช้งานเดินทางไกลบ่อย และก็ลุยเป็นบางครั้ง นิสัยชอบขับรถเร็ว ถ้าไม่สะดวกตอบก็ส่งเมลมาที่ cavalryhero@hotmail.com ผมมีงบประมาณ 15000 บาทครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cavalryhero ดูโพส
    หวัดดีคับพี่พรต ผมใช้ พลัส 4 ประตู ต้องการเปลี่ยนโช๊คหลังให้นุ่มและหนึบกว่าเดิม ควรทำอะไรบ้าง การใช้งานเดินทางไกลบ่อย และก็ลุยเป็นบางครั้ง นิสัยชอบขับรถเร็ว ถ้าไม่สะดวกตอบก็ส่งเมลมาที่ cavalryhero@hotmail.com ผมมีงบประมาณ 15000 บาทครับ
    ตอบได้เลยครับผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้รถพลัส4ประตูเหมื่อนกันผมชอบขับรถเร็วในช่วงรีบหรือเร่งด่วนเป็นบางครั้งดังนั้นช่วงล่างของรถจะต้องต้อบสนองได้เป็นอย่างที่เราต้องการด้านหน้าผมขอแนะนำโช๊คอัพน้ำมันวาวล์ออโต้แกน20มิลกระบอกใหญ่ปรับความหนืบด้วยตัวของระบบโช๊คเองราคาคู่ละ6,500บาท ส่วนคู่หลังแนะนำให้ใช้โช๊คอัพแบบปรับระดับความนุ่มนวลได้9ระดับเพื่อความสะดวกในการใช้งานหากคุณต้องการความนุ่มหนืบหรือหนืดขึ้นก็สามารถปรับที่ตัวโช๊คได้เลยราคาคู่ละ 7,500บาทมีส่วนลดสำหรับโช๊คอัพหลัง10%แล้วเพิ่มความมั่นใจด้วยชุดกันโคลงหลังSUPER-ARM แก้ปัญหารถ โคลง-ร่อนท้ายสะบัดอันเกิดจากระบบแหนบและยังช่วยลดการทำงานของระบบแหนบในจังหวะดีดขึ้น-ลงได้ถึง30%จึงทำให้รถของคุณมีความนุ่มนวลและขับขี่ได้อย่างปลอดภัยไม่ว่าจะใช้ความเร็วในช่วงขึ้นเขาหรือทาวโค้งก็ไม่ทำให้ผิดหวังท้าพิสูจน์เลยครับ ราคาชุดละ 5,500บาทลองตัดสินใจดูครับโช๊คหลังยังมีให้เลือกอีกหลายราคาลองแวะมาชมสินค้าที่ร้านดูก่อนก็ได้นะครับหรือโทรสอบถามข้อมูลได้ที่ร้านพี,พี,ยานยนต์ถนนเอกชัย-บางบอน โทร.034-852163/ 087-1251009พรตครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปแล้ว หลังลงให้เท่ากับหน้าและลังนุ่มลงและหนึบขึ้น 1500 บาท จากร้าน พี.พี. ยานยนต์ กับพี่ พรต โดยทำการโหลดหลัง ลง 2.5" เอาแหนบบรรทุกออก กลับแผ่นล่าง เสริมกล่อง ลองยาง ใช้เวลาไม่ถึง 30 นาที หลังจะสูงกว่าข้างหน้า เพียง 1 ซม.เท่านั้นเองจากการทำการวัดดู แหล่มมากๆเลยครับ ผลงาน และรูปร้าน+ของที่ร้าน (เยอะพอตัว) ตามรูปนี้ ใครสนใจก็ลองไปจัดดูกันน๊ะครับพี่น้อง อิอิ ของดีมีคุณภาพ ไม่ได้โม้ครับ ร้าน นี้ แน่จริงสมคำล่ำลือ อยากสวยอย่างผม ก็พากันมาจัดไป อิอิ ขอบคุณมากครับ พี่ พรต ที่ทำให้ความรู้สึกเหมือนขับรถโพวิลหายไป อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 01-04-2009 เมื่อ 20:17

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขอบคุณครับที่ไว้วางใจให้ร้านพี.พี.ยานยนต์เสริมแต่งช่วงล่างให้กับรถของท่านและยังช่วยถ่ายรูปหน้าร้านเล็กๆให้ด้วยยินดีให้บริการครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 01-04-2009 เมื่อ 11:57

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

พอดีว่าจะรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า รถผม แม๊ค 18~8.5 ยาง 235/50R18 ตอนนี้ ล้อหน้าผมเหลือช่องระหว่างล้อกับซุ้ม อยู่ 4.5" ทั้งล้อหน้าและล้อหลัง ผมว่าจะขอถามว้า ผม จะเอาหน้าลง 2.5" เพื่อให้มีช่องเหลือ 2" กับหลังลง 1.5" เพื่อให้มีช่องเหลือ 3" ผมต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรอีกบ้างครับ เพื่อให้นุ่มหนึบ ขอแยกราคาสินค้า ข้างหน้ากับข้างหลังด้วยน๊ะครับ ขอโชคหน้า+หลัง เป็นแก๊ซกึ่งน้ำมัน อยากให้มัน หนืด เยอะๆครับ แพงไม่กลัว ขอให้ทีเดียวจบเลยครับ ผมจะได้เก็บเงินถูก เพราะว่าตอนนี้โดนเร่งมามากเหลือเกินครับ ข้างหลัง ที่ลงอีก 1.5" เอาแบบไม่ดัด ไม่ตัด แหนบ ได้รึปล่าวครับ หรือถ้า ไม่ได้ 1.5" เอาลงได้อีกกี่นิ้วครับ อยากให้ นุ่ม หนึบ ไม่สะบัด ไม่กินยาง ครับ แต่ถ้าผมจะเอาลงเฉยๆ โดยเปลี่ยน สปริงหน้าลง 2.5" กับเอาหลังลง 1.5" ก่อนโดยที่ยังใช้โชคตัวเดิมอยู่ จะได้รึปล่าวครับ พอดีไม่อยากดัดแปลงจากของเดิมเยอะ แต่ จะเอาใว้ใช้สักพักก่อน จะเปลี่ยนโชค ทั้งหน้าหลังครับ ผมก็หนักใจเหมือนกันเพราะโดนเร่งมา ก็เลยขอรบกวน อีกสักนิด ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 02-04-2009 เมื่อ 08:05

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ก็อย่างที่ผมแนะนำให้คือหน้าใช้สปริงแบบโหลด2นี้วครึ่งราคาคูละ2,900บาทร่วมค่าติดตั้วแล้วครับ ด้านหน้าผมว่าต้องย่อมเสียเงินสำหรับใส่โช๊คอัพแก็สแบบไนโตรเจนเพื่อจะทำให้ช่วงยุบตัวใขขณะรถวิ่งบนถนนเป็นคลื่นแบบไม่เรียบช่วงล่างของรถจะได้ไม่กระแทกเป็นสาเหตุทำให้รถเกิดความกระด้างถ้าใช้โช๊คเดิมแกนจะยันเพราะว่าเราได้ลดระดับความสูงของตัวรถลงมาและยังเป็นเหตุให้ยางกินไม่เท่ากันด้วยครับส่วนด้านหลังไม่อยากครับใช้โช๊คเดิมไปก่อนก็ได้ครับและความสูงต่ำด้านหลังรอโหลดด้านหน้าให้เสร็จก่อนแล้วค่อยมาเชตด้านหลังให้ใกล้เคียงกับด้านหน้าก่อนช่วงที่จะไปเที่ยวสงการต์รถของคุณจะได้สวยๆ

User ID
    3193
    Status
    โพส
    170

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ร้านตกแต่งช่วงล่าง และอุปกรณ์เสริมสมรรถนะสำหรับรถ Mitsubishi Triton ทุกรุ่น

ต้องการยกสูง โหลดเตี้ย หรือต้องการความนุ่มนวล หนืบ ทางร้านพี.พี.ยานยนต์ มีสินค้าที่มีคุณภาพราคาไม่แพง ไว้คอยบริการท่านในราคามิตรภาพ

อาทิเช่น โช้คอัพ แหนบนุ่มเต็มตับ แหนบ Add-a-leaf ยกสูง อุปกรณ์โหลดเตี้ย ชุดเปลี่ยนระบบแหนบเป็นระบบคอยล์สปริง ชุดทอล์คอาร์ม (สำหรับรถที่ใช้ความเร็วสูง แก้ปัญหาท้ายเหวียง)

รับแก้ปัญหารถที่ยกสูง โหลดเตี้ย แล้วขับไม่นุ่มนวล กระด้าง ทางร้านยินดีรับแก้ไขให้ครับ

สนใจติดต่อขอคำแนะนำได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์

034-852163 / 087-1251009 ( คุณพรต)

หมายเหตุ เริ่ม 1 ม.ค.52 - 31 ธ.ค.52
    ขอคำแน่ะนำและขอทราบราคาโช๊คหน้า-หลัง เปลี่ยนแล้ว นุ่มนึบ รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร เป็นโช๊คแบบไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ (อยากเปลี่ยนโช๊คให้นุ่ม แต่ไม่มีความรู้เรื่องโช๊คเลย)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NENG_3 ดูโพส
    ขอคำแน่ะนำและขอทราบราคาโช๊คหน้า-หลัง เปลี่ยนแล้ว นุ่มนึบ รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร เป็นโช๊คแบบไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ (อยากเปลี่ยนโช๊คให้นุ่ม แต่ไม่มีความรู้เรื่องโช๊คเลย)
    ไม่ทราบว่ารถของNENGเป็นรถรุ่นใหน4X2หรือพลัส/4X4ผมจะได้แนะนำชุดโช๊คอัพให้เหมาะสมกับคนที่ใช้ด้วยครับหรือติดต่อสายตรงได้ที่ 087-1251009พรตครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ที่ผมถามซ้ำเพราะ ผมหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวโชคที่จะนำมาใส่ให้ผมไม่ได้เลยครับ เลยมีข้อสงสัยเยอะว่า ใส่แล้วจะเป็นไง และข้อมูลของตัวสินค้าแต่ละอย่าง เป็นยังไงคืออะไรบ้าง พอดีผมผมไม่อยากจะเสียเงินหลายรอบหรือถอดหลายเที่ยวครับ เลยอยากจะทราบข้อมูลมากๆกว่านี้ ของคุณมากครับ ถ้าไม่สะดวกตอบทาง กระทู้ ก็ตอบมาทางเมลล์ myjoefiend@hotmail.com ก็ได้ครับ เพราะข้อมูลที่ให้ผมมาตอนไปที่ร้าน มีแค่นี้เองครับ ตามรูป ซึ่งผมไม่รู้รูปร่างหน้าตาสินค้าหรือจะสามารถหาข้อมูลของตัวสินค้าได้เลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลของตัวสินค้า ยิ่งมีรูปทั้งเซ็ตแบบทีเดียวจบ ที่ผมจะต้องใส่มาให้ด้วยยิ่งดีครับจะได้มีตัวเลือกบ้างขอบคุณอีกครังครับ พี่ พรต
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 04-04-2009 เมื่อ 07:37

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ที่ผมถามซ้ำเพราะ ผมหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวโชคที่จะนำมาใส่ให้ผมไม่ได้เลยครับ เลยมีข้อสงสัยเยอะว่า ใส่แล้วจะเป็นไง และข้อมูลของตัวสินค้าแต่ละอย่าง เป็นยังไงคืออะไรบ้าง พอดีผมผมไม่อยากจะเสียเงินหลายรอบหรือถอดหลายเที่ยวครับ เลยอยากจะทราบข้อมูลมากๆกว่านี้ ของคุณมากครับ ถ้าไม่สะดวกตอบทาง กระทู้ ก็ตอบมาทางเมลล์ myjoefiend@hotmail.com ก็ได้ครับ เพราะข้อมูลที่ให้ผมมาตอนไปที่ร้าน มีแค่นี้เองครับ ตามรูป ซึ่งผมไม่รู้รูปร่างหน้าตาสินค้าหรือจะสามารถหาข้อมูลของตัวสินค้าได้เลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลของตัวสินค้า ยิ่งมีรูปทั้งเซ็ตแบบทีเดียวจบ ที่ผมจะต้องใส่มาให้ด้วยยิ่งดีครับจะได้มีตัวเลือกบ้างขอบคุณอีกครังครับ พี่ พรต
    มีรูปสินค้าที่จะใช้ติดตั้งและเหมาะกับช่วงล่างที่ต้องการจะโหลดครับชัดๆเลย
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_1242.jpg   IMG_2095.jpg  

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ พรต สำหรับข้อมูลรูปภาพ สงสัยจะแวะไปหาก่อนสงกรานต์ไม่ทันแล้วละครับน่าเสียดายจัง แล้วยังไงผมจะแวะไปที่ร้านอีกทีหลังสงกรานต์น๊ะครับ
    หลังจากศึกษาข้อมูลดูแล้ว อยากได้โช๊ค หน้าหลังเป็น แบบน้ำมันไฮโดรลิคกึ่งแก๊ซไนโตรเจนแบบออโต้ไม่ต้องปรับมีรึปล่าวหรือหรือ RM9 ปรับ 9 ระดับ ครับ เพราะอยากได้ นุ่มๆไม่กระด้างกลับเจอทางขลุขละแล้วโช๊คแก๊สมันจะกระด้างไปไม่รู้ข้อมูลที่ได้มาจะถูกปล่าว เพราะส่วนมากผมจะขับโดย ใช้ถนนหลวงทางเรียบปกติ (ไม่รุมีรึปล่าวหรือถ้าแบบไหน นุ่มกว่าพี่ก็แนะนำมาน๊ะครับหรือแค่แบบน้ำมันก็เอาอยู่แล้ว เพราะอยากได้โช๊คสำหรับรถไตรตั้นโหลดโดยเฉพาะ) ล้อหน้าสรุปผมจะไปเอาลงมาอีก 2.5" ล้อหลัง จะเอาลงมาอีก 1.5" (เพราะเอาลงแล้ว 2.5" ถ้าเอาลงอีก 1.5" เท่ากับผมเอาหลังลงอีก 4") แล้วจะไปใส่ทวิลอามอีกด้วย ยังไงแล้วเก็บเงินครบ และสะดวกเมื่อไหรจะรีบไปอุดหนุน และไปขอปรึกษาเกี่ยวกับข้อมูล ที่ร้านพี่แน่นอนครับ เพราะอย่างน้อยพี่ก็เป็นผู้ใช่รถไตรตั้นจริงและคงจะรู้เรื่องเกี๋ยวกับโชคและช่วงล่างมากกว่าผม ขอบคุณมากครับสำหรับฝีมือดีเยี่ยมและคุณภาพที่ดี จากร้าน พี.พี. ยานยนต์ ได้ข่าวว่า TTC.00444 ไปจัดติดดินมาเมื่อวาน โดนใจอีกคันไปก่อนแล้ว อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 06-04-2009 เมื่อ 10:33

User ID
    1337
    Status
    โพส
    72

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ตอบได้เลยครับผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้รถพลัส4ประตูเหมื่อนกันผมชอบขับรถเร็วในช่วงรีบหรือเร่งด่วนเป็นบางครั้งดังนั้นช่วงล่างของรถจะต้องต้อบสนองได้เป็นอย่างที่เราต้องการด้านหน้าผมขอแนะนำโช๊คอัพน้ำมันวาวล์ออโต้แกน20มิลกระบอกใหญ่ปรับความหนืบด้วยตัวของระบบโช๊คเองราคาคู่ละ6,500บาท ส่วนคู่หลังแนะนำให้ใช้โช๊คอัพแบบปรับระดับความนุ่มนวลได้9ระดับเพื่อความสะดวกในการใช้งานหากคุณต้องการความนุ่มหนืบหรือหนืดขึ้นก็สามารถปรับที่ตัวโช๊คได้เลยราคาคู่ละ 7,500บาทมีส่วนลดสำหรับโช๊คอัพหลัง10%แล้วเพิ่มความมั่นใจด้วยชุดกันโคลงหลังSUPER-ARM แก้ปัญหารถ โคลง-ร่อนท้ายสะบัดอันเกิดจากระบบแหนบและยังช่วยลดการทำงานของระบบแหนบในจังหวะดีดขึ้น-ลงได้ถึง30%จึงทำให้รถของคุณมีความนุ่มนวลและขับขี่ได้อย่างปลอดภัยไม่ว่าจะใช้ความเร็วในช่วงขึ้นเขาหรือทาวโค้งก็ไม่ทำให้ผิดหวังท้าพิสูจน์เลยครับ ราคาชุดละ 5,500บาทลองตัดสินใจดูครับโช๊คหลังยังมีให้เลือกอีกหลายราคาลองแวะมาชมสินค้าที่ร้านดูก่อนก็ได้นะครับหรือโทรสอบถามข้อมูลได้ที่ร้านพี,พี,ยานยนต์ถนนเอกชัย-บางบอน โทร.034-852163/ 087-1251009พรตครับ
    ไปทำมาแล้ว รู้สึกมั่นใจเวลาเข้าโค้งแรง ๆ มากขึ้นเยอะเลย สามารถพูดได้เลยว่า "จะกี่โค้ง ก็บ่ย่าน" ขอบคุณคำแนะนำดี ๆ และความรู้ใหม่ ๆ นะครับพี่พรต วันนี้ไปทำงานวันแรกของสัปดาห์ ก็เลยถือโอกาสโชว์รถ มีแต่คนอิจฉา อยากทำมั่ง ผมก็แนะนำให้ บางคนก็ขอลองนั่งดูแล้วติดใจ บางคนถึงกับทำเรื่องกู้เพื่อที่จะทำช่วงล่างเลย มันทำให้ผมรู้สึกดีไม่น้อยเลย และที่สำคัญทำให้เรามีความมั่นใจเวลาขับขี่มากขึ้น ต่อให้โค้งไหน ๆ ก็ไม่กลัวแล้ว แล้วจะหาลูกค้าให้นะพี่ รับรองมีแน่ สุดท้ายขอขอบคุณพี่พรตมาก ๆ นะครับ

หน้า 18 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 68 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้