หน้า 19 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 361 ถึง 380 จากทั้งหมด 1384

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ่านมาตั้ง 19 หน้าเกิดความสนใจโดยไม่รู้ตัว อยากได้โช๊คแบบนิ่มหนึบ มั่นใจเวลาใช้ความเร็วสูงครับ แต่มีงบน้อยครับ ไม่ถึงหมื่น ยังไงรบกวนพี่พรตช่วยจัดชุดประหยัดให้ผมหน่อยนะครับ ราคาถูก คุณภาพดี ของผมเป็น plus 4 dr. ครับ เมล์มาก็ได้ครับ kra_rok@hotmail.com ขอบคุณครับ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otojin ดูโพส
    อ่านมาตั้ง 19 หน้าเกิดความสนใจโดยไม่รู้ตัว อยากได้โช๊คแบบนิ่มหนึบ มั่นใจเวลาใช้ความเร็วสูงครับ แต่มีงบน้อยครับ ไม่ถึงหมื่น ยังไงรบกวนพี่พรตช่วยจัดชุดประหยัดให้ผมหน่อยนะครับ ราคาถูก คุณภาพดี ของผมเป็น plus 4 dr. ครับ เมล์มาก็ได้ครับ kra_rok@hotmail.com ขอบคุณครับ
    ของผมเป็นพลัส 4 ประตู เดิมหมดทั้งล้อและยาง ไม่ต้องการสูงขึ้นหรือต่ำลงครับ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อไหร่พี่พรตจะมาตอบผมซักทีคร้าบบบบ รอนานแล้ว อยากเปลี่ยนโช๊คใจจะขาดแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otojin ดูโพส
    เมื่อไหร่พี่พรตจะมาตอบผมซักทีคร้าบบบบ รอนานแล้ว อยากเปลี่ยนโช๊คใจจะขาดแล้ว
    ขอโทษทีนะครับที่ตอบช้า ส่งข้อมูลให้ทางเมลล์แล้วนะครับ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

อาร์...... ขอบคุณคร้าบบบ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

เอ่อ....พี่พรตครับ พี่ส่งผิดอ๊ะเปล่าครับ ผมเช็คเมื่อกี๊ไม่เห็นมีเลย อีกทีนะครับ kra_rok@hotmail.com หรือ kra_rok@yahoo.com ก็ได้ครับ ส่งมาอีกทีนะพี่นะ

Tenshiro
    ผู้เยี่ยมชม

อยากสอบถามว่าในระบบถุงลมตอนนี้เห็นทาง เพื่อนๆในสมาชิก วีโก้ หลายท่านใช้
    ทางพี่ๆสมาชิก Triton มีใครใช้บ้างครับ พอดีผมสนใจน่ะครับ ใ
    ช้แล้วเป็นไงบ้างครับ เห็นทางจากเว็บวีโก้ไทยแลนด์ ใช้ตัวนี้อ่ะครับ
    โช้คอัพ ระบบถุงลม เหนือชั้นกว่าโช้คอัพทั่วไป
    ANA Sporting Germany Shock Absorbers Air Bag
    ANA คิดค้นระบบที่ดีที่สุด ไม่ลอกเลียนแบบใคร และไม่มีใครเหมือน
    หนืดและหนึบกว่าเดิม สำหรับรถปิ๊คอัพ 4X2 ,4x4 และ SUV
    เพิ่มสมรรถนะการขับขี่ที่ดีกว่า นุ่มนวล ยึดเกาะถนน ทรงตัวดี ขณะเข้าโค้ง
    ระบบถุงลมเท่านั้น ที่ทำให้โช้คอัพทำงาน 100% พิสูจน์ได้ด้วยการดึงเข้า-ออกในแนวตั้ง
    แนวนอน กลับบนลงล่าง ไม่ว่าดึงแนวไหน จะไม่เกิดช่องว่างแม้แต่นิดเดียว

ไงทางร้านแนะนำได้ปะครับว่าเป็นไงบ้าง

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

เอ่อ....พี่พรตครับ พี่ส่งผิดอ๊ะเปล่าครับ ผมเช็คเมื่อกี๊ไม่เห็นมีเลย อีกทีนะครับ kra_rok@hotmail.com หรือ kra_rok@yahoo.com ก็ได้ครับ ส่งมาอีกทีนะพี่นะ
    ทางร้านลองส่งให้อีกรอบแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้รับยังงัยโทรมาสอบถามได้ครับที่เบอร์ 087-1251009 / 034-852163 พรตครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tenshiro ดูโพส
    อยากสอบถามว่าในระบบถุงลมตอนนี้เห็นทาง เพื่อนๆในสมาชิก วีโก้ หลายท่านใช้
    ทางพี่ๆสมาชิก Triton มีใครใช้บ้างครับ พอดีผมสนใจน่ะครับ ใ
    ช้แล้วเป็นไงบ้างครับ เห็นทางจากเว็บวีโก้ไทยแลนด์ ใช้ตัวนี้อ่ะครับ
    โช้คอัพ ระบบถุงลม เหนือชั้นกว่าโช้คอัพทั่วไป
    ANA Sporting Germany Shock Absorbers Air Bag
    ANA คิดค้นระบบที่ดีที่สุด ไม่ลอกเลียนแบบใคร และไม่มีใครเหมือน
    หนืดและหนึบกว่าเดิม สำหรับรถปิ๊คอัพ 4X2 ,4x4 และ SUV
    เพิ่มสมรรถนะการขับขี่ที่ดีกว่า นุ่มนวล ยึดเกาะถนน ทรงตัวดี ขณะเข้าโค้ง
    ระบบถุงลมเท่านั้น ที่ทำให้โช้คอัพทำงาน 100% พิสูจน์ได้ด้วยการดึงเข้า-ออกในแนวตั้ง
    แนวนอน กลับบนลงล่าง ไม่ว่าดึงแนวไหน จะไม่เกิดช่องว่างแม้แต่นิดเดียว

ไงทางร้านแนะนำได้ปะครับว่าเป็นไงบ้าง
    ผมว่าขึ้นอยู่กับเจ้าของที่ใช้งานครับว่าชอบแบบใหนถ้าถามเรื่องโช๊คตอบได้เลยลูกค้าเคยเอาโช๊คANA,ถอดออกเนื่องจากตัวผ้ายางที่ครอบกระบอกโช๊ครั่ว ครับ ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับบ้านเราเพราะอากาศร้อน

Tenshiro
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณค้าบบบ
    ที่ให้คำชี้แนะค้าบบบ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ทางร้านลองส่งให้อีกรอบแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้รับยังงัยโทรมาสอบถามได้ครับที่เบอร์ 087-1251009 / 034-852163 พรตครับ
    ขอบคุณคร้าบบบพี่พรต เด๋วไปพิจารณาดูก่อน แล้วว่างๆจะแวะไปเยี่ยมเยียนที่ร้านนะครับ ไปลองดูของซักหน่อย ว่าแต่ว่า ร้านอยู่ตรงไหนนะครับ อิอิ

User ID
    204
    Status
    โพส
    34

โทรถามเรียบร้อย ขอบคุณพี่พรตมากๆครับ ช่วยอธิบายให้ข้อมูลอย่างดีทีเดียว นั่งเวียนหัวอยู่นานว่าจะเล่นอะไรดี เดี๋ยวสิ้นเดือนเจอกันครับรองบ Rm9 หน้าหลัง+อาร์ม อย่างที่แนะนำ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขอบคุณคร้าบบบพี่พรต เด๋วไปพิจารณาดูก่อน แล้วว่างๆจะแวะไปเยี่ยมเยียนที่ร้านนะครับ ไปลองดูของซักหน่อย ว่าแต่ว่า ร้านอยู่ตรงไหนนะครับ อิอิ
    ร้านอยู่ถนนเอกชัย-บางบอน ตรงข้ามปั้มesso ใกล้โรงเรียนศึกษานารี2 โทรศัพท์สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 087-1251009/034-852163

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฮาโหน่งมาแว้วว ดูโพส
    โทรถามเรียบร้อย ขอบคุณพี่พรตมากๆครับ ช่วยอธิบายให้ข้อมูลอย่างดีทีเดียว นั่งเวียนหัวอยู่นานว่าจะเล่นอะไรดี เดี๋ยวสิ้นเดือนเจอกันครับรองบ Rm9 หน้าหลัง+อาร์ม อย่างที่แนะนำ
    ทางร้านยินดีให้บริการครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้ามาจากกรุงเทพ เจอปั๊ม ปตท.ก็ขับเตรียมสังเกตุทางซ้ายได้เลยครับ ไม่งั้นได้เลยร้านเหมือนผมต้องมาวนยูเทอนใหม่อีกรอบ 555 แล้วจะมีร้านขายของแต่งรถ ขายแม๊ค(เห็นร้านนี้แล้วชะลอได้เลยครับ) และ มีร้าน อื่นๆ อีกมากมาย จัดไปครับ ร้านนี้ถ้าไม่ดีจริง ผมไม่มาทำไกลเป็นร้อยกว่าโลหลอกครับ รับรองโดนใจ ขอดันอีกเสียง เพราะอีกไม่กี่วันผมก็จะเข้าไปถอยสปริงโหลด 2.5" จากร้านของ พี่ พรต มา แถมโหลดหลังลงอีก ครึ่งนิ้วเป็นโหลดลงรวมเท่ากับ 3 " รายการโหลดลง พอดีเคยไปโหดกับ พี่ พรต เลยได้โปร โหลดอีกรอบฟรีมาครับ อิอิ ไปก่อนก็ได้สวยก่อนครับ งานนี้

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ถ้าลงล้อ 20 แล้วใช้แค่ super arm อย่างเดียว เอาอยู่ไหมครับ

Gander
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

สอบถาม พี่พรต Pluse mega cab พอดีผมได้เปลี่ยนโช้ค คู่หน้าเป็นของ เรนโช ปรับระดับได้ สปริงเดิม ทำให้ด้านหน้าสูงกว่าข้างหลังประมาณ 1 นิ้วได้ ทีนี้ผมอยากจะเปลี่ยนโช้คคู่หลัง ที่จะทำให้ด้านหลังสูงกว่าคู่หน้า 1 นิ้ว รบกวนพี่พรตแนะนำด้วยครับ จะไปติด ศุกร์ หรือ เสาร์ นี้นะครับ อีกอย่าง รับบัตรเคดริต เปล่าครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ถ้าลงล้อ 20 แล้วใช้แค่ super arm อย่างเดียว เอาอยู่ไหมครับ
    ถ้าต้องการทดสอบช่วงล่างเดิมๆกับชุดกันโคลงSUPER-ARMสามารถใส่ร่วมกันได้ครับเห็นความแตกต่างชัดเจนท้าพิสูจน์ได้เลยครับถ้าขับแล้วไม่ดีขึ้นยินดีคืนเงินครับสนใจทดสอบรถที่ร้านก่อนตัดสินใจได้ครับเบอร์โทร.087-1251009พรตครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gander ดูโพส
    สอบถาม พี่พรต Pluse mega cab พอดีผมได้เปลี่ยนโช้ค คู่หน้าเป็นของ เรนโช ปรับระดับได้ สปริงเดิม ทำให้ด้านหน้าสูงกว่าข้างหลังประมาณ 1 นิ้วได้ ทีนี้ผมอยากจะเปลี่ยนโช้คคู่หลัง ที่จะทำให้ด้านหลังสูงกว่าคู่หน้า 1 นิ้ว รบกวนพี่พรตแนะนำด้วยครับ จะไปติด ศุกร์ หรือ เสาร์ นี้นะครับ อีกอย่าง รับบัตรเคดริต เปล่าครับ
    ถ้าต้องการเพิ่มความสูงด้านหลังผมขอแนะนำให้ใช้แหนบเสริมADD-A-LEAFของRM9สามารถเพิ่มความสูงให้กับด้านหลังขึ้นอีก2นี้วจะทำให้รถขับขี่นุ่มนวลขึ้นและยังได้ความสูงตามที่เราต้องการราคาชุดละ 2,800บาทสินค้ารับประกัน3ปีครับส่วนโช๊คอัพมีให้เลือกหลายยี้ห้อครับลองมาเลือกดูที่ร้านเพื่อตัดสินใจทางร้านยังมีอุปกรณ์อัพเกรดช่วงล่างอื่นๆสำหรับรถTRITONอีกมากมายยินดีรับบัตรเครดิตทุกธนาคารครับสนใจโทรสอบถามเส้นทางมาที่ร้านได้ที่เบอร์.087-1251009(พรตครับ)มีรูปรถที่ลูกค้ามาติดตั้งให้ชมด้วยครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_1821.jpg   IMG_2066.1.jpg  

sixjunan
    ผู้เยี่ยมชม

ร้านอยู่แถวไหนครับ สนใจอย่างแรงเลยครับ ตอนนี้มันโด่งๆๆแปลกๆๆครับ

หน้า 19 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้