หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

มาตรฐาน บ้านนอกเข้ากรุง (แบบมีgps)

จากเชียงใหม่
    มีโอกาสได้ไปอบรมแถวๆเช็นทรัล ปิ่นเกล้า
    ถ้าไม้มีเจ้าหนู GARMIN nuvi 230 (7900 B.-)
    ก็คงจะไปถึงลำบาก

เวลาเหลือเลยแวะไปเพชรบุรี นอนทะเลชิว แบบบ้านนอกๆละครับ

ปล.อยากเรียกมันจังเลยว่าน้อง เน
    ขากลับแวะไหว้พระและ รับประทานก๋วยเตี๋ยวเรือ ณ อยุธยาเมืองเก่าของเราแต่ก่อนด้วยเน้อๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

มาตรฐาน Re: บ้านนอกเข้ากรุง (แบบมีgps)

เอารูปสวยมาชมมั่งครับน้า

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

มาตรฐาน Re: บ้านนอกเข้ากรุง (แบบมีgps)

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

อยากได้บ้างจังเลยครับ
    ผมเข้า กทม. ทีไร เป็นหลงทุกทีเลยครับ

PooH_PooH
    ผู้เยี่ยมชม

อยากมีมั่งจังคับ วันก่อนขับรถไปหลงแถว รัชดา....น่ามืด ตามัว ขี่รถจนหมดแรงเลยคับ

55555

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

...ก็ช่วยได้เยอะนะ Gps เนี่ย

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

KotZen
    ผู้เยี่ยมชม

ซื้อที่ไหนครับ ราคานี้ สนใจครับ

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

ขออนุญาต
    ตามนี้ครับ
    http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=170738

ผมชื้อที่ พันทิพย์ฯเชียงใหม่ ชั้นสอง ร้าน อีเกิล(ตัวแทนจำหน่าย)

ศึกษามาบ้าง ก่อนตกลงชื้อรุ่นนี้เพราะสบายกระเป๋า(ถูกสุดของแบรนด์) ใช้งานได้จริง ค่อนข้างเสถียรแน่นอน และมีบริการหลังการขาย ดูๆเทียกับของจีนแดงหรือใต้หวัน ทำได้ทุกอย่างดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ 4-5 พัน แล้วมันไม่ชัวร์ หรือแม้แต่โทรศัพท์ที่มี เนวิฯ ในตัวก็แล้วแต่คนชอบ

แล้วก็ตกลงใจเอาอย่างนี้สบายใจครับ

(รุ่นใหญ่ขึ้นก็อยากได้แต่คิดถึงความจำเป็น ว่าเราไม่ได้ไปไหนมากมาย นานๆออก ตจว. ที จริงๆแล้ว ภรรเมียให้ตังมาแค่นี้นั่นเอง)

ปล.มันมีเตือนว่า บริเวณไหนมี ตรวจจับความเร็ว ไม่รู้ว่ามันรู้ได้ไง ชอบจริงๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มากับใครครับ น้าเอ๊ด อิอิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PooH_PooH ดูโพส
    อยากมีมั่งจังคับ วันก่อนขับรถไปหลงแถว รัชดา....น่ามืด ตามัว ขี่รถจนหมดแรงเลยคับ

55555
    ??????

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แหล่มครับ อยากติดบ้างสักตัวแต่เคยลองใช้มือถือดูพักนึง หลงครับ เลยเลิกเล่น เล็งๆไว้แบบที่จับความเวรถเราได้ด้วย แต่ราคาก็แรงเอาการครับ ไม่รู้งานนี้จะหลงอีกรึปล่าว 555+

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มันก็โอ อยู่นะครับ

ถ้าไม่ไปตั้งเส้นทางที่สั้นที่สุด

เคยตั้งไว้ และวิ่งต่างจังหวัด อยู่บนทางหลวงดีดี มันพาเข้าป่าครับ

เข้าไปเข้ามา เจอดินถล่ม ถนนเลนเดียว

จังหวะนั้น ก็เจอ คัมรี่ไฮบริด หลงมาเหมือนกัน สาเหตุน่าจะแบบเดียวกัน

ถ้าหาพิกัดได้ถูกต้อง รับรองเป๊ะๆ ยิ่งผมเบิกค่าเดินทางได้ด้วย

เวลาใช้เส้นทางสั้น จะมีเงินเหลือ จากการเดินทางเพิ่มขึ้นอีกมาก

รวมถึงการวางแผนการเดินทางได้ดีมาก เรียกว่า รุ่นนำทางรวย เหอๆ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: บ้านนอกเข้ากรุง (แบบมีgps)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PooH_PooH ดูโพส

55555
    วันก่อน หรือคืนก่อนครับน้า

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    มันก็โอ อยู่นะครับ

ถ้าไม่ไปตั้งเส้นทางที่สั้นที่สุด

เคยตั้งไว้ และวิ่งต่างจังหวัด อยู่บนทางหลวงดีดี มันพาเข้าป่าครับ

เข้าไปเข้ามา เจอดินถล่ม ถนนเลนเดียว

จังหวะนั้น ก็เจอ คัมรี่ไฮบริด หลงมาเหมือนกัน สาเหตุน่าจะแบบเดียวกัน

ถ้าหาพิกัดได้ถูกต้อง รับรองเป๊ะๆ ยิ่งผมเบิกค่าเดินทางได้ด้วย

เวลาใช้เส้นทางสั้น จะมีเงินเหลือ จากการเดินทางเพิ่มขึ้นอีกมาก

รวมถึงการวางแผนการเดินทางได้ดีมาก เรียกว่า รุ่นนำทางรวย เหอๆ
    ตามน้านุ๊ก ... เลยครับ เพิ่งกลับมาจากตะลุยแดนอีสาน โดยใช้เจ้าตัวนี้แหล่ะ พาเข้าป่า ตัดเข้าหมู่บ้านคน แถมลุยฝูงวัว อีกต่างหาก แต่คิดในแง่ดี ที่ไม่พาเราหลง คร๊าบบบ

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

จริงๆแล้วมันก็พึ่งได้ไม่เต็มร้อย
    ถ้าในเมืองที่ที่ผมไม่เคยไปไม่ก็อยากไปเถียงมัน มันจะพาไปในจุดหมายอย่างแน่นอน
    แต่บ้านนอกนี่ถ้าต่างบ้านต่างเมืองก็ควรจะศึกษาสภาพเส้นทางก่อน แล้วค่อยใช้มันเป็นตัวเสริม

ปกติก็อาศัยจากการทำการบ้านก่อนเดินทางเสมอแผนที่ทางหลวงที่เป็นกระดาษแบบดั้งเดิมก็ติดรถไว้เสมอกันตายละครับ(แผนที่ตั้งแต่ปี2539เก่าเก็บ)

ผมว่ามันอยู่ที่การตัดสินใจของคนเป็นที่ตั้งครับ

ฟังค์ชั่นเสริม อื่นๆของตัวมันเองก็มีประโยชน์ไม่น้อยนิ

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    มากับใครครับ น้าเอ๊ด อิอิอิ

กร้ากกกกกกกกกกกกกก

ไปกะภรรเมียที่ซ่อนตัวอยู่แถวนี่ละตาปองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล.กทม ฝนตกมาก

ไว้จะไปอีก

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

55555

ชิบมาครับผมมียาดีๆแจกฟรี

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ไฟล์แนบ 58704
    ผมใช้ Garmin Nuvi 205 ครับ (ซื้อจากที่เดียวกานเลยงิ)เรียกได้ว่าเยี่ยมครับ พอใจ 95% แต่ถ้าเซตค่าตามที่โรงงานให้มา มันก็พาอ้อม มั่งละครับแต่ทางที่มันพาไป เน้นสะดวกครับ แต่ถ้าเซตเอาแบบ ไกล้เป็นว่า อาจจะนำพาความลำบากมาเยือน เช่น พาไปทางลูกลัง หรือรถติด อะไรประมาณนี้งะ อัพ Version OS และแผนที่ได้ ตามที่ ESRI ประกาศ อาจจะเรียกได้ว่า Garmin คือ GPS ระดับโลกที่ดีที่สุดก็ว่าได้ อ่อ..ระวังทางต่างระดับนะครับ เพราะว่ารุ่นที่เราๆท่านๆใช้กัน มันไม่ทราบ ชั้นของทางด่วน ยกเว้นรุ่นราคาแพงๆ หลายหมื่น มันจะมี software ที่ จะคำนวนโดยประมาณการ เช่นนับการลาดเอียงของรถ ขณะขึ้นทางด่วน หรือสัญญาณขาดหาย สามารถคำนวนต่อได้อีกประมาณ 10 นาที โดยที่ไม่หลงเส้นทาง อะไรประมาณนี้ ทำให้คำนวนได้แม่นยำกว่า แต่ก็ถือว่าช่วยลดการด่าทอของภรรยา ระหว่างการเดินทางได้ดีเยี่ยม (หลงทางเมียด่า หลงติดยาเสียอนาคต)

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

มีไว้ก็ไม่เสียหายคับของผมใช้ PDA HTC P3300 (รุ่นเก่าแล้ว) เขาแถม Garmin TX มาให้ด้วยซื้อมาเมื่อปีที่แล้วก็ใช้ได้ดีคับ สามารถค้นหาได้เกือบหมดสถานที่,ถนนหนทาง,สถานบริการต่างๆ ปกติผมจะค้นหาก่อนแล้วค่อยนำทางทีหลังก็สะดวกดีคับ
    http://www.isystemonline.com/
    http://www.platinumpda.com/
    http://www.zu-zon.com/
    ลองเข้าไปดูน่ะคับหลากหลายราคา

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้