หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

Angry ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

เรื่องมีอยู่ว่า
    ผมออก Triton Plus VG มาเมื่อ 29 มีนา 54 ถึงวันนี้ก็ใช้ไป 6,000 กว่าโล
    เครียดมาก เจอปัญหาจากทั้งรถ และจากทางศูนย์ ไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว

ปัญหาจากรถคือ
    - ตอนที่ใช้ไปประมาณ 2-3,000 โล รถเริ่มมีอาการแปลกๆ คือตั้งแต่ 1,000-1,500 รอบ ออกกระตุกเหมือนรถจะดับ(เหมือนเราขับเกียร์ธรรมดา แล้วออกตัวด้วยเกียร์ 2-3 ประมาณนั้น) บางวันก็เป็นเยอะ บางวันก็เป็นน้อยแทบไม่รู้สึกครับ
    - คันเร่งตอบสนองช้า คือตอนเราเหยียบคันเร่งไปรถมันจะไม่ไป แต่มันจะหน่วงประมาณ 1 วิ แล้วจะพุ่งออกแรงๆ 1 ที แล้วถึงจะกลับมาสงบเหมือนเดิม (ทุกครั้งที่เหยียบคันเร่ง)
    - เส้นทางที่ผมใช้เป็นประจำคือเส้นที่รถค่อนข้างติด ขับเร็วไม่ได้ ถ้าขับเส้นทางนั้นเส้นเดียวในวันนั้นจะปกติ
    แต่ถ้าวันไหน ไปขับเร็วๆ แรงๆ มาจากที่อื่นแล้วมาใช้เส้นทางที่รถติด มันจะชนท้ายชาวบ้านท่าเดียว คือ ขับไปช้าๆ พอถอนคันเร่ง ไม่ทันจะเหยียบเบรค (A/T) รถมันเหมือนจะเปลี่ยนไปอีกเกียร์นึง แล้วจะพุ่งท่าเดียว
    - ตอนนี้เข้าออกศูนย์ที่ออกรถเป็นว่าเล่นจนรถช้ำหมดแล้ว อาการยังไม่ดีขึ้น เลยลองไปเข้าศูนย์ที่อื่นดู ปรากฎว่า อาการดีขึ้น ยังไม่หายขาด แถมยังต้องแลกกะอาการควันกลบตูดยังกะรถแต่งปั๊มอ่ะครับ

ส่วนปัญหาจากศูนย์คือ
    - ศูนย์ที่ผมออกรถมาขาดความรับผิดชอบอย่างมาก เช่นชอบบุ้ยใบ้ความผิดให้ลูกค้า ครั้งแรกที่ผมเข้าไปแจ้งอาการ เค๊าจะบอกว่าอาการแบบนี้เป็นอาการปกติ แถมยังพูดประมาณว่าผมขับรถเป็นรึปล่าว เคยขับ Auto Diesel รึปล่าว
    จี๊ดขึ้นมาเลยครับ!! ผมก็เลยบอกไปว่า
    เฉพาะตอนนี้ที่ผมใช้อยู่รวมคันใหม่นี้ก็ 6 คัน และที่ขายไปแล้วก็หลายคัน แถมที่บ้านของพ่อแม่พี่น้องก็อีกหลายคัน
    ขับได้ทุกคัน และผมก็ขับเป็นทุกคัน ซึ่งทางศูนย์เองก็รู้ เพราะแค่ที่ออกมิตซูจากศูนย์เค๊าเองก็ 3-4 คันแล้ว
    แต่ก็ช่างเหอะ ผมก็โอเค เอากลับมาใช้ต่อ เผื่อจะขับเป็นมากขึ้น ใช้จนอาการมันชัดขึ้นเรื่อยๆ ก็กลับไปแจ้งใหม่
    ก็ยัง เจือก บอกว่าปกติอีก ผมเลยพาช่าง ลองทั้งรถผม และรถเทสก์ คราวนี้ถึงจะยอมรับกับผมว่า มันไม่ปกติจริงๆ
    แก้ไปแก้มาก็ยังไม่หาย ล่าสุดบอกผมว่าเดี๋ยวต้องรอโน๊ตบุ๊คจากกรุงเทพฯ มาเช็คดู ผมก็เลยถามว่าแล้วโน๊ตบุ๊คจะมาเมื่อไหร่
    คำตอบที่ได้รับคือ ไม่รู้เหมือนกัน มาเมื่อไหร่แล้วจะโทรฯ บอก คราวนี้ผมก็ระเบิดเลย!!
    ก็เลยใส่ซะชุดใหญ่ มันเก็บไม่อยู่จริงๆ ไม่มีความรับผิดชอบเอาซะเลย
    อีกอย่าง มันอัดอั้นมาจากการที่เราเอารถเข้าศูนย์ อยู่บ่อยๆ ด้วย แรกๆ ก็ต้อนรับกันแทบจะอุ้ม หลังๆ พอรถมีปัญหาเยอะๆ เข้า เอารถเข้าไปก็เหมือนเกี่ยงกันออกมารับรถ
    เท่านั้นยังไม่พอ ยังแสดงท่าทีเบื่อหน่าย เอือมระอา ผมยังเคยบอกไปว่า ผมไม่อยากเอารถมาเข้าศูนย์บ่อยๆ หรอก
    ผมน่ะ เบื่อกว่าพวกคุณอีก ผมเป็นคนซื้อรถ ผมเป็นคนจ่ายเงิน ผมเป็นคนใช้รถ แต่ในเมื่อผมซื้อรถมาแล้วใช้ไมได้ หรือไม่ได้ใช้ ผมจะซื้อมาทำไม ผมจะเอาเงินไปทิ้งเล่นๆ ทำไม

ตอนนี้ก็รอโน๊ตบุ๊คที่ว่าอยู่จะเกือบเดือนแล้ว ยังไม่เห็นวี่แวว แถมตอนนี้ยังมีอาการควันท่วมตูดอีก ต่อไปไม่รู้จะเจออะไรอีก แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้เจอแฟนกระแนะกระแหนทุกวัน เพราะผมขามิตซู กี่คันๆ ก็มิตซู ส่วนแฟนผม ขาโตต้า ของเค๊ากี่คันๆ ก็โตต้าเหมือนกัน
    เครียด ครับเครียด... ผมควรทำไงดีครับน้าๆ ขอคำปรึกษาหน่อยครับผม...

User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

มาตรฐาน ตอบ: ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

แจ้งศูนย์ใหญ่เลยครับ
    แล้วศูนย์ไหนที่ว่าน้าขับรถไม่เป็น ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ตูจะไม่เถียงเลย แต่นี่ เกียร์ออโต้ มันทำของมันเอง เฮ้อ...ช่างประเภทไหนวะ วิเคราะห์มั่วๆแบบนี้ ไปอบรมมาจากไหน
    เอาเวลาที่มารอไอ้ notebook ที่ว่า โทรไปศูนย์ใหญ่ดีกว่า นานขนาดนี้ มันคงไม่ได้ตามให้น้าหรอก
    รถผมรุ่นเดียวกับน้านี่แหละ โชคดีที่ไม่เกิดเหตุแบบน้า ให้กำลังใจครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

เปลี่ยน 0 คร้าบบบบ น้า หายใวๆๆๆ คร้าบบบบบ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ลองเข้าศูนย์ใหญ่เลยครับ ถ้าขนาดต้องรอโนต์บุ๊คนี่ไม่ใช่ละครับ
    หายไวๆๆครับ
    ผม vg (m/t) ปกติครับ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

น่าเห็นใจ ... แจ้งสื่อด้วยเลยก็ดีครับ ... เดี๋ยวนี้สื่อแรง ...
    ถ้าถึงมือสื่อแล้วมันยังไม่มารับผิดชอบอีกอ่ะก็ ผมว่างานเข้า เอาใจช่วยครับ
    ผมเองก็กำลังจะได้รถสิ้นเดือนนี้ (ก.ค.54) แต่ออก plus เบนซิน เกียร์ธรรมดา
    หวังว่าคงไม่เจออาการอย่างที่คุณน้าเจอ ถ้าเจออาจจะวีนแตกกว่านี้ก็ได้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เห็นใจมากครับ เจอปัญหาต่างๆ มากมาย ยังไงก็หายใวๆนะครับ
    ถ้ามันไม่ใหวจริงก็ 0 ใหญ่เลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เปลี่ยนศูนย์อีกเสียงครับ และจังหวัดที่น้าอยู่ไกล้เคียงกับจังหวัดใหนบ้างน้าลองไปตั้งกระทู้ถามน้าๆในจังหวัดนั้นๆดูครับเผื่อน้าๆเขามีศูนย์ที่เก่งๆแนะนำ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มิชชู ศูนย์ห่วยแตกอีกที่แล้วครับ เฮ้อเซ้งแทนน้าแกเลยอ่ะ แนะนำโทรเข้า สำนักงานใหญ่ครับ ทีนี้มันจะวิ่งแทนเดินเลยละน้า

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

เปลี่ยนศูนย์ครับ ปัญหาแก้ได้ ว่าแต่ศูนย์ไหนครับไม่มีความรับผิดชอบเลย.

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

เป็นกะลังใจให้ครับ ขอให้หายไวๆ ของผมก็ vg เหมือนกันแต่ไม่มีปัญหาอะไรนอกจากแหนบดัง แหะๆ

patongkoh
    ผู้เยี่ยมชม

แจ้ง สำนักงานใหญ่ครับ ผมว่าน่าจะมีใครออกมารับผิดชอบนะครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ หายเร็วๆครับ

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

แบบนี้ต้องจัดครับ
    แจ้ง สำนักงานใหญ่เลยครับ
    แบบนี้ไม่ได้ เราเป็นลูกค้า รถไม่ได้ราคาบาท สอง บาท ครับ จัด ครับ จัด
    เป็นกำลังใจให้ครับผม

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

แจ้งศูนย์ใหญ่เลยครับ คับ น้า เบอร์02-529-9500

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    แจ้งศูนย์ใหญ่เลยครับ คับ น้า เบอร์02-529-9500
    เซ็งค์แทน จขกท.แฟนพันธุ์แท้จริงๆ สงสัยจะได้กล่องECUใหม่ๆ
    ลองค้นดูอีกเบอร์ซิน้าต้น ตามศูนย์เค้าแปะไว้ใหม่ๆ รถที่ผลิตตั้งแต่ปี2011 เค้าว่ามีเบอร์ใหม่ติดต่อแจ้งปัญหาได้ดีกว่า สำนักงานศุนย์ใหญ่ วิภาวดี02-529-9500(Call Center)มั้ง
    *ผมจดมาหาไม่เจอซะอีก มันหายไปไหนหว่า?*

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นและทุกกำลังใจครับผม เมื่อก่อนคิดแต่ว่าจะซื้อมิตซูรุ่นไหนดี ตอนนี้ต้องคิดเพิ่มและ ว่าจะเข้าศูนย์ไหนดี เฮ้อ...
    ว่าแต่มีอีกหนึ่งอุทาหรณ์ครับซึ่งผมประสบกับตัวเองและคิดว่าจริงซะด้วย ที่คนโบราณเค๊าว่ากันว่า "พระแก่พรรษา หมาแก่วัด" ครับ
    อันนี้ยืนยันว่าจริง

ก่อนออกรถ เคยคิดว่าจะออกกับศูนย์ใหม่ที่เปิดที่ภูเก็ต เพราะคิดว่าเปิดใหม่ๆ แน่นอนว่าต้องเอาใจลูกค้าดึงลูกค้าเป็นพิเศษ บริการน่าจะดี
    แต่แฟนบอกว่า น่าจะใช้ศูนย์เก่าที่เปิดมานานที่ภูเก็ต และเราก็เคยออกรถกะเค๊าอยู่ น่าจะเก๋ากว่าทั้งช่าง บริการ และอื่นๆ ผมก็เลยขี้เกียจจะเถียงกะเธอ
    เพราะเดี๋ยวจะยาวไปถึงเรื่องที่เธออยากจะให้ผมเปลี่ยนไปใช้โตต้าเหมือนเธออีก ^_^
    ก็เลยสรุปว่าออกศูนย์เดิม ศูนย์เก่าแก่ที่ภูเก็ต คันก่อนๆ ออกมา รถไม่มีปัญหาอะไร พอคันนี้เจอปัญหา ตาก็เลยสว่างครับผม ผมก็เลยซึ้งกับคำว่า " พระแก่พรรษา หมาแก่วัด" ครับผม

นี่ขนาดฝ่ายบริการโทรฯ มาติดตามการให้บริการอยู่บ่อยๆ ผมก็บอกเค๊าไปบ่อยๆ เรื่องบริการ จนล่าสุด ผมบอกเค๊าไปว่า พอเหอะอย่ามาถามผมเลย ถามไปคุณก็ไม่ได้เอาไปปรับปรุงเฉี้ยอะไรเลย เสียเวลาปล่าวๆ
    อุทาหรณ์ครับอุทาหารณ์ ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับผม... ^_^

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ผมหาในเวป มิตชุไทยคับป๋า
    http://www.mitsubishi-motors.co.th/e...ator/index.php

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

ผมว่านะ นอกจากเปลี่ยนศูนย์แล้ว น่าจะรายงานให้ศูนย์ใหญ่ทราบถึงไอ้พวกช่างที่ศูนย์นั้นมันไม่มีปัญญาแก้ไขปัญหา และยังแสดงวิสัยทัศน์ที่อ่อนๆ ทีี่บอกว่าเป็นอาการปกติของรถและยังย้อนกลับมาถามเราว่า ขับรถเกียร์ออโต้เป็นมั้ย โดยมองข้ามปัญหาที่เกิดกับตัวรถ และเป็นการช่วยเหลือบริษัทมิตซูที่ควรจะคัดกรองช่างที่น่าจะมีความรู้ ความสามารถและฉลาดที่จะพูด ให้ดีขึ้นมา ไอ้คนพวกนี้มันไม่ใช่ ช่างอาชีพ ครับแต่มันเป็น อาชีพช่าง เท่านั้น เพราะถ้าช่างจริงๆเขาต้องคิดแก้ไขปัญหาไม่ใช่คิดปัดปัญหา ถ้าตัวเองจนปัญญาทำไม่ได้จริงก็ต้องหาทางออกให้ลูกค้าที่เขามีปัญหาโดยเร็ว ไม่ใช่พูดเลื่อนลอยบอกเดี๋ยวโทรไปบอก โดยยังไม่มีกำหนดการอะไรเลย มันพูดแบบปัดให้พ้นตัว บริษัทมิตซูได้ไม่คุ้มเสียหรอกถ้ามีไอ้พวกเนี้ยทำงานอยู่ น้าช่วยเป็นฮีโร่ให้มิตซูหน่อยครับ จัดการมันเลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

หายไวๆครับน้า เท่าที่ฟังดูเหมือนปัญหาเกิดจากการทำงานของตัวเกียเอง ...ช่างคงเลินนิ่งแล้วสินะ(ออโต้ต้องเอาไปวิ่งจนน้ำมันเกียร้อนก่อนนะ แล้วถึงเลินนิ่งถ้าไม่ทำแบบนี้ ก็ปล่าวประโยชน์เหมือนไม่ได้ทำอะไร) ถ้าเลินนิ่งแล้ว น้ำมันเกียละ เขาลองดึงกา้นวัดมาดูไหม ลองถ่ายดูไหม มีเศษเหล็กรึตะกอนอะไรแปลกๆออกมาหรือเปล่า ส่วนตัวผม คิดแค่นี้ครับ อื่นๆโนคอมเม้นไม่เคยใช้ วีจี แฮะๆ หายไวๆและรอติดตามผลครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

น้าเลินนิ่ง เครื่องกับเกียร์ยัง คับ

User ID
    7726
    Status
    โพส
    58

น่าจะเป็นปัญหาที่กล่องเกียร์นะ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้