หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

กระทู้: อยากทำช่วงล่าง ให้ปึก ๆ แต่ไม่อยากกระด้าง ช่วยทีครับ !!

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ตอบ: อยากทำช่วงล่าง ให้ปึก ๆ แต่ไม่อยากกระด้าง ช่วยทีครับ !!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ว๊าว.....พลัสโหลดหน้า2.5หลัง4นิ้ว
    ดูจากรูป ยางกันกระแทกปีกนกล่างน่าจะเหลือระยะห่างจากปีกนกไม่เท่าไหร่แล้วมั๊งคะแล้วช๊อคอัพยาวเท่าไหร่เอ่ย ด้านหลังเดาตอนนี้แหนบน่าจะแอ่นเกือบสองนิ้วแน่ๆ ประสิทธิภาพแหนบทรงนี้คงจะลดลงไม่น้อย เวลาวิ่งเร็ว ท้ายน่าจะมีอาการตบอยู่สักหน่อยเนื่องจากแหนบคืนตัว(เหยียด)ไม่ทัน ล้อเลยลอยอยู่แป๊บนึงก่อนถูกกดลงพื้น ด้วยแรงโน้มถ่วง น่าจะเป็นต้นเหตุส่วนหนึ่งของความกระด้าง
    แหนบถ้ากลับใต้เพลา คงน่าจะยุ่งไม่น้อยค่ะ แล้วก็คงได้ไม่เท่าเสียสำหรับแหนบตัวนี้ (เนื่องจากเป็นแหนบอุ้มเพลา ทรงค่อนข้างเหยียดซึ่งจะมีความโค้งน้อย)
    ออกตัวมีอาการสะท้าน ตามลุงท๊อปแกว่าเลยค่ะ
    ระหว่างกันโคลงกะกันเซ ถ้าเน้นเท๊คตัวแรงๆไม่เป่ เชียร์กันโคลงค่ะ นุ่มไม่นุ่มไม่เกี่ยวค่ะ
    ยางกันกระแทรกปีกนกล่าง ตัวที่วงเอาไว้ครับ น่าจะเหลือระยะนิดเดียวครับ
    อีกจุดนึงโช๊คน่าจะยาวเกินไปคับ ระยะยุบของแกนโช๊คมีนิดเดียว ระวังวาวล์ยันน่ะครับ
    และยางแก้มเตี้ยเป็นอีกหนึ่งสาเหตุ ลมยางแข็งก้อเป็นไปได้ครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bait : 15-12-2012 เมื่อ 23:44

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: อยากทำช่วงล่าง ให้ปึก ๆ แต่ไม่อยากกระด้าง ช่วยทีครับ !!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ลุงตั้มขา หน้าแมกซ์ที่เพิ่มขึ้น สงผลให้แก้มยางมีโครงสร้างผิดรูปไปจากที่ดีไซน์ไว้ค่ะ แก้มยางที่ถูกหน้าแมกซ์ถ่างออกเป็นธรรมดาที่จะรู้กระด้างบ้างละค่ะ
    อ่ากระจ่างเลยครับซ้อ แต่เห็นสเปคยางมันเขียนมา 7,(8),9 คอมเม้นหน้า8 แต่หน้า8ดันกระด้างกว่าหน้า7 ฮ่าๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อ่ากระจ่างเลยครับซ้อ แต่เห็นสเปคยางมันเขียนมา 7,(8),9 คอมเม้นหน้า8 แต่หน้า8ดันกระด้างกว่าหน้า7 ฮ่าๆๆ
    เหมือนสมัย พขร.หนูรุ่นๆอะค่ะ หายางแก้มเตี่นแต่ยังไม่ถูกใจ อยากได้บางๆพี่แกล่อถ่างแมกซ์เอาผม...แก้มเอียงบางสมใจ วิ่งทีเป็นเกวียนเลยส่งผลมาถึงทุกวันนี้"หมอนรองกระดูกบี้" เฮ้อเดือนละ500ได้จากรัฐไม่คุ้มเล๊ย55555555

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้