หน้า 34 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 661 ถึง 680 จากทั้งหมด 708

กระทู้: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

มาตรฐาน Re: Triton 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    รูปสาวเชียงใหม่ไม่มีโอกาสถ่ายครับ มีแต่คนนี้ได้เปล่าครับ
    แว่วมาว่าสาวเชียงใหม่จาเข้ากรุงเต๊บพรุ่งนี้แล้วนี่ ....

ใครบางคนก็.. 55+...

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน ตอบ: Re: Triton 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    แว่วมาว่าสาวเชียงใหม่จาเข้ากรุงเต๊บพรุ่งนี้แล้วนี่ ....

ใครบางคนก็.. 55+...
    ใกล้กำหนดที่จะได้กลับบ้านแล้วละน้องยิวเอ๊ย
    นัีบถอยหลังกันแล้ว
    Attached Images Attached Images  
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

มาตรฐาน ตอบ: Re: Triton 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ใกล้กำหนดที่จะได้กลับบ้านแล้วละน้องยิวเอ๊ย
    นัีบถอยหลังกันแล้ว
    ฮ้าแบบนี้ต้องฉลองแย้ว

User ID
    9216
    Status
    โพส
    436

เมื่อวันวาน ใช้เจ๊ปุ๊กกี้เอารถไปเข้าศูนย์ที่ในเมืองเชียงใหม่มา

รายการที่ำทำไปก็มี เปลี่ยน SCV ครับ เพราะรถมีอาการรอบไม่นิ่งครับ สวิงขี้นๆลงๆ เคยถาม อ.ต้นดูแล้วคาดว่าน่าจะถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนแล้ว ก็เลยจัดการซะ

อีกรายการที่เปลี่ยนด้วยก็ พวกกรองโซล่า พร้อมด้วย กรองอากาศอีกตัวนึง

ถือโอกาสให้ทางศูนย์ทำาการ Learning Ecu ให้ซะด้วยเลย

แต่ผลการใช้งานหลังจากกลับมา อัตราการเร่งหายไปเลยครับ ไม่ปรู๊ดปร๊าด เหมือนเคย คันเร่งหนักๆ ไม่ไหลรื่น
    ที่สำคัญอย่างยิ่งเลยก็คือ ข้อมูลบนจอ RV ที่คำนวณระยะทางสำหรับน้ำมันไ้ว้ที่ 800 กว่าๆกิฺโลเมตร หดเหลือเพียง
    500 ปลายๆ กิโลเมตรเองครับ และอีกเรื่องก็อัตราการกินน้ำมัน ก่อนเข้าศูนย์ได้ที่ 17-18 ก็มาหดเหลือเพียง 8 กว่าๆ เหมือนก่อนติดแ๊ก๊สซะอีก

คงต้องรอผลการใช้งานสักระยะหนีึ่งก่อนครับ
    แล้วจะมารายงานผลให้เพื่อนทราบต่อไป
    เรียนถามน้ากาโม่ครับ

คือผมใช้รุ่นเดียวกับน้าอยู่ ไปติดแก๊สกับ อ.ต้น มาแล้ว

แต่ผลที่ได้คือวิ่งในเมือง 10.5 Km/L นอกเมืองได้ 12.5 Km/L

ผมว่ามันยังประหยัดน้อยไปหน่อย ขับแค่ 110-120 นะครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้รถน้าหลังจากที่ออกจากศูนย์มาล่าสุดกลับมาประหยัดเหมือนเดิมรึยัง

แล้วไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับ ECU ของแต่ละคันหรือป่าวเพราะของผมเคยใส่ดันรางมา

แต่ก่อนติดแก๊สได้ถอดออกแล้วครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3200 + LPG

ผมไม่เห็นข้อความของคุณ Minky ครับ พยายามหาแล้ว แต่ไม่พบครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    9216
    Status
    โพส
    436

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3200 + LPG

ทำไมผมโพสต์แล้วข้อความไม่ขึ้นล่ะครับ...

kot1
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ ติดแก๊สกับพี่ต้น (ท่านอื่นๆ เรียกอาจารย์ แต่ผมขออนุญาตเรียก "พี่ต้น") ตั้งแต่ปี 2551 ช่วงน้ำมันดีเซลลิตรละ 47 บาท
    แอบอ่านมานานแล้ว แต่เพิ่งจะเป็นสมาชิกถาวร
    รถผม เป็นตัว 3.2 4x4 เกียร์ auto lpg ใช้ถังขนาด 58 ลิตร รุ่นแรกๆ เลยครับ up กับพี่ต้นมาตลอด
    ตอนติดวิ่งไปประมาณ 60,000 ก.ม. ถึงวันนี้ 150,000 ก.ม. เศษๆ แล้ว เครื่องยนต์ยังทำงานปกติ แรง+ประหยัด

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

ขอเรียนถามเพิ่มเติมนะครับว่า ระบบที่ อ.ต้น ติดเนี่ยเรียกว่าระบบดูดหรือเปล่าครับ
    ปัจจุบันเห็นมีแบบหัวฉีดที่ใช้สำหรับดีเซลแล้ว blue power น่าจะมีความเหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ทดลอง ว่าโพสข้อความแล้วจะขึ้นให้ไหม แค่นี้แหละ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ทดลอง ว่าโพสข้อความแล้วจะขึ้นให้ไหม แค่นี้แหละ
    ผมรองบ้าง

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อาทิตย์หน้าำำได้กลับมาพักร้อน สี่ซ้าห้าวัน ผ่านไป 6 เดือนแล้ว
    อ.ต้น มีอะไรให้อัพเดทบ้างหรือเปล่านะ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อาทิตย์หน้าำำได้กลับมาพักร้อน สี่ซ้าห้าวัน ผ่านไป 6 เดือนแล้ว
    อ.ต้น มีอะไรให้อัพเดทบ้างหรือเปล่านะ
    สวัสดีครับน้ากาโม่ หายไปนานเลยครับ กลับมาหาอ.ต้น คราวนี้คงมีอะไรเด็ดแน่ๆเลยน่ะครับ อิอิ

User ID
    17172
    Status
    โพส
    112

อยากติดแก๊สจังเลยครับน้า ตอนนี้ค่าใช้จ่ายเพิ่มไปจากเดิมมากไหมครับ ...

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mapiwat su ดูโพส
    อยากติดแก๊สจังเลยครับน้า ตอนนี้ค่าใช้จ่ายเพิ่มไปจากเดิมมากไหมครับ ...
    ตอนนี้ อ.ต้นทำการปรับปรุง พัฒนาการใช้พลังงานเสริม สำหรับรถดีเซล
    ไปอย่างมากเลยครับ น้าเองก็ไม่ได้ทำอะไร เพราะว่าอยู่ไกลน่ะ
    มีทั้งแบบแก๊ส ไอน้ำมันโซฮอล ไฮโดรเจ้น
    มีอีกจิปาถะ ลองโทรคุยดูครับ หรือไปลองนั่งรถ อ.ต้น คันต้นแบบดูก่อนก็ได้

User ID
    17172
    Status
    โพส
    112

ตอนนี้ อ.ต้นทำการปรับปรุง พัฒนาการใช้พลังงานเสริม สำหรับรถดีเซล
    ไปอย่างมากเลยครับ น้าเองก็ไม่ได้ทำอะไร เพราะว่าอยู่ไกลน่ะ
    มีทั้งแบบแก๊ส ไอน้ำมันโซฮอล ไฮโดรเจ้น
    มีอีกจิปาถะ ลองโทรคุยดูครับ หรือไปลองนั่งรถ อ.ต้น คันต้นแบบดูก่อนก็ได้
    ขอบคุณมากครับน้า ...

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

เข้ามาอัพข้อมูลซะหน่อย
    กลับมา กทม ทั้งทีเนาะ

แรกทีเดียวกะว่าจะเอาไทรทั่นมาปรับจูนซะหน่อย
    แต่ทำไปทำมา เอาวีออส มาติดตั้ง เซฟพลัสซะงั้น

เหตุผลก็คือตั้งใจจะติดนานแล้วตัวนี้ รถผมก็ติดแก๊ส
    มานานแล้ว มาเห็นน้า Chaiyos มารีวิวให้เห็นก็เลย
    ระงับไม่อยู่ แอบไปจัดมาประจำการเรียบร้อยแล้วครับ

สำหรับผลงานที่่ทำได้ ก็เป็นไปตามที่อยากได้ละครับ
    อัตราการเร่งตอบสนองดีขึ้นมาก จากเดิมจะอืดๆที่ความเร็ว
    จากร้อยเป็นต้นไป อาการนี้หายไปเลย รอบมาต่อเนื่อง

และที่ความเร็ว 120 ตำแหน่งคันเร่งแตะๆนิดเดียวเอง
    แบบสัมผัสแผ่วๆ รถก็ทะยานไปแล้ว

ที่สำคัญ ตอนเริ่มติดอุปกรณ์ทีแรก แล้วติดเครื่อง
    อยู่กับที่ ที่ท่อไอเสีย มีน้ำหยดซะด้วย กลางวันแท้ๆ

ลำดับต่อไปก็จะจัดอุปกรณ์เซฟพลัส เข้ามาประจำการกับ
    ไทรทั่นในรอบหน้าอีก

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เข้ามาอัพข้อมูลซะหน่อย
    กลับมา กทม ทั้งทีเนาะ

แรกทีเดียวกะว่าจะเอาไทรทั่นมาปรับจูนซะหน่อย
    แต่ทำไปทำมา เอาวีออส มาติดตั้ง เซฟพลัสซะงั้น

เหตุผลก็คือตั้งใจจะติดนานแล้วตัวนี้ รถผมก็ติดแก๊ส
    มานานแล้ว มาเห็นน้า Chaiyos มารีวิวให้เห็นก็เลย
    ระงับไม่อยู่ แอบไปจัดมาประจำการเรียบร้อยแล้วครับ

สำหรับผลงานที่่ทำได้ ก็เป็นไปตามที่อยากได้ละครับ
    อัตราการเร่งตอบสนองดีขึ้นมาก จากเดิมจะอืดๆที่ความเร็ว
    จากร้อยเป็นต้นไป อาการนี้หายไปเลย รอบมาต่อเนื่อง

และที่ความเร็ว 120 ตำแหน่งคันเร่งแตะๆนิดเดียวเอง
    แบบสัมผัสแผ่วๆ รถก็ทะยานไปแล้ว

ที่สำคัญ ตอนเริ่มติดอุปกรณ์ทีแรก แล้วติดเครื่อง
    อยู่กับที่ ที่ท่อไอเสีย มีน้ำหยดซะด้วย กลางวันแท้ๆ

ลำดับต่อไปก็จะจัดอุปกรณ์เซฟพลัส เข้ามาประจำการกับ
    ไทรทั่นในรอบหน้าอีก

มาแล้วๆ สวัสดีครับน้ากาโม่ จัดเซฟพลัสเพิ่มอีก อย่างงี้ต้องตามบ้างแล้วครับ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    มาแล้วๆ สวัสดีครับน้ากาโม่ จัดเซฟพลัสเพิ่มอีก อย่างงี้ต้องตามบ้างแล้วครับ
    Now, I am in Singapore krab will come back to BKK this evening and the go to Chiangmai again.

User ID
    17991
    Status
    โพส
    65

พี่ๆครับถ้าเป็นตัว178atจะติดlpgได้ไหมครับ
    และจะประมาณกี่k/l
    ราคาติดตั้งด้วยครับ??

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

ติดได้ครับ แรงมากด้วยนะ
    มีกระทู้ที่ติดไปแล้วก็มีครับ ลองหาอ่านดู
    แต่ตอนนี้ อ.ต้น ยังไม่กลับบ้านมั้ง
    เพราะหนีน้ำท่วมครับ

ลองโทรติดต่อดูครับ

หน้า 34 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้