หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 65

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

มาตรฐาน การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

ชื่อ:  image-4185066628.jpg
ครั้ง: 15449
ขนาด:  124.3 กิโลไบต์

อยากสอบถามน้าๆที่ใช้กล่องดันรางตัวนี้ครับว่ามีการตัดต่อหรือจั๊มสายไฟทั้งหมดกี่เส้นครับ และการปรับจูนแต่ละปุ่มอยู่ที่กี่นาฬิกา
    เหตุที่ต้องถามจากน้าๆในคลับเนื่องจากไม่ได้รับความกระจ่างจากผู้ค้าที่ผมติดตั้งมาครับ
    เท่าที่สังเกตุปุ่ม1และ2 ประมาณ 11 นาฬิกา
    ปุ่ม3และ4 ประมาณ 8 นาฬิกา โดยได้รับคำแนะนำปุ่ม 3,4 ไม่ต้องปรับ และสายไฟมีการต่อทั้งหมด5เส้น ที่เหลือ11เส้นพันเก็บไว้
    รบกวนขอความกระจ่างจากน้าๆด้วยครับ. ขอบคุณครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

มันต้องร่ายกันยาวล่ะครับงานนี้ ผมก็ลองผิดลองถูกมาก็เอาการอยู่ หวังจากคนติดตั้งไม่ได้เลยเหมือนกัน เอาเป็นว่าอยากแชร์ประสบการณ์ก็โทรมาละกัน เดี๋ยวร่ายให้ฟัง 555

User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

มาตรฐาน ตอบ: การติดตั้ง,ปรับจูนกล่อง Little Giant ll

อยากรู้ด้วยคนคับน้า ติดตั้งเสร็จน้ำรูปมาให้ชม ขอรายละเอียดด้วยนะครับน้า อยากเก็บเป็นความรู้ครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    ชื่อ:  image-4185066628.jpg
ครั้ง: 15449
ขนาด:  124.3 กิโลไบต์

อยากสอบถามน้าๆที่ใช้กล่องดันรางตัวนี้ครับว่ามีการตัดต่อหรือจั๊มสายไฟทั้งหมดกี่เส้นครับ และการปรับจูนแต่ละปุ่มอยู่ที่กี่นาฬิกา
    เหตุที่ต้องถามจากน้าๆในคลับเนื่องจากไม่ได้รับความกระจ่างจากผู้ค้าที่ผมติดตั้งมาครับ
    เท่าที่สังเกตุปุ่ม1และ2 ประมาณ 11 นาฬิกา
    ปุ่ม3และ4 ประมาณ 8 นาฬิกา โดยได้รับคำแนะนำปุ่ม 3,4 ไม่ต้องปรับ และสายไฟมีการต่อทั้งหมด5เส้น ที่เหลือ11เส้นพันเก็บไว้
    รบกวนขอความกระจ่างจากน้าๆด้วยครับ. ขอบคุณครับ
    ไอ้ 5 เส้นที่ว่า

1. ไฟ + 1 เส้น
    2. ไฟ - 1 เส้น
    3. บูสท์คัท 1 เส้น
    4. และ 5 พ่วงเข้าที่สายแรงดันราง อย่างละเส้น ต่อสลับกัน

ส่วนที่เหลือที่ไม่ได้ต่อ ก็คงเป็น ชุดสาย ของ ไอ้ปุ่มหมุน 3 และ 4 นั่นล่ะครับ ซึ่งน่าจะเป็น จูนแม๊ป กับ จูนแอร์โฟว์

ผิดถูกอย่างไร ขออภัย แต่น่าจะใช่นะ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

คุณสมบัติกล่อง LITTLE GIANT 7in1 II TechStream
    เพิ่มแรงดันรางคอมมอนเรล
    เพิ่มบูส และคุมบูสเพิ่มค่า advance การฉีดน้ำมัน ให้ได้เเรงบิดมากกว่าเดิม
    จูนแอร์โฟร์
    จูน แมพจูน เพิ่มการฉีดเป็น 50%
    จูนองศาลิ้นปีกผีเสื้อ
    ฟังก์ชั่นอีกอย่างที่เพิ่มมาคือ เปรียบเสมือนใส่ แอร์โฟร์แต่ง รอบน้ำมันเรียกได้มากกว่าเดิม ไม่ต้องไปเปลืองเงินซื้อเเอร์โฟร์ซิ่ง มาใส่อีกต่อไป
    เเรงสุด ประหยัดสุด แต่ราคาเบาๆ มาพร้อมสายไฟแบบใหม่และมีปลั๊กอุด เมื่อไม่ใช้งาน หรือเวลากล่องมีปัญหา

ข้อความด้านบนคือคุณสมบัติของกล่องที่ผู้ค้าโฆษณา ผมยังไม่อยากฟันธง
    ว่าผู้ค้าเชื่อมต่อสายไฟให้ผมไม่ครบตามคุณสมบัติของกล่อง
    ต้องขอข้อมูลจากน้าๆเพิ่มเติมครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เข้ามารอผู้เชี่ยวชาญลิตเติ้ลใจแอนครับ สายมี 16 เส้น ต่อแค่ 5 ที่เหลือมันยังไงหว่า หรือว่ากล่องผลิตมาร่วมทุกรุ่นรถของไทรทันใช้แค่นี้ หรือว่ายังไง กล่องน้าซื้อใหม่ป้ายแดง ราคาเต็ม แต่จูนได้แค่ครึ่งใบ มันยังไง

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    คุณสมบัติกล่อง LITTLE GIANT 7in1 II TechStream
    เพิ่มแรงดันรางคอมมอนเรล
    เพิ่มบูส และคุมบูสเพิ่มค่า advance การฉีดน้ำมัน ให้ได้เเรงบิดมากกว่าเดิม
    จูนแอร์โฟร์
    จูน แมพจูน เพิ่มการฉีดเป็น 50%
    จูนองศาลิ้นปีกผีเสื้อ
    ฟังก์ชั่นอีกอย่างที่เพิ่มมาคือ เปรียบเสมือนใส่ แอร์โฟร์แต่ง รอบน้ำมันเรียกได้มากกว่าเดิม ไม่ต้องไปเปลืองเงินซื้อเเอร์โฟร์ซิ่ง มาใส่อีกต่อไป
    เเรงสุด ประหยัดสุด แต่ราคาเบาๆ มาพร้อมสายไฟแบบใหม่และมีปลั๊กอุด เมื่อไม่ใช้งาน หรือเวลากล่องมีปัญหา

ข้อความด้านบนคือคุณสมบัติของกล่องที่ผู้ค้าโฆษณา ผมยังไม่อยากฟันธง
    ว่าผู้ค้าเชื่อมต่อสายไฟให้ผมไม่ครบตามคุณสมบัติของกล่อง

ต้องขอข้อมูลจากน้าๆเพิ่มเติมครับ
    ไอ้ที่ซ่อน 11 เส้น น้ายังไม่อยากฟันธงอีกหรือครับ เอาน่า ลองโทรกลับไปสอบถามคนติดตั้งดู หรือ ติดต่อตัวแทนหลายอื่นดู เลียบ ๆ เคียง ๆ ถามเกี่ยวกับเรื่องสายที่ต่อว่าคืออะไรบ้าง

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    เข้ามารอผู้เชี่ยวชาญลิตเติ้ลใจแอนครับ สายมี 16 เส้น ต่อแค่ 5 ที่เหลือมันยังไงหว่า หรือว่ากล่องผลิตมาร่วมทุกรุ่นรถของไทรทันใช้แค่นี้ หรือว่ายังไง กล่องน้าซื้อใหม่ป้ายแดง ราคาเต็ม แต่จูนได้แค่ครึ่งใบ มันยังไง
    ก็จูนแค่ดันราง กับบูสท์คัทไง

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไอ้ที่ซ่อน 11 เส้น น้ายังไม่อยากฟันธงอีกหรือครับ เอาน่า ลองโทรกลับไปสอบถามคนติดตั้งดู หรือ ติดต่อตัวแทนหลายอื่นดู เลียบ ๆ เคียง ๆ ถามเกี่ยวกับเรื่องสายที่ต่อว่าคืออะไรบ้าง
    ผมอยากนั่งจับเข่าผู้ค้าคุยกันเลยครับ
    แต่ลองโทรไปสอบถามเรื่องการปรับจูน
    บอกให้ผมลองขับแล้วใช่ไขควงหมุนจูนดู
    อยากแรงก็หมุนตามเข็ม

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อยากรู้ ต้องดัน..

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมอยากนั่งจับเข่าผู้ค้าคุยกันเลยครับ
    แต่ลองโทรไปสอบถามเรื่องการปรับจูน
    บอกให้ผมลองขับแล้วใช่ไขควงหมุนจูนดู
    น้าครับผมอยากเห็นใส้ในเจ้ากล่องตัวนี้จัง เห็นว่าคุณสมบัติของกล่องเรียนรู้การขับขี่ ได้ด้วย ส่งเข้าเมลตามลายเซ็นก็ได้ครับน้า ตามปกติแล้วมันต้องต่อทุกเส้นนะครับ หรือ ..... ต่อไม่เป็น น้าลองค้นGooGle ดู เห็นว่าผู้ผลิตกล่องตัวนี้อยู่เชียงใหม่ ยังไงลองโทรสอบถามผู้ผลิตดูครับ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

ซื้อมาทิ้งไว้แรมปี ยังไม่มีเวลาติดตั้งเลย สงสัยต้องปล่อยของ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooktik ดูโพส
    ถูกครับ อยากแรงก็หมุนเอา อยากเบาก็หมุนคืน นี่ล่ะคือ กล่องดันรางมือหมุน หรือ จูนมือ มันเป็นกล่องดันรางประเภท ปุ่มปรับ vr เกือกม้าหรือ แบบวอลลุ่ม ดังนั้น ไม่ว่าเราจะหมุน vr ไปมากน้อยแค่ไหน ตำแหน่งใดก็ตาม ไม่ว่ารอบเดินเบา หรือ รอบสูง แรงดันในรางก็มีค่าเท่ากัน เหมือนเป็นฟิกค่าแรงดันลงไปในที่รอบความเร็ว

ความเสี่ยงที่ปั๊มจะแตกมีมากกว่า ดันรางที่เป็นแบบกล่องดิจิตอล ที่สามารถจูนแรงดันภายในรางได้ตามรอบของเครื่องยนต์ ดังนั้น เค้าจูนไว้ตรงไหนก้ไว้ตรงนั้นล่ะ ไม่ต้องหมุนไปไหน เพราะยิ่งหมุนมาก ปั๊มก็ยิ่งเขก

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เล่นกล่องไมโครดีกว่าครับ หมุนๆไม่แนะนำเลย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ก็จูนแค่ดันราง กับบูสท์คัทไง
    รับทราบครับก่อนตั้งกระทู้นี้ผมคุยกับน้าเขาเกือบครึ่งชัวโมง อย่งาที่บอกละ รอตัวแทนลิตเติ้ลมาชี้แจง

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ชื่อ:  image-404262289.jpg
ครั้ง: 15175
ขนาด:  191.3 กิโลไบต์

แกะฝากล่่องได้ด้านเดียวครับ
    อีกด้านยิงกาวร้อนไว้ครับน้าkong22
    สายไฟในกล่องมี14เส้นครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

หาข้อมูลตามที่น้าๆแนะนำจนได้ชื่อและเบอร์โทรผู้ผลิตกล่อง
    ถามตรงๆเลยว่ากล่องตัวนี้สำหรับ178VG มันตัดต่อสายไฟ
    ทั้งหมดกี่เส้น ได้รับคำตอบว่าตัดต่อ 5 เส้น สำหรับปรับจูน
    ดันรางและบูสท์คัท(ตามที่น้าMiNi_XXL ว่าใว้) ส่วนแม๊ป
    กับแอร์โฟว์จูนไม่ได้เนื่องจากตอนติดตั้งยังไม่มีสายวายริ่ง
    แต่ตอนนี้มีแล้วไปติดเพิ่มได้ที่ตัวแทน และผู้ผลิตกล่องจะไปดู
    ให้ด้วยตัวเอง
    สรุปว่า ผู้ค้าไม่มีความจริงใจ ไม่มีความรับผิดชอบ
    ขอให้ขายสินค้าได้ก็พอ ใครจะเดือดร้อนช่างหัวมัน
    ลูกค้าจับไม่ได้ก็แล้วไป จับได้ก็ยอมแก้ไขให้(ถ้าหาเจอ)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ชื่อ:  image-404262289.jpg
ครั้ง: 15175
ขนาด:  191.3 กิโลไบต์

แกะฝากล่่องได้ด้านเดียวครับ
    อีกด้านยิงกาวร้อนไว้ครับน้าkong22
    สายไฟในกล่องมี14เส้นครับ
    กล่องมีแค่นี้ 4500 เง้ออออออออ 250 ก็หรูแล้วมั้ง

User ID
    10668
    Status
    โพส
    325

เอ้า.....ดันกันเบาๆนะจ๊ะ น้าๆทั้งหลาย เดี๋ยวกระจู๋ เฮ้ย..กระทู้..มันจะhot
    ยังไงผู้ผลิตเค้าเจตนาประกอบอาชีพสุจริตอยู๋แล้ว...
    แต่ดันมาเจอผู้ค้าและมือจูน...ประสบการณ์น้อยอยู๋...
    ลองดูๆกันไปคร้าบ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    กล่องมีแค่นี้ 4500 เง้ออออออออ 250 ก็หรูแล้วมั้ง
    กร๊าาาากก น้าตั้มเล่นซะเสียของเลย
    สะสมบาดแผลไปเรื่อยๆครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้