หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

มาตรฐาน ทำไม0ไม่เช็ครถให้ดีก่อนส่งมอบรถ

เอารถไปเข้าศูนย์มิตชูเธียรสิน มาเช็คระยะ1000โลแรกโดนเลยคับผมก็นั่งดูเห็นช่างเปิดแต่ฝากะโปรงรถทิ้งใว้ ชั่วโมงครึ่ง ไม่เห็นทำอะไรเช็คอะไรเลยพอถึงเวลาส่งมอบรถก็เอารถมาส่ง เลยเวลานัดส่งรถครึ่งชัวโมง นัดใว้1ชั่วโมง ปัญหามันอยู่ที่ผมเอารถวิ่งไปต่างจังหวัดตายกลางทางคับ ไปเสียที่สระบุรี เลยโทรหาศูนย์ที่นั้นให้มาดู นั่งกินข้้าวลิงอยู่ข้างทางและคับ พอช่างมาดูก็พบว่าท่อยางที่เข้าอินเตอร์หลุดคับรถยังป่ายแดงวิ้งใด้แค่2วันเองคับ ใด้รถมาวันแรกก็วิ่งจากนนทบุรีไปภูเก็ตครบ1000โลพอดีเลยเช็คที่0ภูเก็ตก็โดนเลยคับขากับว่าจะวิ่งจากภูเก็ตไปสกลนครไปตายที่แก่งคอยเนียและคับผมเลยจัดหนักให้ชะโทรเข้าไปที่บริษัทใหญ่เลยให้เขาจัดการให้ โทรมาขอโทษใหญ่เลยจะไม่ให้โมโหใด้ไงใช่ใหม่เอาเข้าไปให้เช็คแต่ที่เห็นรับรถแล้วขับเอาไปจอดเปิดฝากะโปงเฉยๆคิดดูเอาคับบริการกันแบบนี้คงไม่เข้าเป็นหนที่2แล้วละคับกับศูนย์มิตชูเธียรสิน ภูเก็ต
    พี่ๆเคยโดนแบบผมใหมหรือโดนปัญหาอื่นเข้ามาคุยกันนะคับ

มาตรฐาน ตอบ: ทำไม0ไม่เช็ครถให้ดีก่อนส่งมอบรถ

เช็งคับเจอศูนย์แบบนี้แค่ไม่ใด้โทรนัดเพราะมาแค่วันเดียวก็กับสกลนครทำกันแบบนี้เลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ทำไม0ไม่เช็ครถให้ดีก่อนส่งมอบรถ

ผมก็เคยโดนครับตอนเซ็คระยะ ถอดขั้วแบตออก พอใส่กลับไมขันน็อตให้แน่น หลวมครับ ดับคาปากซอย ต้องให้ตำรวจช่วยเข็นข้ามถนน เปิดฝากระโปรงดูขั้วแบตหลวม..ตำรวจถามรถยังใหม่อยู่ทำไมเสีย ไม่กล้าบอกเลยว่าศูนย์หางานให้ เซ็งเลย

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

"ยังดีนะครับที่เป็นแค่นั้นผมเกือบตายทั้งคันช่างลืมขัตน๊อตล้อให้.....รู้อีกทีน๊อตคลายหลุดหายไปตัวหนึ่ง..."

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

นี่แหละครับ0

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เซ่งแทนเลยครับน้า ถ้าเจอกับตัวเองคงพูดไม่ออกเหมือนกัน 0ดีดีมีมาตราฐานจะเข้าที่ไหนดีครับเนี่ย... ตอนนี้มองหา0บริการหลังการขายอยู่ด้วยครับ ว่าจะเอาเข้าที่ไหนดี... หวังว่ารถผมคงเรียบร้อย กำลังจะรับรถเลยครับอาทิตย์นี้

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ไอหยา จะเข้าศูนย์วันที่ 4 นี้เอง ( เธียรสินภูเก็ต ) หวั่นลึก ๆ นัดใว้ไปดูอาการพวงมาลัยมีเสียง อี้ด ๆ เบา ๆ ตลอดช่วงสาวพวงมาลัยกับเช็คหูยึดเข็มขัดเสากลางขวามันเหมือนรางเบล์หลวมมีเสียงสั่นเบา ๆ ตลอดตอนถนนไม่เรียบ
    กลัวเปิดแต่กระโปรงหน้ารถทิ้งใว้อย่างเดียว อิ ๆ รถ 4 เดือนครับ

User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

โทรแจ้ง 0 ใหญ่เลยครับ เอาให้หนัก

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เข้าศูนย์ทุกครั้ง ผมไม่เคนยไปนั่งรอในห้องพักเลยครับ ช่วยช่างดู ทำไม่ครบผมบอกทันทีครับ ทำไงได้ก็ผมห่วงรถครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    ไอหยา จะเข้าศูนย์วันที่ 4 นี้เอง ( เธียรสินภูเก็ต ) หวั่นลึก ๆ นัดใว้ไปดูอาการพวงมาลัยมีเสียง อี้ด ๆ เบา ๆ ตลอดช่วงสาวพวงมาลัยกับเช็คหูยึดเข็มขัดเสากลางขวามันเหมือนรางเบล์หลวมมีเสียงสั่นเบา ๆ ตลอดตอนถนนไม่เรียบ
    กลัวเปิดแต่กระโปรงหน้ารถทิ้งใว้อย่างเดียว อิ ๆ รถ 4 เดือนครับ
    ผมว่าจะเข้า10000โลที่ปิยะตรงแถวๆสะปำคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anothai ดูโพส
    โทรแจ้ง 0 ใหญ่เลยครับ เอาให้หนัก
    บริษัทใหญ่จัดหนักให้แล้วคับ

ออกจาก0มาวันเดียวพังวิ่งไป1000โลเช็ครถเจอแบบนี้อีกไม่มีรอบ2แล้วคับกับเธียรสินถ้าไม่งั้นผมก็วิ่งไปพังงาอิอิ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้าคอสออกรถที่ไหนครับแล้วส่วนใหญ่อยู่ภูเก็ตเหรอครับ ผมออกเธียนสินคงต้องเข้าที่นี้ครับ ไม่แน่ใจ เข้าปิยะได้ป่าว จะเหมือนกับค่าย ฮ กับ โต หรือป่าว
    เคยมีเพื่อนมาเล่าเจอคำถามพี่ออกรถที่ไหนครับพอไม่ได้ออกที่นี้ทำเหมือนไม่ค่อยสนใจ(ฟังเค้ามาอีกที) หวั่น ๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    น้าคอสออกรถที่ไหนครับแล้วส่วนใหญ่อยู่ภูเก็ตเหรอครับ ผมออกเธียนสินคงต้องเข้าที่นี้ครับ ไม่แน่ใจ เข้าปิยะได้ป่าว จะเหมือนกับค่าย ฮ กับ โต หรือป่าว
    เคยมีเพื่อนมาเล่าเจอคำถามพี่ออกรถที่ไหนครับพอไม่ได้ออกที่นี้ทำเหมือนไม่ค่อยสนใจ(ฟังเค้ามาอีกที) หวั่น ๆ
    ผมออกรถอยู่มหาชัยคับ ส่วนศูนย์เข้าใด้ทั่วปะเทสคับเราเป็นลูกค้าเราเรือกใด้คับไม่ต้องห่วงมีปัญหาผมโทรเข้าศูนใหญ่อย่าเดียวถ้าให้เข้าไปแก้งานช้อมผมแจ้ศูนย์ใหญ่ว่าขอไปเข้าที่อื่นยังไงข้อมูลรถเราก็ออนไลย์ทั่วปะเทศอยู่แล้วคับทุกศูนย์รู้ปะหวัดรถเราหมดคับ ส่วนมาก80%อยู่ภูเก็ตคับเคยใช้วีโก้มา3คันก็ไม่เป็นนะคับ0เขาก็บริการดีแต่พอขายมาใช้ไททันโดนเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย คอส : 01-10-2012 เมื่อ 23:01

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

แสดงว่าเข้า 0 แล้ว ต้องเป็นช่างเองอีก ผมโดนเหมือนกันเช็ก1000โลน้ำนมันเครื่องหยดลงพื้นมันบอกว่าไม่เป็นไรเป็นเรื่องปกติ เดื่ยวเอาไปล้างให้ใหม่ โห......แล้วทำไมมันไม่ทำให้ดีแต่แรก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossnet ดูโพส
    แสดงว่าเข้า 0 แล้ว ต้องเป็นช่างเองอีก ผมโดนเหมือนกันเช็ก1000โลน้ำนมันเครื่องหยดลงพื้นมันบอกว่าไม่เป็นไรเป็นเรื่องปกติ เดื่ยวเอาไปล้างให้ใหม่ โห......แล้วทำไมมันไม่ทำให้ดีแต่แรก
    ใช้แล้วคับอิอิ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

นี้วันที่ 4 นี้ผมลังเลแล้วว่าเอารถเข้าศูนย์ที่ได้นัดใว้ดีไหม ป้ายทะเบียนขาวยังไม่มี มีแต่ป้ายวงกลม(เรียกติดปากแบบมอไซ)ติดใว้หน้ากระจก กลัวโดน ท่านปิงปอง ล่อเอา พรุ่งนี้คิดอีกวัน เห็นประกาศตามสื่อเสียว่า ให้จับปรับพวกไม่ไส่ป้าย ก็มันยังไม่ได้ป้ายขาว กลุ้ม อิ ๆ

เป็บเดียวหมื่นโลแล้วป่ายขาวยังไม่ใด้เลยอิอิ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เข้าศูนย์ทุกครั้ง ผมไม่เคนยไปนั่งรอในห้องพักเลยครับ ช่วยช่างดู ทำไม่ครบผมบอกทันทีครับ ทำไงได้ก็ผมห่วงรถครับ

20000โลจะโดนเหมือนเดิมป่าวเนี่ย แล้วค่าใช้จ่ายกี่บาทคับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้