สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

robinhoo
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอถามเรื่องแอร์ไม่เย็นครับ

ผมใช้ Plus 4d 8เดือนเอง วิ่ง40000กว่าๆเอง แต่ตอนนี้แอร์ไม่เย็นเลยครับ ลองให้อู่เช็คให้ บอกว่าตู้แอร์รั่ว ทำไมเร็วจัง คนอื่นมีปัญหาไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่องแอร์ไม่เย็นครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ robinhoo ดูโพส
    ผมใช้ Plus 4d 8เดือนเอง วิ่ง40000กว่าๆเอง แต่ตอนนี้แอร์ไม่เย็นเลยครับ ลองให้อู่เช็คให้ บอกว่าตู้แอร์รั่ว ทำไมเร็วจัง คนอื่นมีปัญหาไหมครับ
    ตู้ประักัน 5หมื่นโลนี่ครับ เครมเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่องแอร์ไม่เย็นครับ

ตู้แอร์รั่ว เคลมเลยครับ

pthanapol
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม Plus 4d เหมือนกัน รั่วตอนพ้นระยะประกันไปไม่ถึงพันกิโล...เศร้า ตอนนี้เติมน้ำยาแอร์ใช้ไปก่อน คิดว่าถ้ายังไม่มีใครการัณตีว่าเปลี่ยนใหม่แล้วมันจะไม่เป็นอีกค่อยทำ ผมคิดเอาเองว่าสาเหตุน่าจะมาจากการที่มิตซูไม่ลงทุนติดพัดลมไฟฟ้ามาด้วยนี่แหละ ตอนนี้ผมซื้อมาติดเอาเอง ไ ม่ต้องเร่งอุณหภูมิมากเหมือนก่อนแต่เย็นดีกว่า
    ชวนคนที่ยังไม่ได้ทำลงมือได้เลยครับคุ้มกว่าจริงๆ ยังไงก็ยังรักเจ้าแมวเหมียวตัวนี้นะครับ แต่ถ้ารู้ปัญหาแล้วเรียกกลับไปหาทางแก้ จะรักเดียวใจเดียวไปจนตายเลย

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

ขอผมก็เป็นเหมือนกัน ปรับความเย็นแล้วไม่ค่อยเย็นเลย Plus 4 D A/T วิ่งมา 35,000 กม.
    เช็คศูนย์ตรอด พอให้ช่างดูบอกว่าปกติ รถ 1 ปี 2 เดือนเองครับ งงจริงๆ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อ้าว ... กรำ เพิ่งออกมารุ่นเดียวกัน จะโดนไหมเนี่ยยย

PleTriton
    ผู้เยี่ยมชม

เครมที่ศูนย์เลยครับ ฟรีแต่น้องไม่เกิน 5 หมื่นโลนะครับ แต่ถ้าเกินก็ 5 พันห้า ครับของผมเป็นเหมือนกันครับแต่ด้นมาเป็นตอน 7 หมื่นโลเสียตังเลยครับพี่น้อง

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เป็นเพราะชุดข้อต่อที่เปราะบาง จึงทำให้ความเย็นไม่สามารถเก็บไว้ได้นาน คอมเพลสเซอร์จึงทำงานบ่อย เคลมได้เคลมเลยครับ หมดประกันก็3000++ครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ช่างแอร์เคยเล่าให้ฟังว่า แอร์ของไทรทัน เย็นเร็วกว่า ยี่ห้ออื่น ๆ
    เพราะว่ามันบางครับ ระบายความร้อนได้ดี แต่มันจะไม่ทนทาน
    ข้อด้อยอีกข้อที่ทราบมา และก็เป็นจริง เศร้าเลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เท่าที่ผมประสบมาครับ เพิ่มความเข้มฟิมล์ครับ หายแน่ครับ อิอิ หรือลองขับตอนกลางคืนดูว่าเย็นมั้ย ถ้ายังไม่เย็นแปลว่าผิดปกติแล้ว ที่สำคัญ อย่าหลงไปเปิดเอาลมจากข้างนอกเข้ามาละครับ ขอให้หายไวๆน๊ะครับ

toeylek
    ผู้เยี่ยมชม

พวกพี่ท่านทั้งหลายลองทำแบบผมดูมั๊ย รับรองเย็นเร็ว แถมไม่เป็นอะไรอีกต่างหาก เรื่องของเรื่องนะ เข้ารถปุ๊บ สตาร์ทปั๊บ ออกตัวไปก่อนนะ ประมาณ 5 - 10 วินาที เปิดแอร์ที่เบอร์ 4 (แรงสุดเลยนะ) คอมพ์แอร์ตั้งไว้ตรงกลางนะ ซักพักพอเย็นค่อยลดเป็นเบอร์ 3 แล้วไป 2 ตลอดทาง เย็นตลอด ข้อสำคัญอีกอย่าง ย้ำนะครับ ก่อนถึงที่หมายปิดน้ำยาแอร์ออกหมดนะ เปิดพัดลมเบอร์ 4 เพื่อไล่ความชื้นออกจากระบบ แถมตู้แอร์จะไม่ชื้นไม่ก่อให้เกิดเชื้อรา และกลิ่นเหม็นด้วยครับ ลองดูนะ ขอให้ห้านไวๆ ครับ

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

อย่าลืมเรื่องฝุ่นในรถด้วยนะครับ อีกตัวการที่ทำให้ตู้ตัน

ข้อมูลกระทู้