หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 44

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

Exclamation 3000 vgs

พี่ๆทั้งหลายใครเคยขับเครื่อง 3000 vgs บ้างครับแล้วเป็นไงบ้างครับพอฟัดพอเหวี่ยงกับ vigo navara ได้ป่าวครับ คือยังไม่เคยได้ลองขับเครื่อง3000 vgs น่ะครับ

Desert_rabbit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: 3000 vgs

เคยขับแต่ตัว Mu7 3000 vgs นะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่าตอบสนองได้ค่อนข้างดีนะครับ แต่ที่น่าน้อยใจคือ วิงที่ความเร็วพอๆกัน (120-140กม/ชม.) ของเขาซดน้อยกว่า T_T

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เคยคับ
    อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ไม่เคยลองขับเคยแต่ลองขับคู่กับเค้าเฉยๆ
    180 แล้วเค้ายังหนีไปได้เฉยเลยดิ 4x4 3.0 VGS Auto

ส่วน vigo เดิมๆ Preruner ก็ลองขับตามๆอยู่ ยังพอตามทัน

Navara ยังไม่เคยได้ขับตามเค้าซะที

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ลองมาหมดแย้วครับ

3000 Vgs ของจริงครับ โดยเฉพาะตัวไฮแลนเดอร์มันมาก ในเกียร์ ออโต้

ไม่ต้องลากมากครับ กดเป็นมาตลอด แฟลททอร์คแท้ๆ ดีมาก

แต่รุ่นนี้ ระวังเรื่องน้ำมันเครื่องหายนะครับ ถ้าเทียบกับ 3000 คอมมอนเรลตัวแรก 146 ม้า

จัดว่ามวยคนละรุ่นครับ

วีโก้ 3000 พรีรันเนอร์ ความเร็วหลัง 100 ไปแล้ว มาเนียนดียัน 180 เลยครับ

มาตรงๆขึ้นนิ่มๆ พร้อมกับช่วงล่างเสียวเล็กๆ

นาวาร่า คุณต้องขับตัวขับสี่ ถึงจะมัน ตัวที่เป็น 174 ม้า ถึงจะแรง

และสูตรการขับนาวาร่าให้แรง ต้องลากเกียร์ รับรองแรงจริง

ไทรทัน ต้องรอรอบนิดนึง ถ้าเอาอัตราเร่งคงสู้กันไม่ค่อยได้

แต่เรามั่นใจได้มากๆ กับช่วงล่างเรา ทำให้ไทรทัน ยัดไปที่ความเร็วสูงมากได้อย่างมั่นใจ

ถ้าเอาแรง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ลองมาหมดแย้วครับ

3000 Vgs ของจริงครับ โดยเฉพาะตัวไฮแลนเดอร์มันมาก ในเกียร์ ออโต้

ไม่ต้องลากมากครับ กดเป็นมาตลอด แฟลททอร์คแท้ๆ ดีมาก

แต่รุ่นนี้ ระวังเรื่องน้ำมันเครื่องหายนะครับ ถ้าเทียบกับ 3000 คอมมอนเรลตัวแรก 146 ม้า

จัดว่ามวยคนละรุ่นครับ

วีโก้ 3000 พรีรันเนอร์ ความเร็วหลัง 100 ไปแล้ว มาเนียนดียัน 180 เลยครับ

มาตรงๆขึ้นนิ่มๆ พร้อมกับช่วงล่างเสียวเล็กๆ

นาวาร่า คุณต้องขับตัวขับสี่ ถึงจะมัน ตัวที่เป็น 174 ม้า ถึงจะแรง

และสูตรการขับนาวาร่าให้แรง ต้องลากเกียร์ รับรองแรงจริง ส่วนตัว 144 ผมว่างั้นๆครับ

ก็แรงนะ แต่ไม่ปรี๊ดเท่าไร

ไทรทัน ต้องรอรอบนิดนึง ถ้าเอาอัตราเร่งคงสู้กันไม่ค่อยได้

แต่เรามั่นใจได้มากๆ กับช่วงล่างเรา ทำให้ไทรทัน ยัดไปที่ความเร็วสูงมากได้อย่างมั่นใจ

ถ้าเอาแรง บอกตามตรงว่า ไทรทันไม่ทันเขาหรอกครับ แต่ที่คนเกรงก็เรื่องช่วงล่างและเบรค

มาสด้ากะฟอร์ด แรงบิดสูง แต่เห็นมาช่วงกำลังเท่านั้น แถมกล่องล๊อกอีก

ต้นสูสีกันครับ แต่ปลายหมดก่อนเพื่อน

สรุป ถ้าเอาแค่ความเเรงเฉยๆ ในตระกูลกระบะขับสองยกสูง ไฮแลนเดอร์ 3000 Vgs คือตัวที่แรงสุดครับ

รองลงมาเป็นวีโก้ 3000 พรีรันเนอร์ ตามด้วยนาวาน่า คาลิเบอร์ 2500 Cc 144 Hp แต่ต้อง

ลากเกียร์ให้อยู๋ในรอบกำลังตลอดเวลาเร่งแซงนะครับ มิฉะนั้น

โดนไทรทันพลัส แน่นอน ไทรทัน ปลายไม่เคยกลัวใครครับ ทุกรุ่น ทุกแบบ ที่เป็นระบบคอมมอนเรล เรายัดได้ ยาวๆ หนักๆ นานๆ ครับ

เหมือนตำนานสมัยก่อนน่ะครับ ที่ว่า Kr กับ Tzr ก็วิ่งได้พอพอกัน

แต่ Kr ยัดได้ยาวกว่า ประมาณนี้ครับ (เดี๋ยวออกนอกเรื่องไป)

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกับตอบนะครับคลับอบอุ่นดีครับ
    ผมลืมบอกไปว่าอยากทราบ ตัว3000vgs 4x4 ครับ
    ขอบคุณครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...5555555เข้ามาฮา เพราะไม่รู้เรื่อง...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ p.pentum ดูโพส
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกับตอบนะครับคลับอบอุ่นดีครับ
    ผมลืมบอกไปว่าอยากทราบ ตัว3000vgs 4x4 ครับ
    ขอบคุณครับ
    แรงพอกันครับ ถ้าเทียบกับไฮแลนเดอร์ ปลายก็พอพอกัน

แต่เกียร์ออโต้ ถึงแม้แรงบิดน้อยกว่า แต่ก็มาได้เนียนครับ

เพราะเรนจ์มันกว้างกว่า เกียร์ธรรมดาครับ

เกียร์ออโต้ ใน 3000 VGS โดนลดแรงบิดลง

ป้องกันการเสียหายกับชุดเกียร์ครับ แต่เรนจ์ กว้างกว่าเดิม

ทำให้แฟลททอร์ค มาเนียนกว่าครับ

แต่ในทางเทคนิค อาจต้องหงุดหงิดกับเกียร์เขาสักเล็กน้อยนะครับ

ว่ามันขึ้นไปเกียร์สูง เร็วมากๆ เพราะแรงบิดดี ไม่ค่อยคิกดาวน์ด้วย

ถ้าชอบลากๆยาวๆ ต้องขับ ไทรทัน หรือนาวารา ครับ (แนวญี่ปุ่น)

ถ้าชอบดิบๆ กดเป็นมา รอบปลายไม่ค่อยดี ต้อง อีซูซุ หรือ วีโก้ครับ

ฟอร์ด มาสด้า ทำนองนั้น

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

จริงป่าวน้า นุก vgs แรงสุดเลยหลอครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    จริงป่าวน้า นุก vgs แรงสุดเลยหลอครับ
    ถ้าเอาแค่ความเร็ว ไทรทัน เร็วกว่าแน่นอนครับ

แต่...VGS มันคงไปรออยู่ที่เส้นชัยแล้วล่ะ

เพราะ....ผมเพิ่ฝโดนมันมา ไม่กี่วันนี้เอง

ได้ยินเสียง ฟีดๆๆ มา เราหันไปมองพร้อมกับตบเกียร์ 2

เราหายไปได้ สักพัก รถผมก็ 160 เข้าไปแล้ว VGS อยู่ไกลๆ

เผลอแผลบเดียว รถผมก็ 170 แต่ VGS มันมาจ่อตูดแล้วครับ

จึงตบไฟซ้าย พร้อมเหยียบสู้ รถผมก็ถึง 180 VGS มันเริ่มแซง

และค่อยๆ หายไปในที่สุด พร้อมกับที่ผมยกคันเร่งที่ความเร็วประมาณ 185

ว่ากันว่า เขาหมดที่ 190 โดยประมาณ ของเรา หมดที่ 200

ระยะไกลมากๆ ไลน์ดีดี ขึ้นได้ครับ เพราะช่วงล่างเราชัวร์กว่า

แต่คงอั้นตรายเกินไป สำหรับ ถนนหลวง กลัวคนอื่นเขาเดือดร้อนครับ

พาลจะว่า ไทรทัน ขับอันธพาลไป

แต่...ถ้าเป็นตัวอื่น หมูๆๆๆๆ ครับ สำหรับไทรทัน ต่อให้ก่อนก็ยังได้

สำหรับรถค่ายนี้นะครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ของเขาแรงจิงๆ อะครับ Vgs แรงโครตๆ
    ยอมรับเลย เยี่ยมจิง ผมขับ อยู่ 160(ไม่ได้แข่งกันนะ)
    เขาแซงไปฉีกเลย ป้ายแดงๆ

แต่ !!! ปรากฎ ว่า พอแซงได้เขาก็หักพวงมาลัยมาปาดหน้าผม ทันใดนั้นเอง
    รถเขา ก็ดิฟกระจายเลยครับ แบบว่าปัดซ้าย ปัดขวา ไปมาอยู่6 รอบ
    พอรอบที่ 7 นะ แม่งคุมไม่อยู่ รถนี่ลงข้างทางไปเลย ( ดีไม่มีรถสวนมามันงั้นตายแน่ๆ)
    รถดีแค่ไหน ถ้าคนขับไม่รู้จักลิมิต อะไรก็ยั้งไม่อยู่หรอกครับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

โฮๆๆๆๆ
    นึกว่าจะมีเราโดนคนเดียว
    เพื่อนหลายๆคนก็โดนกันมาไม่ใช่น้อย

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ง่ะ ไม่รู้เรื่องเลยขับแค่ 120 ใครอยากแซง แซงไป ยังไงก็ถึงเหมือนกัน แต่ข้อมูลของน้า Nuk Black Triton นี่ผมชอบอ่านทุกครั้งที่น้าเค้าตอบเลย ไม่ได้เข้าข้างยี่ห้อไหน แน่นอนมากครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

แรงจิงๆๆ vgs ถ้ารถเราเดิมๆ นะไม่ต้อง ไปอัด กะเขาเลย
    มันต้องใช้วิธี เพาะกาย สเต็ปมาร เซ็ทโบ พ่วงกล่อง ทีนี้ล่ะเจอกัน คริๆๆๆๆ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

โดนด้วยอีกคนครับ แบบว่าขับอยู่ ประมาณ 140 กว่า โดนริบไฟสูงไล่ก็เลยลองกดหนีดูแต่ไม่พ้นโดนแซงที่ 170 เฉยเลยครับ ยอมรับเลยตัวนี้

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

อย่างนี้ต้องหาโอกาสไปลองแล้วพี่น้อง แค่160คงพอแล้ว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    จริงๆ ครับ VGS แรงจริง ๆ เจอมากับตัวเหมือนกันครับ เด๋วนี้ถ้าเจอมี Scoop ก็จะปล่อยไปครับ
    ถ้าจมูกไม่บาน ต่อให้ก่อนได้เลยครับ

แต่ถ้า บานมาแต่ไกล ให้เขาไปเถอะ อย่าไปต่อกร

และหนูนา ให้ตีง่ายๆว่า ตัว 174 ไม่ค่อยมีคนใช้ครับ

ส่วนมากเจอ 144 ไล่เราไม่ทันครับ

ส่วนวีโก้ ช่วงกลางและเกือบๆปลายเขาขึ้นเนียนนิ่งๆครับ

ส่วนเราต้องอาศัยรอบ แต่อย่าลากสุด (แค่4000 รตน พอแล้ว)

ช่วงล่างเราได้เปรียบ แต่อย่าประมาท

ฟอร์ด กะ มาสด้า ก็ช่วงล่างดี แต่หมด 155-160

ไม่จัดอยู่ในคู่แข่งครับ ถ้าว่ากันด้วยรถเดิมๆเหมือนกัน

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

สรุปแ้ล้วเราไม่ควรต่อกรกับ โก้
    และ vgs เมื่อ เกิน 170 งั้นก็เหยียบหนีไปสัก 160 พอถึงเราก็ลดความเร็วเหลือ 120 พอครับ
    ให้เขารู้ว่าเราแรงกว่า แล้วก็พอละไม่อยากเล่นด้วย อิอิ แต่นาเราสู้ได้หรอครับ มาสด้าเขาว่าก็แรงนะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

รอไทรทันไฮเพาเวอร์ก็ ทั้ง3.2 200ม้ากะ2.5 178 เดี๋ยว จะสะอื้น
    แต่อย่าเพิ่งมาเลยผ่อนคันนี้ยังไม่หมด

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้