หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 41

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สับสนมากๆ คับ

ขอโทษนะคับ ดูไม่เป็นการสมควรเท่าไหร่ ที่จะถามในที่นี่

สับสนมากๆ คับ

ใจหนึ่ง ชอบไทรทัน อีกใจก็รัก Isuzu คนรอบข้าง ต่างก็พูด ต่างกัน

ระหว่าง Cap 4 Vgs 3.0 ขาวมุข และ ไทรทันพลัส 4 ประตู 2.5 ถ้าคิดถึง

สมรรถนะ บนความคุ้มค่า และปลอดภัย ถ้าไม่เป็นการน่าเกลียด เกินไป

อยากให้ช่วยแนะนำ หน่อยได้ไหมคับ บอกเบอร์โทรก็ได้คับ

ตอนนี้ที่หวั่นๆของพลัส เรื่อง หลักๆ ก็เรื่อง ที่เครื่อง วูปบ่อย

ที่เห็นเป็นกระทู้กันมาก ขอคำแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: สับสนมากๆ คับ

เรื่องเครื่องวูบบ่อย มี 2 รุ่นที่ไม่เป็นคือ mazda / ford เพราะใช้ SCV ของ BOCSH (สะกดถูกรึเป่าไม่แน่ใจ)

นอกนั้นเป็นหมดครับ ลองไปถามที่ศูนย์อีซูซุดูได้ว่าเคลมกันวันละกี่สิบคัน (รถเยอะ ขายดี เลยมีมาเคลมเยอะ)

แต่รุ่นใหม่ๆ ล็อตใหม่ๆคาดว่าตั้งแต่กลางปี 08 มาไม่น่ามีปัญหาแล้วนะครับใน TRITON

แต่เรื่องศูนย์ TOYOTA / ISUZU เค้าสุดยอด ง่ายๆดีมากครับ ปัญหามันมีเยอะ แต่เคลมง่ายมันก็โอเค

แต่เรื่องของตัวรถ -ถ้าเน้นความปลอดภัย / สวย / เท่ / แปลก / เลือก TRITON (ลองหาคลิปทดสอบการชนมาดูประกอบการตัดสินใจครับ มีให้ดูเยอะครับ)
    -ถ้าเน้นแรง ให้มองข้ามไปก่อน (ไม่ใช่ TRITON อืดนะครับ แต่ช่วงต้นๆ สู้เค้าไม่ได้) แต่แต่งขึ้นง่ายมาก สมัยนี้กระบะ 250 แรงม้า ++ ใช้เงินไม่ถึง 50000-

แต่เป็นผม ผมเลือก TRITON (ไปจอง PLUS auto มาแล้วเมื่อวาน )

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

แล้วใจ ชอบอะไรหล่ะครับ สมรรถนะ คงสู้ อีซูซุ ไม่ไหวแน่ครับ เพราะเอา 3000 มาเทียบกับ 2500 แพ้ตั้งแต่ยังไม่ออกตัวแล้วหล่ะครับ

ส่วนเรื่องปัญหาในการใช้งาน มีทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ อยู่ที่ว่ายี่ห้อ นั้นจะออกมาเปิดเผย หรือเปล่าครับ ของเราดีไม่ดีก็บอกกันครับ

พี่คงต้องไปหาดูตามเว็บ อีซูซุ แล้วหล่ะครับ ว่าเขามีบอกปัญหาอะไรไว้บ้าง แล้วเอามาเป็นข้อตัดสินใจในการเลือกซื้อรถ คันนึงหล่ะครับ

ถ้ามาที่นี่ผมก็ต้องเชียร์ไทรทัน ไว้ก่อนหล่ะครับ รูปทรงไม่ล้าสมัย ช่วงล่างที่ไว้ใจได้ พี่คงศึกษาข้อดีข้อเสีย ของเรามาบ้างแล้ว คงไม่ต้องบอกกันเยอะมั้งครับ

ก็เหลืออีกยี่ห้อนึง ที่พี่ต้องไปศึกษาหาข้อดีข้อเสียกันหล่ะครับ

**เงินอยู่ที่เรา อำนาจการตัดสินใจอยู่กับเรา**

SEC012
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ไทรทันมาสองคันแล้ว อาการอย่างที่ว่าไม่เคยเกิดขึ้นกับเลยครับ แต่เบื่ออย่างเดียวครับไทรทันคือเรื่องแหนบ แหนบหลังมั๊กมีปัญหาเสียงดัง คันเก่าผมเคลมได้ ส่วนคันใหม่ใช้มาสองเดือนอาการเริ่มออกแล้ว ตัวใหม่เป็นตัวแบล็กอิดิชัน ครับ เรื่องวูบผมไม่กล้าฟันธงครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.........ว่าไปตาม น้องขาวมุข นั้นเลยครับไม่เอนเอียง .....
    *****เพราะตอนนี้พวกผมใช้ไทรทรั่นอยู่อย่างอื่นยังไม่ได้คิด ยังถูกใจอยู่*****
    เมื่อกี้ได้ใบโชว์ของฟร์อดตัวใหม่ล่าสุดมายังไม่ได้อ่าน มีราวหลังคา ราวขอบกระบะแต่งมาครบจากโรงงาน..

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แนะนำได้ว่า...

สมรรถนะเครื่องยนต์ ไทรทันไม่สู้ครับ

สมรรถนะช่วงล่าง ไทรทัน สู้ได้สบายมากครับ

ความสะดวกสบายในห้องโดยสาร ไทรทัน กินขาดครับ

ราคาตอนซื้อ ไทรทัน ถูกกว่า เกือบแสนครับ

ประหยัดน้ำมัน รถแบบนี้ ไม่มีรุ่นไหนประหยัดครับ

ราคาขายต่อ รถแบบนี้ (ขับสองสูง) ตกกระหน่ำ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อครับ

บริการหลังการขาย อีซูซุ กินขาดครับ

เรื่องวูบ อีซูซุ ไม่วูบครับ แต่ น๊อกไปเลยครับ

ถ้าไม่สบายใจ ผมยินดีให้คำปรึกษาแบบเป็นกลาง แนะนำแบบกลางๆได้ครับ

โทรมาเลย 0815837229 ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อย่าลืมครับ

รถคุณ เงินคุณ สุดท้ายใช้อะไร อยู่ที่คุณเลือกครับ

ส่วนผม ที่เลือกรถรุ่นนี้ เพราะเหตุผลง่ายๆ

คือรถคุณภาพระดับสี่ดาว ในราคารถเก๋งซับคอมแพคครับ

ของแต่งถึงมีไม่มาก แต่สามารถแต่งจากศูนย์ได้มากกว่าใคร

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

รักรถ ชอบเติมน้ำมันเครื่องบ่อยๆ เลือก อีซูซุโลดครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รู้ไว้ใช่ว่านะครับ

รถกระบะที่ปลอดภัยที่สุด คือ ไทรทันครับ

รถกระบะที่ปลอดภัยน้อยสุด คือ รถที่คุณสับสน และยังไม่ได้แก้ไข

ส่วนอีกรุ่นนึง เขาแก้ไขแล้ว อักษรย่อ ยี่ห้อ N รุ่น N ครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ผมเคยคิดว่า กระบะต้องอีสุ

แต่ในที่สุด มาจบกับเจ้าเหมียว

ส่วนตัว ผมว่าซื้ออีสุ ในรุ่นเทียบเคียงกัน ไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่

อีกอย่าง เจ้าเหมียวหล่อกว่าเยอะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grasseed ดูโพส
    รักรถ ชอบเติมน้ำมันเครื่องบ่อยๆ เลือก อีซูซุโลดครับ

ผมอุตส่าห์ อ้อมๆแล้วนะ

จริงครับ เป็นอย่างนี้จริง แก้ไม่หาย

รุ่นที่มีปัญหามากที่สุด คือ เครื่อง VGS ครับ

แต่รุ่นธรรมดาก็เป็นครับ

และขอชมเชยอีซูซุ เรื่องนี้มากๆ

แม้รถเลยระยะประกันไปแล้ว

เขาเคลมเครื่องใหม่ให้ฟรีครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย แฟร์ และใจถึงมากๆครับ

รถเพื่อน คันนึง เคลมคลัตช์ สามครั้ง ฟรีทั้งชุด ทั้งที่ขับรถแย่มากๆ

อีกคัน ขับรถส่งของรุ่นตอนเดียว กินน้ำมันเครื่องมาก

แต่เขาดูแลดี คอยเติมเรื่อยๆ ศูนย์ ก็เรียกเข้าเคลมเครื่องใหม่

ที่ระยะทาง 120000 กม.ครับ

เรื่องนี้ มิตซูควรปรับปรุงด่วนครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ต้องสับสนหรอกครับ

ผมว่าลองดีกว่าครับ ไทนทันมันก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ ว่ากันตรงๆ อย่างรถผม เรื่องศูนย์ ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่บางอย่างแก้ไขไม่จบ ยังต้องกลับไปแก้ใหม่ครับ แต่ยี่ห้ออื่นๆ ผมไม่แน่ใจ ครับ

สุดท้ายมันต้องตัวคุณที่เลือกครับ ทุกท่านในนี้ไม่กล้าออกเสียงแบบโหวตหรอก อย่างดีก็พูดถึง คุณภาพโดยรวมก็เท่านั้นครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนเรื่องความคุ้มค่า

บอกตามตรงว่า รักจะใช้รถแบบนี้

อย่าขายต่อครับ ตกหมดครับ เพราะเป็นรถสิ้นเปลือง

ถ้าจะเอาแบบใช้รถไม่เจ็บตัว ต้องขับ แคปตัวเตี้ยครับ คุ้มตัวจริง

แต่สิ่งนึงที่จะบอกนะครับว่า

ตั้งแต่ ค่ายรถอีซูซุมีคอมมอนเรล ความประหยัดไม่มีให้เห็นแล้วนะครับ

รุ่นสุดท้ายที่ประหยัดจริง คือ รุ่น ดรากอนพาวเวอร์ 2.5 ลิตร 79 ม้า ครับ

หลังจากนั้นมา รับประทานอร่อยครับ

ถ้าเอารถประหยัดน้ำมันในการใช้งานจริงของรถกระบะวันนี้ มีแค่สองรุ่นครับ

คือ วีโก้ แคป 2.5 125 ม้า และไทรทัน 116 ม้าครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grasseed ดูโพส
    =ญาตืผมใช้อีซุซุเหมือนกันน้ำมันเครื่องหายครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    แล้วใจ ชอบอะไรหล่ะครับ สมรรถนะ คงสู้ อีซูซุ ไม่ไหวแน่ครับ เพราะเอา 3000 มาเทียบกับ 2500 แพ้ตั้งแต่ยังไม่ออกตัวแล้วหล่ะครับ

ส่วนเรื่องปัญหาในการใช้งาน มีทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ อยู่ที่ว่ายี่ห้อ นั้นจะออกมาเปิดเผย หรือเปล่าครับ ของเราดีไม่ดีก็บอกกันครับ

พี่คงต้องไปหาดูตามเว็บ อีซูซุ แล้วหล่ะครับ ว่าเขามีบอกปัญหาอะไรไว้บ้าง แล้วเอามาเป็นข้อตัดสินใจในการเลือกซื้อรถ คันนึงหล่ะครับ

ถ้ามาที่นี่ผมก็ต้องเชียร์ไทรทัน ไว้ก่อนหล่ะครับ รูปทรงไม่ล้าสมัย ช่วงล่างที่ไว้ใจได้ พี่คงศึกษาข้อดีข้อเสีย ของเรามาบ้างแล้ว คงไม่ต้องบอกกันเยอะมั้งครับ

ก็เหลืออีกยี่ห้อนึง ที่พี่ต้องไปศึกษาหาข้อดีข้อเสียกันหล่ะครับ

**เงินอยู่ที่เรา อำนาจการตัดสินใจอยู่กับเรา**
    ถูกต้องที่สุึดเลยครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ขี่แล้วคนชอบมองต้องไทรตันครับ(ไม่มีใครเหมือน)

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ผมเป็นคนนึงที่ตอนแรกสับสนระหว่างสองตัวนี้ คือ Triton Plus 4Drs. 2.5 M/T & Highlander 4 Drs. 2.5 M/T แต่สุดท้ายก็เลือกเจ้าตั้นครับ อย่างที่ความเห็นบนๆว่าเงินเราครับ การตัดสินใจอยู่ที่เราครับ
    อีกอย่างนึงเรื่องราคาขายต่อครับ รถยนต์มันเป็นสินค้าฟุ่มเฟือยครับ การเปลี่ยนรถยนต์ไปเรื่อยๆก็ไม่ต่างจากการวิ่งตามเงาตัวเองเท่าไรนัก

Kittikantaphong
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าตามกระทู้ผมว่า ไทรทัน นะคุ้มกว่าเยอะ ถ้าไม่เชื่อลองไปถามในคลับมาสด้า หรือ ฟอร์ด ได้ รับรองเป็นกลาง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

จขกท หายไปแล้ว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอบไปตั้งเยอะ เบอร์ก็ให้แล้ว

หายไปซะงั้น ชิมิ งงครับ

สงสัย ชอบปลาตีน้ำเป็นทุนเดิมหรือเปล่า

พอเจอเรื่องน้ำมันเครื่องหาย เลยไปหาข้อมูลอีกที่ก่อน

ไทรทัน ผมยังไม่วูบนะ ใช้มาปีกว่าๆแล้วครับ

ใช้แล้วดี๊ ดี มีแต่แรง มีแต่แรง (ฮา)

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้