หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

newp
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ปัญหาที่เจอกับรถtriton มีอะไรบ้างครับ

สำหรับผมเจอปัญหาคือ ไฟตัดหมอกไม่ค่อยติดครับ ติดๆดับๆหรือเวลาปิดแล้วไม่ดับต้องเคาะตรงแกนพวงมาลัยถึงจะดับเวลาเปิดก็เหมือนกันครับต้องเคาะแกนเหมือนกันใครเคยเจอบอกทางแก้ด้วยนะครับ....

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ปัญหาที่เจอกับรถtriton มีอะไรบ้างครับ

ปี 08 ครับ

ที่เขื่ยบุหรี่ดังเวลาขุขระอย่างอื่น ยังไม่มีปัญหาครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    588
    Status
    โพส
    140

มาตรฐาน Re: ปัญหาที่เจอกับรถtriton มีอะไรบ้างครับ

ปัญหาตอนนี้คือ อยากใส่ Bf และเปลี่ยนโช้คหน้า หลัง ^-^

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

ปี 06 เกียร์หอน ( รออะไหล่อยู่ รอมา 1 เดือนแล้วยังไม่ได้เลย ) แกนพวงมาลัยดัง ( อันนี้เคลมแล้ว )

User ID
    2808
    Status
    โพส
    134

ตอนนี้เจอพวงมาลัยดัง ไปที่ศุนย์เเล้วก็ยังไม่หาย (ปี07) ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีวิธีแก้ไขกันยังงัยครับเพราะไปที่ศูนย์ช่างก็แค่ใส่จาระบีเท่านั้นเองครับ...แต่เราไม่รู้ว่าเค้าใส่ตรงไหน..ใครรู้ช่วยบอกที่ใส่ทีครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

nunleela
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมปี 06 ครับตรงหัวน๊อตเทอร์โบมีน้ำมันซึมยิ่งเวลาเดินทางไกล เข้าศูนย์แล้วแต่มันไม่สนใจทำอะไรให้เลย สิทธิผลหัวหมากครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เงินไม่พอใช้ แต่งยังไงมันก็ดูดี รถบ้าอะไรเนี่ย55555555...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ทำให้สาวคอเคล็ดครับ เวลาเราขับรถผ่าน

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เงินไม่พอใช้ แต่งยังไงมันก็ดูดี รถบ้าอะไรเนี่ย55555555...
    พูดถึงคำว่า "รถบ้าอะไรเนี่ย"

มันทำให้ผมกลับไปรู้สึกถึงตอนงาน Motor Expo จำปีไม่ได้ แต่เป็นปีที่ ไทรทัน เปิดตัว

ตอนนั้นผมยังเรียนมหาลัยอยู่ และด้วยความที่ผมเคยฝึกงานกับ TMT โรงงานสำโรง ผมเห็นกระบะผ่านไปๆทุกวันๆ ผมชอบกระบะขึ้นมาซะงั้น ถ้าทำงานมีกะตังตรูซื้อกระบะวีโก้แน่นอน

วันนั้นผมไปดูงาน Motor Expo เห็น ไทรทัน ผมนึกในใจเลยว่า "รถบ้าอะไรเนี่ย" หน้าตาพิลึกกึกกือ ผมยอมรับว่ามันดูแปลกจริง แต่ไม่ได้สวยเลยในสายตาผมตอนนั้น

ผ่านมาเรียนจบ ยังไม่คิดซื้อรถหรอกเพราะมี ฮุนได ของน้าชายให้มาใช้ แล้วทำงานแค่แถวกิ่งแก้ว ไม่ไกลเลย เลยไม่จำเป็นต้องซื้อรถใหม่ให้เปลือง

แต่พอมาชีวิตผกผันต้องไปทำงานที่ จ.ปราจีนบุรี ด้วยความที่ ฮุนได คันนี้อายุอานามก็ ๑๕ ปี (ณ ตอนนั้น) มีเกเรบ้าง ก็เลยตัดสินใจออกใหม่ซะ คราวนี้ล่ะ จะได้ทำตามความฝัน เจ้ากระบะวีโก้

เริ่มศึกษาหาข้อมูลก่อน ก็พบว่าเอาโดยสรุปคือ เจ้านั้นเป็นเจ้าตลาดก็จริงแต่มีเรื่องเกี่ยวกับความปลอดภัยที่มันน่าเป็นห่วง รวมถึงค่าตัวก็แพง อีกทั้งพรีรันเนอร์ก็ไม่มีเครื่อง ๒.๕ และ ไม่มีเกียร์ออโต้ ก็เลยตัดไปดีกว่า

ผมมาดูสเปค ไทรทัน พลัส ดูเสร็จแล้ว ผมบอกเลยว่า "มันเกิดมาเพื่อผม"

!!! ขับสองยกสูง เครื่อง ๒.๕ เกียร์ออโต้ !!!

นี่แหละที่ผมฝัน ดูหน้าตาที่เคยคิดว่า "รถบ้าอะไรเนี่ย" ตอนนี้ทำไมมันสวยยั่วยวนกิเลสผมมาก หน้าตารถบ้าอะไรเหมือนแมวน้อย บางทีก็ดูดุดัน แม่มสวยฉิบฮายโคตรบาดใจ ทนไม่ไหวไปลองขับ ดีไม่ดีไม่รู้ รู้แต่ว่าชอบ Feeling ของมัน ลองเสร็จตกลงจองเลย

เพียงแค่เวลา ๒ อาทิตย์ เป็นเวลา ๒ อาทิตย์ที่ยาวนานมาก สุดจะตื่นเต้น พอผมก็ได้แมวเหมียวมาขี่ ควบป้ายแดงออกต่างจังหวัดทันที ด้วยความภาคภูมิใจ

มาจนถึงตอนนี้แมวเหมียวผมอายุรวม ๕๘๕ วัน ระยะทางประมาณได้ ๕๗,๐๐๐ กิโลเมตร กินทั้ง ดีเซลธรรมดา วี-พาวเวอร์ดีเซล ดีเซลบี ๕ แต่ เพียวร่า ที่มันไม่เคยกินเพราะตอนนั้นเพิ่งยกเลิกเปลี่ยนเป็น วี-พาวเวอร์ดีเซล พอดี

สำหรับ ดีเซลบี ๕ นั้นก็ดื่มมาร่วมๆ ๒๐,๐๐๐ กิโลเมตรแล้ว

ยิ่งใช้ยิ่งดี ยิ่งขับยิ่งมันส์ "รถบ้าอะไรเนี่ย" ของผม

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ลืมให้ดูรูป "รถบ้าอะไรเนี่ย" ของผม กับ เจ้าฮุนได เครื่อง 4g67 ให้ดู

ตอนนี้พี่ชายใช้อยู่ แต่อาทิตย์หน้าจะเอามาขี่ เพราะ ผมจะเอาเจ้าเหมียวไปเคลมประกันรอบคัน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ปัญหาเยอะเลยครับ อยากขับแต่ไม่มีงบเติมน้ำมันไปเที่ยว พอขับแล้ว ก็อดใจจะขับช้าไม่ได้ ที่สำคัญสุด รายการแต่งรถบานเลย แต่งบไม่มี แง้ๆๆๆๆๆ เซ็ง แก้ไขยังไงด้ละเนี่ย นอกจากทำใจ เหอะๆ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

ตอนนี้มีปัญหาใหม่ครับ แย่งกันใช้ครับกับ ผบ.ทบ. ปัญหาใหญ่เลยครับ

nui moto
    ผู้เยี่ยมชม

สวัดดีครับ พี่ๆ รถผม triton 4wd 2.5 ชื้อมือสองมาครับ เวลาขับไปแล้วเยียบครัทแล้วเปลี่ยนเกียร์ 2 3 4 5 มีเสียงแคร่ [ตอนเปลี่ยนเกียร์เท่านั้น] เร่งมากก้อดังมากครับ ไม่รู้เปนไร พี่ๆ ช่วยพี่ๆตอบหน่อยครับ ขอรบกวนด้วยครับ

User ID
    3841
    Status
    โพส
    46

ผมก็เป็นแหนบดัง พวงมาลัยดัง แต่พอทนได้ ยังไม่กล้าใช้B5 ก่อนปีใหม่ขับๆดับคาตีน หลายรอบ เลยเข้าศูนย์เปลี่ยนตัวอาไรไม่แน่ใจหมดไป 2000dกว่าก็หาย ผมใช้ศูนย์เลียบทางด่วนรามอินทราก็OKดีนะครับ

Tivholsethx-40
    ผู้เยี่ยมชม

ผมคิดไปเองป่าวครับ เพราะว่า ถ้าเติม B5 ดีเซลธรรมดา หรือว่า v power ก้ไม่ต่างกัน มันเหมือนเดิม อิอิ

User ID
    5180
    Status
    โพส
    460

ของผมดังทุกอย่าง ไม่ว่าพวงมาลัย เกีย ครัช
    มีไม่ดังอยู่ 2 อย่าง แตรกะเครื่องเสียงเซง^-^

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nui moto ดูโพส
    สวัดดีครับ พี่ๆ รถผม triton 4wd 2.5 ชื้อมือสองมาครับ เวลาขับไปแล้วเยียบครัทแล้วเปลี่ยนเกียร์ 2 3 4 5 มีเสียงแคร่ [ตอนเปลี่ยนเกียร์เท่านั้น] เร่งมากก้อดังมากครับ ไม่รู้เปนไร พี่ๆ ช่วยพี่ๆตอบหน่อยครับ ขอรบกวนด้วยครับ
    น่าจะเป็นเรื่องปกติรึเปล่า เพราะรถผมมือ 1 ก้อมีอาการแบบนั้น
    แต่เป็นบางครั้ง ระหว่างช่วงปล่อยครัช

yong2
    ผู้เยี่ยมชม

Turbo มีน้ำมันซึมน่าจะ เคลมนะเพราะปกติ น้ำมันเครื่องต้องอยู่ในระบบถ้าซึมคงไม่ปกติ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้