สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    446
    Status
    โพส
    145

Exclamation กันชนหลังรุ่นใหม่ไส่กับตัวเก่าได้ไหมครับ?

รถผมเป็น 4*2 ไม่พลัส ปี 06 4ประตู ออโต้ ไปสะดุดเอากันชนหลัง ตัวใหม่ที่ติดมากับโรงงานครับ ไม่ทราบจะไส่กันได้ไหม และ ด้านหลัง จะเหมือนกับรุ่นก่อน ๆ ไหม ที่เป็น ปูน ๆ โป้ง ๆ ออกมา ไม่เหมือน พวกพลัส ที่เรียบ ไส่กันชนได้ง่าย อะครับ อยากไส่จริง ๆ ที่ 0 จะมีไส่ให้ไหมเนี้ย ไม่รู้ว่าแพง กว่า ร้านประดับยนต์ นอก ๆ หรือเปล่าครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: กันชนหลังรุ่นใหม่ไส่กับตัวเก่าได้ไหมครับ?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kui ดูโพส
    รถผมเป็น 4*2 ไม่พลัส ปี 06 4ประตู ออโต้ ไปสะดุดเอากันชนหลัง ตัวใหม่ที่ติดมากับโรงงานครับ ไม่ทราบจะไส่กันได้ไหม และ ด้านหลัง จะเหมือนกับรุ่นก่อน ๆ ไหม ที่เป็น ปูน ๆ โป้ง ๆ ออกมา ไม่เหมือน พวกพลัส ที่เรียบ ไส่กันชนได้ง่าย อะครับ อยากไส่จริง ๆ ที่ 0 จะมีไส่ให้ไหมเนี้ย ไม่รู้ว่าแพง กว่า ร้านประดับยนต์ นอก ๆ หรือเปล่าครับ
    ใส่ได้แต่ต้องแปลงนิดน้อย แต่ราคาของศูนย์แรงมากหน่อยอยู่ที่ 8500 ลองซื้อแบบนี้ดูใกล้เคียงกันของพลัส ราคาไม่แรง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=8691

uniq
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กันชนหลังรุ่นใหม่ไส่กับตัวเก่าได้ไหมครับ?

ผมเข้าใจว่า จขกท ถามถึง "กันชนตัวใหม่" ที่ติดมากับ รุ่นใหม่ล่าสุดที่เปลี่ยนกระจังหน้าแล้วนะครับ แต่ถ้าหมายถึงกันชนตัวพลัสก็ต้องขออภัย

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

ขออภัย ไม่ได้บอกครับ เป็นตัวกันชน ของ 4*2 ตัวล่าสุดครับ ที่เปลี่ยนกระจังหน้าใหม่ด้วย ผมเห็น กันชน รุ่นนี้ สีเดียวกับตัวรถด้วยครับ หุ ๆ แจ๋ม ๆ แต่ ราคาไม่รู้จะยังไงอะครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลงทุกรุ่น

ข้อมูลกระทู้