สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อัตราการกินน้ำมัน 116ม้า มีแคป อายุ 3ปีกว่า

อัตราการกินน้ำมัน 116ม้า มีแคป อายุ 3ปีกว่า
    หลังจากเดินทางกลับจากการกลับไปเยี่ยมบ้าน ภรรเมียสุดที่รัก(ที่ยโสธร)
    เส้นทาง นนทบุรี(บางใหญ่)- ยโสธร(ป่าติ้ว) - อำนาจเจริญ(ชานุมาน)
    ระยะทางวิ่งไปมารวม 1,695 กิโลเมตร ใช้น้ำมันคำนวนได้ประมาณ 123 ลิตร
    เสียเงินค่าน้ำมันไปประมาณ 2,500 บาท(ที่ค่าน้ำมัน 20.29 บาท) เอามาคำนวนได้ว่า ตอนนี้รถผมกินน้ำมันประมาณ 13-14 กิโลต่อลิตร ที่ความเร็วเฉลี่ย 90-120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง (วิ่งเร็วกว่านี้ไม่ได้เกรงใจยางมัน มันจะหมดอายุแล้ว)
    เสียค่าน้ำมันประมาณ 1.5 บาทต่อกิโลเมตรครับ ตอนนี้รถผมวิ่งไป 8 หมื่นกว่ากิโลแล้ว เพื่อนๆ ท่านใดกินกันยังไงบ้างครับ ตอนไปรถติดมากๆเลนครับ กรุงเทพ-โคราช ใช้เวลาไป 6 ชั่วโมง(แล้วฝนก็ตกอีก) เซ็งมากๆครับโคราชไปยโสธร 4 ชั่วโมง ขากลับก็ประมาณ 10 ชั่วโมงเหมือนกัน รถติดมากๆเลยครับ อ้อผมใช้ B5 ของ ปตท. ตลอดเส้นทางครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: อัตราการกินน้ำมัน 116ม้า มีแคป อายุ 3ปีกว่า

ม่ายรู้นะน้า ของผมไปอุบลตีสี่ของวันที่12 ถึงอุบลห้าโมงครึ่ง เฉลี่ย 14.44กิโลต่อลิตร สี่ประตู ถึงถนนสาย24วิ่ง120
    ขากลับเหลือ12.54กิโลลิตร ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

มาตรฐาน Re: อัตราการกินน้ำมัน 116ม้า มีแคป อายุ 3ปีกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ม่ายรู้นะน้า ของผมไปอุบลตีสี่ของวันที่12 ถึงอุบลห้าโมงครึ่ง เฉลี่ย 14.44กิโลต่อลิตร สี่ประตู ถึงถนนสาย24วิ่ง120
    ขากลับเหลือ12.54กิโลลิตร ครับ
    ของผมจากปทุมไปนครสวรรค์ วิ่งเส้นสุพรรณ-ชัยนาท-ตาคลี-ท่าตะโก-หนองบัว กลับมาปทุมไฟเตือนน้ำมันโชว ได้ระยะทาง860กม. หมดน้ำมันไป65ลิตร ประมาณ13.5กม/ล.

ข้อมูลกระทู้