สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14
    captain
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รู้ทันเซลขายน้ำย เคลือบสีรถครับ

วันนี้เจอกับตัวเ งครับ แต่ดีที่รู้ทันก่ น ที่หน้าห้างโลตัส เค้าขายอุปกรณ์บำ ุงรักษารถครับน้า คงเคบเห็นมาบ้าง ผมก็เข้าไปถามเรื องคานูบาวเล่นๆคร บ พี่แกก็นำเสนอเลย ป็นน้ำยาเคลือบสี ถชนิดที่เป็นน้ำค รับ เค้าว่าดีกว่าคาน บาวอีก เทใส่ผ้าสำลีแล้ว ช็ด น้ำยาตัวนี้ไม่เป นแป้งมากครับ เช็ดออกปุ๋บเงาวั เลย แล้วก็เอากระป๋อง ้ำมันรอนสัน ทุบเข้าให้ที่เค้ ทาแล้วบอกว่า "เห็นป่าวเป็นชั้น ิล์มเลย" ผมอมยิ้มในใจ พอผมจะจับกระป๋อง าทุบบ้างเค้ารีบแ ่งอาไปเลยครับทำใ ห้ผมแน่ใจยิ่งขึ้ เฉลยครับ เวลาเค้าทุบเค้าใ ้ส่วนหัวกระป้องท ่เป็นพลาสติกทุบค รับ มันเลยเป็นคราบพล สติกเกาะที่ผิวอุ กรณ์ ซึ่งเร็วมากครับเ ลาเค้าทำเพราะเรา ปมวยสนใจอยู่กะตั วที่เค้าเคลือบไว ครับเหมือนแผนฟิล มเลยครับ และก็เป็นสีฟ้าด้ ยเพราะหัวกระป๋อง ้ำมันรอนสันเป้นส ีฟ้าครับ พอผมจับได้และก็บ กพี่แกไปตรงว่า"เร ารูทันนายหมดแล้ว " พี่แกก็เปลี่ยนเร ่องเลยครับว่าถ้า ป็นฟิล์มขนาดนั้น เค้าเอาไปขายนายก ล้ว เรื่องความเงาผมช บครับ แต่ที่ไม่ชอบคือเ ื่องที่ทำหลอกคนอ ่นครับ โดยเฉพาะคนที่รัก ถครับไม่อยากให้ต เป็นเหยื่อครับ หากไปกระทบกระทั่ น้าๆ คนไหนผมขออภับด้ว นะครับ ผมก็รู้มาจากเว็ป อื่นนะครับเลยเอา าแบ่งปันความรู้ค ับ และที่สำคัญเจอมา ับตัวเองแล้วด้วย รับพี่น้องพี่แกค งจะเจอผมไปอีกนาน รับถ้ายังขายอยู่ ถวนั้นอีก:emotic on-cartoon-01

ดุดัมจัง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้ทันเซลขายน้ำย เคลือบสีรถครับ

ดีครับ สั่งสอนไป พวกชอบหลอกกิน

jame
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้ทันเซลขายน้ำย เคลือบสีรถครับ

เห็นบ่อยคับ แต่ไม่เคยซื้อ ขอบคุณคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว Chaydan
    User ID
    1387
    Status
    โพส
    241

เช่นกันครับเห็นอ กบ่อย แต่ไม่เคยชื้อครั สคบ.ไปไหนทำไมไม่เ ่นงานพวกนี้ ที่มาต้มประชาชน
    ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
    siriwongC@hotmail.com

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member รูปส่วนตัว coppy42
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,658

เวลาเดินห้างผ่าน วกแผนกนี้ จะดูอะไรแปลกๆหน่ ยพนักงานขายพวกยา ัดยาเคลือบมาเชีย ร์จนน่ารำคาญ ผมใช้วิธีบอกไปเล ว่ารถผมกระบะผุผุ 20ปีแล้ว..มันหันหลั เดินหนีไปเลย.....
    - - // ..ลุยเดี่ยวเที่ยวเรื่อยไป ไร้สังกัต.. \\
    - -*ก็ไม่ได้เป็นผู้รู้แค่เจอปัญหาก็มาแบ่งปันกัน*

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

ปรบมือดังๆเลยครั ..เป็นผมนะน่าดู...(ซ ้อเลยคงจับไม่ได้ 5ๆๆๆ)

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว MUNIC
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,903

อืมเพิ่งรู้เหมือ กันนะนี่ ว่าไอ้แผ่นฟิล์มท ่เกิดขึ้น มันมาจากหัวกระป๋ ง

เคยเป็นเค้าทำกัน ลายที่ยืนดูก็บ่อ แต่ไม่ได้ซื้อเค้ หรอก ดูเล่นๆ

มองบรรยากาศรอบข้ งแล้วไม่น่าซื้อ

ขอบคุณครับ
    เอาอะไรกะชีวิต ทำสิ่งที่คิดว่าดี ไม่มีใครเดือดร้อน แค่นั้น
    Tel:089-0361441

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว jinny95
    User ID
    588
    Status
    โพส
    143

คานูบา ใช้ดีนะ ^-^
    ความสุขอยู่ที่การค้นหา มิใช่ได้มาจากการครอบครอง

captain
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีวันนี้ผมได้ไ ที่ห้างนั้นอีก คราวนี้แปลกจังไม ชวนผมเข้าไปดูการ าธิตเลย ไม่รู้ทำไม 555 มีแบบที่เป็นสารห ่อลื่นเครื่องยนต ด้วยครับเดี๋ยววั นหลังผมจะเอามาเฉ ยให้ฟังครับ มันเป็นสารเคลือบ รับ ดีก่าน้ำมันเครื่ งแต่ใช้แทนน้ำมัน ครื่องไม่ได้ แล้วก็เอามาเทียบ ับยี่ห้องอื่น ว่ายีห้อเจ้าของด ที่สุด มีเฉลยครับผม

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว kanoktg
    User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ยังไม่ได้บอกเลยว าเป็นสาวๆ หรือหนุ่มๆ ที่สาทิต ให้ดู
    ถ้าป็นสาวๆ แวะดูหน่อยก้อดีน ครับ...ขอแนะนำ
    Tel : 087-0586776 ,081-4470732
    Email :kanoktg@gmail.com

Ketkomon_30
    ผู้เยี่ยมชม

เคยซื้อครับ โดยมันหรอกไปแระ

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ketkomon_30 ดูโพส
    เคยซื้อครับ โดยมันหรอกไปแระ
    โดนหลอกยังไงครับ เป็นข้อมูลครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่สนใจเลย เบื่อมากๆ เวลาเข้าไปดู โซนประดับยนต์ ก็จะโฉบเข้ามา ผมเคยเจอยิ่งกว่า ี้อีก คือ PR ของ Home Pro ผมไปหา น้ำยาเคลือบกระจก อง เคลียวิว แต่มันบอกว่า ผมอะเลือกใช้ของก ะจอก ( พูดทำนองนั้น ) และแนะนำอีกอันที แพงกว่า ผมจึงถามไปตรงๆ ว่ามีไหม ถ้าไม่มีก็ไม่เอา ของแพงแบบนี้ ผมใช้มาแล้ว คุณภาพมันกระจอกก ่าที่เคยเป็น

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ข้อมูลกระทู้