หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

charn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ล้อสะบัด ทำใงดี

ผมใช้ Plus 4 ประตู ออโต้ อยู่ครับ ออกมาใหม่ยังไม่ถึงเดือนเลยครับ มีปัญหาเรื่องล้อหน้าสะบัด เวลาตกหลุมครับ ไม่ทราบท่านใดมีอาการแบบนี้บ้างครับ แล้วจะแก้ใขยังใงดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: ล้อสะบัด ทำใงดี

เปลี่ยนโช๊คเลยครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว เลิกสะบัดซักที เวลาขึ้นหรือลงคอสะพานเจอลูกคลื่นนี่เห็นชัดเลย

kang2518
    ผู้เยี่ยมชม

เข้า0เช็คเลยครับให้ข่างลองขับดู

User ID
    946
    Status
    โพส
    38

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    เปลี่ยนโช๊คเลยครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว เลิกสะบัดซักที เวลาขึ้นหรือลงคอสะพานเจอลูกคลื่นนี่เห็นชัดเลย
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ที่ท่าน kamkaew แนะนำให้เปลี่ยนโช๊คน่ะเป็นแบบใด รุ่นเดียวกันกับที่ติดรถมาหรือป่าวครับ ขออธิบายอีกนิดครับ.............ขอบคุณครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ติดหลุมที รถเปลี่ยนเลนให้เฉยเลย

รถผมก็เป็น ล้อหน้าตกหลุม รถไปอีกทางเลยครับ

ถ้าเจอรอยปะเน่าๆ มาเร็ว ไปซ้ายมาขวาเลย

คนขับวีโก้มานั่ง บอกไหนบอกไทรทันหนึบ

ไม่กล้าตอบเลย บอกเบรคดีกับเข้าโค้งดี

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    ติดหลุมที รถเปลี่ยนเลนให้เฉยเลย

รถผมก็เป็น ล้อหน้าตกหลุม รถไปอีกทางเลยครับ

ถ้าเจอรอยปะเน่าๆ มาเร็ว ไปซ้ายมาขวาเลย

คนขับวีโก้มานั่ง บอกไหนบอกไทรทันหนึบ

ไม่กล้าตอบเลย บอกเบรคดีกับเข้าโค้งดี
    ...หนึบ กับ สะบัด มันคนละเรื่องเลยนะน้าบิว5555...

...เป็นธรรมดาครับระบบพวงมาลัยเรา ยังเป็นแร็คแอนด์พีเนียน มันจะสะท้านทรวงได้ใจเลยเวลาเจอหลุมหรือผิวทางที่ไม่เรียบนานๆ...

...อย่าคิดมากครับ หาโช๊คที่ดีๆมาช่วยซับลดแรงกระแทกก็คงช่วยได้ครับ...

charn
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เก็บข้อมูลครับยังไม่เคยเจอ แต่พูดมาแล้วอาการน่ากลัวจัง อาการเหมือนกับโชคหมดสภาพเลย เข้าศูนย์ที่ออกรถมาด่วนเลยครับ ขอให้หายไวๆน๊ะครับ

charn
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ ถ้าเปลี่ยนโช้คที่ว่าดี ๆ ต้องใช้ของอะไร หรือว่ารุ่นใหนครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...หนึบ กับ สะบัด มันคนละเรื่องเลยนะน้าบิว5555...

...เป็นธรรมดาครับระบบพวงมาลัยเรา ยังเป็นแร็คแอนด์พีเนียน มันจะสะท้านทรวงได้ใจเลยเวลาเจอหลุมหรือผิวทางที่ไม่เรียบนานๆ...

...อย่าคิดมากครับ หาโช๊คที่ดีๆมาช่วยซับลดแรงกระแทกก็คงช่วยได้ครับ...
    ขอบคุณครับน้าหนุ่ม กุส่าห์มาแถลงนโยบายด้วยตัวเองเลย

User ID
    6446
    Status
    โพส
    49

ทนขับสบัดมาตั้งนาน เปลี่ยนโช๊คดีๆหน่อยหายครับ(ผมยางใหญ่ด้วย...สบัดตอน140กว่าๆนี่อาจงานเข้าครับ...)บิวกระบอกเหลืองครับ...แจ่ม...หายสนิท(เงินหายจากกระเป๋า)

PleTriton
    ผู้เยี่ยมชม

รถที่ยกสูงเป็นทุกคันครับ ถ้าจะให้ดีหรือหายก็ต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ ถ้าจะให้ดีเลยก็ หน้า blistein หลัง 9000x ประมาณ 2 หมื่นต้นๆ แต่ถ้าประหยัดก็อัดแก๊สหน้าหลังถูกครับ ก็มีหลายร้านนะครับเช่น โมอาย หรื่อ....ไม่เกินพัน แต่ใช้ได้ไม่นาน

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ตรวจสอบ ลมยาง ก่อนนะครับ รถเดิมๆออกจากศูนย์ 50-55 ปอนท์ครับ ปล่อยลมออกให้เหลือซัก 40ดูก่อนนะครับ ลองขับดูเหลี่ยมเดิมครับว่าดีขึ้นมั๊ยครับแต่ที่แน่ๆคือ นุ่มและคอลโทรนรถได้ง่ายขึ้นครับ
    จะได้ไม่เสียตังคซ้ำซ้อนครับ
    แต่ถ้าไม่ดีขึ้นอีกก็เปลี่ยนโช๊คใหม่ครับ เอาแบบที่ทีเดียวจบนะครับ กลั้นใจซื้อครั้งเดียวครับแพงหน่อยแต่ชัวร์ครับ
    แค่นี้ผมว่าน่าจะจบนะครับ
    ถ้าไม่พอเด๋วมีภาคต่ออีกครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้าเดิมๆ ลองสอบถามยี่ห้อนี้ดูครับเผื่อช่วยได้ อิอิ ดูแล้วท่าจะเวิคสำหรับรถเดิมๆ
    http://www.atpmotorsport.com/tein.htm

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ถ้าเดิมๆ ลองสอบถามยี่ห้อนี้ดูครับเผื่อช่วยได้ อิอิ ดูแล้วท่าจะเวิคสำหรับรถเดิมๆ
    http://www.atpmotorsport.com/tein.htm
    ร้านพี.พี.พี.ยานยนต์ถนนเอกชัย-บางบอนขอเสนอตัวแก้ไขให้ครับไม่ต้องใช้งบมากแต่ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอนครับแนะนำให้ติดตั้งโช้คอัพแกน20มิลระบบวาล์วออโต้ของAMDช่วยซับช่วงล่างด้านหน้าของรถได้ดีแน่นอนราคาคู่ละ4,500บาทครับฟรีค่าติดตั้งไม่ดีขึ้นยินดีคืนเงินครับมีรถของที่ร้านให้ทดสอบไม่ต้องตกใจทุกปัญหามีทางแก้แต่ต้องหาร้านที่มีประการณ์ทำจะได้ไม่ผิดหวังนะครับโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009(ช่างพรตครับ)

charn
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

yui
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องเปลี่ยนโช๊คเลยครับดีแน่นอน

และถ้าสนใจอยากได้โช๊คดีๆๆ ราคาคุยกันได้

โทรมาสอบถามได้ที่

เบอร์081-1044091 เพชรคับ

ตอบได้ทุกปัญหาเกี่ยวกับเรื่องโช๊ค

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขุดๆ ครับ ลมยางตามน้าโจ้ เลยครับ 32 กำลังดีครับ เจอมากับตัวแล้ว เช็คดูครับ ดีกว่าเดิมเยอะครับบบ ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊คครับ...

User ID
    10474
    Status
    โพส
    30

ผมปรับลมยางลงมา 32 ดีขึ้นเยอะเลยครับ
    เก็บตังค์เปลี่ยนโชคอยู่ครับ กะเอาทีเดียวจบ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ดีครับผมชอบ หินกะดินจะได้ไม่ติดยาง อิอิ ล้อเล่นนาครับผมก็เป็น

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้