หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน เรื่องเล่า เมื่อวานนี้ ...

เมื่อวาน รถเพื่อนสมาชิก ป่วย มีอาการบูสท์ไม่ขึ้น เวสเกตเปิดค้าง

เลยไปหาที่ซ่อมกัน ในวันอาทิตย์ ได้โทรถามน้าเต้ย แนะนำให้ไปที่ร้านๆนึง

ก็เลยไปทำ อาการก็ไม่มีอะไรมาก แค่กลับมาดีกว่าเดิมมากมาย แค่นั้นเอง

แต่....เรื่องที่จะบอก มีอยู่ว่า

เมื่อวานได้เห็นไทรทันคันนึง เป็นรถพี่เจ้าของอู่ เขาบอกว่า ไปลงโปรแกรมมา

แล้วพี่เค้าก็พาไปดูรถ ติดเครื่อง โอววว ฟังเสียงแล้ว ทำไมมันอิ่มแน่นดีจัง

ลองเบิ้ลคันเร่งดู เสียงหวานดี ควันมาเป็นลูก ก็ได้แค่มองครับ

แล้วพี่เค้าหันมามองหน้า แล้วพูดว่า ..ไปลองดิ ลองได้ ผมไม่หวง..

ก็เลยเข้าไปนั่งและชวนเพื่อนสมาชิกนั่งไปด้วย

ลองออกดู โห บูสท์ 25-30 ปอนด์ (TD 05) มาที่ 2500-4000 ยังไม่หมด

ออกตัวเกียร์ 1 สั้นๆ และสับเกียร์สอง ฟรีกระจาย (เฟืองท้ายเต็ด)

สับ 3 ฟรี สับ 4 ดึงหงาย

ขากลับ ไม่ไหววุ้ยยย ขับธรรมดา เกียร์ 4 ความเร็ว 40 ขับเรื่อยๆ

ทำไมมันเนียนจัง

เนียนแบบรถเดิมๆเลย กลับมาพร้อมกับความประทับใจครับ

ถามเจ้าของรถ ว่ากล่องอารายมั่งง่ะ

คำตอบที่ได้ คือ กล่องเดิมครับ (ลงโปรแกรมใหม่)

ที่ได้ 210 ม้าฝรั่งครับ

ไม่มีกล่องดัน ไม่มีกล่องยก ไม่มีกล่องเร่ง

ทุกอย่าง Map อยู่ในกล่องเดิม

ผมขับมาแล้ว ดีใจ และคอนเฟิร์มครับ ว่า แรงจริง ดีจริง ไม่เสียของ

ที่ผมชอบคือความเนียนครับ ....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เรื่องเล่า เมื่อวานนี้ ...

ระหว่างเดินดูในอู่ ได้เห็นกล่องแต่งหลายๆอย่าง

ว่ามันทำงานยังไง ดันรางแบบไหน ยกหัวฉีดเป็นไง

กล่องขาเร่งขนาดไหน

ได้ความรู้มากมายเลยครับ

คืนค่า TTC-Member
    User ID
    4905
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน Re: เรื่องเล่า เมื่อวานนี้ ...

ไม่ทราบว่ารถที่ลองเป็นเครื่อง 2500 หรือ 3200 ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ต้น ศิวกรณ์ ดูโพส
    ไม่ทราบว่ารถที่ลองเป็นเครื่อง 2500 หรือ 3200 ครับ
    เครื่อง 2500 ตัว 116 ม้าครับ

อัพเป็น 210 ม้า ในกล่องใบเดียว

เนียน แรง ประหยัด (สิ้นเปลืองตามเท้า) ขับง่าย

NOOMS
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะเป็นอู่เดียวกันกับ ที่ผมเอารถไปทำ แรงมากๆๆ ครับ Triton สีน้ำเงิน
    รถผมสตาด้าสีเขียว จอดอยู่ที่อู่ครับ

คืนค่า TTC-Member
    User ID
    4905
    Status
    โพส
    44

ขอบคุณครับน้านุก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NOOMS ดูโพส
    น่าจะเป็นอู่เดียวกันกับ ที่ผมเอารถไปทำ แรงมากๆๆ ครับ Triton สีน้ำเงิน
    รถผมสตาด้าสีเขียว จอดอยู่ที่อู่ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เห็นจอดขึ้นแท่นอยู่ ใช่มั้ยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แรงไม่หลงทาง จบได้ ในราคาที่ไม่แรง

ขอเพียงใจ อย่างเดียวพอ

ส่วนตัวผม ให้ได้เพียงคำปรึกษาครับ

อยากรู้ โทรมาก็ได้ครับ

FiZx
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เมื่อวาน รถเพื่อนสมาชิก ป่วย มีอาการบูสท์ไม่ขึ้น เวสเกตเปิดค้าง

เลยไปหาที่ซ่อมกัน ในวันอาทิตย์ ได้โทรถามน้าเต้ย แนะนำให้ไปที่ร้านๆนึง

ก็เลยไปทำ อาการก็ไม่มีอะไรมาก แค่กลับมาดีกว่าเดิมมากมาย แค่นั้นเอง

แต่....เรื่องที่จะบอก มีอยู่ว่า

เมื่อวานได้เห็นไทรทันคันนึง เป็นรถพี่เจ้าของอู่ เขาบอกว่า ไปลงโปรแกรมมา

แล้วพี่เค้าก็พาไปดูรถ ติดเครื่อง โอววว ฟังเสียงแล้ว ทำไมมันอิ่มแน่นดีจัง

ลองเบิ้ลคันเร่งดู เสียงหวานดี ควันมาเป็นลูก ก็ได้แค่มองครับ

แล้วพี่เค้าหันมามองหน้า แล้วพูดว่า ..ไปลองดิ ลองได้ ผมไม่หวง..

ก็เลยเข้าไปนั่งและชวนเพื่อนสมาชิกนั่งไปด้วย

ลองออกดู โห บูสท์ 25-30 ปอนด์ (TD 05) มาที่ 2500-4000 ยังไม่หมด

ออกตัวเกียร์ 1 สั้นๆ และสับเกียร์สอง ฟรีกระจาย (เฟืองท้ายเต็ด)

สับ 3 ฟรี สับ 4 ดึงหงาย

ขากลับ ไม่ไหววุ้ยยย ขับธรรมดา เกียร์ 4 ความเร็ว 40 ขับเรื่อยๆ

ทำไมมันเนียนจัง

เนียนแบบรถเดิมๆเลย กลับมาพร้อมกับความประทับใจครับ

ถามเจ้าของรถ ว่ากล่องอารายมั่งง่ะ

คำตอบที่ได้ คือ กล่องเดิมครับ (ลงโปรแกรมใหม่)

ที่ได้ 210 ม้าฝรั่งครับ

ไม่มีกล่องดัน ไม่มีกล่องยก ไม่มีกล่องเร่ง

ทุกอย่าง Map อยู่ในกล่องเดิม

ผมขับมาแล้ว ดีใจ และคอนเฟิร์มครับ ว่า แรงจริง ดีจริง ไม่เสียของ

ที่ผมชอบคือความเนียนครับ ....
    TD 05 นี่โบเดิมที่ติดมากะรถหรือครับ แล้วโปรแกรมใหม่ ใช่ 3200 v 005 ที่น้าๆลงกันใชมั๋ยครับ ไว้ต้องรบกวนน้านุ๊กบ้างครับอยากแรงแบบบ้านๆอะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ FiZx ดูโพส
    TD 05 นี่โบเดิมที่ติดมากะรถหรือครับ แล้วโปรแกรมใหม่ ใช่ 3200 v 005 ที่น้าๆลงกันใชมั๋ยครับ ไว้ต้องรบกวนน้านุ๊กบ้างครับอยากแรงแบบบ้านๆอะครับ

เทอร์โบเปลี่ยนใหม่ครับ

ปรับบูสท์ ที่ 30 ปอนด์

ส่วนโปรแกรมของรถคันนี้

ไม่ใช่ 3200 V5 ครับ

คันนี้กล่องเดิมเขียนโปรแกรมใหม่ 210++ แรงม้าครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนตัว 116 ม้า ถ้าลง 3200 V5 แล้ว

แรงม้าเพิ่มขึ้นไม่ต่ำกว่า 40 ตัวครับ

แรงบิดมามาก มากพอที่ฉุดเฟือง 3.9 ให้ไหลได้ยาวๆครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ในตัวพลัสนั้น

ถ้าลงโปรแกรม 3200 แล้ว ม้าจะมาไม่อีกไม่มาก

แต่พอๆ กับ 116 ลงโปรแกรมเหมือนกัน พลัสจะแรงกว่าหน่อย

แต่รถผมไม่แรง มันมีแรคมาต้านลม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เอาละวุ้ยมีที่พึ่งพิงละไม่ต้องคอยไปอ้อนวอนไอ้0ที่กลัวขี้แตกขี้แตนแล้ว แจ่มเลยพวกขอบคุณน๊ะ พระเจ้าคุณตานุ๊ค อ่าอ่า..ๆ...

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ่านแล้วซี๊ดดดด ครับน้านุ๊ก

NOOMS
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เห็นจอดขึ้นแท่นอยู่ ใช่มั้ยครับ
    ยินดีครับ

ผมให้ที่อู่ทำช่วงล่างใหม่ทั้งหมดครับ

อู่นี้มีทุกอย่างที่คุณต้องการ confirmed

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอาละวุ้ยมีที่พึ่งพิงละไม่ต้องคอยไปอ้อนวอนไอ้0ที่กลัวขี้แตกขี้แตนแล้ว แจ่มเลยพวกขอบคุณน๊ะ พระเจ้าคุณตานุ๊ค อ่าอ่า..ๆ...
    ป๋าครับ สเตปนี้ไม่ฟรี แต่ไม่เสียของครับ

ผมได้ลองมาทั้ง กล่องพ่วง กะทำกล่องหลัก

ผลที่ได้ มันต่างกันมากครับ

ยิ่งกลุ่มเราๆ ไม่ได้แต่งแข่งขัน

มีสเตปที่คุยกันไว้ว่า ..แซงปลอดภัย ใครอย่าแหย่ กรูเก็บเรียบ..

แต่ผมบอกได้เลยว่า สเตปนี้ 4 in 1 แต่เสียตังค์ แค่ครั้งเดียวและถูกกว่า

การพ่วง 3-4 ใบครับ แถมเลินนิ่งได้ตามปกติครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

นั่นแหละที่ต้องการ ผมเคยเห็นแถวเชียงกงหน้าบ้านนี่ละเค้าเอาโน๊ทบุ๊คนั่งจูนไปคู่กับคนขับครับ จูนไปลองไป ผมเห็นแล้วยังติดตาอยู่ทุกวันนี้(พวกเครื่องเบนซิล2j พวกvetex18อะไรพวกนั้นนะ) แต่ก็ยังไม่เคยได้ยินว่าจะมีมาทางพวกเราครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    นั่นแหละที่ต้องการ ผมเคยเห็นแถวเชียงกงหน้าบ้านนี่ละเค้าเอาโน๊ทบุ๊คนั่งจูนไปคู่กับคนขับครับ จูนไปลองไป ผมเห็นแล้วยังติดตาอยู่ทุกวันนี้(พวกเครื่องเบนซิล2j พวกvetex18อะไรพวกนั้นนะ) แต่ก็ยังไม่เคยได้ยินว่าจะมีมาทางพวกเราครับ
    ณ วันนี้ มีแล้วครับ ป๋า

ดึงหงาย ไม่แพ้เจครับ

สี่ยอดกุมาร
    ผู้เยี่ยมชม

ไอ้อู่ที่ว่านี้ชื่ออะไรอยู่ไหนกันหละพ่อคู้ณ อยากทำใจจะขาด

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สี่ยอดกุมาร ดูโพส
    ไอ้อู่ที่ว่านี้ชื่ออะไรอยู่ไหนกันหละพ่อคู้ณ อยากทำใจจะขาด
    ลอง ติดต่อ น้า เต้ย ดู ครับ น่า จะมี เหมือน กัน
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=9994&page=10
    สำหรับท่านที่สนใจจะจูนกล่องเดิมโดยไม่พ่วงกล่องสักใ บ ก็มีให้เลือกครับ 200 แรงม้าขึ้น
    จากเดิม 116 ม้าครับและสามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้ปกติขับเนี ยนไม่มีอาการกระตุกกระชากเหมือนพ่วงกล่องโดยทั่วไปคร ับอัตราการกินน้ำมันเชื้อเพลิงถ้าขับไม่เร็วในช่วง 110-120 km/hr. กินไม่ต่างจากเดิมมากครับแต่ถ้าขับเร็วแช่นานๆก็กินต ามความเร็วครับ
    ราคาค่าจูนเพียง 28,000 บาท จูนโดยทีมงาน ฝรั่ง Mr.เชฟ จาก ECU TEK ครับ
    ถ้าจะจูนให้มากกว่านี้ต้องมีอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่ม
    ถ้าสนใจติดต่อได้ครับ 086-1298508 เต้ย TRITON
    วิธีการจูนสามารถถอดกล่องเดิมติดรถส่งผ่านพัสดุไปรษณ ีย์ EMS โดยทางคุณจดหมายเลขกล่องของคุณไว้ด้วยไม่มีการสลับกล ่องไปแทนและก็เขียนหมายเลขทะเบียนพร้อมชื่อที่อยู่ให ้ส่งกลับใส่กระดาษแปะข้างกล่อง ECU ไว้ให้ด้วยครับเราจะจูนจากกล่องเดิมในสเต็ปต้นๆก็ 168 แรงม้าสำหรับรถเทอร์โบเดิมบู๊ซไม่ปรับแต่ถ้ามีอินเตอ ร์พร้อมกับปรับบู๊ซแล้วหรือลงเทอร์โบมาแล้วจะได้แรงม ้าตั้งแต่ 210 แรงม้าขึ้นไปขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ตกแต่งมาด้วยครับ

...แรงได้โดยไม่ต้องพ่วงกล่องครับ...วิ่งช้า ขับนิ่ม ไม่กระตุกกระชาก การกินน้ำมันเหมือนรถบ้าน..ขับเร็วอัตราเร่งมาไวปลาย ไหลการกินน้ำมันตามความเร็วครับ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้