สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: อยากทราบว้าใช้น้ำมันเคื่องอะไรดีครับ-:-[สมาชิกใหม่]-:-

oatplus169
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากทราบว้าใช้น้ำมันเคื่องอะไรดีครับ-:-[สมาชิกใหม่]-:-

สมาชิกใหม่ครับ แต่ยังไม่มีรถ มีโครงการจะถอย Plus 4WD GLS 3.2 M/T 4ประตู ในเดือนหน้าครับ ผมไม่รู้เรื่องรถเลยมาหาขอมูลที่นี่ ผมได้ข้อมูลจากพี่ๆมากเลยครับ แต่อยากทราบว่าใช้น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรก และ ครัช ยี่ฮ่อไหนดีครับ (เพิ่มเติมความรู้ครับ)

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากทราบว้าใช้น้ำมันเคื่องอะไรดีครับ-:-[สมาชิกใหม่]-:-

น้ำมันเครื่องของผมคาสตรอล...อย่างอื่นของศูนย์หมด..ใช้เบอร์ตามที่ระบุในเล่มคู่มือ
    สบายใจสุดครับ...ไม่เชื่อผู้ผลิตไม่รู้จะเชื่อใครครับ...โดยเฉพาะพนง.ขายลิ้นสาลิกาทั้งหลายแหล่ครับ
    ยังไงผมเลือกแบรนด์ที่อยู่คู่กับตลาดมานานๆไว้ก่อนครับ..เพราะเชื่อว่าการพัฒนาเค้ามาไกลกว่าที่บาง
    ตัวที่เปิดตัวมาใหม่และก็วางจำหน่ายในท้องตลาดครับผม...
    **..ยินดีต้อนรับ..อีกท่านครับ..**

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: อยากทราบว้าใช้น้ำมันเคื่องอะไรดีครับ-:-[สมาชิกใหม่]-:-

ผมใช้น้ำมันเครื่อง ptt dynamic commonrail ครับ

oatplus169
    ผู้เยี่ยมชม

เก็บขอมูลขอบคุณมากครับ

(RAYONG "ขับ" TRITON 014) TTC-Member
    User ID
    5688
    Status
    โพส
    776

ของผมครับเด็กใหม่เหมือนกันครับ แต่น้ำมันเครื่องต้อง Mobil 1 ครับ

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ Castrol Magnatec กับ BP Visco 3000 10W30
    ไม่ใช้ PTT เพราะเคยใช้แล้วน้ำมันเสื่อมสภาพเร็วมากครบหมื่นโล ถ่ายออกมาเป็นตะกอนข้นๆเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: อยากทราบว้าใช้น้ำมันเคื่องอะไรดีครับ-:-[สมาชิกใหม่]-:-

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Cool Runner ดูโพส
    ผมใช้ Castrol Magnatec กับ BP Visco 3000 10W30
    ไม่ใช้ PTT เพราะเคยใช้แล้วน้ำมันเสื่อมสภาพเร็วมากครบหมื่นโล ถ่ายออกมาเป็นตะกอนข้นๆเลย

ผมกำลังหาซื้ออยู่ครับ ราคาประมาณเท่าไร เพราะจะเอามาเปลี่ยน 60,000 โลครับ

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำมันเครื่องของของศูนย์หมด.. ใช้เบอร์ตามที่ระบุในเล่มคู่มือ
    สบายใจสุดครับ...กรณีมีปัญหา จะเครมง่าย โปร. องอาท บอกมา

dinga-cat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Cool Runner ดูโพส
    ถูกต้องแล้วครับ ตามนั้นเลย เครื่องสะอาดครับ เคยเห็นกะตายเลย รถ2 คัน
    รุ่นเดียวกัน 100,000 โล ใช้ Castrol กับ อีกคัน 60,000 โล ใช้ PTT ครับ

ปรากฏว่า คันที่ใช้ PTT ฝาเครื่อง มีเขม่า เกาะตรึมเลยครับ แต่100,000โล กลับฝายังขาวอยู่เลย แต่ก็มีบ้างเล็กน้อย รถทั้ง2คันยังไม่ได้อุดอีจีอาครับ
    อันนี้ไม่ได้ไปดูที่ร้านขายน้ำมันเครื่องนะ แต่ไปดูที่คลอง6มาครับ
    พอดีมีโอกาสพาเพื่อนไปตั้งหัวฉีดกับอาจารย์อ๋อง แห่งดีแมกคลับ
    เลยได้เห็นดีแมก3คันแกะฝาเครื่อง ถามว่าใช้น้ำมันเครื่องอะไร ผลก็ออกมาตามที่บอกละครับ

ผมถามจารย์อ๋องว่า "รถที่ใช้น้ำมันPTTเป็นแบบนี้ทุกคันไหม?"
    จารย์อ๋องบอกว่า "ใครใช้PTTก็เป็นแบบนี้ทุกคันแหละ"

ข้อมูลกระทู้