สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

HoNgSiNg
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน โดนจนได้ครับผม ชนท้าย

คือว่ามีเรื่องสอบถามหน่อยครับ คือว่าเรื่องของเรื่องคือ ผมขับตามรถคันหน้าอยู่ แล้วทีนี้เค้าเบรคกะทันหัน ผมเลยเบรคไม่อยู่ ชนท้ายเค้า สรุปรถผม ที่เห็นจากสภาพคือ หน้ายุบตัวเข้าไป หม้อน้ำน่าจะแตก เพราะมีน้ำรั่วออกมาตอนชน ส่วนเค้าไม่เป็นไร เลยโทรเรียกประกัน พอประกันทำเรื่องเสร็จ ก็บอกว่า จะเอารถยกมายกให้ ผมก็ตกลง พอรถมา ก็ยกรถผมไปที่อู่ Tbs ในซอยประวิทย์และเพื่อน 4 (อุดมสุข)
    ผมอยากทราบว่า รถผมประกันชั้น 1 ซ่อมห้างของศรีเมือง มันถูกต้องรึเปล่าครับ ที่พาไปที่อู่ หรือว่ามาตฐานเดียวกันกับตามศูนย์ แล้วเรื่องประกันซ่อมห้างนี่ พวกอะหลั่ยที่พัง ตามปกติเค้าต้องเปลี่ยนให้อย่างเดียวเลยรึเปล่าครับ หรือว่าอย่างไหนซ่อมได้ก็ซ่อม อย่างไหนซ่อมไม่ได้ถึงเปลี่ยน สุดท้ายใครเคยใช้บริการอู่นี้บ้างครับ อยากทราบว่าดีรึเปล่า ขอบคุณครับ อ้อ ลืมบอกไป รถชนกันในซอยอุดมสุขครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: โดนจนได้ครับผม ชนท้าย

ศรีเมือง ซ่อมห้างเลยจ้ะ

เลือกเอา ถ้าแถวรามก้อเข้าไปที่ สิทธิผลหัวหมากเลย
    ผมก้อพึ่งโดนชนไฟท้ายแตกมา ตูดบุบนิดหน่อย โทรไปถามที่หัวหมากเค้าให้นัดมาวางใบเคลมเลย

ถ้าตามสิทธิ์เรานะ เลือกอู่ได้ตามใจชอบเลย

User ID
    1557
    Status
    โพส
    99

มาตรฐาน Re: โดนจนได้ครับผม ชนท้าย

บอกให้เขาลากเข้าศูนย์ที่รับซ่อมสีเลยครับ จะได้อะไหล่ของแท้ เราไม่รู้ว่าอู่ที่ประกันลากเข้าไปจะใช้อะไหล่แท้หรือเปล่า ถ้าซ่อมห้างจะเปลี่ยนใหม่ให้เราทุกชิ้น เจ้าหน้าที่เคลมประกันน่าจะรู้กันกับอู่แน่เลย ถึงได้ลากเข้าอู่ ไม่เข้าศูนย์

HoNgSiNg
    ผู้เยี่ยมชม

อ้าว ทำไงดีละทีนี้ รถเข้าอู่ไปตั้งแต่วันที่ 29 แล้วด้วย ผมจะเอารถออกมาได้รึเปล่าครับ

HoNgSiNg
    ผู้เยี่ยมชม

แต่ที่อู่นี้ ก็มีซ่อมสีนะครับ เห็นมีห้องอบสีอยู่ แต่ผมกลัวเค้าจะเปลี่ยนอะหลั่ยปลอมมาให้สิครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อะไหล่ทุกชิ้นที่เปลี่ยน มั่นใจได้ว่าเป็นอะไหล่แท้ครับ
    แต่ไม่ได้เปลี่ยนทุกชิ้นที่ชำรุด ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของประกันครับ
    และส่วนไหนที่ส่งผลต่อสมรรถนะ และความปลอดภัย เขาเปลี่ยนให้ครับ
    ขึ้นอยู่กับเราด้วย

เท่าที่ทราบครับ เผื่อมีประโยชน์บ้าง

jonpon
    ผู้เยี่ยมชม

มิตซูอะหลั่ยเทียมหายากกว่าของแท้ครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องของเทียม

HoNgSiNg
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมสงสัยอีกอย่างคือ เวลาที่อู่สั่งอะหลั่ยมาซ่อมรถเรา ไม่ทราบว่า อู่เค้าสั่งมาจากศูนย์โดยตรง แล้วเก็บเงินกับประกัน หรือให้ประกันจัดมาให้ครับ

ปล มือใหม่หัดชนครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HoNgSiNg ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมสงสัยอีกอย่างคือ เวลาที่อู่สั่งอะหลั่ยมาซ่อมรถเรา ไม่ทราบว่า อู่เค้าสั่งมาจากศูนย์โดยตรง แล้วเก็บเงินกับประกัน หรือให้ประกันจัดมาให้ครับ

ปล มือใหม่หัดชนครับ
    ตอบแบบง่ายๆ นะครับ
    อู่ประมาณการซ่อมไปเป็นค่าใช้จ่ายทั้งหมด ให้ประกัน
    ประกันตอบตกลง
    อู่สั่งอะไหล่ +ซ่อม
    เรายอมรับการซ่อม (เซ็นชื่อรับรถ)
    ประกันเครดิตกับอู่ (จ่ายเงิน)

จริง ๆ มันมีอะไรอยู่อีก เช่น อู่สามารถซ่อมได้เลย ตั้งแต่วันรับรถ ถ้าเขามีเครดิตต่อกัน

คงไม่มีอะไรต้องกังวลครับ ประกันเขาจะดูแลเอง เราแค่เข้าไปติดตามการซ่อมก็พอ สบายใจได้ครับ

อีกซักสัปดาห์คงจะเสร็จแล้ว

HoNgSiNg
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ ค่อยสบายใจหน่อย รถเพิ่ง 6 เดือนเองครับ เลยกลัวมากไปหน่อย

ข้อมูลกระทู้