หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 73

jonpon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สำหรับสาวกรถโหลด

เมื่อวานนี้ 23/02/51 โดนตำรวจซิวที่ด่านเก็บเงินทางด่วนที่บางนาพี่ท่านมาดักรอที่ด่านเก็บเงินเลย นี่คือบทสนทนา
    *ตำรวจ - น้องรถโหลดมาเท่าไหร่
    *ผม - (ด้วยความใสซื่อจึงตอบไปว่า) 2 นิ้วครับพี่
    *ตำรวจ - รถน้องโหลดมามันเปลี่ยนแปลงสภาพรถนะ เอาใบขับขี่มาแล้จอด
    ชิดซ้ายเลย
    จากนั้นคุณตำรวจก็นำใบขับขี่ของผมเข้าไปในป้อม ผมขอเรียกที่ป้อมว่าห้อง"เชือดดีกว่า" เมื่อผมเดินตามไปถึงก็มีคนโดนเชือดก่อนหน้าผมแล้วแต่ไม่รู้ข้อหาอะไร จากนั้นบทสนทนาของผมกับคุณตำรวจก็เริ่มต่อ
    *ตำรวจ - น้องรู้ไหมโหลดนี่มันดัดแปลงสภาพรถนะ (หยิบหนังสือ พรบ.จราจรทางบกมาให้ผมดู) เนี่ยปรับ 2000 บาทเลยนะ
    *ผม - โหพี่ 2000 เลยเหรอผมไม่มีตังค์ให้พี่หรอกพี่ช่วยผมหน่อยแล้วกัน
    *ตำรวจ - (ทำโวยวายเสียงดังและก็ทำท่าจะเขียนใบสั่ง) เอ้าไอ้น้องพิจารณา
    ดูแล้วกัน ถ้าพี่เขียนใบสั่งปรับ 2000 น้องจะคิดว่ายังงัย
    *ผม - ผมให้พี่ 100 นึงแล้วกันครับ
    *ตำรวจ - (ทำเสียงโวยวายอีกครั้ง) อะไรปรับ 2000 ให้พี่ 100 งั้นเอาใบสั่งไป
    เลย
    *ผม - หยวนๆแล้วกันพี่งั้น 200 แล้วกัน (ควักตังให้ 200)
    *ตำรวจ - โอเค จากนี้ก็ไปยกรถขึ้นแล้วกันอย่างนี้มันผิดกฏหมาย

-ร่ายซะยาวเลย สรุปเสียตังไป 200 กับความรู้สึกที่ประเมินเป็นราคาไมได้
    รถโหลดนี่ผิดกฏหมายจริงหรือเปล่า ท่านใดเจอแบผมบ้างครับ ถ้าเจออีกเราควรเจรจาว่าอย่างไรดีชักแหยงๆๆ ยังงัยไม่รู้

jonpon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สำหรับสาวกรถโหลด

นี่คือรถที่เกิดเหตุ โหลดหน้า 2 นิ้ว หลังรองกล่อง 3 นิ้ว ล้อและยาง 225-55-17 ครับ แต่ดูแล้วยังไม่เตี้ยเท่าไหร่ ช่วยติชมหน่อยนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ถ้าจะเอาตาม พรบ. เปลี่ยนแม็กซ์ก็ผิดแล้วครับ ....รถสวยครับ

ภาพอดีตที่ผ่านไปแล้ว โหลดหน้า 3.5 นิ้ว ครั้งแรก ต่อมาก็ไปยกขึ้นอีก 1.5 นิ้วโดยรองสเปเซอร์ครับ หลังดัดแหนบครับ 3.5 นิ้วรองกล่อง ตอนยกหลังก็ถอดกล่องออกครับ รูปตอนโหลดครั้งแรกไม่ได้ถ่ายไว้มีแต่ตอนยกขึ้นมาแล้วครับ มีแต่ชุดโหลดหน้าไว้ดูต่างหน้า ครับ ล้อและยาง 225-45-17 ครับ

ส่วนปัจุบันเดิมทุกอย่าง พบสัจจะธรรมแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jonpon ดูโพส
    เมื่อวานนี้ 23/02/51 โดนตำรวจซิวที่ด่านเก็บเงินทางด่วนที่บางนาพี่ท่านมาดักรอที่ด่านเก็บเงินเลย นี่คือบทสนทนา
    *ตำรวจ - น้องรถโหลดมาเท่าไหร่
    *ผม - (ด้วยความใสซื่อจึงตอบไปว่า) 2 นิ้วครับพี่
    *ตำรวจ - รถน้องโหลดมามันเปลี่ยนแปลงสภาพรถนะ เอาใบขับขี่มาแล้จอด
    ชิดซ้ายเลย
    จากนั้นคุณตำรวจก็นำใบขับขี่ของผมเข้าไปในป้อม ผมขอเรียกที่ป้อมว่าห้อง"เชือดดีกว่า" เมื่อผมเดินตามไปถึงก็มีคนโดนเชือดก่อนหน้าผมแล้วแต่ไม่รู้ข้อหาอะไร จากนั้นบทสนทนาของผมกับคุณตำรวจก็เริ่มต่อ
    *ตำรวจ - น้องรู้ไหมโหลดนี่มันดัดแปลงสภาพรถนะ (หยิบหนังสือ พรบ.จราจรทางบกมาให้ผมดู) เนี่ยปรับ 2000 บาทเลยนะ
    *ผม - โหพี่ 2000 เลยเหรอผมไม่มีตังค์ให้พี่หรอกพี่ช่วยผมหน่อยแล้วกัน
    *ตำรวจ - (ทำโวยวายเสียงดังและก็ทำท่าจะเขียนใบสั่ง) เอ้าไอ้น้องพิจารณา
    ดูแล้วกัน ถ้าพี่เขียนใบสั่งปรับ 2000 น้องจะคิดว่ายังงัย
    *ผม - ผมให้พี่ 100 นึงแล้วกันครับ
    *ตำรวจ - (ทำเสียงโวยวายอีกครั้ง) อะไรปรับ 2000 ให้พี่ 100 งั้นเอาใบสั่งไป
    เลย
    *ผม - หยวนๆแล้วกันพี่งั้น 200 แล้วกัน (ควักตังให้ 200)
    *ตำรวจ - โอเค จากนี้ก็ไปยกรถขึ้นแล้วกันอย่างนี้มันผิดกฏหมาย

-ร่ายซะยาวเลย สรุปเสียตังไป 200 กับความรู้สึกที่ประเมินเป็นราคาไมได้
    รถโหลดนี่ผิดกฏหมายจริงหรือเปล่า ท่านใดเจอแบผมบ้างครับ ถ้าเจออีกเราควรเจรจาว่าอย่างไรดีชักแหยงๆๆ ยังงัยไม่รู้
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ เท่าที่รู้มารู้สึกเขาจะจับเมื่อความสูงระดับไฟหน้าถึงพื้นต่ำกว่า 40 หรือ 50 ซม. จำไม่ได้จึงจะถือว่าผิดกฎหมายดูพรบ.ดีๆอีกทีครับ ที่วิ่งอยู่บนถนนจะมีสักกี่คันที่ไม่ดัดแปลงสภาพ รถใส่คอกส่งของ ใส่หลังคา วางตู้คอนเทนเทอร์เขาคงไม่เรียกว่ารถยนต์มาตราฐานโรงงานหรอกนะหรือไม่ใช่...

User ID
    78
    Status
    โพส
    83

เอาไปเปลี่ยนข้อมูลที่ขนส่งสิครับ ความสูง ขนาดยาง ความกว้าง อะไรประมาณเนี้ย

User ID
    78
    Status
    โพส
    83

มันจะมีข้อมูลที่เล่มอ่ะ

User ID
    65
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เด็กตรัง ดูโพส
    ภาพอดีตที่ผ่านไปแล้ว โหลดหน้า 3.5 นิ้ว ครั้งแรก ต่อมาก็ไปยกขึ้นอีก 1.5 นิ้วโดยรองสเปเซอร์ครับ หลังดัดแหนบครับ 3.5 นิ้วรองกล่อง ตอนยกหลังก็ถอดกล่องออกครับ รูปตอนโหลดครั้งแรกไม่ได้ถ่ายไว้มีแต่ตอนยกขึ้นมาแล้วครับ มีแต่ชุดโหลดหน้าไว้ดูต่างหน้า ครับ ล้อและยาง 225-45-17 ครับ
    ชุดโหลดหน้าที่เอาไว้ดูต่างหน้านั้นน่ะครับ มีอะไรบ้างครับ สนใจขายต่อให้ผมมั้ยครับ 0878469211 อาร์ค ครับผม

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ตำหรวจหนอ ช่างทำร้ายจิตใจกันได้

mesa
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เด็กตรัง ดูโพส
    ถึง K. เด็กตรัง ผมชอบไฟท้ายแบบนี้จังเลย เป็นชุดแต่ง หรือ Modify ครับเนี่ย แล้วทำไมถึง ทำกลับมาเป็บแบบเดิมๆ ครับ

jonpon
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนปัจุบันเดิมทุกอย่าง พบสัจจะธรรมแล้ว
    สัจธรรมที่ว่า โดนซิวเหมือนกันหรือเปล่า

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

เห็นด้วยกับ K.wiz ครับ เคยอ่านหนังสือเจอเหมือนกัน ให้ข้อมูลโดยนาย ตร.ชั้นผู้ใหญ่เกี่ยวกับกฎหมายรถแต่ง

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

คราวหน้าให้จำเบอร์ที่หมวกของลูกเสือพกปืนไว้
    แล้วเอาไปแทง3ตัวบน ไม่ต้องโต้ดครับ5555555(ล้อเล่นน่ะ)

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ เท่าที่รู้มารู้สึกเขาจะจับเมื่อความสูงระดับไฟหน้าถึงพื้นต่ำกว่า 40 หรือ 50 ซม. จำไม่ได้จึงจะถือว่าผิดกฎหมายดูพรบ.ดีๆอีกทีครับ ที่วิ่งอยู่บนถนนจะมีสักกี่คันที่ไม่ดัดแปลงสภาพ รถใส่คอกส่งของ ใส่หลังคา วางตู้คอนเทนเทอร์เขาคงไม่เรียกว่ารถยนต์มาตราฐานโรงงานหรอกนะหรือไม่ใช่...
    เห็นด้วยครับ

SUTEESRIMEK
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคยเจอคับ ผมบอกว่าถ้าผิดทำไมผมต่อภาษีผ่านละคับ มันอึ่งไปเลยคับ แล้วหันมาจับไฟซีนอนผมต่อ เอิ้กๆ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

วันหลังใครจะแต่งรถก็ต้องมีเงินสำรองไว้จ่ายค่าตำรวจด้วยนะคราบบบบบบบบบบบบ

User ID
    78
    Status
    โพส
    83

ถ้ามันผิดจริงนะครับ มันต่อทะเบียน จ่ายภาษีไม่ผ่านหรอกครับ

ใช่แล้ว และอีกอย่างหาความนุ่มนวลไม่เจอ อีกอย่างรถโหลดคู่กับวัยรุ่นนะ โชว์ความสวยสาวก็มอง อันนี้คิดเองนะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mesa ดูโพส
    ถึง K. เด็กตรัง ผมชอบไฟท้ายแบบนี้จังเลย เป็นชุดแต่ง หรือ Modify ครับเนี่ย แล้วทำไมถึง ทำกลับมาเป็บแบบเดิมๆ ครับ
    คุณ mesa ผม Modify ครับเองครับ ง่ายๆๆๆครับ เอามาทำสีครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้