สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

มาตรฐาน เสียงดังจิง

ใช้ plus 4door
    เวลาขับเกิน 100 มีเสียงดังมากในห้องโดยสารเหมือนมีลมเข้า
    ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไขอย่างไรบอกหน่อย

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

มาตรฐาน Re: เสียงดังจิง

เช็คดูกระจกว่าขึ้นสุดทุกบานหรือไม่ ถ้าขึ้นไม่สุดนิดเดียวก้อมีเสียงได้ครับ แล้วค่อยหาสาเหตุอื่นครับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

ของผม cap ก้อดังยิงนังที่ cap ยิงดังไม่มากนะแต่ก้อได้ยินอะ อย่างนีแหละผมว่าปกติ เพราะเจ้าตั้นของเรามันแอร์โร่บอดี้สุดยอด เห็นเพื่อนบอกว่า d max patinum ดังสุดๆๆ

pupe_pemper
    ผู้เยี่ยมชม

ดีแม๊กดังกว่าอะดีแล้ว..แต่ว่าไป น้องไทรทันของเราก้อดังเหมือนกันนา..

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ที่รถท่านติด วอเทอร์การ์ด หรือป่าวละครับ ถ้ามี ดังแน่นอนครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pon ดูโพส
    ของผม cap ก้อดังยิงนังที่ cap ยิงดังไม่มากนะแต่ก้อได้ยินอะ อย่างนีแหละผมว่าปกติ เพราะเจ้าตั้นของเรามันแอร์โร่บอดี้สุดยอด เห็นเพื่อนบอกว่า d max patinum ดังสุดๆๆ
    ไม่เลยครับ ผมนั่งดีแมกซ์ ของสำนักงานประจำ ขอบอกว่าเงียบกว่าเจ้าตั้นมากพอควร เก็บเสียงดีครับ แต่ประตูรถก๋องแก๋ง ความนุ่มก็นุ่มนวลกว่าเจ้าตั้น แต่เอวมันร่อนกว่าเจ้าตั้นเยอะ

bino
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ดังครับ สังเกตุครับ ว่าเมื่อวิ่งที่ 100 กว่า กรัจกมองข้าง บานใหญ่ๆสวย นั้นมันสั่นครับพี่น้อง แถมมีเสียงด้วย เอ้อ ยังไม่แก้เลย 2 ปีแล้วยังดังเหมือนเดิม

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ของผมไม่ดังมากครับ นอกจากเวลาลืมปิดช่องหน้าต่างแค๊ปครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ดังมากครับ ยิ่งตอนนี้เสียงเครื่องยนต์เวลาติดเครื่องแล้วเดินไปฟังแถวกระโปงหน้า..นึกว่าเสียงรถไถคูโบต้าขนาดรถวิ่งยังไม่ถึง20000เลย พลัส4บาน เซ็ง

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rafa ดูโพส
    ดังมากครับ ยิ่งตอนนี้เสียงเครื่องยนต์เวลาติดเครื่องแล้วเดินไปฟังแถวกระโปงหน้า..นึกว่าเสียงรถไถคูโบต้าขนาดรถวิ่งยังไม่ถึง20000เลย พลัส4บาน เซ็ง
    ขอแสดงความคิดเห็นครับ//

ธรรมดาครับลองเทียบกับรถรุ่นอื่นนะครับ plus ของผมแทบไม่ได้ยินนะครับ
    เวลาคุณขับคุณได้เปิดวิทยุหรือฟังเพลงหรือปล่าวครับถ้าคุณไม่ได้เปิดอะไรสักอย่างเลยไม่ว่ารถอะไรก็ดังแน่นอนครับ...ลองคิดดูเล่นๆนะครับรูปทรงplusของเรามันทำมาเพื่อความเร็วครับลมต้องวิ่งทิ้งจากตัวรถอยู่แล้วครับเรื่องเสียงรบกวนภายนอกสำหรับผมรับได้ครับแรกกับความแรงที่สุดในรุ่น2500/140ม้าครับและเสียงที่ดังจากห้องเครื่องครับมันคือเสียงแผ่นครัชกับก้ามปูครับ(ผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่าเขาเรียกว่าอะไร)เพราะตอนแรกผมก็คิดว่ามันดังผมเอาเขา0ประกฏว่าในที่โล่งไม่มีเสียงครับแถมที่0เอารถป้ายแดงมาติดเครื่องให้ฟังด้วยนะครับก็ดังเหมื่อกันนิดหน่อยครับทาง0บอกว่าต้องเขาใจนะครับรถรุ่นนี้แรงมากจริงๆเลยเป็นแบบนี้ครับทำมาเพื่อรองรับ////ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ป.ลเป็นความคิดส่วนบุคลครับ

KQJB
    ผู้เยี่ยมชม

เข้าศูนย์แล้วให้ช่างอุดจุกยางใต้รถให้เลยครับ หายขาด....ผมซื้อมาปี 2007 ไปใส่ก็หายเลย ฟรีครับ ใช้มาแล้ว 2 ปีเงียบ...

ข้อมูลกระทู้